วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. sksontisuk

sksontisuk เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ผมฝากประชาสัมพันธ์ด้วยครับ พอดีเมื่อวานได้รับสายจากพี่ที่ดูแลถ้ำแก้วสุรกานต์ พี่เขาฝากให้ผมบอกว่าหากใครจะไปเที่ยวถ้ำแก้วช่วงนี้ ก็คงจะเข้าไปในถ้ำไม่ได้น่ะครับ เพราะหลังจากมีฝนตกลงมาน้ำก็ท่วมภายในถ้ำอีกแล้วครับ ก็คงจะต้องรอกันอีกนานครับ เพราะช่วงนี้ทางใต้เข้าหน้าฝนแล้วครับ

2. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์เกี่ยวกับดวงตารุ่นออกที่วัดท่าเกยครับ

ประสบการณ์เกี่ยวกับดวงตารุ่นออกที่วัดท่าเกยครับ..
    เรื่องมีอยู่ว่าผมได้เลี่ยมพลาสติก ดวงตารุ่นออกที่วัดท่าเกยให้ลูกผมทั้งสองคนแล้วก็ใช้สร้อยเงินให้เขาแขวน..และก็ได้สัญญากับลูกไว้ว่าถ้าสอบได้ที่ 1 จะพาเขาไปเที่ยวทะเล.และเมื่อผลสอบออกมาปรากฎว่าลูกคนโตเขาสอบได้ที่ 1 จริงๆ.ส่วนคนเล็กถึงจะไม่ได้ที่ 1 แต่ก็ได้เกรด 3.92 ลืมบอกไปว่าคนโตอยู่ชั้น ป.4 ครับ.ซึ่งเมื่อก่อนเขาจะสอบได้ประมาณ ที่ 8.ครับ..5555.
    หลังจากที่ได้ให้ลูกแขวนดวงตาแล้วการเรียนของเขาเปลี่ยนไปเลยครับ.
    และผมก็ได้ทำตามสัญญาที่ให้ไว้กับลูกคือพาเขาไปแถวๆบางแสนใกล้ๆนี่แหละครับ....แต่เหตุการณ์แปลกประหลาดก็เกิดขึ้นคือ เจ้าลูกคนเล็กเขาก็ลงไปเล่นน้ำทะเลกับพี่เขาซึ่งน้ำลึกประมาณเอวเห็นจะได้ครับ และก็ซุกซนกันตามประสาเด็ก..โดยที่ลูกคนเล็กเขาไม่รู้ตัวเลยว่าสร้อยที่แขวนดวงตาของหลวงพ่อผินะนั้นได้ขาดหล่นหายไปตั้งแต่เมื่อไหร่....และบริเวณไหน..ซึ่งก็มีคนลงเล่นน้ำกันมากพอสมควร..ต่อมาลูกคนโตที่เล่นน้ำอยู่กับน้อง.ก็ได้สัมผัสเข้ากับอะไรบางอย่างใต้น้ำ..จึงได้หยิบขึ้นมาดู.ปรากฎว่าเป็นดวงตารุ่นที่ออกวัดท่าเกยพร้อมสายสร้อยของน้องเขานั่นเอง....เขานำขึ้นมาให้ผมดูผมถึงกับอึ้งพูดอะไรไม่ออกเลย....(good) ว่าชายหาดกว้างใหญ่แถมจมอยู่ในน้ำทะเลที่มีผู้คนเล่นกันอยู่พลุกพล่าน..แต่คนที่เก็บดวงตาพร้อมสร้อยได้กับเป็นลูกคนโตของผมที่เขาแขวนดวงตารุ่นออกวัดท่าเกยเหมือนกัน...(good)

ไฟล์ที่แนบมา:

3. apanuwat

apanuwat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    ยินดีด้วยครับพี่ ยิ่งศรัทธา ยิ่งได้ประสบการณ์ครับ เพราะว่าพ่อหัวหอมของผม
    ขนาดยังไม่ได้บรรจุดวงผมเข้าไปเลยนะครับ ยังแจ่มเลยครับ ไม่ต้องเอ่ยถึงดาว
    นายพลเลยครับ ว่าจะได้รับประสบการณ์ขนาดไหน

ตอนนี้อยากได้กะลาราห........

