สอนวิชาเพิ่มโชคลาภ ร่ำรวย ถูกหวย ฝันแม่นครับ :)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kamol9, 18 พฤศจิกายน 2013.

1. kamol9

kamol9 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ว...เยี่ยมมาก เพียรไปนะครับ ต่อไปเดี๋ยวเป็นฌานไม่รู้ตัว

โมทนาสาธุครับ :)

2. kamol9

ไม่เป็นไรครับ...ต่อไปค่อยๆฝืนเช่นล้างหน้า ล้างตา เดินเปลี่ยนอิริยาบถแล้วมาลุยใหม่

หากยังง่วงอยู่เปลี่ยนมาเดินจงกรมแทนได้ครับ.....

ปล.แต่ถ้าฝืนทุกอย่างเเล้วยังคงง่วงอยู่ก็อย่าฝืนครับ ให้ภาวนาจนหลับไปเลย ตื่นมาค่อยลุยใหม่...สู้ๆน้า!!!

3. kamol9

ยินดีต้อนรับสู่โรงเรียน X-Men จร้า :)

"หลังจากสมัครแล้วก็เชื่อคำสั่งสอนนะคะ ไม่อู้ ไม่ขี้เกียจ "น่ารักมากอีหนู :)

คืออย่างนี้นะลูก...หากเราฝึกสมาธิดีๆและปฏิบัติถูกทาง จะไปได้ไวมาก!! ท่านเรียกว่าเป็น"ทิพจักขุญาณอย่างอ่อน" การที่หนูฝันถึงสถานที่เเละตำบลที่เกิดอุบัติเหตุถูกต้อง หรือแม้กระทั่งการ"เห็น" ชายเเก่ดังกล่าว นั่นเป็นเครื่องยืนยันว่าเราสื่อสารได้จริง ... เก่งมากลูก หากหนูเอาจริง ไม่อู้ ไม่ขี้เกียจ ไม่มีข้อแม้อย่างที่บอกไป ต่อไปหนูจะก้าวหน้ามาก ถึงเวลานั้นห้ามหลงตัวเอง ไม่งั้นจะถูกปิด...

เรื่องที่สื่อสารไม่รู้เรื่องเป็นเพราะกำลังสมาธิเรายังอ่อนอยู่ ไม่ใช่เพราะคนละภาษาหรือศาสนาครับ คือมันยังดับๆติดๆนิดๆ เลยสื่อสารได้ไม่ทั้งหมด...อย่ากังวล ฝึกเข้าลูก ต่อไป...แจ่ม!!

4. kamol9

โมทนาครับ พักได้พัก เลิกได้เลิก....แต่เล่นหุ้นไม่ผิดศีลเเต่อย่างใดครับ ถือป็นการทุน รายได้ที่ได้มา เอามาทำบุญได้อานิสงส์เต็มร้อยเลยครับ :)

5. kamol9

โถ...พ่อคุณ กำลังจะได้ดีอยู่เเล้วเชียว...

อาการดังกล่าวเป็นอาการของปีติซึ่งอยู่ในอุปจารสมาธิครับ ซงเป็นสมาธิเฉียดฌาน ดันมากลัวซะนี่...เสียชื่อคุณครูหมด T_T

6. kamol9

ฟังเเล้วชื่นใจเหลือเกิน.....

ดีใจด้วยมากๆครับ เพียรต่อไปนะครับ ต่อไปจะทรงสมาธิได้ดีมาก บอกตัวเองไว้..."ไม่ท้อ ไม่อู้ ไม่มีข้อแม้"เฟร่ย!!!

7. kamol9

555 ข้อสอบเยอะ ต่อไปจะเก่งมากครับ :)

คืออย่างนี้นะลูก...หากเราทำสมาธิแล้วเคลิ้มคล้ายหลับ แต่หูยังได้ยินเสียง ยังดึงอารมณ์ให้สว่างไม่ได้นั้น อย่างนี้เป็น"ฌาน"เพราะอาการสงัดเป็นอาการของฌาน และที่มีความรู้สึกไม่ปล่อยให้หลับสนิทนั้น เป็นตัวสติสัมปชัญญะ แต่"ฌานนั้นยังมีอารมณ์หยาบอยู่" จะเร่งรัดให้สว่างโพลงยังไม่ได้ ให้ค่อยๆทำไปจะสว่างขึ้นเองนะลูก...

ทีนี้ก็ไปยืดอกได้เลยนะลูก...บอกชาวโลกให้รู้ว่า"คนเจอข้อสอบหนัก ลูกกวน ลูกเสียงดัง" ยังทำได้ดีขนาดนี้เชียวนะจ๊ะ....ใครไม่เอาจริงถอยปายยยย

8. kamol9

ยินดีต้อนรับเข้าสู่โรงเรัยนX-Men อีกคนคร้าบบบ :)

ไม่ผิดอะไรเลยอีหนู มรรคเค้าเดินกันที่จิต ไม่เกี่ยวกับท่านั่ง ไม่เกี่ยวกับเสื้อผ้า ไม่เกี่ยวว่าอาบน้ำหรือไม่อาบ...สบายใจได้...ลุยโลด!!

