สอนวิชาเพิ่มโชคลาภ ร่ำรวย ถูกหวย ฝันแม่นครับ :)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kamol9, 18 พฤศจิกายน 2013.

1. kamol9

kamol9 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ววว...เยี่ยมมากอีหนู ต่อไปจะค่อยๆมีโชคลาภเข้ามานะลูก เพียรต่อไปนะลูกนะ :)

2. dara1

dara1 เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเยี่ยมอาจารย์ค่ะ อาจาร์เมตตามากค่ะที่ติดตามดูสาวกว่าเป็นไงกันบ้าง
    วันนี้ไปไหว้องค์พ่อที่นครนายก ขอส่งบุญถึงอาจารย์ด้วยนะคะ

(deejai)

3. dmnoo123

dmnoo123 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งได้เข้ามาอ่าน ผมเพิ่งรู้ว่ามันเป็นแบบนี้นี่เอง...สำหรับผมตรงมากที่สุดครับ
    ผมชอบทำบุญแบบเตรียมการไว้ก่อน..หน้าที่การงานดีจริงจนทุกวันนี้..แต่เรื่อง
    เล่นหวย..ผมโดนกินทุกรอบ..ขออาจารย์เมตตาด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ

4. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณครับ อาจารย์(ขอเรียกแบบนี้เลย)
    ตรงใจครับ กับ คำสอนท่าน
    ผมเอง อ่าน และ จะทำตามที่ท่านแนะนำ ครับ

ไม่หวังรวยมาก แต่ ถ้ารวยก้ดี
    เพราะ มีหลายอย่างที่ ได้แค่คิด เพราะ ขาดปัจจัย

ขอกุศลที่ท่านอาจารย์มีต่อศิษย์
    ให้อาจารย์เจริญก้าวหน้าทั้ง ทางโลก และ ทางธรรม ครับ

5. manaeng

manaeng เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010

ขอบคุณค่ะอ.ที่เตือนสติ หนูจะตั้งใจให้มากกว่านี้ เพราะที่ทำอยู่นี้คือจะสวดมากตอนเช้าๆ เพราะเด็กๆไปรร.กัน มันเงียบหูหน่อยค่ะ บางวันก็ได้ถึง 108 จบ บางวันก็ไม่ถึง แต่ขนาดนี้ก็ได้เป็นเรื่องหน้าที่การงานเข้ามาเรื่อยๆ ส่วนใหญ่เข้ามาทางแฟนน่ะค่ะ เพราะหนูเป็นแค่ ผู้จัดการในบ้านเท่านั้น ^_^
    ส่วนอีกสูตรนึงที่ว่าจะมาเล่าสู่กันฟังนั้น ฟังอ.พูดแล้วไม่กล้าเขียนเลย เพราะว่าหนูทำแล้วได้ผลดีมาก แต่ว่าสมาธิที่อ.สอนต้องได้ก่อน อีกอย่างหนึ่งพอหนูกลับไปหาต้นตำรับที่พระท่านเคยให้ไว้ แล้วหนูบังเอิญไปอ่านเจอในอินเตอร์เน็ตนั้น มันหาไม่เจออีกเลย ตอนแรกก็เลยคิดว่า จะพิมพ์เอาตามที่เราปฎิบัติอยู่แล้วได้ผล คือหนูคิดว่า มันก็คล้ายๆกับสูตรอาหาร เคล็ดลับความอร่อยอะไรประมาณเนี้ยค่ะ อันไหนเราปรุงแล้วอร่อย ก็อยากเอามาบอกต่อๆกันไปน่ะค่ะ แต่ตอนนี้คิดหนัก กลัวได้มีชื่ออยู่ในบัญชีหนังสุนัข.. ยังไม่อยากแลกอ่ะนะคะ o_O

6. kamol9

โอ้ววว...โมทนาสาธุด้วยนะที่รัก :)

7. kamol9

555 ไม่เป็นไรครับ ค่อยๆปฏิบัติไป ควบคู่ไปกับการทำบุญทั้งเตรียมการเเละไม่ได้เตรียมการ ต่อไปจะเริ่มจำฝันได้ ต่อไปจะฝันเเม่นขึ้น บางทีท่านมาบอกเลขตรงๆเลยก็มี สู้ๆนะครับ :)

8. kamol9

สาธุครับ...ค่อยๆทำไปนะครับ ติดขัดตรงไหนถามได้ตลอด ตอนนี้รุ่นก่อนหน้านี้ที่ผมสอน ปลดหนี้กันไปได้มากแล้วครับ !!

