เรื่องเด่น สู่โลกใบใหม่ (ซ้ำขออภัย)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย อาคาเดเมีย, 9 สิงหาคม 2012.

1. chandayot

chandayot เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2006
    คลิปข้างบน ทำขึ้นจากโปรแกรมสร้างภาพสามมิติที่ดีมากๆ เจ้าของบอกไว้ท้ายคลิป และในเว็ปก็บอกไว้ด้วยครับ
    --เอ่อคุณจุ๊กกรู๊ครับ ไอ้น้ำท่วม ภัยพิบัติเกิดถี่ๆทุกประเทศ รวมทั้งไทยนี่ นักวิทยาศาสตร์ไม่มีคำอธิบายเลย
    -แถมเรื่องเลื่อนมิติ ยกระดับสารพัดเรื่อง คนไทยไม่ได้คิดเอง ฝันเอง บ้าเอง แต่ฝรั่งมันว่ามาก่อน เราก็คิดตาม..มันผิดเหรอ(เหนื่อยแปลมาทำไม..ผิดร้ายแรงที่เห็นต่างกับคุณ) งั้นก็อย่าใช้โทรทัศน์ มือถือ จานดาวเทียม หลับหูหลับตาเคาะกะลาอยู่แต่ในไทย อย่าไปรับรู้ใคร อะไรทั้งนั้นเลยครับ มันไม่ชาตินิยมเลย คนไทย นั่งหลับตาเฉยๆ ก็เก่งที่สุดในโลกแล้วครับ ยกเว้นเรื่องเหรียญทองทำไม่ได้สักที พอดีฝรั่งเสือกปิดงานไปก่อน
    --แล้วพระท่านที่ท่านพูด มาทั้งภาพด้วย พระก็ไม่ใช่ฝรั่ง และพูดเรื่องภัยพิบัติ คุณก็คงเห็น เพราะคงไม่ได้ตาบอด เรามีความคิด ตัดสินเองได้ครับ ว่าจะเชื่อใคร หรืออะไรยังไง อย่างผมจะอดข้าวเย็น หรือแก้ผ้าเล่นเน็ต มันก็เรื่องของผมเอง ไม่หนักกระบาลใคร ทุกคนที่เจ้ามาในนี้ก็คงไม่ต่ำกว่า 18 และมีสมองที่สามารถคิดเองได้ ขอบคุณ

--ที่หลังหัดใช้สมองคิดก่อนโพสก็ได้ จะดีกว่าอารมณ์ชั่ววูบเยอะ คนที่โพสเรื่องพระ ก็ตั้ง3-4 คห. ไม่กระตุ้นจิตสำนึกสามัญเลยเนอะ หรือว่าปกติสามัญก็ไม่ค่อยใช้สมองอยู่แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2012
  2. จิตปีศาจ

จิตปีศาจ Active Member

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สะใจครับคุณ chandayot ด่าได้ดี

3. chandayot

chandayot เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2006
    เป็นคำชมที่สวยงามยิ่งครับคุณปีศาจ

4. จิตปีศาจ

เขาก็เป็นแค่ จิ้งจอก ที่ไม่นิยมในรสชาติของ องุ่น ก็เลยพาล เ.่.า ไปทั่วว่ารสชาติองุ่นนั้นเปรี้ยว

5. ใฝ่รู้

ใฝ่รู้ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    มีทั้งคนเชื่อ อยากเชื่อ ไม่เชื่อ และไม่อยากเชื่อ ล้วนขัดแย้งในตนเอง เหล่านี้หาคำตอบ
    ได้จาก จิตที่วางแล้ว

ตื่นเต้น หรือตกใจ ล้วนต้องจากไปจากโลกนี้

กระนั้นแล้วจงพิจารณาดูเองเถิด

6. จุ๊กกรู้

จุ๊กกรู้ Active Member

11 สิงหาคม 2012
    ที่ต๊องส์ ชวนฮา และแสดงถึงระดับสติปัญญาก็คือ
    ดันอ้างเรื่องเพ้อเจ้อของเจ้าหญิงเพี๊ยนรายนี้ เอามาสนับสนุนว่าเป็นเรื่องราวสมควรเชื่อถือซะเหลือเกิน

http://palungjit.org/threads/เจ้าหญ...ิที่-5-ของโลก-and-3-วันแห่งความมืดมิด.335713/

