วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. urma

urma เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2007
    อั้นมาหลายวัน....คราวที่แล้วโดนถล่มซะยับเลยสุดยอดคับ....เลยต้องไปตามล่าหาความจริง....ไม่ธรรมดาสำหรับพระชุดนี้....สำหรับอ.เหาที่คุณมนัสอ้างผมได้ไปถามพวกแล้ว ไม่มีใครรู้จักเลย ไม่ทราบว่าคุณเอามาจากไหน......

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      273.2 KB
      เปิดดู:
      753
      ขนาดไฟล์:
      263.2 KB
      เปิดดู:
      479
      ขนาดไฟล์:
      270.1 KB
      เปิดดู:
      491
      ขนาดไฟล์:
      297.3 KB
      เปิดดู:
      1,056
      ขนาดไฟล์:
      300.5 KB
      เปิดดู:
      475
      ขนาดไฟล์:
      298.8 KB
      เปิดดู:
      562
      ขนาดไฟล์:
      286.1 KB
      เปิดดู:
      508
      ขนาดไฟล์:
      272.7 KB
      เปิดดู:
      454
      ขนาดไฟล์:
      266.1 KB
      เปิดดู:
      470
      ขนาดไฟล์:
      253.3 KB
      เปิดดู:
      445
      ขนาดไฟล์:
      246.9 KB
      เปิดดู:
      451
      ขนาดไฟล์:
      237.3 KB
      เปิดดู:
      443
  2. สบายๆๆๆๆๆ

สบายๆๆๆๆๆ สมาชิก

9 มิถุนายน 2008
    ดูและชม...สบายๆๆๆๆๆครับ

พอดีมีหนังสืออยู่เล่มครับมีภาพวัตถุมงคลของวัดท่าเกย(จะก๊อบแจกก็กลัวลิขสิทธิ์)ส่วนใหญ่รูปในหนังสือเล่มนี้จะเป็นพระที่ปั๊มบล็อคเครื่องแล้วครับ ก่อนพระชุดนี้จะเป็นบล็อคประกบหรือว่าบล็อคมือก็มีหลายพิมพ์เหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าข้อมูลนี้ถูกหรือเปล่าถ้าผิดพลาดข้าน้อยขออภัย (ปกหลังหนังสือมีเบอร์โทรท่านใดสงสัยหรือว่าอยากได้หนังสือลองโทรสอบถามดูเผื่อหนังสือยังเหลือครับ)นอนดีกว่าดึกแล้วสวัสดีครับ สบายๆๆๆๆๆ(smile)(smile)

ขนาดไฟล์:
      44.7 KB
      เปิดดู:
      366
      ขนาดไฟล์:
      37.7 KB
      เปิดดู:
      542
      ขนาดไฟล์:
      46 KB
      เปิดดู:
      316
      ขนาดไฟล์:
      44.1 KB
      เปิดดู:
      376
  3. สนมลาว

สนมลาว Active Member

ดีแล้วครับที่คุณไม่รู้จัก เพราะถ้ารู้แล้วคุณจะหนาว แต่ผมเชื่อว่าบรรดาศิษย์ใกล้ชิดจะรู้ดีว่าเป็นใคร เพราะเป็นฉายาของเขา แต่ถ้าคุณ urma อยากรู้จริงๆก็ลองไปถามแผงใหญ่แถว ดิโอฯ หรือแผง พันธ์ทิพย์งามฯ ดูแต่ไม่รู้ว่าเขาจะบอกความจริงคุณหรือเปล่า เพราะได้ข่าวแว่วมาว่ากลุ่มนี้ไปบุกมาเยอะ แต่ไม่รู้ว่าจุกอยู่หรือยังไงเห็นเงียบๆ
    แล้วเลยไม่รู้ว่าปางหยุดตะวันเป็นไงบ้างไม่เห็นเล่าสู่กันฟังเลย
    (good)แต่ของคุณแต่ละชิ้นก็นับว่าใช้ได้เหมือนกัน(good)

ฝากถึงคุณเยาวราชหน่อยช่วงนี้หายไปไม่เห็นเอาอะไรมาให้ชมบ้างเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มิถุนายน 2008
  4. apanuwat

apanuwat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    ดาวลายพรางสนิมเขียว

ฝากถึงพี่อารยชนครับ ดวงนี้ใช่หรือเปล่าครับ ที่บอกว่าจะแบ่งให้ผมอีกดวง(smile) ถ้าใช่ผมจะได้รีบดำเนินการครับ

