วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. hippo139

hippo139 Active Member

5 พฤศจิกายน 2006

Pic_23569_2.jpg (ping-love (ping) (good) (||) (deejai) (smile)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2008
  2. sksontisuk

sksontisuk เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    สวัสดีครับพี่พรสวรค์สรรหา ขอขอบคุณมากสำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมประกอบเรื่องของหลวงพ่อผินะ ที่ถ้ำแก้วสุรกานต์ ได้ความรู้เพิ่มเติมขึ้นมาเยอะมากเลยครับ สุดยอดครับ หากมีข้อมูลเพิ่มเติมอีก รบกวนช่วยนำมาเผยแพร่ให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันอีกน่ะครับ ส่วนที่ถ้ำแก้วฯ นั้นผมก็ว่าจะไปอีกรอให้น้ำในถ้ำนั้นลดลงก่อนและรอให้พื้นที่เป็นเลนแห้งดีก่อนครับ

ด้วยความนับถือ

หมู

3. kaoaor

kaoaor สมาชิก

10 กุมภาพันธ์ 2008
    .

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2008
  4. มะกอก3ตะกร้า

มะกอก3ตะกร้า สมาชิก

18 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมอยากติดต่อกับพี่พรสวรรค์จะต้องทำงัยครับ

5. พรสวรรค์สรรหา

พรสวรรค์สรรหา เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ถ้าคุณเป็นลูกศิษหลวงพ่อผินะจริงๆก็ต้องรู้จักเขาดีเพราะติดตามหลวงพ่อผินะมานานแล้วไม่ว่าจะเป็น พระ เป็น สาธุชน ส่วนใหญ่แล้วจะรู้จัก นะครับ (อยากจะติดต่อเรื่องอะไรครับ)(kiss) (kiss) (kiss)

6. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโชว์บ้างครับ...
    ต้องขอยกเครดิตให้คุณช่างสรรหา..555.และคุณ sksontisuk.ที่อุตส่าห์หาข้อมูลดีๆและภาพของจริงมาให้ชมกัน..แต่ขอให้ช่วยกันระวัง และเป็นหูเป็นตากันให้ดีอย่าให้เป็นเหมือนกับที่ถ้ำท่าเกย ซึ่งก็ยังเป็นที่ถกเถียงกันไม่จบไม่สิ้นว่าของบางอย่างหลวงพ่อผินะท่านได้สร้างไว้จริงหรือไม่....(evil) อย่าให้มารครองเมือง...(evil)

หรือ คุณช่างสรรหาและลูกศิษย์ท่านอื่นมีความคิดเห็นอย่างไร..

ขนาดไฟล์:
      43.5 KB
      เปิดดู:
      212
      ขนาดไฟล์:
      62.4 KB
      เปิดดู:
      237
      ขนาดไฟล์:
      61.4 KB
      เปิดดู:
      229
      ขนาดไฟล์:
      47.2 KB
      เปิดดู:
      197
      ขนาดไฟล์:
      55.2 KB
      เปิดดู:
      192
  7. sksontisuk

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับคุณ thao ที่ได้ให้ข้อคิดและบทเรียนที่ท่าเกยไว้ สำหรับตัวผมแล้วที่ท่าเกยผมไม่ทราบอะไรเลยครับ แต่สำหรับที่ถ้ำแก้วนั้น ก่อนไปก็ได้ศึกษาจากหนังสือที่เพื่อนๆ ส่งมาให้ พอไปถึงจุดหมายที่ถ้ำแก้วฯ ผมก็ได้สอบถามชาวบ้านแถวนั้น ก็ได้คำตอบเหมือนกันว่า พ่อท่านนะ ท่านมาสร้างบางสิ่งบางอย่างไว้ แต่ถ้าใครมีข้อเท็จจริงอื่นเป็นประการใดก็ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ และสิ่งหนึ่งที่อยากบอกไว้ก็คือว่า ชาวบ้านแถวนั้นก็ยังคงรู้จักชื่อของ พ่อท่านนะ และเป็นเรื่องราวที่บอกเล่ากันมาเกี่ยวกับถ้ำแก้วฯ นี้ครับ

อีกอย่างที่ได้ตั้งใจไปก็เพราะหลวงพ่อประยูร ได้กำชับหนักหนาว่าให้ไปให้ได้และผมก็ได้กราบเรียนท่านไปแล้วโดยฝากบอกผ่านทางน้องชายไปว่า ผมได้ไปถึงที่หมายตามที่ท่านสั่งไว้แล้วครับ

