สอนวิชาเพิ่มโชคลาภ ร่ำรวย ถูกหวย ฝันแม่นครับ :)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kamol9, 18 พฤศจิกายน 2013.

1. สิิชา

สิิชา เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณค่ะอาจารย์

2. cartoonguru

cartoonguru เป็นที่รู้จักกันดี

เราสองคนมีพระรอดล่ะค่า แบบที่คุณครูบอก รอดจากเลขที่ถูก 5 5 5 :'(

3. k.tip

k.tip สมาชิก

17 สิงหาคม 2009
    มารายงานผลการปฏิบัติ ยังไม่มีอะไรคืบหน้าคะ ฝันก็ไม่ฝัน
    ท่องพระเวททุกขณะที่นึกได้ ทำงานไหด้วยเสียบหุูฟังกับคอมแล้วท่องออกเสียด้วยเบา ๆ ท่องในในไม่ได้ คอยจะคิดนอกลู่ วันหนึ่ง ๆ น่าจะได้เกินสองร้อยจบ
    น้ำดื่มดื่มเกินวันละแปดขวดต่อวันด้วย ไม่ทราบว่าปฏิบัติแบบนี้ถูกหลักหรือเปล่าคะ

4. ระลึกรู้

ระลึกรู้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่าน และจุนจูอันเป็นที่รัก เข้ามาเพราะความคิดถึง ต้องขอสารภาพก่อนว่า ช่วงนี้เดี๋ยวเดินหน้าเดี๋ยวถอยหลัง ตึงๆหย่อนๆ (ที่ต้องสารภาพเพราะเกรงว่าหากอาจารย์ซูมดูด้วยตาวิเศษแล้วไซร้ จะเห็นศิษย์นอนน้ำลายยืด อยู่ด้วยอาการพ่ายแพ้ ให้กับศัตรูที่มีนามว่า ความง่วง ) แต่ก็สู้ค่ะ ทาน ศีล ภาวนา ต้องมีในทุกวัน มากน้อยตามโอกาสปัจจัยและสภาพร่างกาย เพราะเป้าหมายมีไว้พุ่งชน อิอิ :cool:

5. kamol9

kamol9 เป็นที่รู้จักกันดี

เออ...เก่งแฮะ...แม้จะไม่พอใช้หนี้ แต่ถูกหวยได้นี่นายเเน่มาก สู้ๆนะลูก:cool:

6. kamol9

"กราบขอบคุณท่านอาจารย์ที่ชี้แนะและเน้นย้ำการเดินทางครั้งนี้ ทุกคืนไม่ว่าเที่ยงคืน ตีหนึ่ง แม้บางวันเหนื่อยล้า กลับนอนไม่ได้ต้องปฏิบัติก่อนทุกครั้ง ครั้นพอออกจากการปฏิบัติกลับสดชื่นเหลือหลาย ล้มตัวลงนอนหลับสบายทุกคืน".......ขนลุก ปลาบปลื้มและชื่นใจเหลือเกิน:cool::cool::cool:

7. kamol9

ใช่ครับ....ถูกทางมากๆด้วย...แรกๆขลุกขลักหน่อย ไม่แปลกครับ
    หากเอาจริง ไม่เกิน 2 อาทิตย์จะเริ่มเข้าที่ครับ(หมายถึงพอทำได้นะ ยังไม่ถึงกับชำนาญ) กสิณนี่คนจะเลิกไม่เลิกอยู่ที่ตอนต้นนี่เเหละ พอจำภาพไม่ได้เลยท้อและเลิกไป เสียดายแย่...

ขยันอย่างเดียว ทำทุกวัน ทุกขณะที่ทำได้ ไม่ท้อ ไม่อู้ ไม่มีข้อแม้นะครับ :)

8. kamol9

555 เรื่องนี้ sensitive และพูดกันยาวครับ ต้องดูหลักคำสอนของท่านว่าตรงตามคำสั่งสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้ารึเปล่าครับ ท่านใดสอนค้านพระพุทธเจ้าก็ไม่ใช่แล้วครับ....

9. kamol9

555

10. kamol9

ยัยคนนี้ เฉียดไปเฉียดมาอีกละ เสียชื่อครูหมด T_T....สงสัยหัอยปางแคล้วคลาด 555

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2014
  11. kamol9

ได้จ้ะ...ขอที่อยู่ด้วย เดี๋ยวส่งใบแจ้งหนี้ไปให้(มีเพียบบบบบบ)555

12. kamol9

สาธุๆ....:cool:

13. kamol9

555 อุเบกขาพอมีเพราะถ้าถ้าเบรคไม่อยู่ก็ใช้ 2 ขาครับ :)

ไม่นานเกินรอฮับ....

กุณฑลีณีหรือกุณฑาลีณีเป็นพลังที่เยี่ยมยอดมากครับ ทางสายอินเดียบางสายถึงกับเรียกให้เกียรติเรียกว่า"พระนางกุณฑาลีณี"...ชาวอินเดียโบราณเชื่อว่ากุณฑาลีณีเป็นพลังที่หลับใหลอยู่ในตัวเราทุกคน สถิตย์ที่จักรที่ 1(muladhara chakra) หากปลุกพระนางให้ตื่นขึ้นและควบคุมได้จริง จะนำมาเยียวยาร่างกายได้อย่างวิเศษ...แต่อย่างที่ทราบกันดีว่ากุณฑาลิณีเป็นพลังร้อน บางสายเรียกว่าพลังงูไฟ...หากฝึกไม่ดีหรือผืดวิธีอาจเกิดโทษได้ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับวิธีการเเละขั้นตอนของแต่ละสำนัก รวมทั้งวินัยของผู้ฝึกเองด้วยครับ...