กะอีแค่กาลามสูตรข้อที่ 9 น่ะ เกิดมาสองพันกว่าปีแล้ว ท่องกันมาทั้งชีวิต ยังไม่เอามาใช้ก่อนปักใจเชื่อ อีแบบนี้จะเลื่อนระดับได้เหรอเนี่ย

แค่คิดกันง่ายๆ
    ด้วยวิทยาการของมนุษย์เราในปัจจุบัน เราส่องมองสังเกตุการณ์ท้องฟ้ากันแทบทุกตารางนิ้ว
    ผืนอวกาศส่องไปได้ไกลเป็นพันๆล้านปีแสง ดาวหางดวงไหนจะเข้ามาใกล้โลกอีกร้อยปีข้างหน้ายังมองเห็นรู้ทัน
    ดาวดวงไหนโคจรเบี้ยวไปแค่ 1 ใน 100 องศายังวัดค่าจับการคำนวณได้

ถ้าโลกจะมืดมิดไร้แสงอาทิตย์ แสงจันทร์ แสงดาว ไป 3 วันจริง (ต้องมืดมิดจริงไปทั้งโลกด้วยนะ ไม่ใช่แค่ฝั่งที่ไม่ได้หันไปหาดวงอาทิตย์)
    มันจะเป็นเหตุการณ์ระดับอภิมหายิ่งใหญ่ในจักรวาลของเราเลย
    มันจะต้องมีใครหรือองค์กรนาซ่าสังเกตุเห็นสัญญาณบอกเหตุ ออกมาเตือนสร้างความฮือฮาให้ชาวโลกกันมั่งแล้ว

แล้วก็ถึงขนาดระบบสุริยะหยุดนิ่งแบบนี้ได้นี่
    ถ้ามันเกิดขึ้นจริงมันจะไม่หยุดแค่ 3 วันหรอก มันจะยาวนานกว่านั้นแน่ๆ
    จะอัพเกรด เลื่อนระดับ ข้ามมิติ หรือไม่ ผู้มีบุญหรือผู้มีบาป ก็ไม่ต้องเป็นกังวล ได้ล้มตายเท่าเทียมกันหมดแน่นอน

เรื่องเจ้าหญิงต๊อง กับ 3 วันมืดมิด อันนี้ก็ดีเหมือนกัน
    จะได้เป็นหลักฐานพิสูจน์ชั้นดี ถึงความบ๊องของพวกฝรั่งคุยกับเทพต่างมิติ
    เพราะที่ผ่านมามันมีแต่ข้อความสวยหรูชวนเคลิบเคลิ้ม พวกอ่านแล้วก็นั่งเพ้อฝันว่าข้าจะได้ข้ามมิติ เลื่อนระดับไปสูงส่งเหนือกว่าชาวบ้านมนุษย์มนาทั่วไป ไม่เคยมีหลักฐานข้อพิสูจน์ชวนเชื่อถือได้ใดๆเลย

จนป่านนี้ 2012 ผ่านมาจนเกือบจะถึงปลายปีแล้วนะเว๊ยย มหาเทพเอ๋ย

สุดท้ายแล้วไอ้เรื่องมหาเทพเอ๋อ เลื่อนระดับ ข้ามมิติ อัพเกรดดีเอ็นเอ อะไรพวกนี้ ก็คงไม่ต่างไปจากพวกเรื่องคำทำนายวันโลกแตก ภัยพิบัติ คำทำนายจากด๊อกเตอร์มนุษย์ต่างดาว เด็กชายปลาบู่ พระองค์นู้นองค์นี้
    พอมันไม่เกิดอะไรขึ้นมาจริง ไปถึงปี 2013 พวกที่เอาแต่จะเชื่อลูกเดียวก็ยังคงไม่ได้สติคิดเหมือนเดิม
    แล้วมันก็มีคำทำนาย ข้อความเพ้อเจ้อสวยหรูอ้างเทพต่างมิติ มาให้เคลิบเคลิ้มย้อมใจหลอกตัวเองไปเรื่อยๆแบบนี้แหละ

ทำนายฟันเฟิร์มกันล่วงหน้าไว้เลย
    น่าเชื่อถือแน่นอน
    เพราะเป็นคำบอกเล่าของ เจ้าชายคารูอึ ครับ

กร๊ากกกกกกกกกกกก

(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

7. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011

ก็นี่แหละพี่ท่าน ทฤษฏีพลังจิต เอาซะกฏฟิสิกส์ กลายเป็นปาหี่ไปเลย เอากับชาวพลังจิตสิ ระบบสุริยะหยุดนิ่ง เอาซะกฏกลศาสตร์ที่เขาพบกันมาหลายร้อยหลายพันปีต้องเขียนตำราใหม่เลยทีเดียว