หมู

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2008
  8. มะกอก3ตะกร้า

มะกอก3ตะกร้า สมาชิก

18 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมอยากติดต่อกับพี่พรสวรรค์เพราะว่าผมนับถือหลวงพ่อผินะครับแต่ผมไม่มีความรู้เรื่องพระเลยครับ อยากจะได้ไว้บูชาเพื่อความเจริญรุ่งเรืองในชีวิตบ้างน่ะครับแต่ไม่รู้ว่าจะเอาจากไหนมาบูชา พอมาอ่านบทความของพี่พรสวรรค์แล้วก็คิดได้ว่าพี่คงจะช่วยเหลือผมได้บ้าง ผมจึงอยากจะขอความเห็นใจพี่ช่วยเมตาผมด้วยครับ เพราะข้อมูลของพี่ผมจึงเชื่อหมดใจ ถ้าไม่ใช่พี่ผมจะเชื่อใครขอความเมตาด้วยครับ makok.3basket@hotmail.com

9. พรสวรรค์สรรหา

พรสวรรค์สรรหา เป็นที่รู้จักกันดี

สวสัสดีครับ คุณมะกอก3ตระกร้า
    ผมขอทราบข้อมูลนิดนึงนะครับว่า คุณรู้จักหลวงพ่อผินะ ตั้งแต่เมื่อใหร และก็ไม้รู้ว่าคุณอยากจะได้อะไรไว้บูชาจากของหลวงพ่อ และเคยได้ไปกราบหลวงพ่อหรือป่าวครับ ถ้าอยากได้จริงลองอธิฐานดูสิครับเพื่อว่าอาจจะสมหวัง นะครับเอาเป็นว่ามีอะไรคุณเมลเข้ามาคุณกันก็ได้นะครับ
    สวัสดีครับ bonld007@hotmail.com

10. henglonk

henglonk Active Member

14 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมขอแบ่งบูชาดวงตาหลวงพ่อผินะสัก1ดวงตรับ/henglonk

11. พรสวรรค์สรรหา

ต่อไปนี้จะว่าด้วยเรื่องดาวไม้มงคลแหละไม้รู้นอน

ต่อไปนี้จะว่าด้วยเรื่องดาวไม้มงคลแหละไม้รู้นอน<O:p</O:p

<O:p</O:pหลวงพ่อผินะ ปิยธโร แห่งวัดสนมลาว ตำบลโคกแย้ อำเภอหนองแค จังหวัดสระบุรี.
    ก่อนที่จะมรณภาพ (ท่านสร้างไว้ คือ.)
    ๑.รุ่นพิเศษไม้มงคล ได้แก่ ไม้คูณรวมกับไม้รู้นอน เผาเป็นถ่านบดผงฯลฯ ประกอบมวลสารอีก คือ ผงข้าวหินศักดิ์สิทธิ์ ผงแร่พิเศษ อัดกาว พิมพ์ออกมาได้ ๑๐,๐๐๐.องค์ด้าน๕แฉกพ่นสีบอนด์ทองด้าน๘แฉกพ่นสีเงินบอนด์ เก็บบรรจุไว้ในกระแป๋ง ๘,๔๐๐.องค์ แจกบรรดาลูกศิษย์และผู้ร่วมบริจาค ประมาณ ๑,๖๐๐.องค์(ข้ออภัยทางด้านข้อมูลเล็กน้อยนะครับตอนนี้ได้แก้ไขให้แล้ว)
    <?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shape id=_x0000_i1025 style="WIDTH: 507.75pt; HEIGHT: 738.75pt" type="#_x0000_t75"><v:imagedata src="file:///C:\DOCUME~1\admin\LOCALS~1\Temp\msohtml1\01\clip_image001.jpg" o:title="img011"></v:imagedata></v:shape>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2008
  12. พรสวรรค์สรรหา

ต่อไปนี้จะว่าด้วยเรื่องดาวไม้มงคลแหละไม้รู้นอน

. รุ่นแรกของไม้รู้นอน ๑๒ อย่าง เช่น ไม้จามจุรี ไม้กระฐิน ไม้มะขาม ไม้มะรุม ไม้แค ฯลฯ เผาเอาถ่าน (เถ้าไม่เอา) ผสมผงข้าวหินศักดิ์สิทธิ์ ประกอยด้วยผงแร่ พิมพ์ออกมาได้ ๒๐,๐๐๐. องค์. แบ่งบรรจุเก็บไว้ ๑๙,๐๐๐. องค์ แจกจ่ายบรรดาลูกศิษย์ไป ๑,๐๐๐. องค์. (ภาพ)(y) (y) (y) <O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2008
  13. apanuwat

apanuwat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    (good)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2008
  14. Laykabin

