หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน)

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย psombat, 18 มีนาคม 2010.

1. สมาชิกธรรม

สมาชิกธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุกับคำอธิษฐานทั้งหลายทั้งปวงครับ... แม้นไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์แต่ความรู้สึกที่ได้รับถ่ายทอดมานั้นลึกซึ้ง ปิติ อิ่มเอิบประหนึ่งว่าได้ร่วมอยู่ในเหตุการณ์นั้นจริงๆเลยหล่ะครับ.....สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2011
  2. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010
    <table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 12 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 9 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> IT Man, ซึ้งบน+, สมาชิกธรรม+</td></tr></tbody></table>
    ยินดีด้วยนะครับ
    ได้องค์ทองคำมา ก็ดีแล้ว...อย่าแขวนออกนอกเสื้อนะครับ หุหุ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2011
  3. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ละสังขารอีกแล้วหนอ..พระอริยะเจ้าแห่งบ้านข้อยเอง

กราบ กราบ กราบ
    กราบ กราบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2013
  4. Indhus

Indhus เป็นที่รู้จักกันดี

แม้เพียงแค่ได้ติดตามอ่านก็ยังน้ำตาคลอไปกับท่าน ดร.นนต์ด้วย
    เพราะผมเองแม้เพียงพ่อแม่ครูบาอาจารย์ท่านเทศนา แค่ได้ฟังด้วยหู
    ยังซาบซึ้งปิติจนน้ำตาไหลมาแล้วหลายต่อหลายครั้ง นี่ถ้าผมอยู่ในเหตุการณ์ด้วย
    คงต้องมีอาการไม่ต่างจากแม่ชมหรือท่านอื่น ๆ แน่นอน

5. nontayan

nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

บ่วงนาคบาศไม่ทราบที่มา แต่แรงมากทุกอัน ผมกระทำตามที่ผู้มีจิตอธิษฐานอยากได้ มีทั้งที่เป็นแหวนเนื้อสัมฤทธิ์ ซึ่งได้แสดงให้ผมเห็นฤทธิ์ทันทีหลังจากนำมาสวมนิ้ว คือ หลังจากผมอัญเชิญมาแล้ว ผมเดินไปที่แห่งหนึ่งที่ผมเห็นบาตรน้ำมนต์หลวงปู่โตไว้ตั้งแต่เมื่อวาน แต่เขาเปิดราคาไว้สูง ผมจึงยังไม่ได้อัญเชิญกลับบ้าน แต่พอวันนี้เจ้าของเขากลับลดราคาลงมาถึง 5 เท่า แหวนนาคบาศและคำอธิษฐานขอหลวงปู่โตแสดงฤทธิ์ได้เร็วขนาดนี้ สงสัยแหวนวงนี้ผมต้องใช้เวลาจำเป็นเสียแล้ว
    บ่วงนาคบาศเนื้อโลหะผสม (5 อัน) เนื้อทองเหลืองไม่หลอมเข้ากันกับโลหะอื่นเห็นได้ชัด แกะคมไม่ซ้ำกัน พลังแรงมาก ผมไม่ทราบที่มาและอายุ ตอนแรกเข้าใจว่าเป็นหิน แต่มาส่องไฟไม่ใช่
    ส่วนอันใหญ่สุดเป็นกำไลข้อมือ เนื้อสัมฤทธิ์เก่าพอสมควร มีสนิมเขียว พลังก็ไม่เบา
    ผมไม่แน่ใจว่าจะถูกใจผู้ขอไว้หรือไม่ แต่ผมบอกได้คำเดียวว่า แต่ละอันไม่ธรรมดา และเขามาถูกที่ถูกเวลาครับ แต่เป็นที่น่าสังเกตว่า ผมเดินตลาดพระมาห้าปี ยังไม่เคยเห็นและไม่รู้จักนาคบาศ แต่พึ่งได้ยินคุณปูพูดถึงและนำมาให้พวกเราดูเมื่อครั้งที่ไปอัญเชิญลูกแก้วเสด็จทางอากาศที่วัดบรบือเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมา แต่ราคานั้นแพงมาก ผมจำไม่ได้ว่าหลักหมื่นหรือหลักแสน เพราะเป็นของหายาก และไม่มีผู้ใดทำ เนื่องจากอาจจะทำยากนั่นเอง
    ช่วงเวลานี้ ทำไมถึงออกมาปรากฏให้เราเห็นก็ไม่ทราบได้ หรือลูกหลานพญานาคต้องมีไว้ทุกคนกระมัง สำหรับป้องกันคุณไสย ภูตผีปีศาจ อาถรรพ์ ป้องกันภัยที่กำลังจะเกิดขึ้น และที่สำคัญอีกอย่างหนึ่งก็คือ เด่นทางด้านค้าขาย การเจรจา ทรัพย์สินเงินทอง ดังที่แสดงฤทธิ์ให้ผมเห็นแล้ว ลองชมดูนะครับ

