วัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา จ.เพชรบุรี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้ำหนาว, 21 พฤษภาคม 2020.

1. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 255 ตะกรุดมหาอุด เนื้ออลูมิเนียม ตอกโค๊ดวชน. กระโดดนิยม หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2549

ตะกรุดดอกนี้เป็นแผ่นอลูมิเนียม ความยาว 4 นิ้ว น้ำหนักเบา พกง่าย
    เป็นยันต์มหาอุดเต็มสูตร ลายมือพระอาจารย์ทินมาตรฐานดูง่าย จารแน่นทั้งนอกและใน ไม่ค่อยพบเจอแล้วครับสำหรับตะกรุดจารมือ ยิ่งวัสดุพิเศษๆเช่นพวกอลูมิเนียมนี้ออกมาน้อย เนื่องด้วยพกพาสะดวก ที่ออกมาหมุนเวียนพบเจอกันบ่อยๆจะเป็นเนื้อตะกั่ว หรือแผ่นแปะตั๊งซะมากกว่า

เรื่องมหาอุดของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โด่งดังไปทั่วประเทศแบบปากต่อปาก มิใช่แค่เพียงด้านมหาอุดล้วนๆ ยังแฝงไปด้วยแคล้วคลาดอย่างสูงสุดคือสามารถ "เตือนภัย" ได้
    น่าเก็บไว้บูชาไว้สักดอก เอาไว้ติดตัวตอนเดินทางก็ดีครับ
    ผมนำมาแบ่งบูชาที่ราคาสบายกระเป๋าครับดอกนี้

มีผู้จองบูชาแล้วครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2021
  2. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 256 ล็อกเก็ตอายุวัฒนมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2550

สร้างและปลุกเสกในคราวเดียวกับเหรียญจิ๊กโก๋เล็ก ภายในอุดด้วยผงพุทธคุณและเกศาหลวงพ่อตัด ปิดด้วยแผ่นตะกั่วปั๊มยันต์ตรีนิสิงเห ล้อมด้วยยันต์พระเจ้าสิบหกพระองค์ หรือเรียกอีกอย่างว่า คาถาพระธรรมราช ซึ่งบางตำราบอกว่าใหญ่กว่าคาถาทั้งปวง อุปเท่มากมาย เรียกได้ว่าฝอยท่วมหลังช้าง ส่วนคาถารอบนอกคือคาถาที่นำมาจากบทคาถามงคลจักรวาลน้อย ที่เกจิอาจารย์ใช้อวยพรลูกศิษย์ลูกหาหรือนำมาสวดทำน้ำมนต์ ๗ วัด ซึ่งประกอบไปด้วย

อายุวัฑฒะโก ความเจริญอายุ
    ธะนะวัฑฒะโก ความเจริญทรัพย์
    สิริวัฑฒะโก ความเจริญสิริ
    ยะสะวัฑฒะโก ความเจริญยศ
    พะละวัฑฒะโก ความเจริญกำลัง
    วัณณะวัฑฒะโก ความเจริญวรรณะ
    สุขะวัฑฒะโก ความเจริญสุข

ด้วยยันต์ด้านหลังของเหรียญรุ่นนี้ จึงมีอนุภาพคุ้มครอง ป้องกัน ภยันตรายต่างๆได้สูงมาก และสามารถอธิฐานทำน้ำมนต์หรืออธิฐานขอบารมีให้มีความเจริญก้าวหน้าในชีวิตได้อีกด้วย ซึ่งประสบการณ์ด้านความเจริญก้าวหน้าในชีวิตนี้ก็ได้ยินมาเยอะมากทีเดียว

สำหรับแผ่นตะกั่วนี้ปั๊มจากยันต์ตะกั่วแปดทิศ หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง จ.บุรีรัมย์
    อีกหนึ่งวัตถุมงคลในตำนานของท่าน สร้างจำนวนน้อย เพียงไม่กี่ชุด ตอกโค๊ดหมายเลขไว้กำกับจาก 1 - 8
    ผมเองก็ไม่ทราบว่าค่านิยมเล่นหากันขนาดไหน
    รูปก้อนตะกั่วเป็นของพี่ท่านหนึ่งซึ่งให้ข้อมูลไว้ว่า พี่ท่านนี้ท่านมีอยู่ 3 ก้อน ปัจจุบันเหลือเก็บไว้เป็นก้อนหมายเลขหนึ่ง ส่วนอีกสองก้อน

