สรุป งานสัมมนา "พระอาจารย์รัตน์ เตือนภัย 2012-2013" 17 ธันวาเป็นต้นไปเตรียมตัวให้ดี

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Falkman, 23 พฤศจิกายน 2012.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สัจจะวาจา

สัจจะวาจา เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008
    ขอบคุณคุณFalkman มากนะคะที่นำข้อมูลมาแบ่งปัน และตลอดเวลาที่เข้ามาในเว็บพลังจิต 4-5 ปี ก็เห็นคุณFalkman ทำมาตลอดไม่เคยเปลี่ยน สำหรับตัวเองไม่ได้เข้าเว็บพลังจิต 2 ปีเพิ่งเข้ามาอีกครั้งปลายเดือน พย.2555ก็พยายามตามไล่อ่านทุกกระทู้ที่เคยติดตาม เห็นทุกท่านยังคงมั่นคงแน่วแน่ที่จะเกื้อกูลพี่ๆๆนอ้งๆๆๆให้ปลอดภัยไปด้วยกันแล้วตื่นตันคะ
    ขออนุญาตก๊อปข้อความบางข้อความของคุณFalkman เพื่อให้พี่น้องและญาติมิตรที่อยู่ กทม. และ ตจว. และที่ใช้คอมไม่เป็นได้อ่าน จริงๆๆๆอยากบอกว่าบอกเค้าก็ไม่เชื่อแถมหัวเราะ แล้วเราก็บอกให้เขาเตรียมตัวมาหลายรอบจนเขาไม่เชื่อแร้วแต่ด้วยความรักความผูกพันเราก็อยากช่วยให้เค้ารอดปลอดภัยไปด้วยกัน
    ขอโมทนาบุญ กับคุณFalkman และทีมงานนะคะ สาธุค่ะ

2. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,024
    ใครจะฝากถามอะไรไหมครับ

อีกสักครู่ ท่านจะทำวัตรสวดมนต์เย็นที่สวนบูรณรักษ์ธรรม

หลังภาวนา เสร็จ สองทุ่ม จะถามให้

3. wokwak

wokwak Active Member

อยากรบกวนฝากถามพระอาจารย์ด้วยว่า
    สำหรับคน กทม วันสุดท้ายๆสุดสำหรับการออกจากเมือง
    คือวันที่ 2 มค ใช่ไหมครับ

4. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ทราบว่า...ท่านแนะนำให้ออกก่อน 17 ธค. 2555...เพื่อหลีกเลี่ยงความโกลาหล...ครับ

.

5. ekkab

ekkab สมาชิก

10 ธันวาคม 2012
  6. เข้าหาธรรม

เข้าหาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีพิรามิดจะไม่รอดใช่มั้ยคะ แต่ปฏิบัติธรรมนะ กลัวสังขารรับไม่ไหวกับการเปลี่ยนแปลงพวก โมเลกุลแดงอมม่วงจากดวงจันทร์อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

แล้วสัตว์เลี้ยงพวกแมวหมาจะเป็นไงบ้างคะ มันยังเดินได้ปกติมั้ย เพราะปกติก็เดินสี่เท้าอยู่แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2012
  7. สัจจะวาจา

สัจจะวาจา เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008
    ขอบคุณค่ะ ขอคุณพระคุ้มครองนะคะ สาธุค่ะ

8. Richy456

Richy456 Active Member

25 ธันวาคม 2011
    ขอบพระคุณท่านzzค่ะ _/\_.แต่ในงานวันที่9 ธค.สีของพีระมิด8เหลี่ยมเป็นสีเขียวค่ะ 7เหลี่ยมเป็นสีขาว เผื่อมีบางท่านสับสน เห็นมีถามกันอยู่หลายท่านเหมือนกันค่ะ

9. siamblogza

siamblogza เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เสด็จฯ ลงจากอาคารเฉลิมพระเกียรติฯ เพื่อทอดพระเนตรการดำเนินงานร้านโกลเด้นเพลส สาขา ร.พ.ศิริราช 2

