วัตถุมงคลหลากหลายเพื่องานบุญ (เฉพาะกิจ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย anuchang, 11 มีนาคม 2013.

1. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ยังมีอยู่มะครับ

2. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005

ยังมีอยู่ครับ หมอฟอร์ด

3. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หมอมีของหลวงพ่อหวลแบบนี้อีก บอกด้วยนะครับ

รายการที่ 217 แผ่นยันต์ครอบจักรวาล (จารมือ) แผ่นเงิน
    พระครูภัทรกิจโสภณ (หวล ภูริภัทโท) วัดพุทไธสวรรค์ อยุธยา

ผมเคยได้ผ้ายันต์ของท่านมาผืนหนึ่งจากเว็ปเพื่อนบ้านเขาบอกว่าของวัดพุทไธ ด้วยความที่เคยไปกราบท่านและท่านเมตตาแบบหลวงพ่อเสียน หลวงพ่อสม เลยอยากมีลายมือของท่านเก็บไว้บ้างเลยเช่าเก้บไว้เพราะมีตราวัดพุทไธ แค่นี้ก็ดีใจเพราะผมยังไม่เคยเห็นลายมือท่าน พอได้ผ้ายันต์มาดูแล้วเห็นลายมือนึกว่าคนอื่นจาร พอไปให้หลวงพ่อดูท่านบอกท่านจารเองตอนกลางคืน ได้ 108 ผืน ตอนนี้จารไม่ไหวเเล้ว ผมเลยดีใจมากตามเก็บเฉพาะลายมือท่านเลยครับ อิอิ

4. ชาวประมง

มีรอยจารด้วยใช่ไหมครับพี่หมอ ผมขอจองครับ เพราะที่มีไม่มีรอยจารอะครับ

5. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการนี้ครับ

6. ชาวประมง

ยืนยันการจองครับพี่หมอ ส่วนเรื่องแผ่นจารเอาไปหลอมอะดีแล้วครับจะได้เเบ่งบารมีหลวงพ่อกันได้ทั่วถึง

ส่วนเรื่องเเหวนตั้งตาเลยทีเดียวครับแหวนกันมะเร็ง

7. พ่อณภัทร

พ่อณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2012

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

8. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 222 ตะกรุดเกราะเพชรพระเจ้า 16 พระองค์ เนื้อดีบุก 5 นิ้ว
    อาจารย์ธรรมนูญ บุญธรรม สำนักสักยันต์บัวแปดกลีบ (ท่านย่าเฒ่า) ชลบุรี

บูชาดอกละ 1,500- (มี 3 ดอก) หมดแล้ว

สิงห์คราม 1 ดอก โอนแล้ว
    jatukarm 1 ดอก โอนแล้ว
    สมัชชา 1 ดอก

พระคาถาหัวใจพระเจ้า 16 พระองค์ “ นะ มะ นะ อะ นอ กอ นะ กะ กอ ออ นอ อะ นะ อะ กะ อัง ”
    เป็นพระคาถาเก่าแก่โบราณที่ครุบาอาจารย์ต่างๆ ใช้กัน มีอานุภาพครอบจักรวาล
    ทั้งแคล้วคลาด คงทน เป็นเมตตาค้าขาย กันภูตผีปีศาจ สัตว์ร้าย ภัยนานา
    ท่านทิศาปาโมกข์ในอดีตจึงได้นำหัวใจอักขระดังกล่าวมาผูกเป็นกลยันต์ตามแต่ใครจะตีความได้

สำหรับ ท่านปู่พ่วง พงษ์แพทย์ ท่านได้รับการถ่ายทอดวิชาต่างๆ จาก หลวงปู่รอดเสือ ปฐมเจ้าอาวาสวัดประดู่ทรงธรรมโดยตรง
    ซึ่งครูบาอาจารย์ต่างๆ ที่มีชื่อเสียงเกียรติคุณส่วนใหญ่ต่างก็ศึกษามาจากสำนักวัดประดู่ทรงธรรมนี้เป็นส่วนใหญ่
    เรียกได้ว่าสำนักวัดประดู่ทรงธรรมเป็นตักศิลาแห่งวิชาความรู้ต่างๆ ในสมัยนั้นเลยทีเดียว

ตะกรุดยันต์เกราะเพชรพระเจ้า 16 พระองค์ สำนักบัวแปดกลีบ (ท่านย่าเฒ่า) ที่ท่านอาจาารย์ธรรมนูญได้รับถ่ายทอดมา
    เป็นยันต์ที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวไม่เหมือนสำนักไหน เพราะถอดเป็นอักจระได้ถึง 64 อักขระ
    ท่านจารในแผ่นดีบุกขนาด 5 x 5 นิ้ว ตีเป็นยันต์ตาราง 8 x 8 เท่ากับ 64 ช่อง ภายในลงด้วยหัวใจพระคาถาพระเจ้า 16 พระองค์
    ซึ่งตำรับท่านปู่พ่วงจะถอดรูปจาก 16 อักขระเป็น 64 อักขระ
    ล้อมรอบด้วยพระคาถานารายณ์ 10 แปลง พรพระอิศวร เทวดารักษา เทวดาปรากฏกาย นะต่างๆ หัวใจต่างๆ ที่มุมทั้ง 4 ด้านลงพรหม 4 หน้า