ก่อนที่จะจัดสร้างเหรียญรุ่นนี้พี่เค้าได้ไปขอเมตตาหลวงพ่อตัด จารอีกฝั่งจำนวนทั้งหมด 3 ก้อนและปลุกเสกให้ ก่อนที่จะนำตะกั่วไปปั๊มเป็นเหรียญอายุวัฒนมงคลหลวงพ่อตัด วัดชายนา 2 ก้อน

ปั๊มได้เหรียญเนื้อตะกั่วล้วนๆจากแผ่นยันต์แปดทิศหลวงปู่สุขประมาณ 100 เหรียญ และปั๊มมาเป็นแผ่นปิดหลังล็อกเก็ต แต่ไม่ใช่ทั้งหมดของจำนวนสร้าง เนื่องจากตะกั่วไม่พอจึงทำให้ล็อกเก็ตบางส่วนถูกด้วยอุดผงอย่างเดียว ในความรู้สึกผมก็คิดว่า ถ้าไม่มีศรัทธานี่ยากที่จะตัดใจทำได้เหมือนกันนะครับ เพราะเท่าที่ทราบมาราคาตะกั่ว 1 ก้อนนั้นไม่ใช่ถูกๆเลยทีเดียว

หลายๆหลวงพ่อ หลายๆครูบาอาจารย์ท่านก็เคยพูดรับรองไว้ว่า “ตะกั่วเนื้อหวานจารง่าย เสกได้เข้าเนื้อ” และ “ตะกั่วมีค่าดั่งทองคำ”

ล็อกเก็ตรุ่นนี้สร้างไว้น้อยเพียง 300 องค์ ขนาดไม่ใหญ่ แขวนสบายครับ หายากครับ

71081B9B-9CE1-4CDB-AB7D-D26CE2EDE5CC.jpeg B42E139A-5F9D-45E1-89BE-DE2184C8F754.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2021
  3. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

4. น้ำหนาว

รับทราบการจองครับผม ขอบพระคุณครับ

5. น้ำหนาว

รายการที่ 257 เหรียญบาตรน้ำมนต์ เนื้อชนวน หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2550

เหรียญบาตรน้ำมนต์นี้ได้รับเมตตาออกแบบยันต์ด้านหลังโดยพระอาจารย์อิฎฐ์ วัดจุฬามณี ซึ่งเป็นพระเกจิที่เมื่อก่อนมีความรู้จักมักคุ้นกับหลวงพ่อตัดเป็นอย่างดีครับ โดยคณะศิษย์วัดชายนาได้เข้าไปแจ้งความมุ่งหมายว่าจะสร้างเหรียญของหลวงพ่อตัดเพื่อใช้ทำน้ำมนต์ได้ พระอาจารย์อิฎฐ์ท่านเลือกใช้ยันต์สุกิตติมาใส่ลงบนหลังเหรียญให้กับคณะศิษย์วัดชายนา ซึ่งยันต์สุกิตติมาก็จัดว่าเป็นยันต์ใหญ่ครับ สมเด็จสังฆราชแพก็ใช้ลงบนขันน้ำมนต์ของท่าน หรือแม้แต่หลวงปู่โต๊ะเองก็เลือกใช้ยันต์นี้ใส่ลงบนหลังพระปิดตาของท่าน

สำหรับเหรียญเนื้อชนวนนี้ ก็เป็นชนวนล้วนๆ ซึ่งชนวนหลักก็จะเหมือนกับพระกริ่งเสาร์ 5 เนื้อชนวนของหลวงพ่อตัด คือ ชนวนจากการหล่อท้าวเวสสุวรรณของพระอาจารย์อิฎฐ์

สำหรับใครที่หาวัตถุมงคลมงคลด้านอาราธนาใช้ทำนำมนต์เพื่อความเป็นศิริมงคลโดยเฉพาะ ไม่ว่าจะเอาไว้ดื่มหรืออาบเวลารู้สึกว่าชีวิตไม่ค่อยดี เหรียญรุ่นนี้เป็นทางเลือกที่ดีมากๆครับ พระอาจารย์ทินท่านก็เคยบอกว่าเหรียญรุ่นนี้เอาไปอาราธนาทำน้ำมนต์ประพรมของที่จะขายก็ดีครับ

318E3DDE-B300-4CF5-BC7D-5EEA45585035.jpeg 451961A7-1AAC-47A1-9690-8C935AA50AC6.jpeg

6. น้ำหนาว

รายการที่ 258 สมเด็จปรกโพธิ์ เนื้อผงเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2549 ฝังตะกรุด 3 ดอก

สมเด็จเยี่ยวชะนีพิมพ์ปรกโพธิ์ ฝังตะกรุด 3 ดอก โค๊ด วชน.กระโดดนิยมชัดๆ
    ประสบการณ์ด้านเมตตา ความร่มเย็นในชีวิต พิมพ์นี้ขึ้นชื่อครับ นอกจากนี้ยังมีพลังงานจากมวลสารลึกลับคือยาเสน่ห์ตำรับไทยทรงดำ(ผงเยี่ยวชะนี)ที่ใส่กันแบบไม่หวง จำนวนสร้างทั้งหมดของปี 2549 นี้ทั้งหมดเพียง 500 องค์เท่านั้น อีกหนึ่งพิมพ์ของชุดเยี่ยวชะนีมาตรฐานนิยมของหลวงพ่อตัด วัดชายนา องค์นี้เป็นโซนแก่ใบว่านด้านเมตตาและผงเยี่ยวชะนีสุดๆครับ หายาก พระอาจารย์ทินจารเปียก(จารขณะที่พระยังหมาดๆไม่แห้งสนิท)ด้วยยันต์นะเมตตาเต็มสูตร ก่อนที่จะนำไปให้หลวงพ่อตัดท่านปลุกเสกครับ

ใส่ตลับแสตนเลสพร้อมอาราธนาขึ้นคอครับ

97ECDF1A-74B1-41EB-A0D6-D80DF0F4E0AA.jpeg 4C0D9453-27C6-4F67-BE8E-6B469E9FE58C.jpeg

7. น้ำหนาว

รายการที่ 259 พระขุนแผนรุ่นสอง เนื้อตะกั่ว หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548

ขุนแผนรุ่นสอง ถือเป็นอีกหนึ่งวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดที่ติดอันดับความนิยมของผู้ชื่นชอบในพระขุนแผนครับผม ส่วนตัวเคยแนะนำให้ศิษย์ใหม่ๆไปลองแขวนลองห้อย ติดใจจนเลี่ยมทองแขวนกันไปหลายคนแล้วครับผม

สำหรับขุนแผนรุ่นสองเนื้อตะกั่วของหลวงพ่อตัดนี้ สร้างออกมาไว้ราวๆ 30 องค์เท่านั้น อีกหนึ่งของแรร์ประจำสายวัดชายนาเลยครับผม หาองค์ต่อไปไม่ง่ายแน่นอนครับ เลี่ยมกันน้ำพร้อมอาราธนาขึ้นคอครับผม

E21D6125-5783-4548-8198-9ABEEEFBBC79.jpeg BC087112-3BB3-4E6E-A437-3AAF5DD1DE1A.jpeg

8. น้ำหนาว

รายการที่ 260 ตะกรุดสีวลีมหาโชคลาภ เมตตา หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2541 เนื้อกระป๋องยุคแรก

ตะกรุดสีวลีมหาโชคลาภเมตตา เป็นตะกรุดเนื้อกระป๋องยุคแรกตัวจริงครับ จัดสร้างไว้ทั้งหมดเพียง 29 ดอกเท่านั้น หายากมากๆ ยาว 3.5 นิ้ว ถักเชือกชุบสีก้านธูป หลวงพ่อตัดปลุกเสกเสาร์ 5 ปี 2541 ด้วยความที่หลวงพ่อตัดท่านก็สำเร็จวิชาโภคทรัพย์และมนต์จินดามณีซึ่งโด่งดังและเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนาแล้ว จึงไม่แปลกที่รุ่นนี้ท่านจะเสกด้วยมนต์จินดามณีครับ ดอกนี้สภาพสวยสมบูรณ์มากๆ
    ผู้ศรัทธาที่ต้องการหาตะกรุดที่พุทธคุณทางเมตตาโชคลาภ ค้าขาย ขึ้นคอได้ดอกนี้ตอบโจทย์ครับเพราะทำมาจากแผ่นกระป๋องน้ำอัดลม

