สโมสรนักบุญภูเหล่าเงินฮาง ร่วมสร้างสรรกับ คณะเบิกบาน บันเทิงบุญ(อดีตรำลึกของบุญกุศล)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 กรกฎาคม 2006.

1. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post438308 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 10:14 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#200 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>พรหมประกาศิต<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_438308", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 10:14 AM
    สถานที่: ย้ายที่อยู่บ่อย แล้วแต่สถานที่ทำงาน
    ได้ให้อนุโมทนา 10,287 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 3,115 ครั้ง ใน 323 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 350 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_438308 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ไม่ทราบว่าใต้ฐานพระด้านหลังที่ทำเป็นช่องไว้บรรจุสิ่งของและวัตถุมงคลต่างๆ
    ได้ปิดแล้วหรือยังครับ ผมอยากจะเอาของสำคัญไปร่วมบรรจุด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ไม่กล้าไปแหย่ในกระทู้คนอื่นเดียวโดนตีหัว ไปเอามาแหย่ในสโมสรดีกว่า น้าแผนจะบรรจุของสำคัญ เอมีของสำคัญอะไรเข้าบรรจุหรือครับ พอจะแย้มให้พวกเราในสโมสรเห็นบ้างได้หรือเปล่า ถ้าบอกว่าเอาวัตถุมงคลร่วมบรรจุก็เป็นธรรมดา แต่บอกว่าเอาของสำคัญบรรจุชักสงสัยน่ะครับ อิอิ

2. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ผมเข้าไปหาวิธีดูหินทิเบตว่าของแท้ของเทียมเป็นอย่างไรตามที่พี่เม้าให้ link
    มาในกระทู้เกี่ยวกับหินทิเบตอะไรนี่แหล่ะครับ จำชื่อกระทู้ไม่ได้แล้ว ปรากฎว่าเข้าไม่ได้ก็เลยไปตัดทอนหางมันออก ก็เลยไปเจอเรื่องเพชรของฝรั่งเขาเข้าเห็นเขาทำไว้สวยดี ก็เลยก็อปปี้มาครับ น่าจะเป็นแสงของเพชรที่ล้อแสงไฟอ่ะครับ เดี๋ยวพี่เม้าช่วยวานบอกอีกทีได้ไหมครับ ผมอยากเข้าไปดู และผมได้หินทิเบตมีรูปเจ้าแม่กวนอิมมาหนึ่งอัน ในงานกาชาดวันงานพระราชสมภพของสมเด็จพระเจ้าตากสิน ที่ระยอง มีตัวหนังสืออ่านไม่ออกด้วย น่าจะเป็นภาษาทิเบต(คล้ายๆภาษาจีน) เอาไว้จะเอาไปให้พี่เม้าดูนะครับ ถ้าแท้ก็จะมอบให้เอาไว้ไปเสี่ยงทายแจกเลย...

3. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เอ...ผมก็ไม่ทราบว่าจะสำคัญหรือเปล่านะครับ ผมเห็นคุณโคมฯเขาส่งไปให้น้าพัฒน์อันหนึ่งบอกว่าเอาไว้ปกป้องรักษาองค์พระ ผมก็มีอันนึงแบบเดียวกัน เก็บไว้ก็คงไม่ได้ประโยชน์อะไรมากก็เลยว่าจะเอาไปเก็บไว้ที่นั่น แล้วก็ผมมีพระบรมสารีริกธาตุเม็ดเล็กๆแบบมีลักษณะใสเหมือนแก้วอยู่ ๙ องค์ ได้มานานแล้วแต่ไม่ค่อยได้บูชาสักเท่าไหร่ เพราะเอาไว้ที่คอนโดมเหสี (อยู่อย่างไรก็อย่างนั้นไม่มีเสด็จมาเพิ่มหรือเสด็จหนีไปไหน) ผมกะว่าจะเอาไปไว้ด้วย แต่คิดไปคิดมาก็เปลี่ยนใจดีกว่าเพราะทางโน้นเขามีเยอะแล้ว ว่าจะเก็บเอาไว้ให้คุณณรงค์ตอนสร้างสมเด็จองค์ปฐมที่ภาคเหนือดีกว่ามั๊ยครับ ผมมีแบบอื่นด้วยอีก ๘ องค์ ได้มาจากคุณชยุต จะมอบให้หมดเลย เพราะที่ระยองก็มีอีก ๑๕ องค์ ที่ได้มาจากคุณโคมฯ

