หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน)

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย psombat, 18 มีนาคม 2010.

1. D-Crew

D-Crew เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งใจขบคุณ อีก ๔ ปี ไม่ใช่เหรอครับ...ไงๆก็ให้คุณตัวน้อยถึงฝั่งฝาก่อนนะครับ

2. Phoobes

Phoobes เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2011
    ทำความดีให้ถึงพร้อม
    ละบาปอกุศลทั้งปวง
    ทำจิตใจให้เบิกบาน ผ่องใส

นี้คือคำสอนของ พระพุทธองค์

3. Phoobes

ท่านIT Man รวบรวมพระที่พวกเรานรธ.มี และบูชากันอยู่ ก็คงจะทะยอยลงไว้ที่นี่ก่อนเบื้องต้นเพื่อศึกษา และคงได้นำไปรวมไว้ที่ พระเครื่องเรื่องใหญ่ โดยท่าน IT Man ต่อไปครับ

คุณปู่ประถม อาจสาคร ชูพระมงคลมหาลาภของท่านให้ผมดู คราวที่ไปกราบเยี่ยมท่าน เชิงแนะนำให้มีไว้บูชา
    เผอิญผมมีอยู่ 3พิมพ์ พิมพ์ใหญ่ พิมพ์กลาง พิมพ์เล็ก ชมภาพพระมงคลมหาลาภ ปีพ.ศ.2499 ด้านหน้า และด้านหลังครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2012
  4. "นนต์"

"นนต์" เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้สัมผัสองค์จริงแล้ว เมื่อคราวที่ท่านอ๊อดและท่านสันติมาบ้านผมครั้งแรก พลังอิทธิคุณนั้นล้ำเลิศจริงๆ ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

ปล. หากนำเสนอประวัติคร่าวๆได้จะดีมาก ถ้าจำไม่ผิดท่านอ๊อดน่าจะเคยนำมาเผยแพร่แล้วครั้งหนึ่งใช่หรือไม่ครับ

5. "นนต์"

"นนต์" เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุญาตนำเรื่องราวของพระมงคลมหาลาภไปลงในบล็อก "พระดีของคนบุญ" http://nontayan.blogspot.com/2012/01/097.html เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณและอนุโมทนากับท่านภูเบศร์และท่านอ๊อดเป็นอย่างสูงครับ

6. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010
    อ้าว...กระผมพึ่งรู้ตัวเมื่อตะวาน ตอนเย็นปุ้น หุหุ

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า...หากสลับนาฬิกา(ออโต้)ติดข้อมือบ่อยๆ ต้องตั้งวันที่ให้ดี...อย่าให้สลับรอบเวลา ระหว่างกลางวันเป็นกลางคืนน่อ... :)

7. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

สร้อยประคำเพชรตาเสือเกรด A คัดพิเศษ ที่ท่านภูแลท่าน Jokky สั่งผมให้หาไว้ให้
    กรุณาส่งที่อยู่มาที่ it.man@hotmail.co.th จักจัดส่งไปให้ โดยมี คชจ.ตามทุนนิดหน่อยครับ

ปล: ไปแบบเดิมๆไม่ได้เพิ่มอะไรนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2013
  8. nakorn_nd

nakorn_nd เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2011
    สวัสดีครับ ถ้าน้องนครจะขอตามน้ำอีกสัก 2 เส้นจะได้ไหมครับ ท่านพี่ ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปนะครับ ขอกราบขอบพระคุณพี่สมบัติไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ

ไม่รีบนะครับ พี่ท่าน เอาตามวาระที่พี่ท่านมีเวลาครับ จะได้เจอของสวยๆ หุหุ

นคร-0813198446

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2012
  9. สาวกธรรม1

สาวกธรรม1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับวันนี้มีงานพระราชทานเพลิงศพ พระครูอุดมศีลาภรณ์ (หลวงปู่เสาร์วัดกุดเวียน) เกจิแห่งอำเภอสูงเนิน นครราชสีมา
    หลวงปู่เสาร์ เดิมชื่อเสาร์ เกิดเมื่อวันที่ 10 ม.ค. 2455 เป็นบุตรของนายคำและนางอุมา อยู่ที่บ้านลิ้นจี่ อ.ห้วยทับทัน จ.ศรีสะเกษ บรรพชาเป็นสามเณรเมื่อปี พ.ศ.2474 ขณะมีอายุ 18 ปี และอุปสมบทเป็นพระภิกษุสงฆ์เมื่อปี พ.ศ.2476 โดยมีหลวงปู่ฉิม ธัมมรตโน เป็นพระอุปัชฌาย์ ที่วัดบ้านเมืองหลวง ต.เมืองหลวง อ.ห้วยทับทัน ในช่วงนั้นมีญาติโยมชาว อ.สูงเนิน นิมนต์มาพัฒนาวัดกุดเวียน ซึ่งเป็นวัดร้างตั้งแต่เมื่อปี พ.ศ.2478 กระทั่งปัจจุบันวัดกุดเวียนมีความเจริญรุ่งเรือง และเป็นที่ศรัทธาของลูกศิษย์ลูกหา เป็นพระเถระผู้ใหญ่ที่ หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ แห่งวัดบ้านไร่ อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา ให้ความเคารพ นับถือหลวงปู่เสาร์เป็นอาจารย์ นอกจากนี้ หลวงปู่เสาร์จัด สร้างวัตถุมงคล ไม่ว่าจะเป็นพระเครื่อง เหรียญ ตะกรุดโทน ตะกรุดมหารูด ตะกรุดใบลาน ตะกรุดเมตตามหานิยม สมเด็จแช่น้ำมนต์ด้วยสายรุ้ง ตลับขี้ผึ้ง พระผงสมเด็จ พระปิดตา และผ้ายันต์ โดยเฉพาะเหรียญปี พ.ศ.2511 ที่หลวงปู่สร้างขึ้น เป็นรุ่นแรก และเป็นที่ต้องการของเซียนพระ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2012
  10. Phoobes

พระพิมพ์ที่พวกเรา นรธ.จะได้มอบให้แก่ผู้มีจิตศรัทธา ที่ได้ร่วมทำบุญ อันเกี่ยวแก่ ภูดานไห ในส่วนของผมส่วนใหญ่จะเป็น พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า
    ขอลงให้ชมเป็นตัวอย่างเท่าที่พอมีภาพอยู่ก่อนนะครับ ส่วนรายละเอียดอย่างไร องค์ไหน คงได้แจ้งให้ทราบต่อไปนะครับ
    และสำหรับผู้ที่ยังไม่ค่อยได้ทราบข้อมูลเกี่ยวกับพระสกุลวังหน้า สามารถย้อนไปอ่านในบอร์ดนี้ หรือที่ http://prawang.blogspot.com ของท่าน somlatri หรือ
    หนังสือของคุณปู่ประถม อาจสาคร ที่หาอ่านได้ที่หอสมุดแห่งชาติ หนังสือ วิเคราะห์พระพิมพ์สมเด็จ และ พระพิมพ์สมเด็จเจ้าคุณกรมท่า ซึ่งเนื้อหาครบถ้วนบริบูรณ์ดีมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2012
  11. สมาชิกธรรม

สมาชิกธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาสาธุบุญทุกประการด้วยครับท่าน ดร.นนต์.....ได้ฟังเรื่องราวต่างๆแล้วคล้ายๆกับว่าได้ร่วมอยู่ในเหตุการณ์จริงๆด้วยเพราะเคยมีประสบการณ์อัญเชิญในรูปแบบนี้กับท่านนนต์ มาแล้ววาระหนึ่งเสียดายครับที่ไม่มีโอกาสได้ไปร่วมอัญเชิญอีกครั้ง.....โอกาสหน้าขอติดตามนะครับ(ศึกษาของจริง)ตื่นเต้นสุดๆครับ