9. น้ำหนาว

รายการที่ 261 ปลัดขิกขนาดบูชา หลวงพ่อตัด วัดชายนา ยุคต้น หลวงพ่อตัดลงเหล็กจารเอง

ปลัดขิก เป็นวิชาที่หลวงพ่อตัดท่านชำนาญที่สุดแล้วล่ะครับ จริงๆแล้วก็ต้องบอกว่าหลวงพ่อตัดท่านดังปลัดขิกมาก่อนตะกรุดเสียอีก จากการสืบค้นข้อมูล ท่านเสกได้ตั้งแต่เป็นพระหนุ่มที่วัดเขากระจิวแล้ว เมื่อก่อนพระที่บวชอยู่ในสมัยที่หลวงพ่อตัดท่านมาสร้างวัดชายนาใหม่ๆก็จะแอบดูหลวงพ่อท่านปลุกปลัดขิกจะได้ยินเรื่องบอกต่อกันมาว่าเวลาหลวงพ่อตัดท่านปลุกเสกปลัดขิกนั้น ปลัดขิกจะวิ่งไปทั่วห้องเลยทีเดียว...

โดยผู้ที่พกพาปลัดขิกของหลวงพ่อตัดนั้นก็พบเจอประสบการณ์ต่างๆมากมายแตกต่างกันไป ไม่ว่าจะเป็น เมตตามหานิยม คงกระพันหมากัดไม่เข้า การค้าขาย(สมัยก่อนแม่ค้าแถบท่ายางจะนิยมเอาปลัดขิกหลวงพ่อตัดตัวเล็กๆเลี่ยมทองห้อยกัน และจะไม่นิยมนำมาโชว์ใคร เวลาจะค้าขายอะไรก็ว่าคาถา บอกกล่าว แล้วเอาปลัดขิกไปจิ้มๆที่ของที่ข้าวของที่จะขาย ทำให้ขายดี) หรือแม้กระทั่งเอาปลัดขิกหลวงพ่อตัดไปใช้ไล่ฝนก็มี
    ในปัจจุบัน เซียนใหญ่ที่เป็นสายปลัดขิกก็ยกให้ปลัดขิกของหลวงพ่อติด 1 ใน 5 ของปลัดขิกที่ดีที่สุดในประเทศครับผม

ปลัดขิกที่จารโดยหลวงพ่อตัดเอง ถือว่าเป็นปลัดขิกอันดับ 1 ของวัดชายนาครับ เนื่องจาก 99% ของปลัดขิกวัดชายนา จะลงด้วยลายมือของศิษย์ เช่นพระอาจารย์ทิน หมอหอม หรือท่านอื่นๆที่หลวงพ่อครอบครูให้
    ปัจจุบันนี้ปลัดขิกลายมือหลวงพ่อตัดจารเองเป็นที่นิยมมากๆหายาก ราคาสูง และถูกส่งออกไปต่างประเทศจำนวนมากแล้วเช่นกันครับ
    โดยปลัดขิกตัวนี้ เป็นขนาดบูชา ยาว 7.25 นิ้ว
    หลวงพ่อตัดท่านเมตตาจาร "กันหะ เนหะ นะนะนะ" เป็นลายมือมาตรฐานที่ดูง่ายมากครับ ตั้งบูชาที่ร้านค้า ท่องคาถาเอามาจิ้มๆกับของที่จะขาย ดีมากครับ

10. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

11. j999

ขอจองครับ

12. j999

ขอจองครับ

13. j999

ขอจองครับ

14. น้ำหนาว

รับทราบการจองครับผม ขอบพระคุณครับ

15. น้ำหนาว

รายการที่ 262 เบี้ยแก้ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2551 อุดครั่งพุทรา

หากจะว่ากันแล้ว เครื่องรางอีกอย่างหนึ่งของวัดชายนาที่ไม่ค่อยเป็นที่รับรู้นักว่ามีและดีจริงคือ เบี้ยแก้ แต่ในหมู่ลูกศิษย์วัดชายนาแล้ว ถือว่าเป็นอีกหนึ่งวัตถุมงคลที่ขาดไม่ได้ครับ