4. urma

urma เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2007
    พระวินัยรุ่น2 & ล๊อกเก็ต

ขนาดไฟล์:
      526.2 KB
      เปิดดู:
      160
      ขนาดไฟล์:
      587.7 KB
      เปิดดู:
      145
      ขนาดไฟล์:
      483.2 KB
      เปิดดู:
      134
  5. kwantanee

kwantanee สมาชิกใหม่

พี่ครับหลวงพ่อที่ถือสามง่ามชื่ออะไรครับ

พี่ครับหลวงพ่อที่ถือสามง่า[​IMG]มชื่ออะไรครับช่วยตอบด้วยครับเพราะผมมีเหรียญหลวงพ่อถือสามง่ามอยู่ปี249กว่า0847703573ใช่หลวงพ่อผินะไหมครับผมอยากได้พระหลวงพ่อมากแต่จนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2008
  6. Youri_

Youri_ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบครับ ใช่ครับเป็นหลวงปู่ผินะครับท่านถือตรีอยู่ด้านหลังเป็นพระด้วยใช่ไหมครับนิ้วที่องค์พระจะอยู่ในแนวหน้าอกใช่ไหมครับ ถ้าใช้ก็ใกล้เคียงครับ

ส่วนพี่ Urma นี่ของเด็จๆๆทั้งนั้นเลยนะครับ ว้าวๆๆๆๆเด็จจริงๆครับ ถ้ามีเหลือก็มาทางนี้บ้างนะพี่ เพราะช่วงนี้ผมไม่ได้หาของเลยตังหมดครับ อิอิๆๆ

7. thao

โอ้..โฮ้..เห็นคุณyouri...หายไปนานเลยนึกว่าแอบไปสร้าง...เว็ปใหม่แล้ว..เห็นหายไปนานเลย...ไม่รู้ว่าคราวนี้จะมีอารายมาเซอร์ไพร์บ้าง..เห็นหายไปนานคงสะสมข้อมูลไว้เยอะ..เผื่อว่าจะมีอะไรมาเปิดโปงให้ สะท้าน วงการบ้าง...

8. thanathan_t

thanathan_t เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ขอบคุณมากครับพี่ เยาวราช ได้ความรุ้มากมายเลย ขอบพระคุณครับผม

9. Youri_

แม้ๆๆ ก็ไม่ได้หายไปไหนหรอกพี่ ช่วงนี้อยู่บ้านช่วยงานที่บ้านครับเลยไม่ได้มีเวลาเล่นเวปครับ ไม่ได้เจอนานเลยคิดถึงทุกคนครับ ขอให้หลวงปู่คุ้มครอง