ปล. แหวนสัมฤทธิ์และเนื้อทองเหลือง ภรรยาขอผมเธอจองเรียบร้อยแล้ว ที่เหลือต้องคุยกันหลังไมค์ ผมให้สิทธิ์ท่านสมบัติก่อนนะครับ เพราะได้คุยกันไว้แล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      492.8 KB
      เปิดดู:
      16,714
      ขนาดไฟล์:
      382.6 KB
      เปิดดู:
      12,957
      ขนาดไฟล์:
      499.3 KB
      เปิดดู:
      15,936
      ขนาดไฟล์:
      421 KB
      เปิดดู:
      17,174
      ขนาดไฟล์:
      457.6 KB
      เปิดดู:
      17,263
      ขนาดไฟล์:
      371.9 KB
      เปิดดู:
      12,187
  6. nontayan

บาตรน้ำมนต์ (อันที่สองที่เสด็จมาวันนี้) อธิษฐานจิตโดยองค์หลวงปู่โต ในปี 2404 ให้สังเกตทองคำเก่าที่ปิดเหลืองอร่ามดีแท้นะครับ ของแบบนี้ ผู้อื่นจะมองเห็นเป็นอย่างไรไม่ทราบ แต่สิ่งเหล่านี้ได้ย้อนกลับมาหาผู้สร้างอีกครั้ง ก็ลองพิจารณาด้วยใจเป็นกลางนะครับ ทุกอย่างท่านมีวาระและเวลากำหนดไว้แล้ว

ขนาดไฟล์:
      549 KB
      เปิดดู:
      6,397
      ขนาดไฟล์:
      673.4 KB
      เปิดดู:
      6,506
      ขนาดไฟล์:
      647 KB
      เปิดดู:
      6,443
      ขนาดไฟล์:
      607.9 KB
      เปิดดู:
      6,355
      ขนาดไฟล์:
      586.6 KB
      เปิดดู:
      6,289
      ขนาดไฟล์:
      609.7 KB
      เปิดดู:
      6,405
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2011
  7. Indhus

Indhus เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณในความกรุณาสิ่งมงคลของท่าน ดร.นนต์ ครับ
    ผมเองก็อยากจะร่วมสนทนากับท่าน ดร.นนต์ และเหล่านักรบธรรมท่านอื่น ๆ ด้วยเช่นกัน
    หากแต่ภาระกิจส่วนตัวที่ทำให้ไม่สามารถร่วมสนทนาและปฏิบัติธรรมได้
    ส่วนเรื่องการถวายโซลาร์เซลล์ ผมเองตั้งใจแค่เพียงว่าการถวายครั้งนี้
    จะส่งผลบุญแผ่ไปถึงบรรดาคนรู้จักและไม่รู้จักที่ล่วงลับไปแล้ว
    และปรารถนาให้พวกเขาเหล่านั้นได้พบกับแสงสว่างนำทางให้หลุดพ้นจากภพภูมิที่เป็นทุกข์ไปสู่ภพภูมิที่เป็นสุข
    หรือสูงยิ่ง ๆ ขึ้นไป เพียงเท่านี้ผมก็บรรลุเป้าประสงค์การทำบุญครั้งนี้แล้วครับ

8. สาวกธรรม1

สาวกธรรม1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    มาอีกแล้วครับ เมื่อเช้ายังคุยอยู่หยกๆ บารมีมากขึ้นทุกวันเลยนะครับ

9. naicharty

naicharty เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2007
    นี่ใช่ น้องเก๋ หรือเปล่า ขอโทษทีไม่ได้ทักทาย ถามพอเห็นรูปจึงนึกได้ ตอนนี้ทางวัดพัฒนาไปมากแล้วนะว่างๆ ก็แวะมาปฏิบัติธรรมได้ตอนนี้มีญาติธรรมมาร่วมปฏิบัติธรรมกับพ่อแม่ครูอาจารย์รายละเอียดในบอร์ดนี้ และตั้งชื่อกลุ่มว่านักธรรมธรรมภูดานไห น้องเก๋อยู่ระยอง ก็จะมีญาติธรรมที่นั่นคือ ท่านซึ้งบน ซึ่งอยู่ทางจันทรบุรี พี่อยากให้น้องมาร่วมปฏิบัติธรรมพร้อมกันจัง และพี่ก็เคยเล่าให้นักรบธรรมเสมอว่าน้องเคยมาปฏิบัติธรรมที่นี่ ถือตามข้อวัตรของพ่อแม่ครูอาจารย์ตั้ง 7 วัน ในช่วงสงกรานต์....หากจะมาก็ติดตามข่าวสารทางบอร์ดนี้ก็ได้ หรือจะเมลล์มาถามก็ได้นะ....
    ...ขออนุโมทนาในบุญกุศลด้วยทุกประการ...ความเจริญในธรรมจงมีแด่ท่าน..สาธุ....

