หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ศิษย์ผู้สืบทอดพุทธาคมจากหลวงปู่ใจ วัดเสด็จ ที่ยังไม่ละขันธ์

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย นิลศิลป์, 24 กันยายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นิลศิลป์

นิลศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    วัตถุมงคลของหลวงปู่ม่วง ยังไม่มีปลอมแน่นอนเลยครับ วัตถุมงคลของท่านส่วนมากญาติโยมจะสร้างถวายหลวงปู่ในวาระโอกาสที่แตกต่างกันออกไป สร้างขึ้นมาก็แจกจ่ายกันไปจนหมด ผมมีภาพรวมวัตถุมงคลของหลวงปู่ที่ลงในหนังสือลานโพธิ์ จะลง 2 เล่มจบ ว่าจะถ่ายรูปด้วยกล้องมาลงให้ดูนะครับ

ผมว่าถ้าอยากได้วัตถุมงคลของท่าน ให้บูชาตะกรุดท่านทางไปรษณีย์ก็ได้ครับ ตะกรุดท่านทำตามวิชาของหลวงปู่ใจ วัดเสด็จ อาจารย์ของท่านครับ เน้นจารมือทุกดอกครับ โทรไปตามเบอร์ที่ผมลงให้นะครับ

มีเหรียญกลมท่านอยู่ด้วยครับ

2. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนาครับ เมื่อก่อนผมมีโอกาศไปกราบท่านบ่อยๆเพราะ เมื่อ
    ก่อนผมเรียนอยู่ที่จังหวัดราชบุรีครับ บ้านผมอยู่วัดแจ้งเจริญ แต่ตอนนี้
    มาเรียนที่กรุงเทพก็ไม่ค่อยได้กลับไปเลย ตอนปีใหม่พ่อผมพึ่งไปกราบท่านมา
    และได้เช่า ตะกรุดลูกอมกับผ้ายันต์รูปเหมือนท่านมา เป็นตะกรุดของหลวงตาโต๊ะครับ

3. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้บูชาตะกรุดของลป.ม่วงมา 3 ดอกแล้วครับ ทางไปรษณีย์ ... ถ้าว่างจากงานแล้วจะพาภรรยาไปกราบท่านบ้าง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้