เบี้ยแก้ตำรับวัดชายนานั้นไม่ได้ใช้ปรอทเหมือนสำนักทั่วๆไป โดยหลวงพ่อตัดท่านกำหนดให้ใส่สิ่งของสำคัญที่ขาดไม่ได้ 3 อย่างคือ
    1. ใบลานจากตาลปัตรเก่าที่ผ่านพิธีสวดพระอภิธรรม
    2. ผงเหล็กน้ำพี้
    3. ว่าพระตะบะ(ว่านนี้มีปลูกในวัดชายนา มีฤทธิ์ทางขับไล่ภูติผี)

สำหรับเบี้ยแก้ในยุคของผลวงพ่อตัดนั้น ทำไว้ไม่มาก รวมจำนวนสร้างแล้วเพียงแค่ไม่กี่ร้อยตัวเท่านั้น และพูดได้ว่าแทบจะไม่เพียงพอต่อความต้องการของลูกศิษย์ เอาออกมาลงตู้เมื่อไหร่เป็นหมด เพราะประจักษ์ในประสบการณ์

ส่วนตัวผมเองได้ไปกราบเรียนถามพระอาจารย์ทินว่า เบี้ยแก้ตำรับของวัดชายนานี้ ใช้ในทางใดได้บ้าง พระอาจารย์ท่านก็บอกว่าเบี้ยวัดชายนา ใช้ได้ทั้ง “แก้ และ กัน”

ประสบการณ์ที่มีคนรับรู้กันกว้างขวางก็คือ
    มีหมอทำขวัญนาค ขณะทำพิธีอยู่ เกิดอาการแปลกๆล้มลงแล้วชัก คนในพิธีแตกตื่นกันใหญ่ มีพี่ชายท่านหนึ่งพกเบี้ยแก้หลวงพ่อตัดติดตัวเสมอเห็นท่าไม่ดี ก็นำเบี้ยแก้ตัวนั้นออกมา เพียงแค่เบี้ยสัมผัสกับร่างกายของหมอทำขวัญานาคคนที่โดนผีเข้าก็เกิดเหตุการณ์ประหลาดคือ มีกลุ่มควันเทาๆ ลอยออกมาจากปากหมอทำขวัญนาค ซึ่งเหตุการณ์นี้มีคนเห็นกันหลายคน สักพักหมอทำขวัญนาคท่านนี้ก็ฟื้นมาด้วยอาการปกติ ผู้คนที่เห็นเหตุการณ์ก็ไปถามพี่ท่านนี้ว่าเบี้ยแก้เป็นของที่ไหน
    พี่ชายท่านนี้ก็ตอบอย่างภาคภูมิใจว่า “หลวงพ่อตัดแห่งเพชรบุรี”

เบี้ยแก้ตัวที่นำมาแบ่งปันนี้เป็นเบี้ยแก้ปี 2551 อุดด้วยครั่งพุทรา ออกให้ทำบุญที่วัดและได้หมดลงจากอย่างรวดเร็ว เพราะประสบการณ์ตรงของผู้ศรัทธามีเยอะครับ

มีมาแบ่งปันกันตัวเดียวครับ ชุดนี้มีขนาดกำลังน่าพกพา และปัจจุบันหายากมากแล้ว
    อยากแนะนำให้หาติดตัวกันไว้ครับสำหรับผู้ที่ยังไม่มีเครื่องรางที่เอาไว้แก้ ไว้กันสิ่งที่มองไม่เห็น
    วัดชายนาเอง เรื่องแก้-กัน-ไล่ ภูติผีวิญญาณ คุณไสย์ ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าสำนักไหนๆ ไว้จะมาเล่าเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเสริมในโอาสหน้าครับ

75B68AFD-3717-4D86-9BD1-1DD4127DAA67.jpeg F4697D71-6C50-4D25-9294-1D3C11C81DA0.jpeg

16. น้ำหนาว

รายการที่ 263 สีผึ้ง หลวงพ่อตัด วัดชายนา

"พกเป็นเมตตา ทาเป็นมหาเสน่ห์"