4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ตามหาหินทิเบต ได้ตาม ลิงค์ข้างล่างนี้ครับ

http://www.hintibet.com/

ฝากให้น้าแผน

5. อนุชวน

อนุชวน เป็นที่รู้จักกันดี

วัดภูฯ

-เรื่องแรกที่จะไปอุบลเดือนนี้ ผมคุยกับคุณนักเดินทางแล้วครับว่าถ้าเป็นช่วงต้นเดือนคงไม่สะดวก
    และอีกอย่างผมและคุณนักเดินทางแพ้อากาศหนาวครับ ถ้าประมาณกลางเดือนคงพอไหว คุณพรหม
    ประกาศิตจะไปก่อนก็ได้นะครับ ถ้าไปก่อนผมจะได้โทรบอกพระอาจารย์ให้ วันนี้ก็เพิ่งคุยกับท่านและ
    ท่านเตรียมของดีไว้ให้ด้วยครับ
    -เรื่องสองที่คุณเม้าฯบอกมีอะไรให้บอกกันด้วย ผมคิดอยู่นานเหมือนกันเพราะเพื่อนๆผมอีกกลุ่มรู้
    เรื่องกันล่วงหน้าหมดแล้ว แต่มีปัญหาคือมีคนเจาะดูข้อมูลของผมที่ส่งให้เพื่อนๆ และส่งข้อความ
    แปลกๆมาให้ แต่ไม่มีอะไรมากหรอกครับ ผมเองก็ห่วงเพื่อนๆและคนที่รู้จักเพราะบางทีคนที่ดีและ
    ทำดีไปอยู่ในสถานที่บางแห่งไม่เหมาะในบางเวลาก็จะพลอยฟ้าพลอยฝนไปด้วย ผมเคยบอกเพื่อนๆ
    ว่าผมแบ่งออกเป็นสามช่วงเวลาของเรื่องมหากาพย์แห่งกรุงสยาม 1.ช่วงที่1สมัยรัฐบาลชุดก่อนเรือง
    อำนาจผมตั้งชื่อ"ฮันนีมูน" 2.ช่วงที่2ระยะเวลาถึงวันที่ 19 กย. ผมตั้งชื่อ"I shall comeback"
    3.ช่วงที่3ตั้งแต่วันที่ 20 กย.ถึง ธค. 50 ผมให้ชื่อว่า"บทสรุปมหากาพย์แห่งกรุงสยาม"
    อย่างที่คุณเม้าฯพูดถูกต้องเลยครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านต้องปล่อยให้เกิดเหตุการณ์ขึ้นตามบาปเคราะห์
    ของแผ่นดิน และคนชั่วทำให้เกิดขึ้น แล้วถ้าผมกับคุณพรหมประกาศิตและคุณนักเดินทางเจอกัน
    คงจะบอกรายละเอียดได้สะดวก เพราะถ้าอยู่ในนี้คงคุยกันได้บางเรื่อง แต่คุยกันทางโทรศัพท์ได้ครับ
    แต่วันนี้ขอบทสรุปสั้นๆไว้ก่อนคือต่อไปนี้จะมีกลุ่มต่างๆมากมาย แต่ละกลุ่มกระหายในอำนาจจนลืม
    ไปว่าเรามีสถาบันหลัก จะมีการห้ำหั่นจนนองเลือด คนในจะออกนอก คนนอกจะเข้าใน บ้านเมืองจะ
    บรรลัยเพราะคนชั่วเหล่านี้ จะเกิดการสลด สังเวช แล้วจึงได้สติกันทั้งแผ่นดิน แล้ววันหน้าจะบอกต่อ
    นะครับ *******ถ้ามีการชุมนุมทุกคนอย่าออกไปร่วมนะครับ********

