วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบอนุโมทนาครับ

2. Innocense

Innocense เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามไปดูแล้วครับ อลังการงานสร้างจริงๆ แต่เห็นราคาแล้วมึนตึ้บ...(tm-love)

ช่วยหลวงปู่คำเป็งสร้างวัดกันดีกว่า... (deejai) (deejai) (deejai)

3. โคมฉาย

รับทราบอนุโมทนาครับ

4. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

คงต้องให้ ตาฉายรับหน้าที่ส่งพระชุดนี้แล้วครับ เพราะที่ผม บ่อมีเหลือแล้วครับ พระเหรียญที่หลวงปู่แจกให้พี่เม้าท์ เป็นของท่านอาจารย์ นิรนาม ครับ สร้างได้สวยทุกรุ่น ผมมีเป็นบางรุ่นครับ

5. โคมฉาย

พระชุดขุนแผนพรายนางน อนเอาไปเลี่ยมมาแล้วครับ
    องค์ที่หนึ่ง ขุนแผนพรายนางนอน
    [​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2008
  6. โคมฉาย

[​IMG] [​IMG]

ซุ้มกอฝังพระธาตุ

7. โคมฉาย

แปดแหก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2008
  8. โคมฉาย

[​IMG] [​IMG]
    พิมพ์หลวงพ่อเงิน

9. โคมฉาย

เทคนิคการเลี่ยมองค์ที่หนึ่งและองค์ที่สองคือเอาไปแช่เล็กเกอร์ครับ
    แช่ครั้งที่ 1 แล้วเอามาวางให้แห้ง แล้วแช่ครั้งที่ สอง จากนั้นแช่อีกหนึ่งครั้งเสร็จพิธี ถ้าไม่แช่จะออกมาแบบนี้

10. jojoedesign

jojoedesign เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2007
    การลงนะครั้งนี้ คณะศิษย์ได้เตรียมขันครูไว้ให้ร่วมทำบุญ ท่านละ 299บาท โดยในขันครูจะมีวัตถุมงคลดังนี้
    1. ตัวต่อเงินต่อทอง 1 ชิ้น
    2. สีผึ้งสายบน 1 ตลับ
    3. สีผึ้งสายล่าง 1 ตลับ
    4. พระสมเด็จหลวงปู่คำเป็ง
    5. เหรียญรุ่นแรกครูบาคำเป็ง
    6. วัตถุมงคลชิ้นพิเศษ ลาวาจากภูเขาไฟเคล็ดวิชาเงินไหลนองทองไหลมา

พี่สามเหลี่ยมครับ ผมจะขอรบกวนสอบถามพี่หน่อยครับ
    1. ผมได้ขอบูชาชุดขันครู 1 ชุด + พระแกะจากเถาวัลย์หลวง และขอเถาวัลย์หลงงู 1 ชิ้น ในชุดขันครู มีวัตถุมงคล 6 อย่าง แต่ตามที่พี่ส่งมาผมยังไม่ได้รับ รายการที่ 4 พระสมเด็จฯ และ รายการที่ 6 ลาวาภูเขาไฟเลยครับพี่
    2. สีผึ้งสายบน คือ อันไหน แล้วสีผึ้งสายล่างคืออันไหนครับ อันที่สีอ่อน กับ ที่มีสีดำครับ
    3. ตัวต่อนี้เป็นของหลวงพ่อเงิน พิจิตรหรือครับ หรือว่าเฉพาะกล่องเป็นกล่องของหลวงพ่อเงินพิจิตร
    4. อยากขอคาถา และวิธีการใช้วัตถุมงคลต่าง ๆ ด้วยครับ (ถ้าไม่สะดวกที่จะแนะนำในนี้ ส่งมาที่ jojodesign@hotmail.com ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ รบกวนหน่อยน๊ะครับ (ถ้ามีโอกาสได้ไปกรุงเทพฯ ผมสามารถไปบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ได้ที่ไหนบ้างครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