12. IT Man

สร้อยประคำเพชรตาเสือเกรด A คัดพิเศษที่ว่าครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2013
  13. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกสิ่งในจักรวาลนี้ ไม่มีบังเอิญครับ
    โมทนาบุญ สาธุ สาธุ กับดร.นนต์ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2012
  14. กรบางพลี

กรบางพลี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาบุญกับท่านนนต์ด้วยครับ

แม้จะเป็นอจินไตยของหลาย ๆ คน
    แต่ก็เป็นเรื่องที่น่าดีใจแทนดวงวิญญาณที่รอรับบุญทั้งหลายด้วย

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

15. nakorn_nd

;ปรบมือ สวยมากครับ พี่สมบัติ ;ปรบมือ

เห็นแล้ว เกิดความอยากต้องรีบข่มมันเอาไว้ครับ อย่าลืมซื้อเผื่อน้อง เด้ออ้ายยย

นคร

16. nakorn_nd

อนุโมทนาบุญกับท่านพีนนต์ครับ

เรื่องแบบนี้ นครเองไม่เคยรับรู้ ไม่เคยสัมผัส แต่เชื่อว่ามี และขออนุโมทนาบุญทุกประการกับท่านพี่นนต์ ด้วยนะครับ ที่สร้างบุญกุศลในครั้งนี้ ใช่ว่าจะมีสักกี่คนที่รับรู้

นคร

17. IT Man

หนังสือ วิเคราะห์พระพิมพ์สมเด็จและพระพิมพ์สมเด็จเจ้าคุณกรมท่า โดยท่าน อ.ปู่ประถม อาจสาคร

อาจเรียกได้ว่าทรงคุณค่าและสมบูรณ์แบบมากที่สุดเท่าที่จะมีผู้รวบรวมให้ศึกษากันได้ในยุคนี้ จนพี่ท่านหนึ่งตีมูลค่าของหนังสือเล่มนี้สองถึงสามแสนบาท ซึ่งเห็นจะเป็นจริงตามนั้น...

แต่เนื่องจาก อ.ปู่ฯ ได้รวบรวมพระพิมพ์และเขียนมาหลายปีแล้ว ดังนั้นข้อมูลพระพิมพ์ต่างๆที่เหล่าศิษย์ของท่านได้พบเจออย่างต่อเนื่องในยุคหลังจวบจนปัจจุบัน ได้พบว่า...มีพิมพ์ที่พิเศษขึ้นเรื่อยๆจนถึงที่สุดแห่งที่สุด

การเรียนรู้ ศึกษาพระพิมพ์สายวังนั้น ยากยิ่งนักที่จักรอบรู้ รอบด้าน ครบทุกกระบวน เอาเป็นว่า เรียนรู้เพื่อให้รู้ตามที่อยากจะรู้ หรือพอจะใช้ได้ ในระดับที่เป็นความพอดีเฉพาะตน แล้วก็ควรหาจังหวะลง เพื่อเผยแพร่ เชิดชู จนถึงขั้นปล่อยวางไปในที่สุด

กระผมเชื่อว่าเจตนาสูงสุดของท่านผู้ทรงให้สร้างและมีส่วนสร้างทั้งหลาย (มีหลายทีม) น่าจะปราถนาเช่นนี้ เช่นกันครับ

18. IT Man

ตื่นเต้นดีครือกันน่อ...หึหึ

19. IT Man

ยินดีครับผม

องค์พ่อแม่ครูอาจารย์ท่านได้ชี้แนะว่าสิ่งนี้ดี กระผมก็ปรารถนาดีต่อเพื่อนธรรมของผม อยากให้ได้รับแต่วัตถุธาตุดีๆเพื่อนำไปร่วมเจริญภาวนาและคุ้มกายครับ

ขอให้การอัญเชิญไปแห่งสร้อยประคำเพชรตาเสือของท่านทั้งหลาย จงประสบแต่สิ่งดีงามทั้งภพนี้สืบต่อๆจนสิ้นไปแห่งภพสุดท้ายทุกท่านเทอญฯ

20. D-Crew

D-Crew เป็นที่รู้จักกันดี

ควมโลภของข่อยขึ้นฮอดคอเด้อ...เจ้านาย