สีผึ้งของหลวงพ่อตัด จะมีหลักๆอยู่ 2 รูปแบบคือ
    1. สีผึ้งตลาด คือไปซื้อสีผึ้งตามตลาดมา แล้วหลวงพ่อตัดท่านปลุกเสกด้วยวิชาเมตตาที่ใช้เสกสีผึ้ง อันนี้ขอไม่เน้นมาก หลักๆจะมีแค่ชุดปี 2525 ปีเดียว

2. สีผึ้งที่หลวงพ่อตัดท่านหุงเอง
    อันนี้อยากเน้นให้เห็นถึงกรรมวิธีทำ หลวงพ่อตัดท่านจะนำขี้ผึ้งแท้ มาผสมกับน้ำมันมะพร้าว โดยไม่ใช้ความร้อน คือไม่ผ่านไฟ นำมาคนให้เข้ากันแล้วนำไปใส่โถ ปิดด้วยกระจกใสเพื่อกันน้ำค้าง แล้วไปตากในที่โล่งให้โดนแสงอาทิตย์ และแสงจันทร์ หรือเรียกอีกอย่างว่า หุงด้วยแสงเดือน-แสงตะวัน ได้ทั้งความร้อนแรงจากแสงตะวัน และความเย็นจากแสงเดือน
    สีผึ้งด้านในโถที่หุงไว้นั้น กลางวันก็จะเหลว กลางคืนก็จะแข็ง ระยะเวลาที่ใช้หุงก็เรียกได้ว่าเป็นเดือนถึงหลายเดือนขึ้นไป
    การเวลาผ่านไปสีผึ้งในโถนั้นจะเปลี่ยนจากสีของขี้ผึ้งแท้ เป็นสีออกขาว หรือขาวอมเหลืองอ่อนๆ พอหลวงพ่อตัดท่านเห็นว่าสีผึ้งนั้น "ใช้ได้" ก็จะนำมาปลุกเสกด้วยวิชามหาเมตตาตามตำรับตาราที่ได้เรียนมา โดยวิธีการทำนี้ ผู้รู้ท่านบอกว่าคล้ายกับการทำสีผึ้งของหลวงพ่อยงยุทธ วัดเขาไม้แดงเลย

"สีผึ้ง" เป็นสิ่งที่หลวงพ่อตัดท่านหวงมากๆอย่างหนึ่ง ใครจะไปขอปลัดขิก ตะกรุด ท่านไม่มีหวง ยกเว้นแต่สีผึ้งนี่แหละที่หลวงพ่อท่านหวงพอสมควร ยุคแรกๆท่านจะไม่ใส่ส่วนผสมอื่นลงไปในสีผึ้งเลย จะมีแค่ขี้ผึ้งแท้ กับน้ำมันมะพร้าวเท่านั้น ส่วนในยุคหลังๆมาก็จะเห็นมีลูกศิษย์นำจำพวกว่านต่างๆไม่ว่าจะเป็น ว่านสาวหลง และว่านอื่นๆที่ดีทางเมตตามหานิยมมาเติมและผสมเข้าไป เพื่อเพิ่มผลทางเมตตามหาเสน่ห์เข้าไป ในยุคหลวงพ่อตัดเองก็ทำสีผึ้งไว้ไม่มาก และหลวงพ่อตัดท่านก็หวงมาก สิ่งนี้จึงไม่ค่อยแพร่หลาย จนน้อยคนที่จะรู้ว่าท่านเสกได้ และเสกได้ "ดีจริง" อีกด้วย

หนุ่มน้อย-หนุ่มใหญ่หรือพ่อค้า-แม่ขายที่เคยได้รับสีผึ้งจากหลวงพ่อท่านไปก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่าสีผึ้งของหลวงพ่อตัดนั้น "ดีจริง" เวลาทาก่อนไปค้าขาย ไปติดต่อธุรกิจ หรือแม้กระทั่งใช้ไปทางเข้าหาผู้หญิง ผู้ชาย เจ้านาย ก็เรียกว่าเชื่อขนมกินได้ โดยมีวลีติดปากสืบต่อกันมาว่า "พกก็เป็นเมตตา ถ้าหากนำมาทาก็จะเป็นมหาเสน่ห์"
    ส่วนตัวผมเองก็เชื่อโดยสนิทใจว่าสีผึ้งของหลวงพ่อตัดนั้นดีจริง เพราะมีประสบการณ์ส่วนตัว แต่ในปัจจุบันไม่ได้เอามาใช้ทาแล้ว(เพราะเสียดาย มีน้อย 555)