6. Nar

ครับกราบโมทนาอย่างยิ่งครับ ในส่วนของวัดพระพุทธบาทห้วยต้มนั้นจะมีการบวงสรวงและบรรจุพระบรมสารีริกธาตุเป็นปฐมฤกษ์ในวันที่ 24 กุมภาพันธ์ที่จะถึงนี้ หลังจากนั้นก็สร้างไปบรรจุไปตามแต่จะทำได้แค่ไหน ในส่วนขององค์ปฐม ผมกับคุณ พัชนี รับเต็มกำลังจนสำเร็จเสร็จสมบูรณ์ เป็นที่สุดถึงจะวางมือ

อีกองค์หนึ่งที่เชียงราย ตรงนี้เป็นการช่วยวัดประชาสัมพันธ์และหลวงพ่อเจ้าอาวาสท่านก็เหมือนจะมีอะไรบางอย่างเกี่ยวกับการสร้างองค์ปฐมเทศนาในครั้งนี้ เนื่องจากองค์พระใหญ่มากพอสมควร ท่านหลวงพ่อได้พพูดไว้ว่าจะเอาไว้บรรจุสิ่งสำคัญหรือของศักดิ์สิทธ์ต่างๆในองค์หรือในฐานทำนองนี้ เพราะฉนั้นใครมีอะไรที่เห็นว่าสมควรก็เอาไปบรรจุได้ ก็บอกเล่าให้ทราบกันครับ

7. kenny_sit

kenny_sit Active Member

6 พฤศจิกายน 2006
    กลับมาเล่าความคืบหน้าให้ฟังครับ...

ผมเดินทางออกจากสมุทรปราการ เวลาเที่ยงคืนของวันที่ 28/12/2549 เดินทางแบบไม่รีบร้อน (ความจริงเอารถของคุณพ่อไป ปาเจโร มันขับเร็วม่ะได้ครับ อัดกันมาทั้งบ้าน9ชีวิต) ก็เลยแวะตามทางไปเรื่อยๆ มีช่วงทางขึ้นเขาแถวโคราช รถติดเยอะมาก ประมาณซักตี 3 เห็นจะได้ หลังจากหลุดมาได้ก็วิ่งได้ยาวเลย สุดท้ายปุเรงๆมาถึงวัดก็ประมาณ 5 โมงเย็นของวันที่ 29/12/2549 แล้ว หลังจากหาที่เตรียมตัวหาที่หลับนอนแล้ว ทางผู้ใหญ่บ้านก็ได้นำลูกบ้านประมาณร่วม 20 คนเข้ามาต้อนรับ พอดีผมติดโน๊ตบุ๊คขึ้นไปด้วย เลยเปิดเว็บพลังจิตที่เคยเซฟไว้เป็นข้อมูล ให้ชาวบ้านได้ดูกัน ชาวบ้านที่นี่น่ารักมากครับ...พูดคุยเป็นกันเอง อัธยาศรัยดีมากๆ แต่ส่วนใหญ่เป็นผู้เฒ่าผู้แก่ จะพูดกลางไม่ค่อยได้ เราก็เลยฟังแบบงงๆกันครับ...

เช้าวันที่ 30 ตื่นตั้งแต่ฟ้าสาง ก็มาก่อเตาถ่านเพื่อทำกับข้าวถวายพระ พ่อก็ขับรถไปซื้อของมาทำกับข้าวเพิ่มเติมที่ตัวอำเภอตะการพืชผล หลังจากพระอาทิตย์เริ่มส่อง ก็มีชาวบ้านส่วนนึง นำกับข้าวมาร่วมถวายกับเราด้วย...(ก็เลยมีกับข้าวเยอะเลย เพราะตอนแรกไม่นึกว่าชาวบ้านจะมาร่วมด้วยช่วยกัน...) ซักพัก ก็มีรถวิ่งขึ้นมาอีก 2 คัน เป็นทีมจากพระประแดง ขึ้นมาทำบุญเหมือนกัน พี่เขาคนนึงเคยมาบวชที่วัดนี้ และยังได้ร่วมสร้างศาลาที่ผมกำลังจะหลับนอนกันหลังนี้ด้วย เมื่อได้ร่วมสนทนาปราศรัยกัน ก็ได้รับทราบข้อมูลซึ่งกันและกัน ทางพี่เขาก็ได้ช่วยทำบุญร่วมสร้างพระในครั้งนี้ด้วย