Laykabin เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    เหงาจังเลย

(deejai) เงียบจังไม่มีอะไรใหม่ๆ ให้อ่านเลย(deejai)

15. apanuwat

apanuwat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    เงียบจังครับ แต่ตอนนี้ของปลอมกำลัง อาละวาดอย่างหนักครับ
    ต้องรบกวนท่านที่มีข้อมูลเอามาเล่าสู่กันฟังด้วยครับผม...(cry) ก็มาจากคนกลุ่มเดิมๆแต่เริ่มมาเล่นกันใหม่ครับ อาจต้องรีบถอนทุนคืน เพราะว่าอีกไม่
    นาน.......เงียบๆแบบนี้ก็ฝากให้ชมกันพลางๆครับ (เป็นของพี่เค้านะครับ ไม่ใช่ของผม (smile) )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2008
  16. sksontisuk

ฝากข่าวประชาสัมพันธ์น่ะครับ เมื่อวานผมได้รับสายจากพี่สาครที่ถ้ำแก้วสุรกานต์ ช่วงนี้ทางภาคใต้ฝนตกบ่อยมาก ทำให้น้ำในถ้ำท่วมออกมาจนถึงปากถ้ำแล้ว หากใครคิดจะไปเที่ยวก็คิดว่าคงจะเข้าไปในถ้ำไม่ได้แน่นอนครับ จึงฝากประชาสัมพันธ์มาให้เพื่อนๆ ได้รับทราบกันด้วยครับ ปีนี้ฝนมาเร็วจังสำหรับภาคใต้

หมู

17. พรสวรรค์สรรหา

ต่อไปนี้จะว่าด้วยเรื่องดาวไม้รู้นอน

ก. ดาวไม้รู้นอนทรงหยดน้ำใหญ่ ประกอบด้วยมวลสาร<O:p</O:p
    คือ ผงถ่านไม้รู้นอน ผงข้าวหินศักดิ์สิทธิ์ผงแร่พิเศษ พิมพ์ออกมาได้ ๒๐,๐๐๐. องค์ แจกจ่ายบรรดาลูกศิษย์ไป ประมาณ ๑,๐๐๐. องค์<O:p</O:p
    เหลือบรรจุเก็บไว้ ๑๙,๐๐๐. องค์ ในจำนวน ๑,๐๐๐. องค์นี้ จะเสียบห่วงไว้ข้างๆ (ใช้สำหรับแขวนเอียงๆ มีประมาณไม่เกิน ๑๐๐ องค์.)<O:p</O:p
    . ดาวไม้รู้นอนทรงหยดน้ำเล็ก ประกอบด้วยมวลสาร คือผงถ่านไม้รู้นอน ผงข้าวหินศักด์สิทธิ์ ผงแร่พิเศษ พิมพ์ออกมาได้ ๒๐,๐๐๐. องค์ แจกบรรดาลูกศิษย์ไป ประมาณ ๑,๐๐๐. องฺค์<O:p</O:p
    เหลือบรรจุไว้ ๑๙,๐๐๐. องค์ ในจำนวน ๑,๐๐๐. องค์นี้ จะเสียบห่วงไว้ข้างๆ (ใช้สำหรับแขวนเอียงๆ มีประมาณไม่เกิน ๘๐ องค์.)<O:p</O:p
    . ดาวไม้รู้นอนรูปทรงหัวใจ(ใบโพธิ์)รุนใหญ่ ประกอบด้วย มวลสาร คือ ผงถ่านไม้รู้นอน ผงข้าวหินศักดิ์สิทธิ์ ผงแร่พิเศษ พิมพ์ออกมาได้ ๒๐,๐๐๐. องค์ เตรียมแจกบรรดาลูกศิษย์ไป ๑,๐๐๐. องค์ (มีเลี่ยมแจกด้วย)เหลือบรรจุไว้ ๑๙,๐๐๐. องค์.
    . ดาวไม้รู้นอนรูปทรงหัวใจ(ใบโพธิ์)รุ่นเล็ก ประกอบด้วย มวลสาร คือ ผงถ่านไม้รู้นอน ผงช้าวหินศักดิ์สิทธิ์<O:p</O:p
    ผงแร่พิเศษ พิมพ์ออกมาได้ ๒๐,๐๐๐. องค์ เตรียมแจกบรรดาลูกศิษย์ ๑,๐๐๐. องค์.(มีเลี่ยมแจกด้วย)
    <O:p</O:p

พิเศษสุดดาวไม้รู้นอนรุ่นแรกผสมเส้นเกษาหลวงพ่อผินะ
    รุ่นหลวงน้าสม ฯสร้าง อนุญาตให้ ๒๔ องค์.<O:p</O:p
    รุ่นหลวงเอทู ฯ สร้าง อนุญาตให้ ๑๔ องค์.
    ทั้งหมดนี้.. ไปติดต่อสอบถาม รายละเอียดที่วัดสนมลาววิหาร.อ.หนองแค จ.สระบุรี..ได้ทุกเวลา.เว้นไว้แต่รุ่นพิเศษผสมเส้นเกษา หลวงพ่อผินะ จะมีอยู่ที่ ลูกศิษย์ ท่านเท่านั้น<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2008
  18. พรสวรรค์สรรหา

ต่อไปก็จะเป็นดาวรวมหลากสี

๑. สีน้ำล้างเนื้อ มีจำนวน ๒๐,๐๐๐. องค์. เตรียมไว้แจก ๑,๐๐๐. องค์ บรรจุเก็บไว้ ๑๙,๐๐๐. องค์.<O:p</O:p
    ๒. สีแดงชบา มีจำนวน ๒๐,๐๐๐. องค์. เตรียมไว้แจก๑,๐๐๐. องค์ บรรจุเก็บไว้ ๑๙,๐๐๐. องค์.<O:p</O:p
    ๓. สีเหลือง มีจำนวน ๒๐,๐๐๐. องค์ เตรียมไว้แจก๑,๐๐๐. องค์ บรรจุเก็บไว้ ๑๙,๐๐๐. องค์.<O:p</O:p
    ๔. สีเขียว มีจำนวน ๒๐,๐๐๐. องค์ รุ่นนี้จะผสมกับหลายสี (ด้านหน้าด้านหลัง ระหว่าง ๕ แฉก กับ ๘ แฉก) ยังมั่วๆ เตรียมแจก ๑,๐๐๐. องค์ เหมือนกัน บรรจุเก็บ ๑๙,๐๐๐. องค์.<O:p</O:p
    ๕. พิเศษเฉพาะก่อนตาย ดาวเปาบุ้นจิ้น ทำด้วยดินเหนียวปั้นหม้อจากปากเกร็ด ผสมผงแร่พิเศษ ผงไม้รู้นอน(ผงอาถรรพน์ไม่ทราบว่าเป็นอะไรแน่) เผาไหม้แกร่งมาก (ฝีมือหลวงพี่เอทูฯ) พ่นสีเปลือกมังคุดแก่บ้าง อ่อนบ้าง (ฝีมือพ่นสีหลวงน้าสมฯ) มีจำนวน ๒๑,๐๐๐. องค์.เตรียมแจก ๑,๐๐๐. องค์ บรรจุเก็บ ๒๐,๐๐๐. องค์.<O:p</O:p
    หมายเหตุ..ดาวเปาบุ้นจิ้น มีรุ่นเดียว สร้างขึ้นก่อนหลวงพ่อผินะฯ จะมรณภาพ แต่หลังจากท่านมรณภาพแล้ว จะมีอีกหรือเปล่าวไม่ทราบ. <O:p</O:p
    จบแล้วนะครับ จบแล้ว จบบริบูรณ์.<O:p></O:p>(||) (||) (||)

19. Laykabin

Laykabin เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    อยากรู้เรื่องพระพิมพ์ต่างๆด้วยครับ

(||) จบแล้วหรือครับ ต่อไปจะมีเรื่องของ พระพิมพ์ต่างๆมาเล่าให้ฟังเป็นความรู้หรือเปล่าครับ ถ้ามี ขอเป็นพิมพ์ เปิดโลกก่อนเลยนะครับ ชื่อเป็นมงคลดีครับ(^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2008
  20. แม่เนื้อหอม

แม่เนื้อหอม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    ถ้าคุณพรสวรรค์ทำหนังสือเกี่ยวกับหลวงพ่อผินะผมขอจองคนแรกเลยครับ