9. kamol9

555 น่ารักจัง :)

คุณครูไม่ได้มีเจตนาขวางความดีของหนูนะลูกนะ พอดีจิตครูสัมผัสว่าจิตใจของหนูดีมาก(พูดจริงๆนะ) เลยเเค่เป็นห่วงกลัวพลาดไปนิดเเล้วจะเสียผล คุณครูเอง พิมพ์ไป ก็ต้องตรวจทานหลายรอบเหมือนกัน เกิดพิมพ์ผิดหรือสื่อสารผิดไปหน่อย ก็ไม่มีข้อยกเว้นเช่นกัน ยิ่งสื่อไปไว ยิ่งเสี่ยง(ถ้าพลาดไป)...

เรื่องสวดพระเวทระหว่างวัน ลองค่อยๆเพิ่มทีละนิดนะลูก หนูมีพื้นฐานค่อนข้างดีอยู่เเล้ว หนูอาจไม่เชื่อว่าต่อไปเราสามารถทรงอารมณ์ได้เป็นชั่วโมงหรือหลายชั่วโมงเลย(หมายถึงรวมกันทั้งวันน่ะนะ) โชคลาภก็จะไหลเข้ามาสูงขึ้น...

แล้วมาupdate บ้างนะหนูน้อย :)

10. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    เพ็งๆพาๆหาฤาๆ คืออะไรครับ อานุภาพโดดเด่นทางไหน เคยเห็นเพ็งๆพาๆ และต่อด้วยอย่างอื่นก็มี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2013
  11. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    อจ.ค่ะ รบกวนอีกครั้ง ยกลูก ธูป 8 ดอก พระเวท 9 จบใช่ไหมค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

12. parichattom

parichattom เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    อาจารย์ น่ารักจังค่ะติดตามลูกศิษย์ทุกคนเลย เรื่องนั่งสมาธิหนูทำได้แค่แ๊ป๊บเดียวค่ะ สัก 5 นาทีได้มั้งค่ะ เหมือนตัวเองนั่งแล้วโล่งๆ ไม่ได้คิดอะไรนะ แต่ก็กลัวมากกว่าค่ะ ก็เลยไม่ค่อยกล้านั่งนาน เห็นเขาพูดกันว่าจะต้องมีครู นั่งเองเป็นบ้าได้ เหมือนตัวเองทำไม่เป็นทำไม่ถูก บอกไม่ถูกอ่ะค่ะ

เทียนสืบชะตา ทำ 3 ชุด อันนี้ต้องทำทุกคนหรือป่าวค่ะ เห็นคุณจีทีเอ็มถามอาจารย์ก็เลยงงๆ ค่ะ
    ถ้าหนูสวดมนต์ไว้พระ หน้ารูปพ่อกับแม่ที่เสียชีวิตไปแล้วได้หรือป่าวค่ะ เพราะรูปอยู่ในห้องค่ะ แต่องค์พระอยู่ด้านนอกห้องค่ะ หนูรบกวนช่วยดูการจัดวางพระให้หนูหน่อยค่ะว่าถูกต้องหรือป่าว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2013
  13. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณนะคะที่นำเรื่องราวมาเผยแพร่เพื่อเป็นวิทยาทาน จะรอติดตามอ่านนะคะ ดิฉันมีคำ