เก่งมาก...นี่ขนาดเเค่ 3 อาทิตย์เองนะลูก เพียรเข้านะ ค่อยๆทำไป ทำดีแล้วครับ

พระองค์ทรงมาสงเคราะห์และให้กำลังใจเด็กขยันครับ สู้ๆ!!

9. kamol9

ขอให้ตั้งใจเรียนและเอาจริงเถอะลูก มาทีหลังดังกว่าเยอะเยอะไป :)

10. ridata01

ridata01 สมาชิก

15 มิถุนายน 2013
    นั่งสมาธิไปชั่วครู่จนจิตนิ่งเห็นแสงเส้นไฟผวาบๆขึ้นมานัยตาตอนแรกก็คิดว่าตัวเองน่ะคิดไปเองแต่มันขึ้นมาบ่อยจนไม่น่าจะคิดไปเองแล้วล่ะรุ่นน้องที่มีองค์พระแม่ลักษณ์มีบอกอ้อไฟธรรม หรือไปเชื่อมจากองค์ที่อยู่ในตัวเรา แต่ก็แปลกที่เพื่อนผมคนนี้บอกว่าตอนนี้มาแค่ภาพนั่งสมาธิบ่อยจะมีเสียงตามมา ตกลงคืออะไรอย่างไร ไม่ใช่แค่เห็นเส้นแสงไฟผวาบๆขึ้นมาจากนัยตาเพียงอย่างเดียวแต่บางครั้งก็จะมีเห็นเป็นสถายที่ที่หนึ่งขึ้นมาแต่เป็นภาพเลือนลางมองไม่ชัด ไม่ทราบว่าคืออะไรอย่างไรกลัวคิดไปเองครับไม่ใช่อะไร แล้วถ้าเกิดผมไม่ได้คิดไปเองแสดงว่าผมอยู่ขั้นในการนั่งสมาธิขั้นใหนแล้วเหรอครับถึงจะสามารถเชื่อมต่อสื่อสารกับองค์ที่อยู่ในตัวผมเองได้ เกือบลืมขอรู้ว่าองค์ในตัวคือองค์อะไรด้วยนะครับจะได้ปฎิบัติได้เจาะจง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2013
  11. kamol9

โอ้ววว...เก่งมากหนุ่มน้อย สมาธิเริ่มทรงตัวเเล้วนะ อย่าท้อ อย่าอู้ อย่ามีข้อแม้นะครับ ต่อไปจะwork มาก!!!

12. thitiwatyu

thitiwatyu เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับเคยมีคนถามในกระทู้เรื่องนั่งสมาธิแล้วเกิดหน่วงๆที่หว่างคิ้ว ผมเป็นมานานแล้วตั้งแต่เริ่มหัดนั่งสมาธิใหม่ๆ 4-5 ปีได้ แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แล้วอาจารย์ตอบว่าเป็นเพราะจักระที่ 6 หมุน ผมเลยไปค้นดู ถ้าเราสามารถเปิดจักระที่ 6 ได้เราจะได้ตาทิพย์ มันจะเป็นผลดีมั๊ยครับ ถ้าผมพยายามจะเปิดมัน เพราะเห็นบางกระทู้มีสอนวิธีเปิดจักระที่ 6 ด้วย

13. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะแนวทางปฏิบัติ เพราะเมื่อก่อนผมก็ปฏิบัติ
    ไปเรื่อยๆโดยอาศัยอ่านตามหนังสือ โดยไม่ได้เข้าวัดเหมือนคนอื่นๆ
    หากมีผู้ช่วยชี้แนะน่าจะพัฒนาได้ไม่ยาก ต้องขอบคุณอาจารย์มากครับที่ช่วยชี้แนะ
    เสียสละเวลา ทั้งกับผมและลูกศิษย์คนอื่นๆ

14. หญิงฟ้า

หญิงฟ้า Active Member

สวัสดีค่ะ ได้อ่านคำแนะนำแล้ว แต่องค์ในเรา ๆ จะรู้ได้ไงคะว่าคือใคร
    ปกติก็นั่งสมาธินะคะ แต่พักหลัง นั่งไปภาวนาคาถาเงินล้านไปแต่จิตก็ติดเรื่องอื่นไ
    ไม่นิ่งเลยค่ะ เลยรำคาญตัวเอง ไม่นิ่งจะนั่งทำไม...จะแก้ยังไงดีคะ..ขอบคุณค่ะ

15. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    อจ.ทำเทียนสืบชะตาถ้าครบ3ครั้งแล้วทำต่อไปเรื่อยๆ จะได้ไหมค่ะ

16. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะคุณครู
    ขาดหายไปหลายวันค่ะ วันนี้ลูกศิษย์ของคุณครูคนนี้มาขอสารภาพค่ะว่าไม่ได้ทำการบ้านส่งคุณครูหลายวันค่ะ...สารภาพตรงๆก็คือขี้เกียจนั่นแหละค่ะ...(ถ้าจะบอกว่ามันไม่มีกะจิตกะใจเพราะนั่นโน่นนี่ก็เหมือนจะเป็นข้ออ้างซะมากกว่าค่ะ)...ทั้งๆที่เดือดร้อนเหลือเกิน ปัญหารุมเร้ามากมายมองหาทางออกไม่ได้เลยมองไปทางไหนก็ตันไปหมดค่ะ...วันนี้ก็เลยมาสารภาพกับคุณครูค่ะ...ต้องเริ่มต้นนับ 1 ใหม่ค่ะ...ขอคุณครูให้อภัยด้วยนะคะ...ขอบคุณค่ะ...