เวลา 9.00 น พระประธานขนาดหน้าตัก 30 นิ้ว ก็เดินทางโดยรถปิคอัพ 4 ประตูของเพื่อนผม ก็เดินทางมาถึง หลังจากช่วยกันนำพระลงและหาที่ทางวางเรียบร้อยเราก็ได้ร่วมทำพิธีถวายพระในครั้งนี้พร้อมกัน...(มีผู้ฝากซองมาร่วมบุญกับคุณ Nina ร่วมสร้างปั๊มและขุดเจาะบ่อบาดาลมาด้วยครับ...) จากนั้นพี่เขาก็ขอดูทะเบียนรถเพื่อนผมที่นำพระมา แล้วก็เห็นโทรศัพท์ไปซื้อเลขกันใหญ่ (ส่วนผมและที่บ้านไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้ครับ...)
    ก่อนจะลาพระอาจารย์สากลับ ชาวบ้านก็พร้อมใจกันนำของมาฝาก เช่นเสื่อและหมอนที่ชาวบ้านทำกันเองมาให้พวกเรา ยังความปลาบปลื้มใจแก่ทางคณะของเรามาก

สุดท้ายการสร้างพระประธานถวายในครั้งนี้ อิ่มทั้งบุญอิ่มทั้งใจ ครับ...

(หลังจากเดินทางกลับมาถึงสมุทรปราการซัก 2 วัน พี่ที่ได้พบเจอที่วัดก็โทรมาบอกว่าถูกรางวัล วันหลังถ้ามีโอกาสเจอจะเลี้ยงซักมื้อ...ก็ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ...อิอิ)

ไม่สนับสนุนให้เชื่อเรื่องเลขรางวัลนะครับ...เราตั้งใจเพื่อการให้แล้ว ขอได้ให้ด้วยความบริสุทธิ์ใจ แบบไม่หวังผลตอบแทน...ที่เล่ามาก็ฟังกันสนุกๆนะครับ...

8. MOUNTAIN

ขออนุโมทนากับคุณkenny_sit<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_439457", true); </SCRIPT> เป็นอย่างยิ่งครับ

9. MOUNTAIN

คำเตือน!!!!!

จากการได้สนทนากับท่านผู้รู้ท่านหนึ่ง
    ท่านเตือนว่า
    กรุงเทพ เมืองฟ้าอมร จะเกิดความโกลาหล
    เลือดจะนองแผ่นดิน ถ้าเงื่อนไขไม่ถูกเปลี่ยนแปลง
    ในช่วง 20-26 มกราคม 2550

ขอให้ญาติสนิทมิตรสหายทั้งหลาย
    ทั้งในเวปและนอกเวป ได้โปรดระวัง
    อย่าเข้าไปในที่มีการชุมนุมกันมากๆ
    หรือสถานการค้าที่มีคนพลุกพล่าน

สาธุ ขอให้เงื่อนไขถูกเปลี่ยนแปลง เถิด
    ประชาชนคนไทย จะได้อยู่กันอย่างเป็นสุข
    ช่วยกันสวดภาวนานะครับ
    (nogood)

10. Nar

ขออนุโมทนากับคุณkenny_sit<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_439457", true); </SCRIPT> เป็นอย่างยิ่งครับด้วยครับ

