วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

คำว่าท่านพ่อนี้มายังไง
    กุมารมาโพสหรือไร ชักงง
    ขอบคุณที่นำข้อมูลมาบอกกัน
    ช่วงนี้ก็ยังส่งให้ฟรีเช่นเดิมครับ
    จนกว่าจะไม่ไหว หุหุ
    ส่วนรายการที่มีผู้ต้องการให้เลี่ยมพลาสติก
    ต้องขอสงวนสิทธิ์ไว้ก่อนครับ
    ให้โอนเข้าบช.ผมโดยตรง
    อาจจะโอนแยกเฉพาะค่าเลี่ยมมาที่ผม
    หรือจะโอนรวมทั้งค่าพระค่าเลี่ยมก้ได้ครับ
    แล้วผมจะแยกค่าเลี่ยมกับค่าพระออกจากกัน
    ไม่งั้นคงไม่ไหวหุหุ

2. โคมฉาย

เป็นผงประเภทนั้นแหละครับ
    เนื่องจากผงนี้จะโดนทิ้ง
    ปู่เลยเอามาอนุเคาระห์ให้เจ้าของผงได้รับบุญ
    เลยเอามาผสม แต่เป็นการผสมที่เอาแต่ธาตุ
    เพื่อเอามาตั้งธาตุใหม่ ให้ครบอาการ 32
    จากนั้นจึงได้เชิญกุมารที่อยากจะสร้างบารมีมาอยู่ในขุนแผน
    กุมารส่วนใหญ่จะเป้นกุมารฝ่ายเทพครับ
    ไม่ใช่กุมารผีหรือกุมารปลุกเสก
    เมื่อกุมารมาอยู่
    เนื้อผงที่ผสมกับผงพรายกุมารก็จะทำให้เป็นตัวตนได้ชัดขึ้นและช่วยคนได้มากขึ้น
    ดังนั้นท่านที่กลัวผี ไม่ต้องกลัวครับ
    ไม่มีผี
    (ping)

3. โคมฉาย

เจตสิกในองค์พระหรือวัตถุมงคลทุกรูปแบบของครูบาคำเป็งไม่มีผีครับ
    แต่จะเป็นเทวดาชั้นใดเท่านั้นเอง ที่อยากจะสร้างบารมี
    ท่านก็มาอยู่กับพระหรือวัตถุมงคลของครูบาคำเป็ง

4. โคมฉาย

ผงพรายกุมารมีเฉพาะในขุนแผนเท่านั้นครับ
    มีที่ผมไม่มากครับ
    หมดแล้วก็คงหมดเลย
    เพราะคงไม่มีผงพรายกุมารแล้ว
    และปู่คงไม่ทำผงพรายกุมารเอง
    นอกจากมีผู้นำมามอบให้
    ส่วนแม่อุมาฝังพญาว่าน
    ใช้น้ำล้างผงพรายกุมารเป็นส่วนผสมครับ
    คงติดไปบ้าง หุหุ
    ตระกรุดหนังเสือรับทราบการจองครับ
    ตอนนี้ตัดยอดอีก 1
    เหลือตระกรุดหนังเสืออีกสามดอกครับ

5. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นผมของจอง ขุนแผนผงพราย อีก 6 องค์นะครับ
    เจอ เจ้า "มังกรฯ " แขวน 9 แหก แล้ว เท่ห์จริงๆครับ
    เห็นแล้วอยากอาราธนาท่าน ขึ้นคอบ้างนะครับ

6. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

9 แหกไม่มี ใช้แปดแหกแทน ก็ได้ครับ

พลัง 8 แหก เป็นเลขพลังแห่งเศรษฐี/เจ้าสัว
    เศรษฐีฮ่องกง นิยมปลูกบ้านที่มีเลขที่ที่ลงด้วยเลข 8

ดูภาพประกอบ 8 แหก ริมขวาสุดครับ ฝังหัวว่านด้านหลังทุกองค์

ท่านพ่อโคมฉาย ใช้เมื่อครั้งทัวร์ชุมพร/ประจวบ
    ได้ลาภลอยเงินหมื่นมาหมาดๆครับ

7. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MOUNTAIN [​IMG]
    พระขุนแผนผงพรายกุมาร เป็นรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่หลวงปู่
    บรรจุมวลสารทั้งว่าน108 หัวว่านสุวรรณมาลีทั้งหัว
    และที่สำคัญยิ่งคือผงพรายกุมารที่มีแต่คุณไม่มีโทษแต่ประการใด