14. kamol9

555 มารมันเข้ามารุมขวางความดีน่ะสิ....ใครมีเเวว...โดนแทบทุกราย...

ตัวครูเองก็โดนมาเยอะ ท้อจนแทบอยากเลิกปฏิบัติ เพราะทำไปๆก้ไม่เห็นแววจะพ้นทุกข์ซะที เหมือนดาวพระนพเคราะห์ทั้ง 108 จะพุ่งชนพร้อมกันทีเดียว..
    แต่ที่รอดมาได้เพราะถามตัวเองว่าถ้าเราหยุดทำแล้วจะดีขึ้นมั้ย หากทำ หากยังเชื่อมั่นก็มีสิทธิ์ดีขึ้นได้ เลยกัดฟันกัดลิ้นสู้มาจนมีวันนี้...

จำไว้ให้มั่นลูก...."ท้อมีไว้ให้ลิงถือ(เท่านั้น)"

15. kamol9

คืองี้นะครับ....สมถะกรรมฐานเนี่ยมี 40 กอง การจับลมหายใจ(อานาปา)ก็อยู่ในหมวดกรรมฐาน 40(สมถะกรรมฐาน)....ดังนั้นการที่เรารู้ลมหายใจเข้าออกพร้อมทั้งภาวนา ไม่ว่าเราจะภาวนาว่าพุทโธ,สัมมาอรหัง,ยุบหนอพองหนอ....จัดเป็นสมถะกรรมฐานทั้งสิ้นครับ

ส่วนการที่ผมให้หายใจเข้าออกลึกๆ 4-5 ทีนั่นเป็นเป็นการระบายลมหยาบเพื่อ"เตรียมตัว"ทำกรรมฐานจริงๆครับ....อานาปาที่แท้จริง"ห้าม"กำหนดลมให้ยาวหรือสั้น เราเพียงแค่ตามรู้ว่าตอนนี้เราหายใจเข้า ตอนนี้เราหายใจออก หากจะให้ละเอียดขึ้น ก็ให้รู้ว่าหายใจเข้าลึกถึงไหน ออกถึงไหน หากจะให้ดีที่สุด ให้รู้ลม 3 ฐานคือตอนนี้ลมผ่านเข้าทางปลายจมูก....ผ่านอก...มาถึงท้อง.....ตอนนี้ลมเดินจากท้อง....ผ่านอก...ออกมาที่ปลายจมูก...แต่ไม่ใช่"กำหนดให้ตัวเองหายใจเข้าออกยาวๆโดยการบังคับลม"นะครับ มันจะยาวจะสั้นก็เป็นเรื่องของมัน เราเเค่เฝ้าตามดูและรับรู้ครับ...

อาการดังกล่าวผมอธิบายไว้อย่างละเอียดในหน้าก่อนๆ ค่อยๆค้นดูนะครับ แต่หากไม่มีเวลาค้นดู ก็ตอบสั้นๆว่าไม่มีอะไรน่าวิตกครับ ถ้าสมาธิเจริญขึ้นกว่านี้ อาการจะหายไปครับ :)

16. kamol9

บุญมีเเต่กรรมบังจริงโว้ยยยยลูกศิษย์ช้านนนน T_T

ไม่เป็นไรเลยลูก มรรคเค้าเดินกันที่จิต ไม่ใช่ชุดขาวหรือไม่ขาว ไม่ใช่อาบน้ำหรือไม่อาบ ไม่ใช่ชุดสกปรกหรือสะอาด....

ทราบเเล้วลุย!!!

17. kamol9

ไม่ใช่แค่ปฏิบัติถูก...แต่ดีมากๆจร้าาาา....รักษาความเพียรและ speed ไว้อย่าให้ตกนะลูก ต่อไปจะดีวันดีคืนเลยเเหละ :)

เรื่องดื่มน้ำเยอะๆดีมากเลย ทุกคนควรทำตามอย่างยิ่งเบย

18. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะคุณครู เพื่อนๆนักเรียนทุกๆท่าน วันนี้โชคดีอีกแล้ว เข้าบ้านมาได้พบคุณครูมาให้กำลังใจ กราบขอบพระคุณคุณครูค่ะ สู้ต่อไปด้วยความศรัทธาและตั้งมั่น ถึงจะมีท้อแต่ไม่ถอยค่ะ...เพราะถ้าเลิกปฏิบัติเราก็ไม่มีอะไรดีขึ้นมาเลย...(เลิกได้ไง เสียชื่อคุณครูหมด อิอิ...)
    กราบคุณครูค่ะ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2014
  19. kamol9

ระวังนอนเพลิน....ตื่นมาอีกที เพื่อนๆเค้าถอดจิตกันได้หมดเเล้วนะ 555

20. cartoonguru

cartoonguru เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ถูกก้อไม่เป็นไรค่าคุณครู เพราะถือเป็นบททดสอบจิต แบบหนึ่ง ถ้าจิตเรามัวแต่กังวล เสียดาย แสดงว่าเราโลภ อยากได้ จิตก้อจะไม่ก้าวหน้าเสียที เพราะฉะนั้น ต้องคิดเสมอว่า ไม่เป็นไร ไม่เป็นไร งวดหน้าเอาใหม่ เอ้ย ไม่ใช่ค่า 5 5 5