สโมสรนักบุญภูเหล่าเงินฮาง ร่วมสร้างสรรกับ คณะเบิกบาน บันเทิงบุญ(อดีตรำลึกของบุญกุศล)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 กรกฎาคม 2006.

1. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับ ผมได้ติดตามอ่านกระทู้นี้ทุกหน้าและเห็นความตั้งใจของทุกท่านที่เสียสละแรงกาย แรงใจ แรงทุน ในการก่อสร้างถาวรวัตถุให้อยู่คู่ศาสนาของพระศากยมุนีสัมมาสัมพุทธเจ้า รู้สึกปราบปลื้มที่สุดครับ ถึงแม้ทุกท่านอาจรู้จักหรือไม่เคยเห็นหน้าค่าตากันมาก่อน แต่ผมมั่นใจว่า กรรมอันดีชักนำให้ทุกท่านมาประสบพบเจอและร่วมก่อร่างสร้างกุศลในภพหน้าต่อไป จนกว่าจะเข้าสู่พระนิพพานครับ

ผมจึงขอร่วมสร้างบุญกุศลกับพี่ๆน้องๆในกระทู้นี้ด้วยคนครับ วันพรุ่งนี้ผมจะโอนเงินหรือฝากเงินเข้าให้ในบัญชีครับ จำนวน 1000 บาท โดยแบ่งกองทุนเป็น 3 กอง(แล้วแต่จะนำไปใช้ครับ) ขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมทั้งมากและน้อยในที่นี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    โอนเงินให้แล้วนะครับ รวมทั้งสิ้น 3,070 บาท จาก ATM กรุงไทย เวลา 12.46 น. เข้าบัญชีพระอ่อนสาครับ

3. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    ผมได้มีโอกาสคุยกับคุณ Sithiphong ก็ตกลงว่าในส่วนของคุณ Pattana ผมจะส่งพระพิมพ์สมเด็จเนื้อวาสนาให้อีก 1 องค์

วันนี้ผมได้รับพระพิมพ์พุทธประวัติ 11 องค์ โดยคุณ Sithiphong มอบให้ผม 1 องค์ และผมยังได้รับพระบรมสารีริกธาตุเยอะ ก็ขอส่งพระบรมสารีริกธาตุให้คุณ Pattana 40 องค์ ให้ไปแจกให้กับคนทำบุญนะครับ

4. khomeraya

ขออนุโมทนาด้วยครับ ผมจะมอบพระพิมพ์ที่ปลุกเสกโดยหลวงปู่เทพโลกอุดรให้นะครับ หรืออาจจะเป็นหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ก็ลองเลือกตามรายละเอียดที่ผมโพสต์นะครับ

นอกจากนี้ ผมจะมอบพระบรมสารีริกธาตุให้ 15 องค์ กรุณาแจ้งชื่อที่อยู่ทาง PM ด้วยนะครับ

5. black_crystal

black_crystal เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    อยากบูชาพระด้วยคนต้องทำยังไงครับ อ่านกระทู้มากจนงงไปหมดแล้วครับ ช่วยสรุปรายละเอียดหรือขอเบอร์โทรก็ได้ครับ จะได้โทรไปสอบถามรายละเอียดครับ ขอบคุณมากครับ

6. khomeraya

เรียนผู้ทำบุญทุกท่าน วันนี้ผมได้รับมอบพระบรมสารีริกธาตุจากคุณ Mountain ที่ส่งพระบรมสารีริกธาตุให้คุณ Sithiphong อีกต่อหนึ่ง แล้วคุณ Sithiphong ส่งพระบรมสารีริกธาตุให้ผมพร้อมทั้งพระพิมพ์พุทธประวัติ 11 องค์ ผมก็ขอมอบพระบรมสารีริกธาตุให้ผู้ทำบุญทุกท่านคนละ 15 องค์ ก็ขอให้แจ้งความจำนงมาที่ผมได้นะครับ และขอให้อนุโมทนากับคุณ Mountain และคุณ Sithiphong ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2006
  7. khomeraya