ทำให้พระรุ่นนี้มีเจตสิก ที่เป็นรูปแบบของกุมาร
    สถิตย์อยู่ประจำทุกองค์ สามารถกำหนดสมาธิจิตสื่อรู้ได้
    คุยได้ ใช้ให้ช่วยงานได้ เหมือนมีผู้ช่วยที่มองไม่เห็น คอยช่วยอยู่ข้างกาย
    เรื่องนี้พ่อฉาย และผมยืนยันได้ เพราะสัมผัสมาแล้ว
    เป็นปัจจัตตัง พูดมากไปไม่ได้ คนเขาจะหาว่าบ้า

ท่านใดสนใจรีบติดต่อพี่สามเหลี่ยม/พ่อโคมฉาย(กุมารเขาเรียกอย่างนี้ครับ)
    นอกจากจะได้ร่วมบุญสร้างวัดกับปู่แล้ว ยังได้เลขาส่วนตัวไว้คอยรับใช้
    รุ่นนี้ปู่สร้างน้อยมาก เพราะผงพรายกุมาร มีจำกัดครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    พระขุนแผนผงพรายกุมาร ให้บูชาที่ราคาเท่าไหร่คะ

8. โคมฉาย

เอาไปไหนครับ
    ตั้ง 6 องค์
    (ping-love
    รับทราบครับ
    ส่วนเก้าแหก
    ของพี่มังกรนะขนาดปกติครับ
    ของพี่วิษณุนั้นขนาดใหญ่กว่าปกติ
    โตกว่าประมาณ 2 เท่า
    เพราะมีการบูรณาการมาแล้ว
    แขวนคอไม่ไหวหรอกครับ
    ขนาดประมาณ 1 ฝ่ามือครับ
    เอาแม่อุมา 8 แหกไปแขวนเท่ห์กว่านะครับ
    รวยด้วยครับ อิอิ
    ขอพรแล้วลุยบ่อนได้เลย
    ขุนแผนจะให้เลี่ยมไปเลยหรือเปล่าครับ
    จะได้ปลอดภัย ร้อยเปอร์เซ็นต์
    -----------------------
    ขุนแผนรุ่นนี้ปู่สร้างทั้งหมด 111 องค์
    แตกไป ประมาณ10กว่าองค์
    บูชาในวันงานไปประมาณ 30 ชุด
    แจกผู้ร่วมสร้างวัดอีก 20กว่าองค์
    จะเหลือเท่าไรละครับ
    ที่ผมมีประมาณ 10 กว่าองค์ครับ
    หมดแล้วหมดเลยครับ
    (ping)
    ตอนนี้ไปแล้ว 8 องค์

9. โคมฉาย

องค์ละ 500 บาทครับ
    ถ้าบูชาเป็นชุด
    รวมกับแม่อุมาแปดแหก
    จะมีของแถมสองรายการ
    ชุดละ 1,000.-บาท
    หรือจะเอาแม่อุมาแปดแหกองค์เดียวก็ 500 บาทครับ

10. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ผมเหลือไม่ถึง 3 แล้วครับ คงต้องรอหลวงปู่รอบหน้าแล้วครับว่ายังหลงอยู่อะป่าว
    ของคุณ วิษณุ หลวงปู่ฝากไว้ที่ผมครับ

11. โคมฉาย

555
    ไม่ต้องเช่าแล้วครับ
    มีแล้ว ปู่ฝากมาให้

12. deejaimark

ขอเลขที่บัญชีหลวงปู่ update อีกครั้งด้วยนะคะ หน้าเก่าๆ หาไม่เจอค่ะ

13. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ที่หน้าแรกคร๊าบ

14. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเอาแม่อุมาแปดแหก 500 บาทครับ
    แถมเรขาสาวๆให้สัก 2 คนนะครับ<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2008
  15. deejaimark

ท่านใดร่วมทำบุญผ้าป่าสร้างวัดกับครูบา คำเป็ง โอนเข้าบัญชีหลวงปู่
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาคลองลาน กำแพงเพชร

พระเป็ง ชโย เลขที่บัญชี 284-2-62625-3
    ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมทำบุญสร้างวัดกับหลวงปู่ ครูบาคำเป็ง ด้วยครับ

16. deejaimark

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=headline vAlign=baseline align=left> ขอนอกเรื่องแป๊บนะคะ......น่าสนใจค่ะ