10. naicharty

เรียนท่าน สมบัติ ท่านดร.นนท์ ท่านพิเชษฐ์ ท่านอ๊อด ท่านซึ้งบน และนักรบธรรมทุกท่าน คุณมานพ ก็คือน้องเก๋คนที่ เคยมาปฏิบัติธรรมกับพ่อแม่ครูอาจารย์ 7 วัน ช่วงเดือนเมษายน 2554 ที่ผ่านมา เขาก็เป็นหนึ่งในนักรบธรรมของพวกเราเป็นคนที่ใจบุญ ชอบทำบุญและชอบปฏิบัติธรรม และเป็นหนึ่งในสาวกธรรมของพ่อแม่ครูอาจารย์ของพวกเรา ที่แรกผมก็งงๆ ว่าใครพอดูรูปและไปเปิดเมล์ดูจึงรู้ ...ก็อยากให้มาร่วมปฏิบัติพร้อมกันกับพวกเราจังเลย...จึงขอแนะนำน้องเขาจะได้มีเก้อเขินกันและอีกอย่างก็มีจุดมุ่งหมายเดียวกันคือมาสร้างบารมีเพื่อมรรคผลนิพพาน และมีพ่อแม่ครูอาจารย์คนเดียวกัน ....และขออนุโมทนาในบุญกุศลของน้องด้วย..สาธุ....

11. สมาชิกธรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2011
  12. สมาชิกธรรม

13. IT Man

สบายดียามเช้าวันเสาร์ครับ อากาศวันนี้ลมเย็นๆ ที่จริงเป็นมา 2 วันแล้ว
    net ที่บ้านผมช้ามากๆแถม palunjit ก็มีปัญหาตลอด post ไม่ค่อยได้เลย

สงสัยได้เวลาพักผ่อนซะที หุหุ :)
    มีอะไรพิเศษค่อยคุยกันหลังไมค์&ผ่าน mail ละกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2013
  14. nontayan

ด้วยความยินดีและขอต้อนรับนักรบธรรม "ท่านมานพ" ที่จริงท่านเป็นรุ่นพี่เพราะเข้าไปปฏิบัติธรรมกับพ่อแม่ครูอาจารย์ก่อนพวกเรา ก็ขออนุโมทนาด้วยทุกประการนะครับ

15. สาวกธรรม1

สวัสดีวันเสาร์ครับ ช่วงนี้งานเยอะมากครับ (งานเข้า) แต่ก็ไม่กลัวครับเพราะว่าห้อยพระ องค์ TOP 4 มาครับ ห้อยมา 3 วันครับ ห้อยวันแรกมึนหัวตึ๊บเลยครับ แต่ก็ค่อยปรับสภาพเอาครับ ว่าแต่วันนี้พี่ๆไปทำบุญไหนกันน้อ

16. naicharty

ถูกต้องครับ ขออนุโมทนาด้วยเช่นกัน...ที่จริงพวกเราเข้านักรบธรรมมาศึกษาธรรมที่ภูดานไหนที่หลังน้องเขา ต้องเรียกน้องเขาว่าเป็นศิษย์ผู้พี่ถึงจะถูก และ ข้อวัตรปฏิบัติต่างๆ คุณมานพจะรู้เยอะ แต่ไม่ค่อยพูดเพราะเป็นนิสัยของคนที่มีธรรม เห็นพ่อแม่ครูอาจารย์บอก คุณมานพมาปฏิบัติธรรมช่วงสงกรานต์ 2 ปี ติดต่อกันแล้ว ช่วงสงกรานต์แทนที่จะกลับบ้าน เขาก็หาความวิเวกมาปฏิบัติธรรมกับพ่อแม่ครูอาจารย์ ซึ่งเป็นเรื่องที่ดีน่ายกย่องมาก ซึ่งในยุคปัจจุบันหาคนที่จะทำได้อยากอย่างคุณมานพ จึงขอต้อนรับสู่กลุ่มนักรบธรรมภูดานไห ...หวังว่าพวกเราคงจะได้พบกันในเร็ววันนี้นะครับ....