คุณ black_crystal ก็โอนเงินทำบุญไปที่ บัญชีของพระอาจารย์สา ดังนี้ครับ

ธนาคารกรุงเทพ สาขากิโลศูนย์ ชื่อบัญชี "พระอ่อนสา ฐิติคุโณ" หมายเลขบัญชี 340 - 4 - 11629 - 9

ซึ่งพระที่จะให้บูชา ก็มีรายละเอียดดังนี้

พระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนา 10 องค์ๆละ 2,000 บาท
    พระพิมพ์พุทธประวัติ เนื้อธรรมดา 10 องค์ๆละ 1,000 บาท
    พระพิมพ์พุทธประวัติ เนื้อปัญจศิริ 3 องค์ๆละ 1,000 บาท
    พระพิมพ์ไกเซอร์เล็ก เนื้อธรรมดา 9 องค์ และเนื้อปัญจศิริ 1 องค์ๆละ 500 บาท
    พระหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน เนื้อขาว 6 องค์ๆละ 500 บาท
    หยกเงินจีน ร. 5 3 องค์ๆละ 1,200 บาท

มีแจกพระบรมสารีริกธาตุให้กับผู้ทำบุญกับวัดภูเหล่าเงินฮางทุกท่าน ท่านละ 15 องค์

แล้วคุณก็มาโพสต์บอกว่าโอนไปเมื่อไร เท่านี้ผมก็จะส่งพระให้คุณ พร้อมทั้งพระบรมสารีริกธาตุ อ้อ ขอชื่อที่อยู่ทาง Private message (PM) ด้วยนะครับ

หมายเหตุ ผมเพิ่งส่ง PM แจ้งหมายเลขโทรศัพท์มือถือไปให้เมื่อตะกี้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2006
  8. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบโมทนากับทุกท่านเป็นอย่างยิ่งครับ ถ้าเป็นอย่างนี้บุญนี้ต้องสำเร็จสมปราถนาทันใจทุกท่านแน่นอน ตามที่เทวดาได้มาบอกไว้

มาต่อกันในเรื่องของเทวดาวัดภูเหล่าเงินฮาง กันนะครับ เรื่องที่ผมจะเล่าต่อไปนี้ ท่านจะเชื่อหรือไม่ผมไม่ว่าครับ เป็นความคิดแต่ละบุคคลที่จะเชื่อหรือไม่เชื่อ ความจริงคุณอนุชารู้เรื่องมากกว่าผมแต่ไม่กล้าเล่า กลัวเป็นเรื่องอุตริไป

ในเบื้องต้นก็คิดว่าผมเล่านิทานก็แล้วกัน เพราะไม่ใช่เรื่องที่เราฟังแล้วจะพ้นทุกข์หรือหลุดพ้นได้ มันเป็นเรื่องประกอบกำลังใจเท่านั้น

จากคำพูดของพระอาจารย์ใหญ่ ที่ท่านได้ไปสัมผัสในหลายที่ มีที่วัดเหล่าเงินฮาง นี่มากกว่าที่อื่น ในเรื่องของเทวดา ขุมทรัพย์โบราณ และของศักดิ์สิทธิ์ที่อยู่ใต้ภูนี้ ซึ่งวันข้างหน้าเมื่อถึงเวลาก็จะผุดขึ้นมาเองทำนองนี้ ในเรื่องนี้เอาไว้แค่นี้พอนะ

ด้วยเหตุนี้ การสร้างสมเด็จองค์ปฐมที่นี่ จึงมีเหล่าเทวดามาโมทนากันมากมาย เมื่อวันที่พระอาจารย์ใหญ่ท่านไป บรรดาเหล่าเทวดามากันเยอะ ท่านก็บอกกับพระอาจารย์สาถึงเรื่องนี้

ท่านพระอาจารย์สาเองทราบเรื่องนี้ดีแต่ไม่กล้าคุยเท่าไร แม้แต่ผมยังไม่บอก จนท่านพระอาจารย์ใหญ่พูดท่านถึงได้เล่ามา ว่าตัวท่านเองก็เจอมาแล้ว