11. MOUNTAIN

12. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    วันนี้ผมตื่นมาด้วยความรู้สึกสดชื่นเบิกบานมาก ในหัวแทบจะไม่ได้คิดเรื่องอะไรเลย แต่พอสาย ๆ เริ่มมีอาการตาเขม่น ได้ยินเสียงเหมือนใครเล่นชามทิเบตอยู่ไกล ๆ แต่ก็พอได้ยินเสียง ผมก็พยายามหาที่มาของเสียง แต่หาทิศไม่ได้เลยครับ อาการตาเขม่นก็แรงขึ้นจนรำคาญ แล้วอาการรู้สึกไม่ดีก็เกิดขึ้น เหมือนมีใครกำลังบอกผมว่าให้ระวังรถไฟใต้ดิน จะมีเหตุร้ายขึ้น ผมไม่แน่ใจว่าจะพูดออกมาดีหรือไม่ เดี๋ยวจะโดนหาว่าเพี้ยน ก็ฟังหูไว้หูนะครับ

เฮ้อ เวรกรรม พูดไปจนได้

13. พรหมประกาศิต

-เรื่องแรกที่จะไปอุบลเดือนนี้ ผมคุยกับคุณนักเดินทางแล้วครับว่าถ้าเป็นช่วงต้นเดือนคงไม่สะดวก
    และอีกอย่างผมและคุณนักเดินทางแพ้อากาศหนาวครับ ถ้าประมาณกลางเดือนคงพอไหว คุณพรหม
    ประกาศิตจะไปก่อนก็ได้นะครับ ถ้าไปก่อนผมจะได้โทรบอกพระอาจารย์ให้ วันนี้ก็เพิ่งคุยกับท่านและ
    ท่านเตรียมของดีไว้ให้ด้วยครับ
    เอาไว้ไปพร้อมกันกันก็ได้ครับ มีอะไรจะได้ช่วยเหลือกัน งั้นเดี๋ยวช่วงนี้ผมไปหามุมสงบพักผ่อนก่อนดีกว่า พร้อมเมื่อไหร่ก็บอกนะครับ sms ไปก็ได้ครับ
    เพราะอาจจะไม่ได้เข้ามาดูในเว็ป

14. MOUNTAIN

หลังจากที่พวกเราได้สร้างบุญอย่างเบิกบานกันมาแล้ว
    ไม่นึกไม่ฝันว่าจะต้องมาเจอะเจอ บาปที่กระทำโดยคนอำมหิต
    ร่างเป็นคนแต่จิตใจหาใช่คนไม่

เมื่อเป็นวิบากกรรมของประเทศ เราก็ควรเร่งให้มันห่างไกลออกไป
    เพื่อลดหย่อนความรุนแรง
    ทางเดียวในขณะนี้ที่ทำได้ คือ
    สร้างกุศล สวดภาวนา แผ่กุศลออกไป

ให้วิบากกรรมที่ไม่ดีมีผลกับความหายนะของประเทศ
    เจือจางเบาบางบรรเทาลง
    ถึงเวลาแล้วนะครับ

สิ่งที่คุณนักเดินทาง หูแว่ว ก็อย่าได้ประมาท
    พูดไปก็จะเป็นการทำให้ตื่นตระหนก

ถึงอย่างไรก็ตาม ผมยังเชื่อมั่นในพระสยามเทวาธิราช
    และวิญญาณบูรพกษัตริย์ไทยทุกพระองค์
    จะต้องปกปักรักษาคุ้มครองลูกหลานของท่าน อย่างแน่นอน

ขอสันติสุขจงบังเกิดแก่สยามประเทศ
    สาธุๆๆ

15. Nar

ผมอ่านข่าวการเมืองทีไรมีความรู้สึกว่าเหมือนเราได้เข้าไปแช่อยู่ในถังส้วม ผมว่าปล่อยให้มันเกิดก็ดีครับจะได้ล้างสิ่งสกปรกออกบ้าง (หนักไปหรือเปล่าคำพูดต้องขออภัย) คนดีมันต้องรอดคนเลวมันต้องล่วง ถ้าไม่ล้างมันก็ไม่หมดซะที ผมสงสารพระเจ้าอยู่หัวของพวกเราจริงๆ ท่านไม่เคยได้พักผ่อนสบายใจสักที

16. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    เรื่องของวิบากกรรม ยังไงก็หนีไม่พ้น แต่กระแสแห่งเมตตาก็ช่วยให้บรรเทาเบาบางลงได้
    คนที่เจ็บและตายในเหตุการณ์นี้ ไม่ได้มาโดยบังเอิญหรอกครับ มันเกี่ยวข้องกันมาทั้งนั้น
    เพราะฉนั้น ถ้าเราไม่รู้จักคำว่าอโหสิกรรมและอภัยทาน มันก็จะวนเวียนเป็นวงจรอุบาทย์อยู่ยังงี้แหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2007
  17. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    เรื่องความไม่สงบในบ้านเมือง เป็นเรื่องน่าเศร้าและน่าอนาถใจเป็นอย่างยิ่ง

เรื่องอำนาจและผลประโยชน์นั้นไม่เข้าใครออกใครเลยจริงๆ เป็นแบบนี้มาทุกยุคทุกสมัย ตั้งแต่สมัยกรุงเก่าโน้น

แต่ปัจจุบันมีการใช้อาวุธต่างๆ ทันสมัยและเป็นอันตรายยิ่งกว่า ตอนนี้เดินไปเที่ยวหรือไปทำงานที่ไหน มีแต่เสียวสันหลัง ออกอาการเหวอๆๆ เล็กน้อย

แต่ด้วยคิดว่า บารมีของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ พระสยามเทวาธิราช ย่อมปกปักรักษาคุ้มครองคนที่คิดดีต่อบ้านเมือง

ตอนนี้ใครทราบเรื่องอะไรดีๆๆ หรือมีนิมิตอะไร ก็แจ้งกันบ้างนะจ้ะ จะได้ระมัดระวังตัวไว้

18. อนุชวน

อนุชวน เป็นที่รู้จักกันดี

วัดภูฯ

-ถึงคุณนักเดินทาง คุณพรหมประกาศิตวันนี้พรรคพวกโทรมาบอกของพิเศษใน
    การเนทางไปอุบลครั้งนี้ ที่อำเภอเขมราฐจังหวัดอุบลฯมีหลวงพ่อรูปหนึ่งที่เก่งมากได้ของดีมาจากฝั่งลาวทำตะกรุด 5 ดอกซึ่งดังมากและส่งมาให้ทหารทางใต้ตะกรุดนี้พุทธคุณครบทุกด้านโดยเฉพาะคงกระพนชาตรี แต่เหรียญกรมหลวงชุมพรฯหมดแล้วครับ เพื่อนบอกใครไปกราบท่านเมตตาหมดแต่อยู่ไกลจากตัวเมือง 100 กว่ากิโล ห่างจากวัดภูก็ประมาณ 70-80 กิโล หนึ่งวัดแล้วนะครับ
    และอีกหนึ่งวัดห่างจากตัวเมืองประมาณ 30 กิโล หลวงพ่อรูปนี้จัดอยู่ในสาย
    ผู้มีฤทธิ์กำลังสร้างตะกรุด 20,000 ชุด เพื่อถวายสมเด็จพระเทพเพื่อจะได้มอบ
    ให้ทหารทางใต้อีกที และยังมีที่อื่นอีกแต่บอกคร่าวๆไว้ก่อนว่าไปคราวนี้จะพาทัวร์และคิดว่าจะไปนอนกับพระอาจารย์สาท่าน เพราะตั้งใจจะเอาของดีมาฝาก
    พวกเราโดยเฉพาะคุณพัฒนา วันนี้ผมได้คุยกับผู้รู้....ก็เลยนัดเจอกันพรุ่งนี้เพราะพี่แกบอกว่าคุยทางโทรศัพท์ไม่สะดวก เห็นด้วยกับคุณเม้าฯครับที่พวกเรา
    ก็ได้แต่ภาวนาและสร้างกุศลให้กับแผ่นดินให้บาปคราะห์บรรเทาเบาบางลงบ้าง
    ให้คอยจับตาดูให้ดีนะครับผู้มีอำนาจและต้องการอำนาจจะเพิ่มขึ้นหลายกลุ่ม
    นัวเนียกันไปหมด แต่ที่แย่คือประทศชาติและประชาชน สิ่งที่ลือจะเป็นจริง.....
    แล้วผมจะขอของดีกับหลวงพ่อไว้ให้พวกเราติดตัวนะครับ จะพยายามเอามาฝากพวกเรา(คุณสิทธิพงศ์ คุณเม้าฯ คุณกวง และคนอื่นๆของคุณพัฒนาเตรียม
    ไว้แล้ว ส่วนคุณนักเดินทางและคุณพรหมประกาศิตยังไงคงต้องไปเอาด้วกัน
    อยู่แล้ว)