8. จุ๊กกรู้

http://palungjit.org/threads/เจ้าหญ...-ของโลก-and-3-วันแห่งความมืดมิด.335713/page-2

:cool::cool::cool:

:cool::cool::cool:

9. จิตปีศาจ

ฮ่าาาาาาๆๆๆๆๆๆๆ55555555 จุ๊กกรู้ เชิญยิ้ม

10. จิตปีศาจ

ทั่น ด๊อกเตอร์สาดสะตราจาน จุ๊กกรู้ เชิญยิ้ม ครับ! อย่าเบ่งปรานมากนะครับ เดี๋ยวราด ฮุุๆๆๆฮิิิิิๆๆๆฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. itchy&scratchy

itchy&scratchy เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    มาเกาครับ คือ ผมว่าถ้าอยากแสดงความคิดเห็นที่แตกต่างกันออกไปมันก็ดีอยู่หรอกครับ
    จะได้มีความเห็นที่หลากหลาย แต่ถ้าจะติเพื่อก่อก็ช่วยหาข้อมูลแย้งนิดนึง อย่าทำนิสัยอ้าง
    พระไตรปิฎก อ้างกาลามสูตร มาปรามาสกัน มันไม่ใช่วิสัยชาวพุทธไม่ใช่วิสัยคนไทย คือถ้าอยากเด่นอยากดังไป Thailand Got Talent ครับ คนที่คุณด่่าคือ คนที่เขาเขียนให้เราอ่านครับ เขาหาข้อมูลมา เขานั่งแปลครับ ผมเบื่อกับการกร่างแต่กรวงอย่างเนี้ย คือ คุณ เคยเขียนกระทู้ให้พวกผมอ่านกันบ้างป่าวครับ ผมอยากอ่านนะ คือ ผมจะได้ไปด่ามั่ง ด่าคนอื่นด่าได้ครับ แต่เก่งกว่าเขายังงัย เจ๋งกว่าเขายังงัย เอามาโชว์ครับ แต่ถ้าทำไม่ได้บ้านผมเรียก "กาก" ครับ คือสิ่งที่้ิเขาเขียน ผมก็พิจารณาได้เองว่าจริงไม่จริง มีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน แต่ที่แน่ ๆ ผมสนับสนุนคนที่สร้างสรรค์ผลงานครับ ไม่ใช่กระดิก teen ด่าชาวบ้านไปวัน ๆ
    "คนทำมันยากครับ แต่คนด่ามันง่ายใคร ๆ ก็ทำได้ครับ"

12. จิตปีศาจ

เห็นด้วยกับคุณ scratchy ครับ แต่ปล่อยไห้เขาเข้ามาแสดงความฉลาดไปเถอะ สนุกดี ก็แค่จำอวดตัวหนึ่ง

13. ด้วงน้อย

ด้วงน้อย Active Member

ทำปัจจุบันให้ดีที่สุด นะครับ ยังไง คนเราก็เป็นไปตามธรรมชาติ เกิด แก่ เจ็บ ตาย
    รักกันไว้เถิด สร้างบารมีไว้เถิด สาธุๆๆ:cool:

14. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    โดน

ที่อ่านๆมาคนนี้โพสโดนใจที่สุด แต่ผมจะไม่ฟันธงอะไรทั้งสิ้น "รู้ไม่รู้อยู่ที่ตัวคุณๆทุกคน คุณไม่บอกก็ไม่มีใครๆรู้ มันอยู่ที่จิตใจของคุณๆ"

ไฟล์ที่แนบมา:

15. worawee watsanachin

worawee watsanachin เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2005
    น่าสงสารนะกับพวกมือไม่พายเอาเท้าราน้ำ

วัน ๆ หนึ่งคงไม่มีอะไรทำนั่งจับผิดชาวบ้าน อ้างโน้นอ้างนี้ว่า ต้องพิสูจน์ จับต้องได้ อ้างวิทยาศาสตร์ โดยที่ไม่รู้ว่าวิทยาศาสตร์จริง ๆ แล้วมันกว้างขนาดไหน ไม่รู้ว่าออกจากกะลาแล้วรึยัง โลกมันก็แคบแค่นี้ เลยเอาตนเองมาวัดความคิดคนอื่น แล้วสรุปว่า เค้าต๊อง (ความจริง ตัวเองต๊องไม่รู้ตัว)