ว่าแต่ว่าพี่มนัสนี่ข้อมูลสุดๆๆๆเหมือนกันนะครับนี่ อยากบอกว่าติดตามผลงาน
    มาตั้งแต่เรื่องดาวทองหยิบทองหยอดแล้วครับ เยี่ยมครับผม.........นับถือ

งั้นแสดงว่าอ.เหา นี่เป็นแค่ฉายา หรือนามแฝง หรือนามปากกา หรือบุคคลิค
    และนิสัยของท่านครับ อืม...คนตั้งให้นี่ช่างคิดดีนะครับ แน่นอนจริงๆ

.......มีเรื่องอยากถามคุณมนัสด้วยครับ ว่าเรื่องการล้างเคราะห์ในรูปแบบหรือวิธีการ
    ของหลวงปู่ผินะ ท่านใช้วิธีการให้นำไข่เป็ด8 ฟองมาให้นี่ไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหนครับ พอดีได้ยินเค้าเล่ามา นะครับ

รบกวนด้วยนะครับ
    หรือว่าสมาชิกท่านใดเคยได้ยินเรื่องราวเกี่ยวกับหลวงปู่ผินะมาก็ลองนำมาเล่าสู่
    กันฟังด้วยก็ดีนะครับ เพื่อจะได้มีท่านผู้ที่มีความรู้เรื่องที่เราได้ยินมา ว่ามีจริงเข้ามาเฉลย ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

5. Tuumm

Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    พระสูตรจัมโบ้ เอาไปเลี่ยมเงินมาแล้วครับ

เพิ่งเอาพระสูตรจับโบ้กับพระปรมัตถ์หลังนารายณ์ทรงสุบรรณไปเลี่ยมเงินมา ดูแล้วอลังการณ์ดี เลยเอามาลงให้ชมดูกันครับ สิ้นปีถ้ามีสตางค์เหลืออยู่บ้าง(หลังจากใช้หนี้ตามกฎหมายหมด) หรือหลวงพ่อให้โชคให้ลาภบ้าง จะเลี่ยมทองหรือ Pink Gold ถวายครับ

ขนาดไฟล์:
      192.9 KB
      เปิดดู:
      257
      ขนาดไฟล์:
      182 KB
      เปิดดู:
      236
      ขนาดไฟล์:
      175.9 KB
      เปิดดู:
      297
      ขนาดไฟล์:
      177.9 KB
      เปิดดู:
      217
  6. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อประมาณต้นปีผมได้ไปกราบขอพรหลวงพ่อที่วัดสนมลาวและได้บูชาดาวมหามงคล และพระสูตรมา ไม่แพงครับถึงไม่ค่อยสวยแต่แท้แน่นอนครับ เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันท่านใจดีมากครับท่านโชว์พระรุ่นเก่าๆให้ดูหลายองค์ ท่านลองเอาแม่เหล็กดูดให้ดูปรากฏว่าแม่เหล็กดูดติดครับ พี่ๆลองทดสอบดูนะครับ

