ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. Nutawat

Nutawat Active Member

รบกวนท่านพระยาสงเคราะห์ด้วยครับ ชื่อนัธทวัฒน์ โรจน์ธนเชษฐ์ วันอังคาร 28 กย. 2519 มีพระหรือสิ่งศักสิทธิ์ใดครูบาอาจารย์ใด เหมาะกับปฏิบัติแบบไหนจะไปไว ชาติก่อนเคยเป็นอะไร ขอบคุณครับ

2. Patamapol

Patamapol Active Member

29 พฤศจิกายน 2007
  3. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008

ตัวเองอย่าลืมเอารูปมาโชว์น้า.... catt3

4. ไก่ต่อ

ไก่ต่อ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    สวัสดีปีใหม่ค่ะท่านพระยา
    ปีใหม่นี้เขาฉลองกันเขามีความสุขกัน เขาคงทำกรรมดีไว้
    แต่ดิฉันเองทุกข์ใจกับการตายของหมาน้อยที่ชื่อหมูหยองรักมันมาก และก็เสียใจมาก หน้าตามันน่ารักรูปนี้ถ่ายตอนเช้า พอค่ำวันเดียวกันมันก็ตาย มีแต่คนให้ท่านพระยาดูให้ จะให้ท่านช่วยดูหมูหยองมันเป็นอย่างไรบ้าง ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นการไม่บังควรหรือปล่าว อย่าโกรธกันนะคะคนไม่มีที่พึ่งทางไหน เจอท่านพระยามีบุญบารมีอยู่ก็คิดว่าจะสามารถติดต่อกับของรักของดิฉันได้ กรุณาด้วยเถอะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      58
  5. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    ว้า งั้นไม่ดูก็ได้.... ^^

แหม ท่านเจ้าคุณ ออกจะมีพลังงานเยอะแยะ....

6. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008

แหม ตัวเองมีแซวอีก....................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2011
  7. karakazung

karakazung Active Member

12 มิถุนายน 2010
    หมายความว่ายังไงหรอครับท่านพระยา แล้วมีวิธีแก้กรรมไหมครับ :d

8. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
  9. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---------------------- มาทางแนวของชินโต มีหลวงปู่โตคุ้มครองและเทพทางจีน เช่น ท่านชมพู ท่านพ่อกวนอู และเทพแห่งไฟ ชาติก่อนเป็นใครดูยากต้องดูเองนะ ถามพระเองถึงจะรู้โดยละเอียด แต่เคยเกี่ยวมาทางจีน ที่นับถือคริสต์ ดังนั้นชาตินี้อาจจะมีความรู้สึกดีกับศาสนาคริสต์ทางพระเยซู ด้วย
    ชาตินี้จะให้ไปไว ก็ต้องทางสายการปฎิบัติของหลวงปู่ดู่นะ สวดบทจักพรรดิ นี่แหล่ะไปได้ไวสุด
    สุดท้ายเทพทางผู้หญิงที่ดูแลท่านก็คือท่านลักษณมี ลองไปหาอ่านดู ว่าท่านสงเคราะห์ในแนวทางไหน อาจจะเกี่ยวกับสายอาชีพนะ หรือความรัก อิอิ

10. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

--- ขออโหสิกรรมต่อกัน ถ้าได้เป็นแฟน ก็ต้องยอมชดใช้เขาบ้างในชาตินี้ ก็หยวนๆไปอย่าคิดมาก 555

11. พระยาเดโชชัยมือศึก

----หมาตัวนี้ เห็นภาพของงูรัดหมานะ และจรเข้กินเหยื่อน่าจะเป็นพวกไก่ อาจจะหมายความได้ว่า การตายนั้นก็เป็นไปตามกฎแห่งกรรม ที่แต่ละดวงจิตสร้างมา เราเป็นเจ้าของหมา ก็คงทำได้แต่การทำบุญอุทิศกุศลให้แก่เขา ด้วยการทำบุญแล้วสัพเพให้ ตอนนี้หมาตัวนี้น่าจะได้ไปเกิดเป็นคนต่อไป สบายใจได้ ถ้ารักเขามาก เขาอาจจะได้มาเกิดเป็นลูกหลานของเจ้าของนะ ยินดีหรือไม่ อิอิ

12. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    คงจะเหนื่อยนะครับ ส่งของให้หลานแล้วนะครับคงรอถึงวันจันทร์ - ศุกร์ นะครับ

13. พระยาเดโชชัยมือศึก

ลงรูปชื่อไว้ด้วยนะครับ เพื่อการใช้พลังงานไม่มากเกินไป เพราะใช้มากมันเหนื่อย อิอิ

14. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    มาบอกเล่าเรื่องราวของกระผมที่โดยได้สัมผัสของพระโพธิสัตว์เมืองกรุงเก่า
    และพระอริสงฆ์แห่งเมืองลำปางที่ท่านทั้งสองได้แสดงความคารวะในธรรมของแต่ละท่าน