สำหรับผู้พกพา หรือใช้สีผึ้งของหลวงพ่อเองก็ต้องทำตัวให้มีเสน่ห์เองด้วย ไม่ใช่ว่าทาสีผึ้งแล้วไปพูดจาไม่เสนาะหู พูดจาไม่ดีไม่เข้าหู แล้วใครเล่าจะมารักมาเมตตา ให้ทาสีผึ้งทั้งกระปุกก็ช่วยอะไรไม่ได้จริงๆ

สีผึ้งที่นำมาแบ่งปันนี้เป็นสีผึ้งที่หลวงพ่อตัดท่านหุงเอง บรรจุในกระปุกใหญ่ที่หลวงพ่อตัดท่านปลุกเสกและเก็บไว้ในกุฏิของท่าน โดยภายหลังจากที่หลวงพ่อตัดท่านมรณะภาพลง พระอาจารย์ทินท่านจึงนำออกมาจากกุฏิเก่าของหลวงพ่อตัด(ซึ่งปัจจุบันเป็นกุฏิของพระอาจารย์ท่าน) และดำริให้ผมและพี่ๆตักลงตลับเล็กๆและพระอาจารย์ท่านจารหมึกด้านนอกด้วยยันต์นะเมตตา นำมาให้ผู้ศรัทธาได้ทำบุญ ซึ่งชุดนี้ทำไว้เพียง 100 ตลับและได้หมดลงอย่างรวดเร็ว
    ตลับนี้สีผึ้งเต็มตลับ สมบูรณ์ไม่เคยใช้ พิเศษมีตะกรุดบรรจุครับผม หายากมากๆครับ ซึ่งตลับนี้เป็นตลับสุดท้ายที่ผมมีแล้วครับ

7BB9520A-CB0D-4459-8FE1-843802876BA1.jpeg 894094D5-951E-4620-A82C-A538BD5AF313.jpeg

17. น้ำหนาว

รายการที่ 264 ตะกรุดโทนจารมือรวมยันต์ เนื้อเงินผสม หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2550 ตอก 5 โค๊ด

เป็นลายมือพระอาจารย์ทินจารมือแน่นๆ
    ด้านในลงด้วยยันต์มหาอุดและยันต์อื่นๆด้านคุ้มครองป้องกัน
    ด้านนอกลงด้วยยันต์เฑาะว์ปถมังและยันต์ด้านเมตตาอื่นๆอีกหลายยันต์เช่นกันครับ ความยาว 5 นิ้ว ตอก 5 โค๊ดนิยม
    ซึ่งปกติจะพบเจอแต่เนื้อตะกั่วครับ งานจารมือมาตรฐานแบบนี้แนะนำให้ผู้ศรัทธาหาเก็บกันไว้ครับ
    เนื้อเงินผสมแบบนี้ เบา พกง่าย แต่หายากและมากประสบการณ์ครับ ดอกเดียวได้ทั้งบู๊และบุ๋น

18. น้ำหนาว

รายการที่ 265 ตะกรุดโทนจารมือรวมยันต์ เนื้อเงินผสม หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2550 ตอก 5 โค๊ด(2)

เป็นลายมือพระอาจารย์ทินจารมือแน่นๆ
    ด้านในลงด้วยยันต์มหาอุดและยันต์อื่นๆด้านคุ้มครองป้องกัน
    ด้านนอกลงด้วยยันต์เฑาะว์ปถมังและยันต์ด้านเมตตาอื่นๆอีกหลายยันต์เช่นกันครับ ความยาว 5 นิ้ว ตอก 5 โค๊ดนิยม
    ซึ่งปกติจะพบเจอแต่เนื้อตะกั่วครับ งานจารมือมาตรฐานแบบนี้แนะนำให้ผู้ศรัทธาหาเก็บไว้ครับ
    เนื้อเงินผสมแบบนี้ เบา พกง่าย แต่หายากและมากประสบการณ์ครับ ดอกเดียวได้ทั้งบู๊และบุ๋น

มีผู้จองบุชาแล้วครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2022
  19. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

20. น้ำหนาว