เทวดาเหล่านั้นบอกกับพระอาจารย์ใหญ่ว่า ให้ทำการพุทธาภิเษก สมโภช และก็ถวายองค์ปฐมนี้ในวันทอดกฐิน เพราะทุกอย่างจะเสร็จสมบูรณ์ทันพอดีเทวดาเองก็จะช่วยให้งานนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี (เป็นอันว่าเทวดาก็จะช่วยงานนี้ด้วย ช่วยอย่างไรผมไม่ทราบเป็นเรื่องของท่านไป ก็ขอโมทนากับบรรดาเทวดาทุกท่านด้วยครับ)

ก็เป็นคำเล่ามาจากพระอาจารย์สา ที่รับมาจากพระอาจารย์ใหญ่อีกที ในฐานะผมเป็นผู้นำมาเปิดเผย หากมีข้อผิดพลาดประการใดผมขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว

กำหนดทอดกฐินวัดภูเหล่าเงินฮาง วันที่ 14 -15 ตุลาคม 2549

ครับในการที่พวกเราได้มาร่วมบุญสามรายการหลักที่ผมได้แจ้งไว้แต่แรก นอกจากเราช่วยสงฆ์สาวกให้มีกุฏิ เป็นที่พักอาศัยหลบฝนบังลมแล้ว เราได้สร้างธรรมทานอีกอย่างด้วย และที่สำคัญสุดการได้ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมให้กับวัดภูเหล่าเงินฮาง ไว้เป็นที่สักการะบูชาของสงฆ์และชาวบ้าน และผู้มาแสวงบุญจากที่ต่างๆแล้ว องค์ปฐมยังเป็นที่สักการะบูชาของบรรดาเทวดาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่มีมากมายบนภูแห่งนี้อีกด้วย

และสิ่งที่พวกเราร่วมกันทำนี้ คิดว่าเป็นปฐมฤกษ์ด้วยซ้ำ (ในสมัยพกเรานี้ ) ก่อนหน้านี้ยังไม่มีอะไรเป็นทางการนัก และสมัยเราอีกเหมือนกันที่มีพระมาอยู่ได้มากที่สุด 5-6 รูป หลังออกพรรษาจะลาสึกเพียงรูปเดียว(คุณอนุชาบอกมาอย่างนั้น)

เอาคร่าวๆแค่นี้นะครับ มีรายระเอียดมากกว่านี่แต่ผมกับการพิมพ์หนังสือนี่มันสปีดไม่ขึ้น ความเร็วเท่าเต่าเดินน่ะครับ

ครับทุกท่านนอกจากได้สร้างบุญใหญ่สามรายการแล้ว ยังได้บุญกฐินโดยอัตโนมัต ยังไงผมขอยืนยันว่าทำได้แน่นอน โอกาสอย่างนี้เกิดขึ้นได้ไม่ง่ายนักครับ กับการได้ถวายพระสมเด็จองค์ปฐมหน้าตักสี่ศอกปิดทองคำแท้ หนังสือธรรมะ กุฏิพระ เข้ากับกองกฐิน ก็ขอเชิญทุกท่านที่เข้ามาอย่าพลาดกับงานบุญนี้นะครับ ทำไปเถอะมากน้อยตามกำลังของท่าน ได้บุญเต็มอัตราเหมือนกัน โมทนาสาธุครับ

ผมพยามที่จะนำรายการเงินเข้าบัญชีมาแจ้งต่อท่านทั้งหลาย กำลังติดต่ออยู่ครับ

คุณพัฒนาครับเรื่องเซ็นสัญญางานบุญเป็นเรื่องที่ผมจะร่วมบุญที่ชุมพรในวันข้างหน้าครับ มีเวลาผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2006
  9. black_crystal

black_crystal เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ผมได้โอนเงินจำนวน 1,000 บาทจาก ATM กรุงไทย เวลา 17.31 น. เข้าบัญชีพระอ่อนสาเพื่อร่วมทำบุญด้วยครับ การใช้เงินแล้วแต่หลวงพ่อจะเห็นสมควรครับ
    <!-- / message -->

10. khomeraya

เดี๋ยวพรุ่งนี้ ผมจะส่งพระพิมพ์พุทธประวัติ เนื้อธรรมดา 1 องค์ และพระบรมสารีริกธาตุ 15 องค์ ไปให้นะครับ

11. khomeraya

รู้สึกมีความสุข สนุกกับการแจกพระและพระบรมสารีริกธาตุให้กับคนที่มาทำบุญ เดี๋ยวจะแจกให้เกลี้ยงเลย 555

12. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ผมขอมอบพระคำข้าว "รุ่นแรก" จำนวน 10 องค์ ให้กับผู้ที่ร่วมทำบุญกับวัดภูเหล่าเงินฮางนี้ โดยมอบให้กับผู้ที่ร่วมทำบุญเข้ามา 1,600 บาท จะขอมอบให้ 1 องค์ โดยขอให้ระบุว่าต้องการรับพระคำข้าวรุ่นแรก ซึ่งความเป็นมาสามารถดูได้จากกระทู้นี้ครับ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=287000#post287000

<FORM action=showpost.php>หรือ<TABLE class=tborder style="BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=tcat>ชื่อกระทู้: มอบพระคำข้าว/พระหางหมาก แก่ผู้ร่วมบริจาคเงินหรือวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีฯแจกทหารใต้ รอบ 2
    ดูแบบคำตอบเดียว
    </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- post #287000 --><TABLE class=tborder id=post287000 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead id=currentPost style="FONT-WEIGHT: normal"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 12:37 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right>#77 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>Pattana<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_287000", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 12:37 AM
    Thanked 1,783 Times in 218 Posts <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 238[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_287000><!-- message -->เนื่องจากผมได้รับพระคำข้าวจากโรงงานพระปฐม จำนวน 20 องค์

ซึ่งเป็นพระคำข้าวที่ลูกชายของน้าเนียรบอกว่าเป็น "รุ่นแรก"

เพื่อมอบเข้าโครงการแจกพระให้ทหารภาคใต้

แต่เนื่องจากว่าในการแจกพระให้ทหารภาคใต้ครั้งที่ 2 นี้

ได้ตั้งเจตนารมย์เอาไว้ว่า จะจัดหาพระของหลวงพ่อฤาษีฯ

ที่จัดสร้างใหม่องค์ละ 10-20 บาท เพื่อที่ว่าจะได้ในจำนวนหลายองค์

และเหมือนๆกัน และถ้ามีพระรุ่นอื่นบริจาคเข้ามา ก็จะขออนุญาต

ท่านที่บริจาคเข้ามาว่าจะนำมามอบให้กับผู้ที่บริจาคเงิน

เข้าโครงการตามแต่จะเห็นสมควร ดังนั้นในครั้งนี้ผมจึงได้

ติดต่อขออนุญาตกับทางผู้ที่บริจาคเข้ามาคือคุณอภิเดช

(ลูกชายน้าเนียน) ว่าขอนำพระนี้มามอบให้กับผู้ที่ร่วมทำบุญ

เข้ามาจำนวน 1,600 บาท ก็จะขอมอบให้ 1 องค์

ซึ่งก็เหลือเวลาอีกเพียง 5 วัน ก็จะขอปิดรับบริจาคแล้ว

ดังนั้นถ้าไม่มีผู้ใดร่วมทำบุญเข้ามา ผมก็ขออนุญาตว่า

ผมจะเป็นผู้บริจาคเข้าโครงการเองจำนวน 20,000 บาท

(ซึ่งจะนำไปเช่าบูชาพระจากหลวงพ่อฤาษีฯจากสายลมได้ถึง 2,000 องค์ )

โดยที่ตัวผมเองก็จะไม่เอาพระไว้เป็นส่วนตัวเลยแต่จะขอมอบให้กับผู้ที่ร่วมทำบุญ

กับวัดภูเหล่าเงินฮางซึ่งกำลังสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก 4 ศอกปิดทองทั้งองค์

และสร้างกุฏิพระ รวมทั้งจัดหาหนังสือธรรมะให้กับวัด ซึ่งสามารถดูรายละเอียดได้จากกระทู้นี้ครับ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=43806