ครั้งหนึ่งที่ผมได้เดินทางไปเที่ยวเมืองลำปางเพื่อไปกราบพระธาตุลำปางหลวง
    ในครั้งนั้น ผมมีโอกาสได้เข้ากราบนมัสการหลวงปู่ครูบาเจ้าเกษม เขมโก แห่งสุสานไตรลักษณ์

พอท่านหลวงปู่ครูบาเจ้าเกษมเห็นหน้าท่านก็พูดว่า 'มาจากไหน'
    ตอบท่านว่ามาจากสิงห์บุรีครับหลวงปู่
    ท่านก็พูดว่า
    'มาจากสิงห์บุรีไปกราบขอพรหลวงพ่อดู่ แห่งเมืองกรุงเก่าหรือยังล่ะ'

ผมก็เลยตอบท่านไปว่า
    ยังไม่เคยไปครับหลวงปู่

ท่านเลยพูดว่า
    'ไปกราบท่านนะ ท่านเกิดชาตินี้ชาติสุดท้ายแล้วนะ ท่านเป็นพระโพธิสัตว์นะลูก ไปกราบท่านนะลูก
    ลูกกราบท่านเหมือนลูกกราบอีก ๑ องค์ด้วยนะลูก กราบล่วงหน้า ๑ ชาติด้วยนะลูก'

คนดูแลหลวงปู่ จึงถามว่า หมายความว่ายังไงขอรับหลวงปู่

ท่านก็ตอบว่า
    'ท่านก็คือพระศรีอริยเมตไตรยในชาติสุดท้ายก่อนที่จะมาตรัสรู้ไงล่ะลูก'

ผมถึงกลับขนลุกซู่เลยครับเมื่อได้ยินหลวงปู่เกษมพูดแบบนี้

ก่อนจะลากลับ หลวงปู่ท่านเมตตามอบผ้าสังฆาฏิ
    เพื่อฝากให้ผมนำไปคารวะ (มอบให้) หลวงปู่ดู่
    แล้วท่านหลวงปู่เกษม ได้เมตตามอบพระเครื่องและพระบูชา ๙ นิ้ว มาให้ผมบูชาอีกเยอะเลย
    (โดยไม่ได้เช่าบูชาเลย แต่ก็ถวายปัจจัยให้หลวงปู่นะครับ)
    แล้วหลวงปู่เกษมท่านก็ให้ศีลให้พรแล้วก็ลากลับสิงห์บุรี

จากบันทึกของคุณ songpol
    ชุมชนคนรักหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    www.prommapanyo.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2011
  15. พระยาเดโชชัยมือศึก

มีไรจะถามไหมครับ รีบๆ เดี๊ยวจะออกจากเว๊ปแล้ว อิอิ

16. พระยาเดโชชัยมือศึก

สามารถร่วมทำบุญสร้างวัดได้ ในคราวนี้จะขอตอบคำถามให้ ขอให้เป็นคำถามที่มีประโยชน์ด้วยนะครับ อิอิ ผมขอช่วยสร้างวัดให้หลวงปู่ และช่วยหลวงตาสร้างวัด
    ขอให้บุญนี้จงส่งผลให้ทุกคนที่เกี่ยวเนื่อง มีความสุข

บัญชีกองทุนพุทธพรหมปัญโญ บัญชีร่วมบุญกับกองทุนพรหมปัญโญ
    ................................................

ชื่อบัญชี : พระวรงคต วิริยะธโร (หลวงตาม้า)

ธนาคาร : ธนาคารกสิกรไทย สาขามูลเมือง จ.เชียงใหม่ ออมทรัพย์

หมายเลขบัญชี : 383 223 9258

17. Patamapol

ไม่รู้จริงๆขออภัยด้วยครับ .. โสภณ เกิดรัมย์ ครับ

18. พระยาเดโชชัยมือศึก

--------- เคยเป็นเพชรฆาตร ทำหน้าที่ประหารนักโทษมาด้วยนะครับ และก็เป็นหมอจรเข้

19. พระยาเดโชชัยมือศึก

เนตที่บ้านช้ามาก พยายามตอบให้แบบสั้นๆบ้าง บางทีเว๊ปล่มบ้าง อิอิ ไม่ว่ากันนะ

20. Patamapol

ไม่เกี่ยวข้องกับกระทู้นี้ หรือว่าสายเทพเลย ... แบบนี้ยิ่งต้องเร่งความเพียรเยอะๆขอบคุณมากครับ