วันนี้ เมื่อเวลา 17.20 น. พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เสด็จฯ ลงจากอาคารเฉลิมพระเกียรติ โรงพยาบาลศิริราช ประทับรถเข็นพระที่นั่ง เสด็จพระราชดำเนินไปยังอาคารโรงพยาบาลศิริราช ปิยมหาราชการุณย์ โรงพยาบาลศิริราช เพื่อทอดพระเนตรการดำเนินงานร้านโกลเด้นเพลส สาขาศิริราช 2 โดยทรงฉลองพระองค์ด้วยสูทสีเหลือง พร้อมทรงจูงคุณทองแดง สุนัขทรงเลี้ยง ยังความปลื้มปีติแก่พสกนิกรที่ได้มาเฝ้าทูลละอองธุลีพระบาทรับเสด็จฯ ที่เห็น พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระเกษมสำราญ มีพระพลานามัยที่แข็งแรง

จากนั้น เสด็จพระราชดำเนิน ไปยังร้านโกลเด้นเพลส บริเวณชั้นล่างของอาคารโรงพยาบาลศิริราช ปิยมหาราชการุณย์ และทรงเลือกซื้อผลไม้ และสินค้าภายในร้าน

ทั้งนี้ ร้านโกลเด้นเพลส ภายใต้ บริษัท สุวรรณชาด จำกัด ในพระบรมราชูปถัมภ์ นับเป็นหนึ่งในโครงการส่วนพระองค์ที่ทรงจัดตั้งเพื่อเป็นร้านค้าปลีกต้นแบบของคนไทย จำหน่ายสินค้าปลอดภัยจากสารพิษ และเป็นช่องทางการจัดจำหน่าย กระจายสินค้าให้เกิดประโยชน์ ทั้งในด้านการส่งเสริมผู้ผลิต ทำให้สามารถจำหน่ายสินค้าในราคาที่ไม่ขาดทุน และผู้บริโภคได้ซื้อสินค้าดี มีคุณภาพมาตรฐาน ราคายุติธรรม ปัจจุบันมีด้วยกันถึง 8 สาขา

10. sakuna2522

sakuna2522 Active Member

15 กรกฎาคม 2012
    อยากได้พีระมิดแบบ ที่ใช้รัดกับเอว ค่ะ ไม่ทราบว่าต้องติดต่อที่ไหน อย่างไร
    อยากให้ลงรูปให้ดูอีกครั้ง สำหรับผู้ใดที่มีแล้ว และอธิบายการใช้อีกครั้งค่ะ
    ขอบคุณมากนะค่ะ

11. Jingjoknayork

Jingjoknayork เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2011
    ผมสงสัยอยู่ข้อหนึ่งครับ

แรงกดดันนี้ไม่มีผลต่ออย่างอื่น เช่น ตึกรามบ้านช่อง สัตว์ต่างๆ หรือแม้กระทั่งต้นไม้หรือครับ...

12. klu

klu เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    คิดว่าคงไม่เกิดนะคะ เพราะเพิ่งจะสร้างพระพุทธรูปทองคำกันไป (ความเชื่อส่วนบุคคล)

แต่ทีนี้ ที่อยากให้ระวังเรื่องของน้ำท่วมในปีหน้า
    หากสถานการณ์ในปีหน้ามีโอกาสที่จะเกิดน้ำท่วมรุนแรงอีกครั้ง จำกันได้ไหมว่า
    ปี 54 แค่เตือน นั่นอาจหมายถึงยังไม่ใช่ของจริง ดูสถานการณ์น้ำในปี 56 ก่อน

13. ่ธรรมรักษา

่ธรรมรักษา Active Member

จะเป็นสัญญาณว่าต้องเตรียมของหรือเปล่าค๊ะ...หรือคิดมากไปค๊ะ

14. minini

minini เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    มีอะไรที่ช่วยลดแรง ที่ทำให้เราลุกขึ้นยืน เดินไม่ได้ บ้างมั้ยคะ