ก่อนจะว่าเค้านะ ลองกลับไปอ่านกาลามสูตรดูก่อนว่า พระพุทธเจ้าเตือนเรื่องอะไร ถ้าเข้าใจถ่องแท้แล้ว ค่อยกลับมาสอนคนอื่นเค้า ไปที่ชอบ ๆ เถอะนะ
    หรือถ้าอยากดังก็ตั้งกระทู้เองบ้างดิ จะได้แสดงภูมิรู้ให้คนอื่นเค้าได้อ่านบ้างงัย จะได้รู้ว่า ปราดเปรื่องขนาดไหน กลัวว่า ที่เขียน ๆ มา ก็คงจะไม่ฉลาดเท่าเด็กเกรด 5 (เคยดูบ้างรึเปล่า++)

อ่านขำ ๆ นะ ไปล่ะ (นาน ๆ จะเข้ามาวิจารณ์สักที)

16. Nonimage

Nonimage Active Member

10 สิงหาคม 2012
    เดวิตบอกว่า โลกจะถูกทำให้การสั่นสะเทือนในการกระโดดเข้าสู่มิติที่สี่และที่ห้า แต่อาจทำให้มนุษย์สับสน เพราะคิดว่าเราอยู่ในความหนาแน่นของมิติที่สาม และมันจะเป็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีของร่างกายมนุษย์ ที่จะทำให้ร่างกายโปร่งเบาขึ้น พร้อมกับได้รับดีเอ็นเอสายใหม่ที่กระฉับกระเฉง

พระพุทธเจ้าเตือนเรื่องอะไรบ้าง!!! แสดงว่าควรจะเชื่อเรื่องพวกนี้ไว้บ้างหรอครับ
    เรื่องพวกนี้ "การกระโดดเข้าสู่มิติที่สี่และที่ห้า"
    ผมอยากถามกลับครับว่าเรื่องพวกนี้เชื่อแล้ว เราจะเอามันมาใช้อย่างไงให้มีประโยชน์แก่ตัวเองและสังคมบ้างล่ะครับ เพราะเรื่องพวกนี้ผมว่ามันหาประโยชน์ไม่ได้เลย
    ไปหาเรื่อง หลักการดำเนินชีวิตดีกว่าครับ (ขออภัยหากล่วงเกินผู้ใดครับ แต่ผมได้แสดงความคิดเห็นว่าเรื่องพวกนี้หาประโยชน์ได้ยากนะครับ ไปหาเรื่องหลักธรรมหรื่อเรื่องทำให้เกิดการเจริญสติดีกว่าครับ) บังเอิญเห็นข้อความด้านบนเลย เกิดอยากแสดงความคิดเห็นนะครับ

17. jr25

jr25 สมาชิก

เวลาและวาระ..อาจมีการคลาดเคลื่อนบ้าง ขึ้นอยู่กับเหตุและปัจจัยหลายอย่าง..แต่มันเกิดขึ้นแน่ๆ...ตั้งแต่ 53 - 62...ไทยหนักๆก็ 57 - 58 - 59 ผู้ใดประมาทก็ย่อมจะเตรียมการณ์ไม่ทัน..แม้กระทั่งการเตรียมจิต...ผู้ยกระดับจิตได้เท่านั้น..ที่จะถูกเลือกให้อยู่รอดต่อไป เพื่อสร้างโลกใบนี้ให้งดงามต่อไป...

18. จุ๊กกรู้

ท่านเทพต่างมิติพวกนี้ท่านรอบรู้ไปทั้งจักรวาลครับ แม่เด็กไม่สำคัญ จิตเวทศาสตร์ไม่อาจทะลุทะลวงได้

เวรของกรรมจริงๆ พวกฝรั่งมันมีเรื่องแบบนี้กันเยอะ เจอเด็กอะไรที่มันดูพิเศษกว่าชาวบ้านหน่อย ก็จับเอาอะไรไปยัดใส่หัวเด็ก ให้โยงไปเรื่องลัทธิความเชื่อบ้าบอที่พวกมันคลั่งใคล้อยู่ เด็กมันเหมือนผ้าขาวเห็นผู้ใหญ่เอาอะไรมาให้มาทำแล้วดูดีได้รับความสนใจยกย่องชมเชย มันก็คว้าเอาไว้แบบนี้แหละ

