สาว 19 ผงะ! สามีใช้มือถือถ่ายรูปติดเปรตในงานวัด

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 25 มีนาคม 2015.

1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สาว 19 ผงะ! สามีใช้มือถือถ่ายรูปติดเปรตในงานวัด

นำเสนอข่าวโดยทีมงาน Sanook.com

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า (24 มี.ค.) เฟซบุ๊กแฟนเพจ RKU News รายงานว่า พบภาพจากเฟซบุ๊กคุณ แม่นาง สนุ๊กกี้ ถ่ายรูปคล้ายเปรตได้ภายในงานประจำปีวัดใหญ่บางปลากด เมื่อวันที่ 22 มี.ค. เวลาประมาณ 21.00 น. ผู้สื่อข่าวจึงเดินทางไปที่ หมู่บ้านสยามนิเวศ เลขที่ 419/1110 ซอย 5/3 หมู่ที่ 10 ต.ในคลองบางปลากด อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ ซึ่งเป็นทาวน์เฮ้าส์ 2 ชั้น ด้านหน้าเปิดเป็นร้านขายหมูปิ้ง

จากการสอบถาม น.ส.ปาลิดา ดำศรี อายุ 19 ปี เจ้าของภาพดังกล่าว เปิดเผยว่า เมื่อวันที่ 22 มี.ค.ที่ผ่านมา ตนได้ชักชวนนายณัฐวุฒิ เบ็ญจศรี อายุ 24 ปี สามี พร้อมลูกวัยขวบเศษ ไปเที่ยวงานประจำปีวัดใหญ่บางปลากด ซึ่งอยู่ห่างจากบ้านประมาณ 5 กิโลเมตร

หลังจากได้ทำบุญปิดทองและเดินเที่ยวรอบบริเวณงาน จนกระทั่งเดินมาถึงร้านหมูกระทะ จึงชวนกันเดินเข้าไปทาน ในระหว่างที่กำลังทานกันอยู่นั้น สามีได้หยิบโทรศัพท์มือถือออกมาถ่ายภาพตนและลูก แต่ระหว่างที่กำลังจะถ่ายภาพที่ 2 โทรศัพท์เกิดอาการระบบค้าง สามีจึงกดย้ำๆ หลายครั้ง แต่ไม่หายจึงได้วางและทานหมูกระทะต่อ

ผ่านไปครึ่งชั่วโมงตนจึงหยิบมือถือมาใช้งานอีกครั้ง พร้อมทั้งเปิดดูรูปที่ถ่ายเอาไว้ ก็ต้องตกใจเมื่อพบว่ามีรูปร่างคนแก่ผอมสูง เท้าโตคล้ายเปรตยืนอยู่บริเวณกลางลานหมูกระทะ ด้านหลังที่ตนนั่ง ตนจึงรีบส่งโทรศัพท์ให้สามีดู ก่อนที่จะให้คนที่นั่งข้างๆ กันดู ต่างก็ตกใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น และชักชวนกันกลับบ้าน หลังจากที่ตนนำภาพดังกล่าวไปให้ยายและเพื่อนบ้านดู ก่อนที่จะโพสต์รูปขึ้นเฟซบุ๊ก ก็มีคนเข้ามาแสดงความคิดเห็นมากมาย

ทั้งนี้ ผู้สื่อข่าวเดินทางไปที่วัดใหญ่บางปลากดเพื่อสอบถามเรื่องราว เมื่อไปถึงบริเวณวัด พบประชาชน เจ้าของแผงร้านค้าและพระลูกวัด ต่างเก็บสิ่งของขึ้นรถ หลังจากที่งานได้เสร็จสิ้นลง แต่เมื่อสอบถามถึงเรื่องราวก็ไม่มีใครทราบเรื่อง และไม่สามารถให้ข้อมูลได้

ขอขอบคุณภาพและข้อมูลจาก เฟซบุ๊กแฟนเพจ RKU News

.

2. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    หรือว่าเป็นของจริง....:boo::boo:

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าสภาพแวดล้อมตอนกลางคืน บางทีถ้าเราถ่ายภาพก็จะออกมา
    มืดๆอย่างนี้ได้ครับ เคยให้คนอื่นๆ
    ถ่ายตัวเองตอนไม่ใช้แฟลท โอ้ๆๆๆ ออกมาผีกลัวครับ.๕๕๕
    บางทียิ่งคนเดินผ่านเร็วๆด้วย บวกกับสภาพแวดล้อมแบบนี้ด้วย ก็อาจจะ
    ออกมาเป็นอย่างภาพนี้ได้ครับ....นี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ...

ปกติดวงวิญญาน ผี ดวงจิต แล้วแต่จะเรียกครับ ถ้าเราถ่ายติดเนี่ย
    จะไม่ปรากฏให้เกิดเงาของแสงสะท้อนได้ครับ เพราะเค้าไม่มีธาตุดินเหมือนๆเราครับ
    เห็นลงมาบ่อยแระ เด่วจะเอาของผีของจริงให้ดูแล้วกันนะครับ
    แล้วแต่สายตานะครับ..
    ว่าไม่มีเงาสะท้อนและเป็นโครงร่างมันเป็นอย่างไร

ก็สุดแล้วแต่สายตานะครับ..เห็นไม่เห็นไม่ใช่ประเด็นหลักครับ..
    ปล.ไปsave และซูมดูกันเอาเองครับ..
    เป็นภาพที่เค้ามานั่งไหว้พระธาตุแห่งหนึ่งครับ.
    ถ้าใครเห็นได้ส่วนตัวไม่ขอรับผิดชอบนะครับ
    ถือว่า ขำๆนะครับ..

4. ธรรม-ชาติ

ธรรม-ชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

+++ แปลกดีที่เปรตตนนึ้ "ใส่ไนกี้" แบบผูกเชือกรองเท้า ซะด้วย

5. markdee

markdee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2010
    คนชัดๆ มีเงาตรงเท้าด้วย....

6. jibjib725

jibjib725 เป็นที่รู้จักกันดี

รูปที่ 2 นี่ มีวิญญาณติดแนวขวางด้วยนะคะ
    (โลกใบนี้เต็มไปด้วยจิตวิญญาณ)

7. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่คับถือว่าสายตาดีใช้ได้ครับ