สัญญาณหมาเตือนภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย joyplayerman1, 5 กุมภาพันธ์ 2013.

1. พูน

พูน เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool:
    เยี่ยมครับ

2. noway

noway เป็นที่รู้จักกันดี

หมาพูดได้

ขออภัยครับ ลิงค์ไม่เป็น

ไฟล์ที่แนบมา:

3. นางไพจิตต์

นางไพจิตต์ เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2010
    ชอบบบบบบบบบบบบบบม๊ากกกกกกกก..กระทู้นี้เพิ่งว่างเข้ามาอ่าน...ที่ชอบเพราะเห็นว่า...มีที่ประกาศเกียติคุณให้คุณหมาของข้าพเจ้า...เค้าเซฟครอบดิฉันและลูกจากอสรพิษ....งูเห่า...สัตว์ที่มีพิษอื่นๆที่เข้าบ้าน...หรือในสวนบริเวณบ้านหลายคครั้งหลายครา...เค้าสุดยอดค่ะ...:cool: และจขก ก็...ดับเบิ้ลสุดยอดค่ะ..:cool::cool:

4. joyplayerman1

joyplayerman1 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    2 วันก่อน ขับรถทับขาหมาตัวเอง ดีมันไม่ตาย ขาไม่หัก ..เศร้า..

5. pipatz

pipatz เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ดี หมาน่ารัก

6. ฟาสิรี

ฟาสิรี เป็นที่รู้จักกันดี

55555 รู้แล้วว่า ทำไม กระทู้ สัญญาณบ้าเตือนภัยพิบัติ ถึงต้องถอย ... เพราะสัญญาณหมา น่าเชื่อถือกว่านี่เอง :cool::cool::cool::cool::cool:

7. NAJA_X

NAJA_X เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2012
    หมาน่ารัก เข้าใจ แต่...หมวดนี้ ไม่ใช่ หมวด สัตว์เลี้ยงน่ารัก นะตัวเอง

8. pipatz

pipatz เป็นที่รู้จักกันดี

หมาเตือนภัยธรรมชาติได้จริงๆนะ น่ารักด้วย

ก่อนแผ่นดินไหว ๑๐​นาที หมาที่บ้าน ทำหูตูบ ลุกลี้ลุกลน เห่าแปลก ๆ แม่นกว่าลัทธินอกรีตต่าง ๆ เสียอีกนะ

ทั้งนี้ก็เพราะว่า สุนัข บางสายพันธุ์ มีประสาทหูที่ไวต่อความถี่ในช่วงความถี่ที่มนุษย์ไม่ได้ยิน ไม่อาจสัมผัสได้ ไง

กระทู้นี้เขาก็มีเนื้อหาเกี่ยวข้องกับหมวดนี้อยู่นะ ลองอ่านดูดี ๆ สิ น่าเชื่อถือมากกว่าลัทธนอกรีต มิจฉาชีพ ต่าง ๆ มากมาย

9. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อ่านสัญญาณหมาไม่ออก รอดยาก
    ถ้าไม่เลี้ยงหมาให้อิ่มจนเกินไป เตือนภัยได้ทุกตัว

10. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    น่าจะชื่อกระทู้ **สัญญาณสัตว์เตือนภัย** นะครับจะได้หลากหลายหน่อย...

11. pumpkin boy

pumpkin boy เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2012
    55555555555 เพิ่งเข้ามาอ่าน โดนใจมากมายครับ

12. DarKKazE

DarKKazE เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    ชื่อกระทู้แบบนี้ดีแล้วครับ เพราะไม่ได้อ้างอิงสัญญาณจากสัตว์จริงๆ

แต่เป็นการเตือนสติคนหรือมนุษย์มากกว่าครับ

//// จะว่าไปกระทู้ที่ชื่อคล้ายๆกันโดนอุ้มไปแล้วใช่ไหมครับ ม่ะเห้นเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  13. joyplayerman1

joyplayerman1 เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้วครับ สัญญาณหมาเตือนภัยภาพใหม่ .. หลังจากที่หายไปนาน เพราะ เจ้าของหมาต้องคอยพยาบาลหมาโดนรถทับ ตอนนี้อาการพ้นขีดอันตรายแล้ว เหลือลุ้นว่าเส้นประสาทขาจะขาดหรือเปล่า ถ้าขาดก้อได้เลี้ยงหมาพิการกันต่อไป 555... ของหมายังมีลุ้น แต่ของคนบางคนในบอร์ดนี้ ได้เส้นประสาท DAK ไปเรียบร้อยก่อนหมาแล้ว อืมม เส้นประสาท DAK นี่ ยิ่งกว่า ขาดอิกนะ .......อะอะ

เข้าเรื่องครับ สัญญาณภาพ ภาพนี้ เบื้องบนท่านส่งมาเตือนเฉพาะ เจาะจง เป็นรายบุคคลครับ ..หลายท่านอาจจะรู้จักท่านนี้ ที่เบื้องบนได้เตือนมา อ่า .. ผมไม่นิยมเล่นเกมชิงโชค ทายมาแล้วจะให้ของราลวัล ตุ๊กตุ่น ตุ๊กตา..ตบท้ายด้วยการทำนายฝัน อะไรนะครับ อย่าได้ทายมาเด็ดขาดว่าท่านที่ว่าคือใคร ไม่มีรางวัลนะเออ...