อานุภาพของตะกรุดนี้เปรียบเสมือนมีเกราะเพชรของพระพุทธเจ้าทั้ง 16 พระองค์ คุ้มครองครอบกาย
    ศัตรูหรือสัตว์ร้าย ภูตผีปีศาจ คุณไสย ภัยอันใดไม่สามารถมากล้ำกรายได้
    อานุภาพครอบจักรวาล ฝอยท่วมหลังช้าง ไม่แพ้ยันต์เกราะเพชรสายวัดบางนมโคแต่อย่างใด

พระคาถากลึงพระเจ้า 16 พระองค์

ตั้งนะโม 3 จบ ชุมนุมเทวดา บูชาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บิดามารดา ครูบาอาจารย์
    องค์พระเสด็จปู่ เสด็จย่า ท่านย่าเฒ่า ท่านย่าใหญ่ ท่านปู่ศรี ท่านปู่พ่วง อาจารย์ทองหล่อ แล้วว่า

“ นะ มะ นะ อะ นอ กอ นะ กะ กอ ออ นอ อะ นะ อะ กะ อัง
    สารพัดเกราะเพชร ตรีเพชรชะคงคง ซึมซาบอยู่ทั่วสรรพางค์ตนกู
    นะมะอะอุ เพชรชะคงหนัง พระอะระหังเพชรชะคงเนื้อ พระพุทโธเพชรชะคงกระดูก
    นะมะพะทะ เพชรชะคงพังผืด ปอด หัวใจ จะพะกะสะ เพชรชะคงทั้งตับไตไส้พุงทั่วทั้งตัวกู
    นะโมพุทธายะ อาถรรพ์จะคงคะพันธะนัง วิกรึงคะเลมะ ”

หมายเหตุ ตะกรุดนี้อาจารย์ธรรมนูญ บุญธรรม สำนักสักยันต์บัวแปดกลีบ ลงไว้เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 28 มีนาคม 2556 ท่านทำไว้แค่ 5 ดอกเท่านั้น

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2013
  9. สิงห์คราม

สิงห์คราม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    ตะกรุดรุ่นนี้ จารเต็มสูตรทั้งแผ่น จารได้ชัดเจน ยอดเยี่ยมมากครับ

ถือว่าเป็นตะกรุดอีกรุ่นหนึ่งที่ควรค่าแก่การบูชาอย่างยิ่ง

ขอจองประเดิม รายการที่ 222 จำนวน 1 ดอก

ขอบคุณครับ

10. gaara99

gaara99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 ธันวาคม 2010
    จอง 2ผืนครับ

11. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    จอง1ผืนครับ

12. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ได้รับพระแล้วครับ

13. jummaiford

จองประคำหลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย
    บูชา6000บาท
    โอนเงินวันนี้ครับ

14. nongs

nongs เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    จองครับ

ขอจองรายการนี้ครับ

15. jummaiford

โอนเงินเเลัวเรียบร้อยครับ

16. gaara99

gaara99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 ธันวาคม 2010
    แจ้งโอนเงินแล้วครับ
    เงินเข้าวันที่ 21 โอนแบบประหยัด

รายละเอียดแจ้งไปทางPMครับ

17. nongs

nongs เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ... โอนเงิน รายการที่ 231 พระสมเด็จสามสมัยครบชุด พิธีจตุรพิธพรชัย ปี 2518
    ลป.ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก อยุธยา

ที่จัดส่งตาม PM

18. anuchang

รายการที่ 233 เหรียญรุ่นแรกพระครุอุทัยคณารักษ์ (ใหญ่ ติณฺณสุวณฺโณ) เนื้ออัลปาก้า ปี 2510
    ลป.ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก อยุธยา จารและร่วมปลุกเสก

คุณ สมเกียรติ บูชาแล้ว

ท่านพระครูอุทัยคณารักษ์ หรือ หลวงปู่ใหญ่ ติณฺณสุวณฺโณ อดีตท่านเจ้าอาวาสวัดสะแก อยุธยา (ปี พ.ศ.๒๔๗๘ - ๒๕๒๕)
    ท่านเป็นพระอริยเจ้าที่ ลป.ดู่ ให้ความเคารพนับถือท่านมากอีกองค์หนึ่ง
    คราวหนึ่งมีลูกศิษย์ของหลวงพ่อฤาษีฯ ที่ได้มโนมยิทธิได้เห็นพระของท่าน (หลวงปู่ใหญ่) มีฉัพพรรณรังสีปรากฏอยู่โดยรอบ
    ก็ให้เกิดความสงสัยในจิตว่า พระสงฆ์จะมีพระฉัพพรรณรังสีแบบเดียวกับพระพุทธเจ้ามีด้วยหรือ
    เมื่อได้กราบพบลป.ดู่จึงได้กราบเรียนถามท่านในเรื่องนี้
    ลป.ดู่จึงได้บอกว่า
    ...มีได้ แต่ต้องเป็นพระอรหันต์ประเภทปฏิสัมภิทาญาณ