ไอ้การปั้นเด็กอัจฉริยะออกมาขายในวงการกีฬา หรือศิลปะและอีกหลายๆเรื่องของพวกฝรั่งก็เป็นหลักฐานอันดี

แล้วไอ้เรื่องยาสีฟันฟลูออไรด์นี่พวกฝรั่งบ้าทฤษฎีสมคบคิดมันก็พล่ามกันมาเป็นสิบๆปีแล้ว

แค่โยกตัวหน้าหลังแล้วตอบคำถามได้หมด แบบนี้ใครก็ทำได้วะ เมื่อเช้าผมถาม Matrix ว่าไอ้เรื่องข้ามมิติ เลื่อนระดับ เทพต๊องต่างมิติพวกนี้มันเรื่องเพ้อเจ้อ ลวงโลกใช่ไหม ปรากฏว่าตัวผมโยกไปข้างหน้าว่ะ ... 5555555

ต่อไปก็สอนไอ้เด็กนี่ว่าเวลาทำข้อสอบก็ให้วิธีโยกตัวถาม Matrix เอา

เรื่องมันต๊อง บ๊อง และฮาซะขนาดนี้ ตรูละเง็งจริงๆ ว่าพวกที่เอาแต่จะเชื่อเพ้อฝันกันลูกเดียวก็ยังเชื่องมงายกันอยู่ได้
    อ่านกันมาเป็นปีๆไม่ได้สังเกตุเลยรึไงว่าไอ้เรื่องพวกนี้มันแอบแฝงอะไรมาล้างสมองแบบเนียนๆอยู่

ปากก็บอกแปลเขามาอีกทีให้ใช้วิจารณญาณกันเอง แต่สมาชิกผู้ทรงเกียบและเหล่าสาวกก็ทำเหมือนเรื่องพวกนี้ทุกๆกระทู้เป็นดินแดนศักดิ์สิทธิ์ซะเหลือเกิน
    ตั้งคำถาม สงสัย โต้แย้ง ถามหาหลักฐานไม่ได้ ทำงอนเป็นแต๋ว โกรธเคือง ตัดพ้อต่อว่า กระทบกระเทียบ หงุดหงิด ฯลฯ
    ต้องขอบคุณอนุโมทนา เชื่อไอ้พวกเอ๋อต่างมิติกันลูกเดียว
    จอมปลอมไม่ต่างไปจากพวกฝรั่งบ๊องส์คุยกับมนุษย์บ๊องส์ต่างมิติ

http://palungjit.org/threads/[[***2...เป็นมิติ5-หรือ-โลกยังเหมือนเดิม.336495/page-2

พักหลังมันหนักถึงขั้นคุยโวว่าเป็นผู้ยับยั้งสงครามโลกครั้งที่สามไม่ให้เกิดกันแล้ว
    ความน่าเชื่อถือไม่ต่างอะไรไปจากตำนานยายชีปัดระเบิด

อีแบบนี้ตรูไม่เชื่อเด็ดขาดว่ามันจะอัพเกรด เลื่อนระดับ ข้ามมิติไปกันได้
    ก็ได้แต่เพ้อฝัน ฮือฮา ซาบซึ้งตามๆกันไป จนถึงปี 2013 แล้วก็เพ้อฝันต่อกันไปเรื่อยๆ ไม่ต่างจาก ไอ้คำทำนายโลกแตกน่ะแหล๊ะ
    555555

(||)(||)(||)

19. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    กลุ่มคนที่ทำงานเค้าก็ทำกันอย่างเต็มที่นะครับทุกท่าน ทุกคนไม่เว้นแม้แต่ผู้นำเป็นส่วนประกอบทุกส่วนที่สำคัญ ต้องเน้นทำงานประสานกันเป็นทีมมากๆ

[Review]Kyoukai senjou no Horizon ขอพาเธอไป ให้ไกลถึงสุดฟ้า | บล๊อคบี้ๆ

Tenzou Crossunite - -" สู้ๆ ครับทุกท่าน ถ้าตื่นกันแล้วก็มาร่วมกันทำงานนะครับ ^^ ขอบคุณท่านจุ๊กกรู๊ที่มาช่วยเตือนสติครับ แหะๆ ผมยังใหม่อยู่จริงๆ

20. ดอนเรโม่

ดอนเรโม่ สมาชิก

จะใบใหม่ ใบเก่าไม่สำคัญ สำคัญตัวท่านเองเก่าหรือใหม่? (หมายถึงพลังงานทางความคิดน่ะครับ)