10. แรม2ค่ำ

แรม2ค่ำ สมาชิก

ไม่รู้ว่าจะดีใจเกินไปหรือเปล่า

(deejai) หลังจากได้อธิฐานขอกับหลวงพ่อมาได้สักระยะเวลาหนึ่งแล้ว ก็ได้วัตถุมงคลของหลวงพ่อมาจริงๆอย่างไม่ได้คาดฝัน จากคนที่เขามีแต่ไม่ได้สะสมของทางสายนี้(ด้วยการแลกเปลียนของกันน่ะครับ) เป็นดาวขนาดประมาณนิ้วเศษ สีดำ มีเม็ดแร่ เม็ดทรายเล็กๆถ้าเข้ากล่องถึงจะเห็น แม่เหล็กดูติดแต่ไม่แรง แค่พอรู้ว่ามันดูด หลังจากนั้น 3-4วัน เพื่อนก็เอารูปถ่ายหลวงพ่อตอนหนุ่มที่นั้งมือถือตรีของหลวงพ่อมาให้อีก(อันนี้ให้เปล่าไม่ได้แลกกับอะไร) ดีใจมากครับ ไม่รู้ว่าแท้ ไม่แท้ เพราะไอ้คนที่ให้มาก็ลืมไปแล้วว่าเอามาจากไหนใครไห้มาแต่ว่าได้มานานแล้ว แต่ผมก็ไม่ได้สนใจว่าแท้หรือไม่แท้อีกนั้นแหล่ะ ถือว่าเราขอท่าน ท่านก็เมตตาเราให้เรามา แล้วกันสบายใจดี (ไม่ได้เสียตังค์) ทั้งหมดนี้ผมเชื่อว่าได้มาจากการอธิฐานขอต่อหลวงพ่อท่าน ท่านก็เลยมีเมตตาให้ลูกให้หลานไว้บูชาครับ สรุป คือว่า ดีใจมากๆที่ได้ของท่าน แต่ไม่รู้ว่าจะเล่าให้ใครฟัง ก็เลยส่งมารบกวนเล่าให้พี่น้องฟัง (หวังว่าเรื่องของผมคงไม่ไร้สาระนะครับ) ขอขอบคุณทุกท่านครับ

11. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

วิธีโพสรูปลงในกระทู้

http://palungjit.org/showthread.php?t=112549

12. apanuwat

apanuwat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    ยินดีด้วยครับผม
    เพราะว่าเป็นวิธีการและประสบการณ์เดียวกันกับผมครับ สุดยอดเลยครับ
    อีกไม่กี่วันหนังสือก็จะออกมาแล้ว ไม่รู้ว่าจะได้รับความประทับใจพี่ๆน้องๆ
    กันหรือเปล่า เพราะว่าผมก็เฝ้ารอด้วยใจระทึกเหมือนกัน โอกาสหน้าก็
    โพสรูปแบ่งกันชื่นชมบ้างก็ได้นะครับ
    ขอบคุณครับ
    หลวงปู่เมตตาให้กับลูกศิษย์เสมอ

13. ท่าเกย

ท่าเกย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    ผมไม่ค่อยได้มีโอกาส เข้าเน็ตบ่อยๆ เลยหายไปนาน ว่าจะเอาเรื่องที่เกิดขึ้นที่ท่าเกยมาเล่าให้ฟัง แต่ไม่ค่อยมีเวลาซักที วันนี้ได้โอกาสก็จะขอเริ่มเลยว่าตอนนี้ที่ท่าเกยถูกนายทุน กลุ่มเดิมบุกเข้าไปยึดวัดเสียแล้ว กะว่างานเททองหล่อรูป เหมือนหลวงพ่อผินะที่ประโคมข่าวใหญ่โตจะดังเปรี้ยงปร้าง แล้วจะได้ปล่อยขนมทองหยิบกับน้ำมันอะไรก็ไม่รู้ สารพัดจะจับมายัด ให้เป็นของหลวงพ่อให้ได้ แถมพยายามจัดงานให้ตรงกับวัดพรหมยามของหลวงปู่คำผองท่าน ซึ่งท่านเป็นที่เคารพนับถือของผู้คนเพชรบูรณ์ ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อทบ เป็นพระสหายธรรมกับหลวงพ่อผินะท่าน คนพวกนี้อาศัยช่วงที่วนเวียนอยู่แถวนั้นอาศัยจังหวะนี้จัดงานผสมโรงไปเลย ซึ่งบรรดาพระเกจิย์ที่แอบอ้างทั้งหลายนั้นท่านต้องไปร่วมงานที่วัดหลวงปู่คำผองอยู่แล้ว และไม่ห่างกันมาก ไม่กี่กิโลเมตร เท่าที่ผมเข้าใจว่า