11. triangle-w

ชุดลงนะที่แจ้งไว้มีบางรายการที่ พระสมเด็จ และหินลาวา อยู่ที่หลวงปู่ครับที่ผมไม่มีครับเลยเปลี่ยนเป็นขุนแผนไปให้ครับ ส่วนตัวต่อเป็นของหลวงพ่อเงินครับ หลวงปู่แบ่งมาให้บูชากันครับ ส่วนสีผึ้งสายบนสีเหลือง ตลับสีเขียว สายล่างสีเข้าตลับสีฟ้าครับ ส่วนคาถาและวัตถุมงคลคงต้องติดต่อจาก ตาฉายครับ

12. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คาถาใช้บทหนึ่งเดียว เดียวหนึ่ง.... ได้กับวัตถุมงคลของปู่ทุกประเภทครับ
    เป็นคาถาครอบจักรวาล จำง่าย ใช้ดี มีผลทันใจครับ

13. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    แม่แปดแหก กับ 9 แหก ต่างกันอย่างไรครับ?? ขอฟามรู้ครับพี่เม้า

14. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้ว งง..งง...ค่ะ ตกลงสีผึ้งสายล่างเนี้ยมีของผู้หญิง ของผู้ชายด้วยเรอะค่ะ แล้วผู้หญิงสั่งไปใช้กันยังไงบ้างค่ะ ใคร PM มาบอกด้วยค่ะ จะขอบพระคุณอย่างมาก

15. Da_li

Da_li เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    พี่โคมฉาย...
    รายนี้ดาหลีต้องเคลียร์ข้อมูลด้วยอะเปล่าค่ะ.... :555: :555: :555:

เมื่องานคราวที่แล้วสั่งให้เราไปเคลียร์กับสาวๆ ที่เอาไปทาขา
    เอ้า..ไม่เคยใช้ แต่ให้เคลียร์ก็เคลียร์....
    เอ..แต่ไม่รู้ว่าบอกไปแล้ว...น้องเค้าใช้ถูกที่รึเปล่า ..ฮิ ๆ ๆ (deejai) (deejai)

16. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพไม่ค่อยชัดแต่ผมดูแล้วน่าจะเป็น เหรียญพระนเรศวร พิมพ์ยืน เนื้อทองแดง อาจารย์หม่อมจัดสร้าง ( อาจารย์ศุภณัฐ ชัยชนิตย์) รุ่นปราบไพรีอริศัตรูพ่าย ปลุกเสกหน้าอนุสาวรีย์พระเจ้านเรศวรในจังหวัดอยุธยา ปี 2549 ใหญ่ยิ่งที่เคยปรากฎในจังหวัด
    เหรียญนี้เล่นหากันหลายพัน และหายากมาก
    ยิ่งเป็นเหรียญที่หลวงปู่เป็งเสกเพิ่มพลังให้ด้วยยิ่งหายากสุดๆ
    ได้มาแล้วก็เอาขึ้นคอซะนะพี่เม้า

<TABLE class=border cellSpacing=1 cellPadding=4 width=350 align=center bgColor=#000000 border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top>[​IMG]</TD><TD class=text_black vAlign=top>[​IMG]</TD></TR><TR align=middle><TD class=text_black colSpan=2>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

17. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่านขอรับ

18. triangle-w

ให้น้อง Dali ช่วยเคลียร์ด้วยก็แล้วกันนะ ถ้าให้ ตาฉายเคลียร์ เดี๋ยวจะไม่จบง่ายๆ 555+++

19. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ใช้ firefox จะเจอปัญหานี้ครับ ลองเปิดด้วย IE (internet explorer) ก็จะไม่เป็น

20. โคมฉาย

รายการจัดส่งพระในวันนี้
    1.ทิดหม่อง สมเจตน์
    2.dumdum
    3.ปวีณ
    4.ศราวุธ
    5.ปลัดไม้ (ผมไม่มีแผ่นซีดีครับ แจ้งหลังไมค์ไปที่คุณ ชู นะครับ)
    6.กฤษณะพงศ์
    7.วีระ
    8.ณรงค์
    9.วรดนัย
    10.ksriuta
    รอบหน้าก็อีกสองสามวันครับ