ในสมัยที่ หลวงปู่ใหญ่ ท่านเป็นเจ้าอาวาสวัดสะแกนั้น ได้มีพระเถราจารย์ผู้ทรงคุณ และมีชื่อเสียงโด่งดังถึง ๓ รูปด้วยกัน คือ

๑ หลวงพ่อใหญ่
    ๒ หลวงปู่สี
    ๓ หลวงปู่ดู่

โดย หลวงพ่อใหญ่ ท่านเป็นเจ้าอาวาส ส่วนหลวงปู่สี และ หลวงปู่ดู่ เป็นพระลูกวัด

สำหรับเหรียญหลวงพ่อใหญ่นี้จัดสร้างในปี พ.ศ.๒๕๑๐ สมัยยังดำรงตำแหน่งเป็นพระครูอุทัยคณารักษ์ ก่อนจะได้รับพระราชทินนามเป็น พระโบราณคณิสสร
    (ในจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ยังมีผู้ที่ได้รับตำแหน่ง พระครูอุทัยคณารักษ์ (จำรัส) วัดหนองน้ำส้ม อีกรูปหนึ่ง)

ลักษณะเป็นเหรียญูรูปทรงเสมา (คล้ายๆ เหรียญหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติฯ) ปั๊มโดยโรงกษาปณ์ เป็นเหรียญอัลปาก้าจำนวน ๕,๐๐๐ เหรียญ
    ที่ด้านหลังมีอักขระพระคาถาหัวใจพระพุทธเจ้า ๑๖ พระองค์

เหรียญนี้ได้รับการอธิษฐานจิตจากทั้ง ลป.ใหญ่ ลป.สี และะลป.ดู่
    ส่วนรอยจารนั้น ลป.ดู่ได้ทำการจารเหรียญทุกเหรียญด้วยตัวท่านเอง
    หลังจากปี 2525 ไปแล้ว ท่านจะให้หลวงน้าดำเป็นคนจารเหรียญแทนท่าน

เหรียญนี้พิเศษ ลป.ดู่ จารให้ถึง 5 จุด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2013
  19. anuchang

รายการที่ 234 พระกริ่งรูปหล่อ รุ่นแรก ทองแดงรมดำ ปี 2535
    หลวงปู่อวน อัจจาทโร วัดหนองพลับ ต.หนองควายโซ อ.หนองแซง สระบุรี

คุณ อนันตภพ บูชาแล้ว

[​IMG][​IMG]

หลวงปู่อวน วัดหนองพลับ จ.สระบุรี ท่านเป็นพระเถระที่มีวิทยาคมสูง
    โดยท่านได้ไปศึกษาอยู่กับพระอภิญญารูปหนึ่งที่ภูเขาควาย
    ได้รับการถ่ายทอดวิชากสิณไฟและวิทยาคมต่างๆ ตั้งแต่ท่านยังเป็นเณร
    พอบวชแล้วได้มาเรียนวิชากับ หลวงปู่คำ วัดบ้านโนนสวาย สุรินทร์
    และได้รับการถ่ายทอดวิชาปรอทสาย หลวงพ่อรอด (เสือ) ปฐมเจ้าอาวาสแห่งสำนักวัดประดู่ทรงธรรม อยุธยา จากฆราวาส ชื่อ ปู่ทรัพย์
    จนท่านมีความรู้แตกฉานในการเล่นแร่แปรธาตุ ใช้วิชาปรอทรักษาคน
    นอกจากนี้ท่านยังมี วิชาครูเฒ่า ที่ได้เรียนมาจากฆราวาสบ้านโคกกลาง อยุธยา

วิชาครูเฒ่านี้ เป็นวิชาที่ใช้สงเคราะห์คน ซึ่งผุ้ที่จะเรียนจะต้องมีความเพียรและความอดทนอย่างมาก
    โดยจะมีครูทั้งหมด 7 ท่าน คือ ครูเฒ่า ครูใหญ่ ครูคง ครูจาริโบ ครูอัศริน ครูจิงบอ และครูกำปึง โดยมีครูเฒ่าเป็นหัวหน้า
    ซึ่งแต่ละท่านก็จะมีวิชาเด่นในแต่ละด้านแตกต่างกัน
    ผู้เรียนจะต้องฝึกจิตเรียนรู้อุปนิสัยของครูแต่ละคนจนสามารถสื่อจิตถึงครูแต่ละท่านได้
    เมื่อสำเร็จแล้วจะสามารถขอให้ครูช่วยเหลือในสิ่งต่างๆได้
    หลวงปู่อวนได้ไปขอเรียนอยู่ถึง 8 ปี เจ้าของวิชาจึงประสิทธิ์ให้ และได้ฝึกอยู่ถึง 8 เดือนถึงได้สำเร็จวิชานี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2013
  20. benz123456

benz123456 เป็นที่รู้จักกันดี

มีมีดหลวงปู่ไหมคับ