14. Youri_

โทๆๆชังน่าเวทนาจริงๆนะครับพวกนี้เกิดมาเป็นมนุษย์ไม่ชอบ ขนาดโจรมั้งยังดีกว่าเลยมั้ง อย่างน้อยก็ไม่เคยหลอกใคร นี่เล่นหลอกทั้งพระ ทุบพระพุทธรูป หลวงปู่สร้างให้ไหว้ดันไปทุบ แล้วคนดีๆจะไหวอะไรกันและเขาจะรู้ไหมว่าพระแต่ละชิ้นแต่ละองค์ที่หลวงปู่สร้างนั้นมีปริศนาธรรมทั้งนั้นนี่เป็นศิลปที่น่าค้นหาน่าติดตามดันไปทำได้ ถ้าจำไม่ผิดนะครับคนที่ทำน่าจะชื่อ เพียรๆ..อะไรนี่แหละหนังสือเข้านี่ไม่รู้ว่าขายได้ไงปลอมทั้งเล่ม ยิ่งของหลวงปู่นะนี่ถ้าให้เปรียบเทียบความอยากได้ผมว่ามูลหมายังทำประโยชน์ได้มากกว่าอีกถ้าเผลอเอามานี่หั่นหมูยังไม่ได้เลย แต่ถ้าเป็นผมได้มาก็อาจใช้ประโยชน์ได้อย่างน้อยก็หนึ่งข้อครับเอาไว้แทงตัวตายดีกว่าเพราะเสียใจ

(ต้องขอโทษทีนะครับที่บางคำไม่สุภาพแต่ข้อความแรงๆบางครั้งก็ทำให้คนที่กำลังถูกหลอกชะงักได้บ้างครับ)

เป็นคนชั่วนั้นมีทั้งความสุขและสบายใจ
    แต่เป็นคนดีนั้นมีความสุขและสบายใจกว่า 555 ว้าๆๆจะนำพาไหมหนอ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤษภาคม 2008
  15. Youri_

ใครมีธรรมที่หลวงปู่นะเคยสอนช่วยเผยแพร่ด้วยครับ

เพราะการปฏิบัติและเรียนรู้นั้นสำคัญกว่าวัตถุ

16. thao

(sing) (sing) เรื่องราวที่วัดท่าเกยผมก็เคยได้ยินได้ฟังมาบ้าง จากลูกศิษย์ของหลวงพ่อผินะ ที่อยู่แถวนั้น และพระระดับเจ้าอาวาสรูปหนึ่งที่ได้เข้าร่วมพิธี ที่วัดท่าเกยในวันนั้น.ท่านบอกว่าเงียบเหงามาก.ๆ ไม่เหมือนวัดพรหมยาม.ไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุใด...(good) คงจะไม่ใช่เสื่อมศรัทธาในตัวหลวงพ่อผินะอย่างแน่นอน....แต่คงจะเสื่อมศรัทธาอะไรบางอย่าง...(good) จึงไม่ค่อยมีคนอยากเข้าไปยุ่งเกี่ยวด้วย...ซึ่งแม้แต่ลูกศิษย์คนดังกล่าวอยู่ใกล้ๆวัดท่าเกยนั่นแหละเขายังไม่เข้าไปร่วมพิธีดังกล่าวนั้นเลย...
    ได้ยินเขาเล่ามาเลยเอามาเล่าให้ฟังไม่มีอะไร...อย่าคิดมาก...เพราะตอนนี้แผงพระแถวสระบุรีก็มีของที่ว่าสร้างที่ท่าเกยช่วงปี 2511 วางให้เกลื่อนไปหมด... แป่วๆๆ (cry) (cry) (cry)

17. urma

urma เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2007
    ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

18. ตาเล็ก

ตาเล็ก Active Member

พระวินัยรุ่น2 และล๊อกเก็ต หลวงพ่อผินะ

ไม่ทราบใครปลุกเศกครับ

19. แม่เนื้อหอม

แม่เนื้อหอม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007

20. แม่เนื้อหอม

แม่เนื้อหอม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007