ท่านว่า ... คนเรา..รู้ไอดี.. ไม่รู้ใจ ... คนทุกคนต่างมีหน้ากากสวมอำพรางหน้าที่แท้จริงกันทั้งนั้น ...อย่าได้ไว้ใจเชื่อใครง่ายดายไปซะหมด ขอให้เอาตำราสมัยเรียนมานั่งทบทวนความเป็นไปได้บ้าง แบบเรียน ปิติ มานะ มานี....ฉ่องแฉง... อะไรก้อเอามาอ่านทบทวนเพิ่มสติความยับยั้งชั่งใจบ้าง... ท่านว่ามาแบบนี้ครับ

.. และท่านยังให้คาถามาท่องป้องกันภัยพิบัติโดยเฉพาะสำหรับท่านที่เบื้องบนเตือนด้วย หรือคนอื่นจะเอาไปท่องบ้างก้อไม่ว่าอะไรกันนะครับ

เป็นภาษาลาติน ผสม ภาษาฮิบรู เก่าแก่และโบราณมากกก ได้เบอร์ 5 ด้านความขลัง ........

KA-SEM-RA-WANG-PRA-SAD-DAK

ท่องง่ายๆ ไม่กี่คำ ลองเอาไปใช้ดู.... นะ...............................จ๊ะ

14. DarKKazE

DarKKazE เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    น้องหมามัมมี่

สงสัยจะเตือนเรื่องซอมบี้ศพเดินได้หรือเปล่าครับ

15. worrior

worrior เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    โหวตให้ปักหมุดได้มั้ย?กระทู้นี้ถูกใจมาก(deejai)

16. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012
    แม๊ะ!..... รูปสุดท้ายนี่... เห็นกระสวยอวกาศด้วยนะครับนั่น...

.

17. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    วันก่อนแม่บ้านไม่อยู่จึงนำมาเลี้ยงในบ้า
    นพอดีวันนั้นข่าวอุกกาบาตตกที่รัสเซีย
    ได้ยินว่ายังมีอีกลูกมากลางคืน ทีแรกตั้งใจอย่างดีว่าจะต้องดูให้ได้
    ตั้งนาฬิกาปลุกไว้แต่ก็สังเกตุเจ้าตัวน้อยสองตัวผัวเมียที่มีอายุ๕ปีเศษ
    แต่น้ำหนักรวมกันยังไม่ถึง๗กก.เลย
    เห็นเขาก็ปกติดีก็เลยนึกถึงกะทู้นี้เพราะผ่านมาเจอทีไรขำก๊ากทุกที
    แต่ก็เชื่อนะว่าเขามีสัญชาตญาณถึงจะตัวเล็กก็เล็กพริกขี้หนู
    สู้กับตะขาบจนน้ำลายยืดมาสองหนแล้ว
    อีกครั้งก็หาญสู้งูดีว่าอยู่ในกรงไม่งั้นป่านนี้ไม่รู้จะเป็นอย่างไร
    ปัจจุบันถ้าแม่บ้านอยู่จะใส่กรงไว้ถ้าไม่อยู่จะเอามาไว้ใกล้ๆ

18. joyplayerman1

โอ้ว ... ชาวสวรรค์ ส่งไอเทมมา เบื้องบนส่งสัญญาณหมาเตือนภัยพิบัติมาทันที ...

ท่านว่า ... หมายังเลือกใส่นาฬิกาฝังเพชร..

ไหนเลย ท่าน.. คร้าเซ่ม ... ดันเลือกใส่สร้อยแหวนนาฬิกาไร้แบรนด์ ราคาแพงโอเวอร์เช่นนี้

เบื้องบนย้ำมาว่า...โจรปล้นยังเหลือบ้าน .. ไฟไหม้ยังเหลือที่ดิน ... หากนั่งกราบตีนนายทำมะไชโย ..บ้านที่ดินก้อไม่เหลือ ..

ท่านอาจได้ ขายลูกสาวลูกชายถวายวัดธรรมกาย ก้อเป็นได้ ...อัยยะ .... คร้าาาาาา - เซ่ม

19. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมส่งภาพน้องหมาเข้าประกวดด้วยคนนะคะ
    เพราะเป็นคนที่รักน้องหมามากค่ะ

20. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพน้องหมาน่ารักๆ นี่มีเยอะนะคะ