เตือนเที่ยวทะเลบางแสน ระวังแตนทะเล

http://www.manager.co.th/Travel/View...=9510000031538

</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD bgColor=#cccccc height=1>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4 border=0><TBODY><TR><TD class=body vAlign=baseline align=left>โดย ผู้จัดการออนไลน์</TD><TD class=date vAlign=baseline align=left>14 มีนาคม 2551 17:03 น.</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center align=middle>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=body vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=body vAlign=baseline align=left><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 align=center border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=300 border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=middle width=300>[​IMG] </TD></TR><TR><TD class=Image vAlign=baseline align=left>ทะเลบางแสนเที่ยวเพลินอย่าลืมระวังแตนทะเล</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD vAlign=top align=middle height=5>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>เตือนเที่ยวทะเลหน้าร้อนนี้ ให้ระวังแตนทะเลอาละวาด มีพิษระคายเคืองผิวหนัง ก่อให้เกิดอาการคัน จากกรณีที่มีนักท่องเที่ยวลงเล่นน้ำที่ชายทะเลบางแสน ต.บางแสน อ.เมือง จ.ชลบุรี แล้วพบว่าได้เกิดอาการคันเป็นผื่นแดงขึ้นเต็มตัวนั้น พบว่าสาเหตุมาจากแพลงตอนทะเลชนิดหนึ่ง ที่เรียกว่าแตนทะเลซึ่งมองด้วย ตาเปล่าไม่เห็น

ดร.ธรณ์ ธำรงนาวาสวัสดิ์ รองคณบดีคณะประมง มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กล่าวว่า ขณะนี้อยากเตือนผู้ที่จะเดินทางไปเล่นน้ำทะเลว่า อาจจะเจอกับแพลงก์ตอนชนิดหนึ่งที่เรียกว่า แตนทะเล (Seawasp) มีลักษณะคล้ายแมงกะพรุนขนาดจิ๋ว ที่ไม่สามารถมองเห็นด้วยตาเปล่า แต่มีพิษระคายเคืองต่อผิวหนัง ทำให้เกิดอาการคันมาก

โดยเฉพาะคนที่มีอาการแพ้อาจจะทำให้มีไข้ หรือผื่นขึ้นรุนแรงแต่ยังไม่มีรายงานผู้เสียชีวิต โดยปกติแล้วเมื่อสัมผัสถูกแพลงตอนชนิดนี้จะคันยิบควรขึ้นจากน้ำทะเลทันที

ส่วนวิธีการรักษาเบื้องต้นใช้น้ำส้มสายชูราดบรรเทาพิษและทายา วิธีหลีกเลี่ยงเมื่อลงเล่นน้ำคือแต่งกายให้มิดชิดพร้อมทาครีมกันแดด ไม่ควรแต่งเปลือยจนเกินไป

</TD></TR><TR><TD class=body vAlign=baseline align=left><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 align=center border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=300 border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=middle width=300>[​IMG] </TD></TR><TR><TD class=Image vAlign=baseline align=left>ชายทะเลบางแสน</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD vAlign=top align=middle height=5>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

17. โคมฉาย

ขุนแผนรุ่นนี้กับแม่อุมา 8แหก
    ฝังหัวว่านดอกทองทุกองค์ครับ

18. โคมฉาย

ช่วงนี้ใครที่สั่งของไว้แล้วยังไม่ได้
    ช่วยโพสแจ้งนะครับ
    งง กันอยู่ครับ
    ชุดขันครูของ โจโจดีไชต์
    เดี่ยวผมส่งไปให้
    แต่ผมไม่มีสมเด็จ
    ต้องเปลี่ยนเป็นหลวงพ่อเงินแทนครับ

19. จันทร์บริสุทธ์

จันทร์บริสุทธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2008
    อุ๊ย ขอโทษทีค่ะ โอนแล้วไม่ได้รีบแจ้งที่อยู่ไป คอมพ์อยู่ดีๆก็พัง ส่งซ่อมอยู่ไม่รู้เมื่อไหร่เสร็จ หนูส่งที่อยู่ไปแล้วนะคะ่ PM ไปคืนนี้

มานั่งดูข้อความวันสองวันที่ผ่านมา เห็นเสืออ่ะ ชอบมากกกกก จองตระกรุดหนังเสือ หนึ่งดอกได้ไหมคะ
    (ping)

20. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

แหกครับ

ขวาสุดมีเหลือให้ผมหรือเปล่าครับ จะได้โอนให้ครับ