17. สาวกธรรม1

ขอคาราวะครับศิษย์พี่(คุณมานพ) ขอยกย่องการปฎิบัติธรรมด้วยคนครับ เหมาะสำหรับการเอาเป็นตัวอย่างครับ สาธุ สาธุ

18. nontayan

ข้อความของ ดร.ณัฐชัย

113. พระสมเด็จ พิมพ์พิเศษ ด้านหลังฝังพระนาคปรก พิจิตร

พระสมเด็จ พิมพ์พิเศษ ด้านหลังฝังพระนาคปรก พิจิตร ที่อธิฐานโดยสมเด็จโต ในวาระ พ.ศ.2397 องค์พระเป็นเนื้อผง โรยกากเพชรดำ ซึ่งนำเข้ามาในประเทศสมัย รัชกาลที่ 3 ถึง รัชกาลที่ 4​

พระสมเด็จชุดนี้ เป็นพระพิมพ์พิเศษที่อยู่นอกกำมือเสี้ยนและเซียนตำราทั้งหลาย เป็นพระดี จึงนำมาให้ได้ชมกัน หากพบเห็นที่ใดให้เก็บครับราคาไม่แพงเมื่อเทียบกับพระสมเด็จที่เสี้ยนเล่นกัน​

พระที่ฝังด้านหลังองค์พระเป็นพระนาคปรก พิจิตร กรุมหาธาตุ ที่เห็นในรูปพระองค์เล็กๆเหล่านี้สร้างตั้งแต่สมัยสุโขทัย เป็นที่เสาะแสวงหาของคนนิยมพระประเภทนี้​

พุทธคุณ: ครอบจักรวาล (ครบทุกด้าน)
    พลังพุทธนุภาพ: 10 เท่า เมื่อเปรียบเทียบกับพระสมเด็จ 4 เหลี่ยมชิ้นฟักทั่วๆไปที่อธิฐานจิตโดยสมเด็จโต​

1231001

[​IMG][​IMG]

1231002

1231003

1231004

1231005

1231006

1231007

เขียนโดย Dr.Natachai Lerdrattanapol ที่ <A class=timestamp-link title="permanent link" href="http://dr-natachai.blogspot.com/2011/08/123.html" rel=bookmark><ABBR class=published title=2011-08-13T11:51:00+07:00>11:51:00</ABBR> [​IMG][​IMG] ส่งอีเมลข้อมูลนี้ BlogThis! แบ่งปันไปที่ Twitter แบ่งปันไปที่ Facebook แบ่งปันใน Google Buzz <IFRAME style="POSITION: static; WIDTH: 90px; HEIGHT: 20px; VISIBILITY: visible; TOP: 0px; LEFT: 0px" id=I1_1313848848632 tabIndex=-1 marginHeight=0 src="https://plusone.google.com/u/0/_/+1/fastbutton?url=http%3A%2F%2Fdr-natachai.blogspot.com%2F2011%2F08%2F123.html&source=blogger&size=medium&count=true&annotation=&hl=th&jsh=r%3Bgc%2F23217085-590ae8cc#id=I1_1313848848632&parent=http%3A%2F%2Fdr-natachai.blogspot.com&rpctoken=944669876&_methods=onPlusOne%2C_ready%2C_close%2C_open%2C_resizeMe" frameBorder=0 width="100%" allowTransparency name=I1_1313848848632 marginWidth=0 scrolling=no></IFRAME>

ข้อความของ ดร.นนต์
    พระสมเด็จพิมพ์พิเศษนี้ ผมยินดีมอบให้กับผู้ศรัทธาหรือผู้ที่ร่วมทำบุญสร้างศาลาปฏิบัติธรรมและหอฉัน วัดภูดานไห ตั้งแต่ 10,000 บาทขึ้นไป (ผมสอบถามจากเบื้องบนได้คำตอบที่เหมาะสมเช่นนี้ครับ) มีพลังพุทธานุภาพมากกว่าพระสมเด็จวัดระฆังพิมพ์นิยมทั่วไปถึง 10 เท่า และโดยเฉพาะพระนาคปรก (เม็ดข้าวเม่าพิจิตร) นั้น ในวงการเล่นหากันที่หลักแสนขึ้นไป เพราะหายากสุดๆครับ

ปล. การทำบุญสร้างศาลาถวายพ่อแม่ครูอาจารย์ เพื่อเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา นับว่าได้บุญกองใหญ่แล้ว ยังได้รับพระสมเด็จอันทรงคุณค่ายิ่ง นับว่าได้กุศลสองต่อนะครับ ขออนุโมทนา

19. ซึ้งบน

ซึ้งบน เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2011
    ยินดีที่ได้รู้จักครับผม ไม่ทราบว่าอยู่อำเภออะไรครับ มาจันท์เมื่อไหร่
    โพสบอกนะครับ เราลูกศิษย์พ่อแม่ครูอาจารย์องค์เดียวกัน รู้จักกันไว้ดีครับ
    ขออนุโมทนาบุญทุกประการ ที่คุณ manopk ได้กระทำครับ

20. สาวกธรรม1

สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน