หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]
    พระสิวลีเนื้อผง หลวงปู่ศรี มหาวีโร รุ่นแรก ปี๒๕๔๖ เนื้อผงพุทธคุณสีขาว จำนวน ๕,๐๐๐ องค์ (มีแบบแช่น้ำหมากประมาณ ๕๐ องค์ ) โดยคุณชัยรัตน์และคุณสมศักดิ์ สร้างถวายเพื่อแจก (มีแบบแช่น้ำหมากประมาณ ๕๐ องค์ )
    โดย(โอ๋) ได้นำพระสิวลีเนื้อผงพุทธคุณสีขาว จำนวนประมาณ ๕๐ องค์ กราบเรียนหลวงปู่ศรี ว่าหลวงปู่ครับ หลวงปู่โต๊ะมีพระแช่น้ำมนต์ ผมจะขอทำหลวงปู่ศรีแช่น้ำหมากนะครับ หลวงปู่ท่านได้ฟังก็ยิ้มๆ จากนั้นคุณโอ๋นำใส่พานแล้วกราบเรียนหลวงปู่ศรีเมตตาบ้วนน้ำหมากลงบนพระสิวลี โดยในขณะที่หลวงปู่เคี้ยวหมากก็ได้บริกรรมคาถาต่างๆ เพื่อให้ผู้ที่นำไปบูชาเป็นศิริมงคล พุทธคุณสุดยอดเป็นหนึ่งด้านเมตตา ค้าขาย และโชคลาภ) คุณอานุภาพ บุณยเกียรติ เป็นผู้ดำเนินการ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. อุดมสมพร

พระสิวลีเนื้อพิเศษ หลวงปู่ศรี มหาวีโร รุ่นแรก ปี๒๕๔๖ มีเนื้อเนื้อพิเศษสีน้ำตาลผสมชานหมาก,ไม้จิ้มฟัน,เกศา,พวงมาลัยดอกไม้แห้งของหลวงปู่,แร่ศักดิ์สิทธิ์จากเขาจอมทอง ด้านหลังฝังปรกใบมะขามรุ่นแรก พิมพ์กรรมการปิดทองมีเกศาจำนวน ๙ องค์ ,เนื้อพิเศษสีน้ำตาลฝังปรกจำนวน ๑,๐๐๐ องค์ ,เนื้อพิเศษไม่ฝังปรกจำนวน ๑๒๐ องค์ โดยคุณชัยรัตน์และคุณสมศักดิ์ สร้างถวายเพื่อแจก

3. rawatn

rawatn เป็นที่รู้จักกันดี

------------
    -----------------
    ----------------------

น้อมกราบองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    และสวัสดี พี่ๆน้องๆ ผู้ซึ่งนับถือศรัทธาองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    และผู้ซึ่งเจริญในธรรมทุกท่านครับ
    และขอขอบคุณคุณคุณพี่อุดมสมพรผู้ใจดี นอกจากจะนำเรื่องราวบารมี
    องค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ที่พี่ๆน้องๆทุกท่านเคารพศรัทธามาเผยแพร่
    ยังนำวัตถุมงคลและสิ่งดีๆมาแบ่งปันพี่ๆน้องๆได้บูชากัน
    ขอขอบคุณมากๆครับ

พระสีวลีเนื้อแช่น้ำหมากน่าบูชามากๆครับ ไม่มีชานหมากองค์หลวงปู่ศรีท่าน
    ไว้บูชา มีพระสีวลีเนื้อแช่น้ำหมากไว้ก็ถือว่าบุญมากๆครับ

ขอบคุณครับ...
    catt7catt9

4. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012

ดูขลังมากเลยครับพี่อุดมสมพร.....(^_^)

5. jacky57

jacky57 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    ได้รับคำหมากเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ และขอบคุณมากๆสำหรับรูปภาพของหลวงปู่ใหญ่ที่แนบมาพร้อมกับคำหมากครับ

6. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    น้อมกราบองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโรครับ

7. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร
    สวัสดีพี่น้องทุกท่านครับ

8. อุดมสมพร

ขอบคุณมากครับท่านnorr พระสิวลีแช่น้ำหมากเป็นที่นิยมในหมู่ลูกศิษย์มากๆครับ มีผู้นำไปบูชาแล้วเกิดประสบการณ์ทางด้านเมตตา ค้าขาย และโชคลาภ พบเจอที่ไหนอย่าปล่อยให้หลุดมือไปนะครับ:cool:
    ขอบคุณท่านjacky57 ที่แจ้งผลการรับชานหมากให้ได้ทราบ ขอบคุณครับ:cool:

9. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    แจ่มมว๊วากกกกกกก ^^

10. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    กราบครูบาอาจารย์หลวงปู่มั่น หลวงปู่ศรี สาธุ

ขอบคุณเป็นอย่างสูงสำหรับท่านอุดมสมพร ที่มีแต่ให้กับสมาชิกผู้ศรัทธาหลวงปู่ศรี ขอบารมีครูบาอาจารย์คุ้มครอง มีความเจริญทั้งทางโลกทางธรรมครับ

11. Norr

ยิินดีกับพี่แจ็คด้วยอีกครั้ง..และขออนุโมทนากับพี่อุดมสมพรอีกหนเช่นกันครับ ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2013
  12. Norr

งั้นขออนุญาติsave รูปไว้นะครับ..
    เผื่อเจอที่ไหนจะได้นิมนต์มาไว้บูชาตามคำแนะนำของพี่อุดมสมพร..

ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ..อนุโมทนาสาธุ

13. อุดมสมพร

ล็อกเก็ตฉากทองหลวงปู่ศรี มหาวีโร ปี ๒๕๔๕ พิมพ์ครึ่งองค์ มีพิมพ์หน้าตรงครึ่งองค์จัมโบ้ฉากทอง ๑๙ องค์ ,พิมพ์รูปไข่นั่งเต็มองค์ฉากทอง ๑๙ องค์ มีพิมพ์กลางและพิมพ์เล็กอีกเล็กน้อย ด้านหลังมีการบรรจุมวลสารหลายแบบ โดยศิษย์เมืองพลและศิษย์ตลาดแคสร้างถวาย เป็นรุ่นที่ได้รับความนิยมสูงสุด มากด้วยประสบการณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2013
  14. Norr

หลังจากได้รับสิ่งอันเป็นมงคลเข้ามาในบ้านในวันพระวันนี้...

ค่ำคืนวันนี้จึงได้สวดพระคาถายอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก,
    อิติปิโส,
    ชินบัญชร,
    พาหุง,
    คาถาเงินล้าน,
    คาถาหลวงปู่ทวด,
    คาถาจักรพรรดิ์,
    คาถากรณียเมตตาสูตร,
    คาถาโมระปะริตตัง,

และจบด้วยการนั่งสมาธิเจริญวิปัสนา...

สัตว์ทั้งหลาย ไม่มีที่สุด ไม่มีประมาณ
    จงมีส่วนแห่งบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำในบัดนี้
    และแห่งบุญอื่นที่ได้ทำไว้ก่อนแล้ว
    คือจะเป็นสัตว์เหล่าใด ซึ่งเป็นที่รักใคร่และมีบุญคุณ
    เช่นมารดาบิดาของข้าพเจ้าเป็นต้น ก็ดี
    ที่ข้าพเจ้าเห็นแล้ว หรือไม่ได้เห็น ก็ดี
    สัตว์เหล่าอื่นที่เป็นกลาง ๆ หรือเป็นคู่เวรกัน ก็ดี
    สัตว์ทั้งหลาย ตั้งอยู่ในโลก
    อยู่ในภูมิทั้งสาม อยู่ในกำเนิดทั้งสี่
    มีขันธ์ห้าขันธ์ มีขันธ์ขันธ์เดียว มีขันธ์สี่ขันธ์
    กำลังท่องเที่ยวอยู่ในภพน้อยภพใหญ่ ก็ดี
    สัตว์เหล่าใด รู้ส่วนบุญที่ข้าพเจ้าแผ่ให้แล้ว
    สัตว์เหล่านั้น จงอนุโมทนาเองเถิด
    ส่วนสัตว์เหล่าใด ยังไม่รู้ส่วนบุญนี้
    ขอเทวดาทั้งหลาย จงบอกสัตว์เหล่านั้นให้รู้
    เพราะเหตุที่ได้อนุโมทนาส่วนบุญที่ข้าพเจ้าแผ่ให้แล้ว
    สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง จงเป็นผู้ไม่มีเวร อยู่เป็นสุขทุกเมื่อ
    จนถึงบทอันเกษม กล่าวคือพระนิพพาน
    ความปรารถนาที่ดีงามของสัตว์เหล่านั้น จงสำเร็จเถิด.

บุญใดที่ข้าพเจ้าได้ทำในบัดนี้
    เพราะบุญนั้น และการอุทิศแผ่ส่วนบุญนั้น
    ขอให้ข้าพเจ้าทำให้แจ้งโลกุตตรธรรมเก้าในทันที

ถ้าข้าพเจ้าเป็นผู้อาภัพอยู่ ยังต้องท่องเที่ยวไปในวัฏสงสาร
    ขอให้ข้าพเจ้าเป็นเหมือนโพธิสัตว์ผู้เที่ยงแท้
    ได้รับพยากรณ์แต่พระพุทธเจ้าแล้ว
    ไม่ถึงฐานะแห่งความอาภัพ ๑๘ อย่าง

ข้าพเจ้าพึงเว้นจากเวรทั้งห้า
    พึงยินดีในการรักษาศีล
    ไม่เกาะเกี่ยวในกามคุณทั้งห้า
    พึงเว้นจากเปือกตมกล่าวคือกาม

ขอให้ข้าพเจ้าไม่พึงประกอบด้วยทิฏฐิชั่ว
    พึงประกอบด้วยทิฏฐิที่ดีงาม
    ไม่พึงคบมิตรชั่ว พึงคบแต่บัณฑิตทุกเมื่อ

ขอให้ข้าพเจ้าเป็นบ่อที่เกิดแห่งคุณ
    คือ ศรัทธา สติ หิริโอตตัปปะ ความเพียร และขันติ
    พึงเป็นผู้ที่ศัตรูครอบงำไม่ได้
    ไม่เป็นคนเขลา คนหลงงมงาย

ขอให้ข้าพเจ้าเป็นผู้ฉลาดในอุบายแห่งความเสื่อมและความเจริญ
    เป็นผู้เฉียบแหลมในอรรถและธรรม
    ขอให้ญาณของข้าพเจ้าเป็นไปไม่ขัดข้องในธรรมที่ควรรู้
    ดุจลมพัดไปในอากาศ ฉะนั้น

ความปรารถนาใด ๆ ของข้าพเจ้าที่เป็นกุศล
    ขอให้สำเร็จโดยง่ายทุกเมื่อ
    คุณที่ข้าพเจ้ากล่าวมาแล้วทั้งปวงนี้
    จงมีแก่ข้าพเจ้าทุก ๆ ภพ

เมื่อใด พระสัมมาสัมพุทธเจ้าผู้แสดงธรรมเครื่องพ้นทุกข์ เกิดขึ้นแล้วในโลก
    เมื่อนั้น ขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากกรรมอันชั่วช้าทั้งหลาย
    เป็นผู้ได้โอกาสแห่งการบรรลุธรรม

ขอให้ข้าพเจ้าพึงได้ความเป็นมนุษย์
    ได้เพศบริสุทธิ์ ได้บรรพชาอุปสมบทแล้ว
    เป็นคนรักศีล มีศีล
    ทรงไว้ซึ่งพระศาสนาของพระศาสดา

ขอให้เป็นผู้มีการปฏิบัติโดยสะดวก
    ตรัสรู้โดยพลัน กระทำให้แจ้งซึ่งอรหัตตผลอันเลิศ
    อันประดับด้วยธรรมมี วิชชา เป็นต้น

ถ้าหากพระพุทธเจ้าไม่บังเกิดขึ้น
    แต่กุศลกรรมของข้าพเจ้าเต็มเปี่ยมแล้ว
    เมื่อเป็นเช่นนั้น
    ขอให้ข้าพเจ้าพึงได้ญาณเป็นเครื่องรู้เฉพาะตนอันสูงสุดเทอญ.

15. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับน้องตั้ม น้องโป้ คุณแจ๊ค...

16. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่สุข ช่วงนี้ร่างกายไม่ค่อยจะดีเลยครับ...

17. nitikoon kongkhaw

ล็อกเก็ตฉากทองหลวงปู่สวยงามมากๆครับ....:cool:

18. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นล็อคเกตและพระสิวลีหลวงปู่ศรีแล้วใจสั่นนนนนนน......ขอนิมนต์มาแพร่จะได้อะเปล่าครับพี่อุดมสมพร

19. Norr

น้อมกราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร ด้วยความศรัทธา
    อรุณสวัสดิ์พี่อุดมสมพร พี่กูล พี่แจ็ค น้องช้างป่า คุณrawatn คุณนสิทธิ คุณair-x คุณเมฆดำ คุณyingerและกัลยาณมิตรผู้มีศีลธรรมประจำใจทุกๆท่าน..

20. อุดมสมพร

สวัสดียามเช้าครับท่านNorr ท่านnitikoon29 ท่านjacky57 ท่านช้างป่า คุณrawatn คุณนสิทธิ คุณair-x คุณเมฆดำ คุณyinger ท่านดินระเบิด และทุกๆท่าน..ที่เคารพศรัทธาองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร "พระผู้มากล้นด้วยบุญบารมี"