สงสัยเรื่องพระพุทธทาสมากครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย Nuttapatch6363, 1 ธันวาคม 2015.

1. วงกลมจุด

วงกลมจุด เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมคนต้อง ทำลายธรรมชาติ...เป็นไปได้มั้ยว่า ทุกคนรู้ว่าธรรมชาติมีประโยชน์..แต่ไม่สามารถสัมผัสจับต้องกับประโยชน์จากธรรมชาติได้....เลยมองว่าเงินทอง มันมีประโยชน์กว่าธรรมชาติ....หรือเรื่องจะเป็นเช่นนี้

2. วงกลมจุด

มีแต่คนอ่าน ไม่มีคน..ร่วมโม้ เลย..ไปนอนล่ะ

3. วงกลมจุด

ผมละเบื่อ..เอกราวี..จอมหวงก้าง ปกป้องธรรม...อ้างว่ามีขบวนการ...ทำลายศาสนา

เอ้า..ถ้ามีคนอยากทำลายศาสนาจริง...ถ้าแม้นคนเหล่านั้นทำได้..แสดงว่าศาสนาที่โดนทำลาย ดีไม่จริงจึงถูกทำลายได้...ก็ยอมรับไปสิ..หรือถ้าทำลายไม่ได้..กรรมของคนที่เจตนาชั่วก็ต้องรับอยู่แล้ว

คือ ผมไม่เข้าใจว่า..จะมาทำตัวเป็นคนปกป้องศาสนา ปกป้องศาสดา ปกป้องพระธรรม..เพื่อเอาหน้า..หรือสะสมบารมี..แบบไหนกันครับ

ก็พุทธองค์ กล่าวว่า ทุกสิ่งเมื่อเกิดขึ้น ย่อมเสื่อมลงเป็นทำมะดาคือการนับถอยหลัง
    ใบไม้เก่าย่อมร่วงหล่นเป็นธรรมดาเพื่อใบใหม่จะได้แตกยอด

ว่าแต่คนที่ เอกราวีออกหน้าออกตามาทำสงครามพระ....มันจะได้อะไร..มิทราบครับ

อิอิ..เพราะแม้แต่ตนเองยังสู้หน้าใครมิได้...แล้วความจริงใจ...มันจะหาได้ตรงไหนกัน

อิอิ..เอกราวี...ผู้ยึดมั่นถือมั่น..เอ๋ย..เจ้าหลงอยู่นะ..อิอิ

4. วงกลมจุด

เอ่อ ถ้าคำพูดผมทำไห้คุณโกรธ มีอารมณ์..ผมก็ขอโทษนะ...
    เพราะผมก็พูดเพราะ ไม่พอใจที่คุณมาว่า ผมปากเหม็น ผมหัาล้าน....อิอิ

ผมปากเหม็น แต่ไม่หัวล้าน..น่ะ..เลยใช้อารมณ์ตอบโต้ไป ครึ่งเดียวเอง...อิอิ

คงไม่ถือสากันนานนะ

5. choksila58

choksila58 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ..เคร เข้าใจ ปากเหม็นอย่างเดียว..