ถามจะรบกวนคุณชุติภัทร์ค่ะ

เมื่อก่อนดิฉันนั่งสมาธิสาย สมถะ คือภาวนาพุทโธ จะมีอาการเหมือนงูเลื้อยคือตัวจะ

หมุนๆ เป็นอยู่อย่างนั้นจนกว่าจะหมดเวลาที่กำหนด ( คือไม่ว่าจะนั่งนานเท่าไหร่ก็จะหมุนอยู่อย่างนั้น )

พอเปลียนมานั่งกรรมฐานสายสติปัฏฐานสี่ หลวงพ่อจรัญ ( ดิฉันไปปฏิบัติธรรมที่วัดท่านมาคะ )

ก็จะมีอาการตัวหมุนๆเชานกัน จนดิฉันถามพระอาจารย์ที่ฝึกกรรมฐาน ท่านเมตตาให้คำชี้แนะว่าเพราะ

ขาดสติจึงมีอาการเช่นนั้น ดิฉันก็พยามระลึกรู้สติอาการก็หายไป

ระยะเวลาเมื่อไม่นานมานี้ ดิฉันจะฝันเห็นพญานาคสีทอง บ่อยมากค่ะ เดือนนึง 3,4 ครั้ง

ฝันติดต่อกันมา 3 เดือนแล้วค่ะ ก็เลยบูชาพลอยพญานาคมา1 เม็ด พอดิฉันนั่งสมาธิอีกคราวนี้ตัวหมุน

หนักกว่าเดิมอีก " ก็เลยข้องใจค่ะว่าดิฉันมีความเกี่ยวพันอะไรกับพญานาครึเป่ลา "

14. goodarz

goodarz เป็นที่รู้จักกันดี

คุณครูค่ะ ขอรายงานความคืบหน้าค่ะ เมื่อวานสวดมนต์&ทำสมาธิได้ประมาณ ชม.กว่า วันนี้พอทำเสร็จดูกว่า มันเพิ่มขึ้นจากเมื่อวานค่ะ ระหว่างนั่งในสมาธิมันเหมือนมีมาร คือตัวกิเลสเริ่มเข้ามาขวางทาง ลูกเลยขอเบื้องบนให้กิเลส (ความห่วง, รักในสามีที่เขาสร้างความเจ็บปวดแสนสาหัสขณะนี้ให้เราค่ะ) ที่เปรียบเสมือนครูเปิดทางให้เรา ท่านสอนเราว่าห้ามยึดติดใดๆ มองทุกข์นั้นให้เป็นครู ยอมรับ และปล่อยวางมันลง เดี๋ยวทุกอย่างก็จะดีให้มีสติในตัวรู้ตามดูมันเท่านั้น กว่าจะปล่อยวางได้ก็เล่นเอาการเหมือนกันค่ะ แต่พอมันหลุดรู้สึกได้ว่าจิตเราเบา ท่านสอนต่อว่า ถ้าเราอยากจะช่วยคนที่เรารักทุกๆคน ตัวเราต้องดำรงครองในสติ..มหาสติให้ได้ และทำความดีให้ยิ่งๆ จะเป็นเกราะคุ้มภัยและแข็งแรงให้เราก่อน เมื่อจิตเราเข้มแข็งพร้อมทุกอย่าง เราจึงจะช่วยผู้อื่นๆได้ แต่ขณะเดียวกันท่านก็บอกว่า เราต้องยอมรับด้วยว่า เมื่อเราปรารถนาช่วยผู้อื่นแล้ว ถ้าเขาไม่เชื่อ..ไม่ฟัง จะกระทำแต่ความชั่วก็ต้องทำใจเราให้ยอมรับว่าเราไม่สามารถที่จะเปลี่ยนแปลงแก้ไขในผลกรรมเขาได้ เพราะสัตว์โลกทั้งหลายยอมมีกรรมเป็นของตน และจะได้รับผลให้การกระทำนั้น....ณ.ตอนนี้ลูกศิษย์คนนี้ก็ค่อยๆ ทำใจให้ดีขึ้นได้เรื่อยๆ ค่ะ ขอให้คุณครูจงมีความเจริญและดวงจิตที่ผ่องใสยิ่งๆขึ้นไปนะค่ะ