7. อารยชน

อารยชน Active Member

มาพบกันอีกครั้งกับวันหยุดสุดสัปดาห์ครับ.......ก็เรื่อยเรือยมาเรียงเรียงนกหัวเขียงมาเป็นหมู่.....วันนี้มีของให้ชมเพียบเลยล่ะ
    ดาวนายพลวัดพระสนมลาว.....สวยกริ๊บนำมาฉายซ๊ำ....ของพี่คนหนึ่งแกตั้งราคาไว้แสนกว่าแต่ถ้าวันหนึ่งหลวงพ่อออกเจดีย์แกบอกจะปรับราคาใหม่...โถพี่ก็สภาพบ้านเมืองเป็นอย่างนี้......หันไปเล่นของปลอมไม่ดีกว่าหรือ?พูดถึงของไม่แท้ตอนนี้ดาวบางรุ่นก็ห้าพัน..แปดพันแล้ว...นี่ถ้ามีมวลสารเหมือนของหลวงพ่อสักนิดคงไม่ว่ากันหรอก...แต่กลัวพวกไม่ลงทุนเอาขี้หมาแห้งมาทำซิครับ!...คิก...คิก..
    เรื่องคุณวัตถามเข้ามาใช่เลยดวงนั้นแหละคือดวงที่2ที่ลงรูปวันนี้แล้วแต่เสี่ยวัตจะเมตตาครับ....อย่าช้าล่ะเดี๋ยวพี่เขาเปลี่ยนใจ...
    มีตะกรุดให้ชม2ดอก...ดอกแรกเป็นตะกรุดโทนยุคแรกออกที่ท่าเกยเป็นตะกรุดอลูมิเนียมถักเชือก...ทำขึ้นด้วยจิตวิญญาณ...ไม่ได้ทำขึ้นด้วยสันดานหรือเป็นของโรงงานอย่างบางคนพูด....ดอกที่2เป็นตะกรุดปฐมฤกษ์ดวงเมือง(เรียกไม่ถูกขออภัยด้วยไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่...หวังว่าเพื่อนๆคงให้อภัย.น่าจะเป็นแผ่นยันต์คาถากำกับเครื่องรางของขลังของหลวงพ่อ.)...ไม่ทราบกรุเพราะเจ้าของไม่อยากมีปัญหา...แต่อยากโชว์..เอาเข้าไป!....ถัดมาเป็นของวัดพระสนมลาว..ดาวเคียงเดือนน้อยคอยรัก..(เรียกให้เพราะรื่นหูเท่านั้นไม่มีเจตนาเปลี่ยนแปลงชื่อแต่อย่างไร)หรือเปาบุ้นจิ้น..ชื่อเป็นจีนทำขึ้นที่วัดลาวแค่นี้ก็แปลกแล้วครับ..!...ดวงนี้แมลงวันตายเป็นร้อยแล้วเพราะแค่บินผ่านแล้วหันมาชำเลืองมอง...เลยโดนยากันยุงฉีด...เว่อร์พี่เว่อร์....
    วัดตำหนัก...หนุมานสภาพเดิมๆ...ไม่ทาน้ำหอมจะดูง่าย....ตัวนี้สีแดงหายาก...
    คราวนี้ล่ะของวัดท่าเกย...สมเด็จพระแม่ธรณีบีบมวยผมและดวงตากรี๊บๆธรรมชาติสร้างสรรค์ไม่ใช่กลุ่มคนเสแสร้ง..เพียงแต่ว่ากลุ่มคนกลุ่มหนึ่งได้ของไปบางส่วนเท่านั้น..เป็นของลงกรุไม่ใช่กุเพราะฉะนั้นต้องมีคราบกรุไม่มากก็น้อย...แล้วนักผลิตทำคราบกรุได้ใหมคร๊าบ!
    วัดท่าเกยเป็นวัดที่หลวงพ่อผินะมาอยู่หลายปีทีเดียว....เจ้าอาวาสวัดท่าเกยท่านเป็นผ้ทรงศีลเพื่อนๆบางคนลองถามท่านดูซิครับว่ามีหรือไม่มี...หรือคุณเฒ่า..คุณอภานุวัต..คุณท่าเกย..คุณสบายๆ..คุณเยาวราช..คุณยูริ URMAคุณหนึ่ง..คุณSOM..คุณเม๊าเท่น..และเพี่อนๆมีความคิดเห็นในเรื่องนี้อย่างไร.!

ขนาดไฟล์:
      274.4 KB
      เปิดดู:
      318
      ขนาดไฟล์:
      302 KB
      เปิดดู:
      328
      ขนาดไฟล์:
      275.6 KB
      เปิดดู:
      317
      ขนาดไฟล์:
      230.5 KB
      เปิดดู:
      351
      ขนาดไฟล์:
      111.2 KB
      เปิดดู:
      301
      ขนาดไฟล์:
      124.8 KB
      เปิดดู:
      334
      ขนาดไฟล์:
      190.9 KB
      เปิดดู:
      290
      ขนาดไฟล์:
      398.3 KB
      เปิดดู:
      306
  8. urma

ติชมได้ครับ.........(smile)(smile)(smile)