17. อินสง

อินสง Active Member

ตั้งใจสวดตอนขับรถไปทำงานค่ะจากประมาณ 40 นาที งดฟังเพลงมาสวดคาถาแทน เวลานั่งขายของไม่มีลูกค้าก็จะสวด เอาจริงเอาจังนะคะ กลางคืนก็สวดมนต์ นั่งสาธิตามหน้า 5 ค่ะ จับคูลมหายใจได้ประมาณ 40 - 50 ค่ะ แต่ก็มีวอกแวกบ้าง พอถึงกำหนดใจไม่อยากออกจากสมาธิเลยทำมาได้สองวันละค่ะ เริ่มรู้สึกได้ว่าชีวิตเริ่มดีขึ้น กำลังใจมาแยะ ฝันดี(ฝันเห็นหนุมรูปหล่อ ใครก็ไม่รู้ค่ะ) นอนหลับสนิทขึ้น ร้านจากที่เงียบ ก็เริ่มขายดีขึ้นถึงจะไม่มากมาอะไรแต่ก็ดีกว่าแต่ก่อนค่ะ

มีเรื่องถามอจ.ค่ะเกี่ยวกับตัวคาถา รอบที่สองสวดคำว่า สัมปะจิตฉามิด้วยไหมคะ หรือเริ่มที่ นาสังสิโมเลยคะ ขอบคุณอาจารย์มากๆค่ะ

18. ridata01

ridata01 สมาชิก

15 มิถุนายน 2013
    เหมือนกันเลยครับนั่งสมาธิจิตกำลังจะนิ่งอยู่แล้วเชียวแต่ในที่สุดก็วกคิดถึงเรื่อนอื่น

19. kwan8960

kwan8960 Active Member

11 พฤศจิกายน 2013
    ส่งการบ้านค่ะ

หลังจากได้ทำมา สวดมนต์ปกติ และตามมาวิธีของคุณครู
    นั่งสมาธิไป ภาวนาคาถาเงินล้านไป พยายามนั่งให้ถึง 15 นาที
    แต่ใจก็ว่อกแว่ก จิตไม่นิ่งอย่างแรง
    สักแปป ก็ดึงกลับมาได้ใหม่ ละก็ว่อกแว่กอีก เป็นแบบนี้สลับไป
    ช่วงนี้ อาจจะมีเรื่องให้เครียด คิดเยอะ เลยจิตไม่นิ่ง มีวิธีช่วยไหมค่ะ

ละก่อนวัน หวยออกงวดนี้
    - ฝันเกี่ยวกับเลขทะเบียนรถยนตร์ของตัวเอง พออีกวันนึง โดนนกขี้ใส่รถเต็มเลย
    เลยลองเล่นเลข 27 แต่ลืมกลับเลข 72 เลยไม่ถูก
    แบบนี้เรียกบุญมีกรรมบังรึเปล่าค่ะ เพราะเป็นแบบนี้ หลายครั้งแล้ว

แต่ก็จะพยายามถือศีล 5 ภาวนา ทำตามวิธีคุณครูต่อไปค่ะ :)

20. kamol9

คืองี้นะครับ...จักรที่ 6(Ajna) เป็นจักรที่ชาวฮินดูให้ความสำคัญมาก ถือเป็นดวงตาที่ 3 เป็นประตูสู่ญาณหยั่งรู้หลายอย่าง...แต่การเปิดตาที่ 3 ให้ได้นั้นต้องใช้ความเพียรมาก เรียกว่าเพ่งตลอดเวลาทั้งวันทั้งคืนเลย ถ้าเเค่เพ่งๆ หยุดๆ จะเเค่เสียวตึง ไม่มีอะไรก้าวหน้ากว่านั้นครับ

วิธีการเปิดตาที่ 3 ผ่านจักร Ajna หรือแม้เเต่การฝึกถอดจิตจากการเพ่งจุด Ajna คล้ายกันเเต่ detail แต่ละที่อาจต่างกันไป(ทั้งจากตำราเเละ internet)

คำแนะนำของผมคือลองฝึกได้ครับ แต่ถ้าอยากสำเร็จต้องบ้าๆหน่อย เรียกว่าทำจริงจัง ทั้งวันทั้งคืน!!

จริงๆแล้วกรรมฐานเพื่อโชคลาภที่ผมสอนอยู่ตอนนี้ ทำให้ลูกศิษย์หลายรายมีญาณหยั่งรู้และสื่อสารกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ได้สบายมาก ขอให้เอาจริงและบ้าๆหน่อย รับรองผลครับ :)