19. Nar

ทุกท่านคิดอย่างไรกับข้อความนี้

<!-- post #441066 --><!-- open content container --><TABLE class=tborder id=post441066 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 06:33 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#1 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>tat_gun<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_441066", true); </SCRIPT>

สมาชิก​

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 06:33 PM​

ได้ให้อนุโมทนา 53 ครั้ง ​

ได้รับอนุโมทนา 203 ครั้ง ใน 45 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->​

พลังการให้คะแนน: 46 [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_441066 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG] ยาแก้โรคมะเร็ง + คาถาชินบัญชร โชคดีจะมาถึงท่าน

<!-- / icon and title --><!-- message -->จม. นี้ให้อ่านแต่อย่ากลัวคำขู่เลย ไม่เป็นผลหรอก ความตายปรากฏได้ทุกเมื่ออยู่แล้วละครับ

ใครเขาว่าอะไรมา เขาก็เป็นแบบนั้นละ อนุโมทนาสาธุครับ ​

ปล. มาจาก จม. ลูกโซ่อะครับ​

เรียนท่านผู้โชคดี...
    ขอให้ท่านนำเรื่องนี้ไปบอกต่อเป็นวิทยาทานท่านจะมีความสุขโชคดีตลอดกาลตำรานี้ใช้แก้โรคมะเร็งจะหายโดยไม่คาดคิดสำหรับมะเร็งภายในถ้าให้รับประทานยานี้จะเห็นผลภายใน 6 วัน ให้ไปซื้อยาที่ร้านขายยาจีนและซื้อ
    ตัวยาหัวเตย 1 ตำลึง
    หัวขิง 1 ตำลึง
    ก้อนเกลือ 2 ช้อน
    นำมารวมกันแล้วแช่น้ำทิ้งไว้ 1 วันในน้ำ 1 ชามใช้ดื่มทั้งวันทั้งคืนจนหมดชามหลังจากดื่มยานี้แล้วไม่ควรดื่มน้ำมากนำส่วนที่เหลือมารับประทานยานี้จะขับของเสียทางปัสสาวะหรืออุจาระไม่ต้องตกใจเป็นการขับถ่ายสารพิษและของเสียเมื่อออกหมดแล้วจะหายเป็นปกติตำรานี้ห้ามขายหรือคิดค่ารักษาและอย่าเก็บไว้เป็นส่วนตัวเด็ดขาดให้บอกต่อด้วยศรัทธาและกุศลจิตเมื่อท่านทำตามที่บอกข้างต้นปรากฏสิ่งใดจะมีแต่ความสุขสมหวังทุกประการ
    คุณนิมิตรเจ้าคุณคณะวัดกลางให้ท่านจงบอกเถิดตัวอย่างเช่น
    ..จังหวัดชลบุรีไม่ยอมบอกต่อก็ถึงแก่ความตาย
    คุณเติมศักดิ์ได้รับจดหมายแล้วส่งต่อไป 29 ฉบับ ท่านถูกรางวัลที่ 1 ถึง 2 ฉบับ
    คุณเลิศศรีได้รับจดหมายแล้วส่งต่อไป 29 ฉบับครอบครัวหายป่วยและถูกรางวัลที่ถึง 2 ฉบับและมีความสุขมาก
    คุณเสรีกิจสมบัติคุณธีรวัฒน์แสงวิกรได้รับจดหมายนี้แล้วทำตามที่พระครูบอกไว้ปรากฏว่าถูกรางวัลที่ 1 ถึง 3 ครั้ง
    คุณวิภาวดีอยู่เฉยได้รับแล้วไม่ทำตามน้องชายเป็นผู้ส่งแทนน้องชายถูกรางวัลที่ถึง 2 ฉบับ
    ถ้าท่านได้รับจดหมายแล้วส่งต่อภายใน 7 วันท่านจะโชคดีมากเช่นท่านพระครูสกลรวมโชคอ่านจบแล้วส่งต่อ 29 ฉบับเขียนและนำส่งไปยังที่ต่างห้ามแจกตามหมู่บ้านเป็นอันขาดตำราผีบอกนี้ปิดซองแล้วส่งต่อแล้วซื้อหวยรัฐบาลเลขอะไรก็ได้ที่ท่านชอบขอให้ท่านโชคดี
    พระครูวิจิตธรรมโชติ