15. babaries_s

babaries_s เป็นที่รู้จักกันดี

คุณครูขา หนูได้ท่องคาถาเงินล้านตลอดวันที่นึกขึ้นได้ มา 3 วันแล้วค่ะ และได้ทำสมาธิ โดยวันไหนที่กำพระพิฆเณศรไว้ในมือ สมาธิจะนิ่งมาก ๆ คะ นั่งได้ถึงครึ่งชั่วโมงเลยค่ะ ปกติเป็นคนสมาธิสั้นค่ะ พอมาเช้าวันนี้ ก็ได้ลาภจริง ๆ คะ ได้มาตั้งสามพันแหนะ อิ อิ ทำให้มีกำลังใจมากเลยค่ะคุณครู

16. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    เป็นบุญที่ได้มาเจอกระทู้นี้ครับ ขออนุโมทนาบุญในธรรมทาน

ก่อนหน้านี้ ปฏิบัติบ้างหยุดบ้าง ไม่เห็นผล ท้อใจ

พอได้อ่านธรรมทานของอาจารย์แล้ว เกิดกำลังใจในการปฏิบัติมากขึ้น

วันนี้วันดี วันพระ วันธงไชย ขอเริ่มปฏิบัติตามแนวทางที่อาจารย์แนะนำ จนกว่าจะเห็นผลครับ

17. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

เริ่มต้นสวดมนต์ใหม่ครับ ทำได้เกือบ สัปดาห์แล้วครั้ง จะตั้งใจทำเรื่อยๆๆ แต่รู้สึกการนั่งสมาธิดีขึ้นมากครับ อย่างอื่นรอต่อไปครับ ขอบคุณสำหรับคำสอนดีๆ การชึ้แนะให้เดินทางไปในทางที่ถูกไม่สะดุด ครับ ขอขอบคุณอย่างสูงครับ

18. goodarz

goodarz เป็นที่รู้จักกันดี

พวกเราถือว่าเป็นลูกศิษย์คุณครูเดียวกัน .... ทุกๆ ท่านอย่าท้อนะค่ะ เร็วบ้าง ช้าบ้างก็ไม่เป็นไร ค่อยๆ ทำเพื่อสร้างบารมีกันไป แม้ตัวดิฉันเองก็ยังต้องอดทนและมีสัจจะในตนเอง เพราะก่อนจะกระทำสิ่งใดๆ ต้องคิดให้รอบคอบว่าเราจะสามารถทำได้หรือไม่เพื่อพยายามรักษาสัจจะให้มั่นคง ทุกอย่างถูกจดบันทึกไว้หมดค่ะ จึงขอเป็นส่วนหนึ่งในการมอบกำลังใจ,พลังความรักหวังดีให้กับทุกๆ ท่านนะค่ะ ขอเอาใจช่วยค่ะ

19. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืน เพลียมากครับ แต่ก็พยายามนั่สมาธิ แต่ได้นิดเดียวครับ พยายามท่อง คาถาเงินล้าน ครับ ได้แค่บทเดียว หลับเลยครับ เดี๋ยววันนี้จะ พยายามนั่งให้นานขึ้นครับ แต่คงท่องแค่คาถาบทเดียวก่อนครับ
    ปกติ ผมจะ ภาวนา พุทโธตลอดเวลาที่นึกได้ และสลับกับ อุอากะสะครับ

ขอบพระคุณครับ

20. sasiraya

sasiraya เป็นที่รู้จักกันดี

ในระหว่างทำงานได้เปิดฟังคาถาเงินล้านในยูทูปพร้อมกับทำงานไปด้วยไม่แน่ใจว่าแบบนี้จะเรียกว่าภาวนาคาถาเงินล้านหรือไม่คะ สมาธิในการฟังอาจไม่เต็มร้อยเพราะกลัวทำงานผิดพลาด เหมือนทำ 2 อย่างพร้อมกัน คุณครูช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