หาตอนนี้น่าจะทันนะ

15. forest60

forest60 เป็นที่รู้จักกันดี

ในวันสัมมนาพระอาจารย์ท่านโชว์อุปกรณ์พีรามิดที่ช่วยให้ยืน เดินได้ เป็นหลอดพีรามิด สำหรับคาดเอว 1 อัน และ สำหรับห้อยคออีก 2 อัน

เครื่องมือชุดนี้พระอาจารย์คิดที่จะสร้างให้ครอบครัวละ 1 ชุด สำหรับคนที่คอยให้อาหาร น้ำ แก่คนที่ลุกไม่ขึ้น แต่อุปกรณ์นี้มีจำนวนน้อย ไม่เพียงพอแก่ความต้องการ ครับ

16. forest60

forest60 เป็นที่รู้จักกันดี

แรงกดนี้ จะกดให้คน สัตว์สี่เท้า สัตว์ต่างๆแนบติดกับดิน ไม่ว่าจะเป็นแมว หมา ไก่ เป็ด อื่นๆ นกก็จะบินไม่ได้ในวันนั้น ดาวเทียมก็จะร่วงหมด

พอสิ่งมีชีวิตถูกแรงกดลงกับพื้นดิน 42 วัน แล้วสัตว์ต่างๆเหล่านี้ จะหากินยังไง สุดท้ายก็ต้องอดตายในที่สุด

17. siamblogza

siamblogza เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012

ในการนี้ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเสด็จพระราชดำเนินทอดพระเนตรสินค้าภายในร้านโดยรอบ อาทิ โซนผักสด ผลไม้สด เนื้อหมูสด เนื้อไก่สด ผลิตภัณฑ์โครงการส่วนพระองค์สวนจิตรลดา อาหารเพื่อสุขภาพสำเร็จรูปและอาหารเพื่อสุขภาพหลากหลายชนิด

จากนั้น พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเลือกซื้อ ไข่ไก่ ผักบุ้งจีน เห็ดสามอย่าง หน่อไม้ฝรั่ง ข้าวโพดอ่อน ผักกาดหางหงส์ ผักกวางตุ้งใบ ผักกาดขาวปลี เต้าหู้หลอดไข่ไก่ ต้นหอมญี่ปุ่น กะหล่ำปลี บล๊อกโคลี่ และผักฉ่อย(ฮ่องเต้น้อย) จากนั้น พระราชทานพระบรมราชวโรกาสให้เจ้าหน้าที่ร้านโกลเด้นเพลส สาขาศิริราช 2 โดยบริษัท สุวรรณชาด จำกัด ในพระบรมราชูปถัมภ์ เฝ้าทูลละอองทุลีพระบาททูลเกล้าทูลกระหม่อมถวายกระเช้าผักและผลไม้ปลอดสารพิษ

18. thongnont

thongnont สมาชิก

10 ธันวาคม 2012
    ผมรวบรวมมาเป็นรูปแบบ PDF มาให้นะครับ

ผมรวบรวมข้อมูลหลายๆท่าน มาเป็น ไฟล์ PDF มาให้นะครับ เอาไปแตก ZIP ไฟล์กันเอาเองนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. 479

