วิธีเสริมการสะเดาะเคราะห์ (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ฟาฟา, 5 มิถุนายน 2014.

1. ฟาฟา

ฟาฟา ฟาฟา

12 กรกฎาคม 2008
    ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ใคร่จะดีนักเรามีอีกวิธีที่น้อมนำคำสอนของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน( หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง)มาให้เพื่อนๆและญาติธรรม
    ได้ลองน้อมไปปฏิบัติดูเจ้าค่ะ
    - วิธีเสริมการสะเดาะเคราะห์ -

หลังจากทำพิธีสะเดาะเคราะห์ประจำปีจากทางวัดแล้ว องค์หลวงพ่อได้แนะนำวิธีเสริมสะเดาะเคราะห์ให้ด้วยการ
    กลับไปบ้านให้เอาดอกมะลิใส่ขันน้ำใสๆแล้วก็ตั้งไว้ที่หน้าบูชาพระแล้วก็บูชาพระเมื่อบูชาพระเสร็จท่านบอกว่า
    ให้อุทิศส่วนกุศลให้กับเจ้ากรรมนายเวร แล้วก็เอาน้ำนั้นไปรดที่โคนต้นโพธิ์ ถ้าใกล้บ้านมีต้นโพธิ์ หรือใกล้วัดมีต้นโพธิ์
    ถ้าไม่มีต้นโพธิ์ให้เอาไปเทที่กลางแม่น้ำ หรือให้ไปเทที่โคนต้นไม้ใกญ่ที่มีแก่นก็แล้วกัน เพราะต้นไม้ใหญ่มีแก่นทุกต้น
    มีรุกขเทวดา ท่านบอกว่าถ้าทำอย่างนี้เคราะห์ของท่านจะบรรเทาลงมาก คำว่าเคราะห์จะให้หมดน่ะไม่ได้ มันเป็นบาป
    บาปเก่าสิ้นไป บาปใหม่มา ตอนที่อุทิศส่วนกุศลให้แก่เจ้ากรรมนายเวรที่บอกให้เอาดอกมะลิใส่น้ำใสบูชาพระพุทธรูป
    ตอนนี้แหละบรรดาเจ้ากรรมนายเวรบอกว่า "สดชื่นเหลือเกินครับ ผมเยือกเย็นและสดชื่นมาก"อย่างนี้สลัดง่ายหมาย
    ความว่าเขาไม่เกาะง่ายนะ
    โดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง)
    จากหนังสือ พ่อรักลูก ๓ หน้า หน้า ๑๗๘