โดยจะมอบให้เป็นจำนวน 10 องค์ ส่วนที่เหลืออีก 10 องค์ ก็ได้ขออนุญาตไว้ว่าจะเก็บไว้

เพื่อนำไปมอบให้กับผู้ที่ร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมที่วัดพรุตะเคียนจังหวัดชุมพรในเร็วๆนี้ครับ

ขอทุกท่านโปรดมั่นใจว่า พระคำข้าวที่ได้รับมานี้เป็น "รุ่นแรก"และเป็น"ของแท้" อย่างแน่นอนครับ
    <!-- / message --><!-- edit note --><HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pattana : วันนี้ เมื่อ 12:42 AM.
    <!-- / edit note -->
    </TD></TR><TR><TD class=alt2>[​IMG] [​IMG] </TD><TD class=alt1 align=right><!-- controls --><!-- Start Post Thank You Hack --><!-- End Post Thank You Hack -->[​IMG] [​IMG] <!-- / controls --></TD></TR></TBODY></TABLE><!-- post 287000 popup menu -->
    <TABLE cellSpacing=1 cellPadding=4 border=0><TBODY><TR><TD class=thead>Pattana</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ดูรายละเอียดของ</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณ Pattana</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ค้นหาโพสเพิ่มเติมของ Pattana</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>เพิ่ม Pattana ในรายชื่อคู่หูของคุณ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <!-- / post 287000 popup menu --><!-- / post #287000 --><!-- Start Post Thank You Hack --><!-- End Post Thank You Hack --><TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=tfoot align=middle><INPUT class=button onclick=self.close() type=button value=ปิดหน้าต่างนี้></TD></TR></TBODY></TABLE></FORM><SCRIPT type=text/javascript><!-- // Main vBulletin Javascript Initialization vBulletin_init(); // Initialize 'Active' Table Cells //activecells_init();//--></SCRIPT>

<CENTER>Page generated in 0.37829 seconds with 11 queries</CENTER>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2006
  13. khomeraya

วันนี้ส่งพระบรมสารีริกธาตุไปให้คุณโมฆบุรุษ คุณตามดูจิต คุณ Vena คุณ Vichian ท่านอื่นๆผมค่อยทยอยส่งไปให้นะครับ

14. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

15. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เห็นคุณ khomeraya มีความสุขกับกับการแจกพระ ให้ผู้ร่วมทำบุญ
    ผมก็พลอยมีความสุขไปด้วย เพราะมีนิสัยเช่นนั้นเหมือนกัน
    ดีใจครับที่ได้เห็นทุกท่านร่วมแรงร่วมใจกัน
    เพื่องานพระพุทธศาสนา จะได้ดำรงอยู่ตลอดไป

คุณณรงค์ คุณอนุชา และอีกหลายท่าน
    ที่ร่วมด้วยช่วยกันด้วยจิตที่ตั้งมั่นในกุศล
    เป็นปลื้มจริงๆครับ
    เดี๋ยวถ้าไม่ติดขัดอะไร
    จะออกไปโอนเงินร่วมสร้างบุญ
    กับวัดภูเหล่าเงินฮาง
    แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

หมายเหตุ ชอบฟังนิทานที่คุณณรงค์เล่ามากๆ

16. vena

vena เป็นที่รู้จักกันดี

(bb-flower ขอบคุณkhomeraya มากน่ะค่ะ ที่จะส่งพระบรมสารีริกธาติ มาให้พี่ เมื่อวานนี้พี่ได้ทำบุญเพิ่มอีกโดยได้โอนเงินเข้าบัญชีพระอาจาร์อ่อนสา ฐิติคุโณ จำนวนเงิน 2,000 บาท (โอนที่ธ.กรุงเทพ/หัวลำโพง) พี่ขอบูชาพระกรุจำปาศักดิ์ เงินทำบุญในครั้งนี้และครั้งที่แล้ว แล้วแต่พระอาจารย์สาจะนำไปใช้ (ตอนสาย ๆ จะ FAX สลิปการโอนเงินไปให้คุณอนุชาน่ะค่ะ) ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

17. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ผมออกไปโอนเงินร่วมทำบุญกับวัดภูเหล่าเงินฮาง
    ทุกรายการ ตามแต่พระอาจารย์ จะนำไปใช้ครับ
    เงินโอนเข้าบัญชี พระอาจารย์อ่อนสา จำนวน
    999.-บาท

18. khomeraya

ไม่ทราบว่ามีที่อยู่ของคุณหน่อยไหมครับ ผมคิดว่าอาจจะส่งพระบรมสารีริกธาตุที่เหลือจากการแจกคนทำบุญวัดภูเหล่าเงินฮาง และอาจจะมีพระของผมจำนวนหนึ่งไปบรรจุใต้ฐานพระด้วย

สำหรับเรื่องพระบรมสารีริกธาตุนั้น ขอเรียนผู้ทำบุญทุกท่านว่าเป็นความดีของคุณเม้าตาอินและคุณสิทธิพงศ์ที่ส่งพระบรมสารีริกธาตุมาให้ผม ตัวผมไม่มีเยอะขนาดนั้น หากท่านใดได้รับจากผม และมีบูชาพอแล้ว ก็อาจแจกพระบรมสารีริกธาตุให้คนอื่นที่เค้าอยากบูชาพระบรมสารีริกธาตุก็ดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2006
  19. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ตุณ khomeraya ผมขอบูชา สมเด็จพิมพ์ผงยาวาสนา หนึ่ง องค์ และขอพระบรมสารีริกธาตุ 45 องค์ (ผมมีโครงการเกี่ยวพระบรมสารีริกธาตุในวันข้างหน้า) เพื่อรวบรวมไว้ จัดส่งไปวังน้ำเย็นครับ

กราบโมทนากับทุกท่านเป็นอย่างยิ่ง ดีใจมากๆครับที่ทุกคนมาช่วยกันอย่างแข็งขัน ผมมีเวลาน้อยในแต่ละวัน จะพยามรวบรวมยอดเงินมาสรุปให้ทราบในเร็วนี้ครับ

คุณ khomeraya ครับพระบรมสารีริกธาตุ เราไม่เอาบรรจุใค้ฐานพระนะครับ ผมมีโครงการเกี่ยวกับการบรรจุพระบรมสารีริกธาตุไว้ต่างหาก ถ้ายังไงเสร็จสิ้นงานบุญ มีเหลืออีกมาก ผมรับหมดครับถ้าไมรู้ว่าจะเอาไปไว้ที่ไหนเมื่อถึงเวลาผมจึงจะแจ้งให้ทุกคนทราบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2006
  20. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองจะส่งพระให้คุณอนุชา เพื่อถวายให้พระอาจารย์สา ได้ทำประโยชน์กับพระพุทธศาสนา แล้วแต่พระอาจารย์สา ท่านจะนำไปทำอะไรนะครับ ผมจะส่งพระให้คุณอนุชา ในวันจันทร์ที่ 31 กค.49 นี้นะครับ จะมีพระพิมพ์ที่หลวงปู่อิเกสาโร ท่านเสกและพระพิมพ์ที่สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ท่านเสก(ทันท่านในสมัยที่สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสีท่านยังมีชีวิตอยู่) ในพระราชพิธีหลวง พระอุโบสถวัดบวรสถานสุทธาวาส (วังหน้า) ในสมัยรัชกาลที่ 5 ส่วนที่ผมจะถวายพระอาจารย์สา นั้นจะมีพระสมเด็จพิเศษ 1 องค์ (มีพระบรมสารีริกธาตุ ,พระธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า และพระอรหันต์ธาตุ แต่ผมไม่ทราบว่าพระธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้าและพระอรหันต์ธาตุเป็นขององค์ไหน) ,สมเด็จเนื้อผงยาวาสนา 1 องค์ และรูปหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร (ผมรบกวนคุณอนุชาใส่กรอบให้ผมด้วยนะครับ ในกรอบไป ผมกลัวว่าเวลาส่ง กรอบจะชำรุดได้) ส่วนคุณอนุชา ผมจะมอบสมเด็จเนื้อผงยาวาสนา ให้ 1 องค์และรูปหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร อีก 1 ใบนะครับ