ขนาดไฟล์:
      269.9 KB
      เปิดดู:
      282
  9. อารยชน

แหม!น้องเยาวราชนี่ปากหวานจัง....เล่นชมพี่แบบนี้พี่อายรู้ใหม...นี่พี่ว่าต้องหล่อน่าดูเลย!ปากหวานแบบนี้ผู้หญิงติดตรึมแน่ไม่ต้องพกแม่เนื้อหอมหรอก....ตอนนี้พี่คิดไม่ออกเลยว่าระหว่างเยาวราชกับยูริใครหล่อกว่ากันช่วยลงรูปให้ชนและเพื่อนๆชมเป็นวิทยาทาน.....ด้วยเถิดครับ...ทั้งสองคนเลยน่ะครับ...คิก...คิก...
    ลงรูปวัตถุมงคลของหลวงพ่อผินะมามากแล้ว คราวนี้ลงรูปวันเวลาแห่งอดีตไม่หวนกลับมาให้ชมกันเล่นสบายอุราครับ...ทางเข้าวัดสนมลาวในอดีตก่อน...ธรรมชาติบ้านป่าและท้องทุ่งนาอันเรียบสงบ...ก่อนที่หลวงพ่อท่านจะมาอยู่.....ขอขอบคุณพี่ท่านหนึ่งที่เอื้อเพื้อภาพ..ครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

ขนาดไฟล์:
      505.8 KB
      เปิดดู:
      193
  10. Youri_

Youri_ เป็นที่รู้จักกันดี

โถๆๆพี่ชนครับ เล่นแซวกันแบบนี้น้องก็บิดตัวเป็นเกียวซิครับ ตัวน้องนี้ไม่ได้หล่ออะไรหลอกครับเพียงแต่เป็นคนมั่นใจในตัวเองนิดๆเพราะมีวัตถุมงคลของหลวงปู่นั้นยึดเหนียวจิตใจครับ(ต้องขอขอบคุณลูกศิษย์หลวงปู่ที่เมตตายูริมาตลอดครับ ชาตินี้จะไม่ลืมเลย)แต่ส่วนเรื่องหญิงนั้นไม่ค่อยมีแล้วครับ ต้องยกให้พี่เยาวราชเค้าพี่เค้าเหนือกว่าเยอะครับอิอิ(แซวเล่นนะครับ)

ส่วนรูปนี้เป็นรูปสมัยลูกศิษย์หลวงปู่ขี่ควายเล่นแถวๆพื้นที่วัดสนมลาวครับ ชื่อภาพวันวานยังหวานอยู่ครับ

ขนาดไฟล์:
      356.7 KB
      เปิดดู:
      209
  11. Youri_

Youri_ เป็นที่รู้จักกันดี

สวยครับพี่เยา แหวนนี่หาดูได้ยากมากครับใครไม่เคยเห็นมาดูกันครับ ลงเยอะๆเลยนะครับพี่เ ราชาวเวปจะได้มีเปลียบเทียบกัน ขอบคุณล้วงหน้าครับ
    (ท่านเยาราช จะหวนคืนสู่ยุทธจักรแล้ว)

12. apanuwat

apanuwat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    ไม่ได้เข้ามาหลายวัน มีแต่ของดีๆให้ชมเพี๊ยบเลย สุดๆไปเลยครับ ตอนนี้มัวแต่ไปสนุกกับการค้นหาวัตถุมงคลหลวงพ่อเข้ามาไว้ประจำตัวเลยไม่ค่อยได้แวะเวียนมา มีของแท้ๆของหลวงพ่อผินะไว้ใช้รับรอง เป็นปลื้มแน่นอนครับ เจอมาแล้ว
    วันที่ 20 ก.ค 51 นี้ก็อย่าลืมร่วมด้วยช่วยกัน กับงานผ้าป่า วัดสนมลาวนะครับ ช่วยกันคนละไม้คนละมือ เรื่อยๆครับ วัดที่หลวงพ่อ ได้พยายามต่อสู้ เพื่อให้ได้เป็นวัดที่สมบูรณ์
    หากพวกเราท่านทั้งหลายที่ศรัทธาหลวงพ่อผินะ แล้วไม่ได้ร่วมกันดูแลในสิ่งที่ท่านได้สร้างเอาไว้ ก็คงจะไม่เหมาะกระมัง(อย่าสนใจเลยครับว่าดอกไม้ริมทางจะเป็นดอกมีพิษหรือกลิ่นหอม มองที่กุศลครับ)

13. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    หวัดดีครับคุณยูริ...ไม่ได้หวนคืนอะไรหรอกครับ...พอดีมีพี่ๆหลายท่านได้โทรคุยและบอกมาเลยเข้ามาอ่านเป็นระยะๆ...ของหลวงพ่อนะนั้นผมเชื่อว่าคงมีหลายท่านมีของสวยๆและหาดูได้ยากหลายท่านครับ...ไม่ว่าพี่อารย,พี่thao,พี่apnu,พี่พรสวรรค์,พี่มนัส,พี่ท่าเกยและมีอีกหลายท่านที่เคยได้คุยในเวปนี้มีของหายากและแท้ๆอยู่หลายท่านแต่ไม่ได้มาโพสต์เท่านั้น...
    ...ขนาดท่านจากไปได้ไม่นานเอง..แต่มาจนถึงทุกวันนี้...ของที่เล่นหากันหรืออยู่ในตลาดนั้น...ไปกันใหญ่แล้วครับ...
    ...ผมอยากให้กระทู้นี้เป็นบรรทัดฐานที่ให้คนที่พึ่งรู้จักหลวงพ่อนั้นได้เข้ามาดูและศึกษาจะได้รู้ว่าของแท้ๆนั้นเป็นเช่นไร...และได้รู้ว่านอกจากวัตถุมงคลนั้นแล้ว..หลวงพ่อได้ให้สิ่งที่สำคัญไว้กับทุกๆคนนั้นคือ...ธรรม...ครับ
    ....ผมเชื่อว่ามีพี่ๆหลายท่านที่มีความรู้เกี่ยวกับหลวงพ่อนะ..อยู่หลายๆด้าน...ไม่ว่าจะด้านไหนก็แล้วแต่...ถ้าท่านลงเอาไว้ให้คนได้อ่าน...
    ...คนจะรู้จะหลวงพ่อนะและเข้าว่าท่านนั้นเป็นอย่างไรและทำให้คนที่อ่านไม่หลงทางกับของไม่ดี...

ขนาดไฟล์:
      26.1 KB
      เปิดดู:
      183
      ขนาดไฟล์:
      23.9 KB
      เปิดดู:
      181
      ขนาดไฟล์:
      23.9 KB
      เปิดดู:
      168
      ขนาดไฟล์:
      21.8 KB
      เปิดดู:
      163
  14. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปไล่อ่านกระทู้แล้วหูตาสว่างขึ้นเยอะเลยครับ สื่อหนังสือพระที่เค้าลงพระของหลวงพ่อสมัยสร้างที่วัดท่าเกย เค้าไม่กลัวปาบหรือครับ

15. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

ท่านเยาวราช กล่าวได้ถูกต้องแล้วครับ
    ผมก็ได้อาศัยท่านทั้งหลายที่มีความรู้ เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อ
    ศึกษาไปด้วย ได้ความรู้มากมาย ขออนุโมทนาในน้ำใจที่ดีงามเป็นกุศล
    ของทุกท่านด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      5.9 KB
      เปิดดู:
      122
  16. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    รบกวนท่านผู้รู้ดูให้กระผมสักนิดนะครับ ดาวดวงนี้ใช่ของหลวงพ่อหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณมากครับ

ขนาดไฟล์:
      767.9 KB
      เปิดดู:
      224
      ขนาดไฟล์:
      751.7 KB
      เปิดดู:
      209
      ขนาดไฟล์:
      785.4 KB
      เปิดดู:
      176
  17. urma

สมเด็จหลังพระแม่ธรณีมีฝังตะกรุด....เป็นพระที่ออกยุคแรกๆ...

18. อารยชน

ดินแดนสุดแสนไกลกว้างใหญ่สุดสายตามีความงามเหลือพรรณณาคล้ายดั่งเป็นเมืองแมน(แดนสวรรค์)ปัจจุบันนี้
    คงไม่มีนะครับ วันนี้มีมีดให้ชมนะครับคลาสสิคมากสร้างน้อย....เป็นของออกที่ท่าเกยหลวงพ่อท่านอยู่ที่ไหนก็ทำขึ้นเป็นเอกลักษณ์เฉพาะที่ไป......เรียกว่านับชิ้นได้เลย.แบบนี้ท่านผู้รู้บอกว่าตีเป็นแบบกรีกุ้ง....ก็ว่ากันไปครับ
    พระแม่ธรณีบีบมวยผม..เป็นเนื้อผงว่านหาชมได้ยากน่าจะสร้างน้อยเก่าจนผุกร่อนเสียมาก..บางท่านผู้รู้อีกแหละบอกว่ามีผงอาถรรพ์ด้วยไม่ทราบประการใด เพื่อนๆก็ลองช่วยกันวิเคราะห์นั่นล่ะครับ...ตอนนี้ก็หลักพันเท่านั้นเอง...เอาเป็นว่าจะหาเก็บไว้บูชาไปหาลายละเอียดเสียก่อนว่า แม่ธรณีบีบมวยผมมีจริงหรือเปล่าเป็นของหลวงพ่อผินนะจริงใหมจะได้สบายใจ!...รับรองว่าไม่ผิดหวัง....