479 เป็นที่รู้จักกันดี

นักดาราศาสตร์บอกว่า อีก 4,000 ล้านปี กาแล็กซีทางช้างเผือกของเราจะชนเข้ากับกาแล็กซีแอนโดรมีดา กาแล็กซีทั้งสองอยู่ห่างกัน 2.5 ล้านปีแสง แต่กำลังเคลื่อนตัวเข้าหากันด้วยความเร็ว 400,000 กม./ชม. ทางช้างเผือกปะทะ 'แอนโดรมีดา' | ไทยโพสต์ สิ่งมีชีวิตบนโลกจะได้เห็นดวงอาทิตย์ขึ้น 7 ดวง เพราะดวงอาทิตย์พาโลกฝ่ากลุ่มดาวฤกษ์ในกาแลกซีแอนโดรมีดา ส่วนกาแลกซีไทรแองกูลัม เป็นกาแลกซีชนิดก้นหอยที่อยู่ห่างออกไปประมาณ 3 ล้านปีแสง และกาแล็กซีทางช้างเผือกที่มีโลกเราอยู่ด้วยมีอายุได้ประมาณ 87,840 ล้านล้านล้านล้านล้านล้านปี มีลักษณะคล้ายจานข้าวมีส่วนนูนตรงกลาง มีขนาดความกว้างจากขอบด้านหนึ่งไปอีกด้านหนึ่งเป็นระยะ 127,900 ปีแสง ส่วนนูนหนา 13,800 ปีแสง ใช้เวลาหมุนรอบตัวเอง 280 ล้านปี กาแล็กซีทางช้างเผือกที่เราอยู่นั้น มีขนาดอภิมโหฬารมากจนแสงที่พุ่งออกจากขอบข้างหนึ่งของกาแล็กซีต้องใช้เวลานาน 1 แสนล้านปี ส่วนดวงอาทิตย์นั้น ก็โคจรอยู่ห่างจากจุดศูนย์กลางของทางช้างเผือกประมาณ 25,000 ปีแสง (ซึ่งหมายความว่า แสงต้องใช้เวลาเดินทางจากดวงอาทิตย์ถึงจุดศูนย์กลางของกาแล็กซีนาน 25,000 ปี) และมันกำลังโคจรไปรอบจุดศูนย์กลาง โดยใช้เวลานาน 230 ล้านปี จึงจะโคจรไปได้ครบหนึ่งรอบ naomee: กาแล็กซีทางช้างเผือก ถ้ามีแรงโน้มถ่วงหรือพลังงานออกจากกาแลกซีทั้งสองมายังโลกในวันที่ 25 ธ.ค.55 กว่าจะมาถึงโลกต้องใช้เวลาเป็นล้านๆปีและเมื่อมาถึงโลกพลังทำลายก็เป็นศูนย์พอดีเพราะไกลกันมาก(แรงดูดลดลงแปรผันกับระยะห่างยกกำลังสอง) ผู้ที่ตอบเรื่องนี้ได้ดีต้องเป็นนักฟิสิกส์ พลาสม่าและนักดาราศาสตร์ เพราะดาวฤกษ์ทุกดวงมีสภาพเป็นพลาสม่า ส่วนเรื่องปิรามิดนั้นยังไม่พบว่ามีนักวิทยาศาสตร์ท่านใดวัดพลังงานของมันได้ ไม่จัดว่าพลังงานของปิรามิดเป็นพลังงานประเภทไหน(พลังงานเปลี่ยนรูปได้ ปัจุบันยังไม่มีใครเปลี่ยนรูปพลังงานจากปิรามิดเป็นพลังงานไฟฟ้้า)จากรายการคุยไปแจกไป 6 ธ.ค. 52 ช่วงที่ 02 ในเว็บ youtube.com พระอาจารย์รัตน์ท่านบอกว่า มนตด. ทำภาพวันที่โลกหยุดหมุนให้ดู เช่นเกิดแผ่นดินไหว น้ำท่วม น้ำแข็งก้อนใหญ่ๆตกจากท้องฟ้า หนาวจัด หิมะตก แกนโลกย้าย ส่วนการทำให้โลกหยุดหมุนและเริ่มอีกครั้งต้องใช้พลังงานมหาศาล ซึ่งโลกมีทั้งTranslation และ Rotation การหมุนและวงโคจรของโลกยังค่อนข้างคงที่เหมือนเมื่อ13,000 ปีที่ผ่านมา แสดงว่าในอดีตก็ไม่มีเหตุการณ์ดังคำทำนาย แต่ก็ประโยชน์คือไว้เพื่อฝึกความคิด หรือเผื่อไว้สัก 20% เพราะความรู้ที่ีมนุษย์รู้ไปไม่ถึงมีอยู่อีกมากแต่ถ้ามีเหตุผลทางวิทยาศาสตร์สนับสนุนก็สามารถเตรียมความพร้อมได้เต็มที่ เช่นสงครามนิวเคลียร์ การใช้อาวุธ HARRP หรืออุกาบาตชนโลก

20. hiflyer

hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

ห่างแถวๆหล่มเก่า หล่มสัก หน่อยก็น่าจะดี นะครับท่าน ZZ ;aa34

.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้