พระคาถาชินบัญชร (แบบย่อ)

สมเด็จพุฒาจารย์(โต) พรหมรังษี

ชินะปัญชะระปะริดตังมังรักขะตุสัพพะทา
    ขอพระคาถาชินบัญชรปริตรจงรักษาข้าพเจ้าตลอดกาลทุกเมื่อ

กระดาษแผ่นนี้ส่งมาเพื่อให้ท่านโชคดีแผ่นแรกอยู่ที่อังกฤษได้รับไปแล้วรวมถึง 9 คนโชคดีมาถึงคุณแล้วคุณจะได้รับโชคภายใน 3 วันหลังจากคุณได้รับจดหมายนี้เมื่อคุณส่งมันไปนี่ไม่ใช่การหลอกลวงเพื่อสนุกคุณจะได้รับโชคทางไปรษณีย์คุณต้องไม่ส่งเงินเพื่อความเชื่อของคุณอย่าเก็บจดหมายนี้ไว้มันจะต้องไปจากมือคุณภายใน 72 ชั่วโมงหรือภายใน 3 วันแม้นไม่เชื่อเรื่องโชคลางอย่าเพิกเฉยดัชโรแคสเซอร์พนักงานบริษัทได้รับจดหมายแล้วส่งส่งต่อภายใน 95 ชม. เขาโดนไล่ออกจากงานแต่ได้รับจดหมายใหม่อีกครั้งให้เข้าทำงานในเมืองแวซายค์ได้รับจดหมายแต่เขาไม่เชื่อเลยโยนทิ้งหลังจากนั้นไม่นานเขาก็ตายผู้หญิงคนหนึ่งได้รับจดหมายแต่หล่อนอ่านหนังสือไม่ออกเก็บไว้ทำให้หล่อนเจ็บป่วยจนในที่สุดหล่อนได้สำเนาส่งหล่อนจึงหายป่วยและโชคดีได้รถคันใหม่พระพุทธพระธรรมพระสงฆ์พระครูวิจิตธรรมโชติถึงท่านผู้โชคดีไม่มีที่สิ้นสุดขอให้ท่านส่งภายใน 3 วันส่ง 29 ฉบับแล้วซื้อล็อตเตอรี่เลขอะไรก็ได้ที่ท่านชอบไม่เชื่อก็ลองทำตามพระครูบอกไว้ให้โชคดีและมีความสุขทุกท่านและรักประเทศไทยมากขึ้น
    <!-- / message --><!-- sig -->

http://www.freeforum101.com/forum/in...=sattapayakorn ฝากเวปดูดวงด้วยคัมภีร์มหาสัตตเลขครับ ใครเคยดูเเล้วจะรู้ว่าเเม่นเเค่ไหน อ. ชัชชญา และ อ. ป.ประภา เมธี ดูแลอยู่ครับใจดีมากๆครับ
    <!-- / sig -->​

</TD></TR></TBODY></TABLE>​

20. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

เหลวไหลไร้สาระ ผมฉีกจดหมายพวกนี้เป็นสิบๆฉบับแล้วครับ แถมฉีกแทนเพื่อนอีกหลายๆคน และมีเมล์แบบนี้มาหาบ่อย ก็ลบทิ้งตลอด

ก็ยังอยู่สุขสบายดี แถมมีโอกาศได้ทำบุญอย่างมากด้วยซ้ำ

.