ขนาดไฟล์:
      26.7 KB
      เปิดดู:
      239
      ขนาดไฟล์:
      20.5 KB
      เปิดดู:
      2,445
  19. som11

som11 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    ไม่เอามีดหลังเต่ามาโชว์บ้างละครับ

20. อารยชน

คุณSOMนี่ชอบหาคำถามที่ตอบยากมาถาม แต่เป็นคำถามที่น่ารักมาก...ไม่ว่าเรื่องมวลสาร..ลฯ...ชึ่งชนขอตอบเรื่องมีดหลังเต่าแทนดีใหมครับ...จริงแล้วชนก็ไม่ได้มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อมากเท่าไหร่ แต่บางภาพพี่ท่านหนึ่งได้ให้ความเอื้อเฟื้อครับ....มีดหลังเต่าชนไม่มี พี่เขาเคยมี แต่พี่แกบอกว่าซื้อใจคน(เป็นพระ)สมุนเชียนกระจอก....ตอนนี้เต่าตัวนี้คงนอนกินผักบุ้งอยู่ศูนย์พระที่ไหนก็ไม่รู้.....(ขอโทษครับเพราะเป็นเรื่องส่วนตัว)...หรือว่าหลุดไปอยู่ตู้โชว์ของคนมีตังแล้วก็ไม่รู้...คุณสมมีก็ลงให้ชมบ้างชิครับ...มีดหลังเต่าออกที่วัดสนมลาว...แต่เล่มใหญ่มาก..หลวงพ่อท่านก็มีเหตุผลในการสร้างครับ...แต่คงไม่ให้ลายละเอียดนะครับเพราะไม่มีรูปให้ดูใครมีก็ลงให้ชมหน่อย....แต่ถ้าจะดีเคยมีข่าวว่าข้าราชการกรมชลประทานได้ไปหลายท่าน...ตีมีดครั้งแรกเลย 7-8 เล่ม..แหมก็ได้ข่าวว่า ออกมาตรวจราชการนั่นแหละ...นี่แหละข้าราชการตัวอย่างที่ดีครับ...เห็นความทุกข์ของประชาชนก็อดให้ความช่วยเหลือไม่ได้....มีท่านหนึ่งบอกหลวงพ่อว่าเจาะน้ำบาดาลให้เอาใหมครับ...หลวงพ่อตอบแบบไม่ลังเลยเลยล่ะครับว่า....แค่น้ำใจก็ฉันไม่หมดแล้วล่ะคูณโยม(พูดแล้วยิ้มด้วยล่ะ)....ช่วยลงรูปให้ชมหน่อยคร๊าบเจ้านาย.... คราวนี้มาชมหนังเก่ามาเล่าใหม่สำหรับดาวดวงนี้เหตุผลก็เพราะว่านับชิ้นได้เลย...ไม่ว่ากันล่ะเพื่อนๆดวงนี้สวยคมมากที่สุดเลยในโลกเลยมั้งครับเจ้าของเขาว่าอย่างนั้น....ได้รับความอนุเคราะห์ลงเป็นเกียรติปกหนังสือดังเล่มหนึ่ง....เจ้าของบอกขอบพระคุณน้ำใจอันงดงามของบรรณาธิการและเจ้าของหนังสือด้วยนะครับ
    เป็นคนทำหนังสือเขาก็คงทำใจยากไหนคนนั้นจะเอาอย่างนี้ไหนคนนี้จะเอาอย่างนั้น...ไม่มีใครเก่งไปหมดทุกอย่างหรอกนะครับแต่เขาก็ต้องมีจรรยาบรรณพอสมควรเขาถึงทำ....เงินท่านทุกบาทน่ะมีค่า...แต่ชนคิดว่าหนังสือนี้ก็คุ้มค่ามากที่สุดเหมือนกัน....สำหรับดาวดวงนี้เจ้าของบอกรับจากมือหลวงพ่อที่โรงพยาบาลสงฆ์..มีคนเห็นตรึม......

ขนาดไฟล์:
      18.9 KB
      เปิดดู:
      249