ร้านพระเครื่อง ทีม เทวธรรม พระเครื่องหลากหลายรายการ “แท้” มาตรฐานสากลนิยม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย teamteam01, 25 พฤษภาคม 2023.

1. teamteam01

teamteam01 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

26 กุมภาพันธ์ 2015

⏱️ อัพเดท (11.30 น.) ❌ ปิดหมายเลข 3 , 5 ,7 , 9 , 15 คงเหลือ 13 องค์ครับ

2. teamteam01

teamteam01 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

142. พระหลวงพ่อโต กรุวัดบางกระทิง จ.อยุธยา พิมพ์สมาธิ

พระหลวงพ่อโต กรุวัดบางกระทิง กรุนี้มีชื่อเสียงมาแต่ช้านาน ขึ้นชื่อเรื่อง “สายเหนียว” ได้รับความนิยมมาตั้งแต่อดีตจวบจนถึงปัจจุบัน ไม่ว่าสภาพไหนต่างก็มีคนต้องการ องค์นี้เป็นพิมพ์สมาธิ ฟอร์มล่ำ ซอกแขนลึก สภาพผ่านการใช้มาบ้างและขาดความสมบูรณ์ไปบางส่วน แต่เป็นพระที่ดูง่าย ได้อายุ แบ่งปันราคาเบาๆ เก็บไว้เป็นองค์ครู ดูเนื้อ ดูพิมพ์ได้ครับ

ราคๅ 1,850 บๅท รายการนี้ปิดนอกเว็บแล้วครับ

อายุของวัตถุมงคล 400 ปี+

รับประกันแท้ตลอดชีพ

บริการระดับ VIP วัตถุมงคลที่ทุกท่านบูชาไป ทุกรายการมีบริการรับเช่าคืนหรือเทิร์นเปลี่ยน ไม่จำกัดเวลา ขอแค่อยู่ในสภาพเดิมเหมือนตอนที่เช่าไปครับ(มีค่าธรรมเนียม)

สนใจทักข้อความหรือโทร 096-939-4497 (#ทีมเทวธรรม) / กทม.นัดรับได้ครับ ขอบคุณครับ

IMG_8256.jpeg IMG_8248.jpeg IMG_8249.jpeg IMG_8251.jpeg IMG_8252.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2024
  3. teamteam01

⏱️ อัพเดท (19.10 น.) ❌ ปิดหมายเลข 1, 16 , 17 , 18 คงเหลือ 9 องค์ครับ

4. teamteam01

⏱️ อัพเดท (11.30 น.) ✅ เหลือหมายเลข 2 , 6 , 10 , 11 , 12 , 14 หกองค์สุดท้ายแล้วครับ

5. teamteam01

❌ ปิดหมดทุกมายเลขครับ ขอบคุณครับ

6. teamteam01

143. เหรียญสมเด็จพระนเรศวร หลังพระไพรีพินาศ รุ่น หนึ่งในสยาม พ.ศ. 2519

เหรียญหนึ่งในสยาม เป็นชื่อที่ใช้เรียกเหรียญพระบรมรูปสมเด็จพระเรศวรและอีกด้านเป็นพระไพรีพินาศ ซึ่งจัดสร้างขึ้นโดยพระราชดำริของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9 เมื่อปี 2519 เพื่อพระราชทานให้แก่ผู้ที่ปฏิบัติหน้าที่ที่เกี่ยวข้องกับความมั่นคงของ ชาติ และพระเถราจารย์ที่เข้าร่วมพิธีอธิษฐานจิตปลุกเสกก็เป็นไปตามพระราชประสงค์ขององค์ในหลวงท่าน ซึ่งประกอบไปด้วย

#สมเด็จพระญาณสังวร (สมเด็จพระสังฆราชเจ้า กรมหลวงวชิรญาณสังวร) วัดบวรฯ

#หลวงปู่ธูป วัดแค

#หลวงพ่อเข็ม วัดสุทัศน์

#หลวงปู่ดูลย์ วัดบูรพาราม

#พระราชพุทธิรังษี วัดหนองจิก

#หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี

#หลวงพ่อเพิ่ม วัดสรรเพ็ชร

#หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี

#หลวงพ่อชื่น วัดตึก

#หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

#หลวงพ่อนอง วัดทรายขาว

#หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม

#หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม

#หลวงพ่อพล วัดหนองคณฑี(สระบุรี)

และ #หลวงพ่อทองอยู่ วัดหนองพะอง

เหรียญพระไพรีพินาศ พิธีพุทธาภิเษกดำเนินการภายในพระอุโบสถวัดพระศรีรัตนศาสดาราม (วัดพระแก้ว) เหรียญที่จัดสร้างขึ้นนี้มีสามแบบ คือ มี ๓ แบบ คือ

#แบบ ๑ เหรียญเงิน

ลักษณะเหรียญทำเป็นรูปเสมา สูง ๓.๔ เซนติเมตร กว้าง ๒.๑ เซนติเมตร จำนวนเหรียญที่สร้าง ๑๐๐ เหรียญ
    (แจกแม่ทัพ และ นายพล )

#แบบ ๒ เหรียญโลหะผสมรมดำ
    ลักษณะเหรียญทำเป็นรูปไข่ สูง ๓.๗ เซนติเมตร กว้าง ๒.๔ เซนติเมตร จำนวนเหรียญที่สร้าง ๗,๐๐๐ เหรียญ
    (แจกนายทหาร )

#แบบ ๓ เหรียญโลหะผสมรมดำ
    ลักษณะเหรียญทำเป็นรูปเสมาเหมือนกับเหรียญเงิน สูง ๓.๔ เซนติเมตร กว้าง ๒.๑ เซนติเมตร จำนวนเหรียญที่สร้าง ๑ ล้านเหรียญ (แจกชั้นประทวน )

ขอบคุณเครดิตข้อมูลจากคุณ ประจักษ์ เสาอีง่อง ครับ

เหรียญนี้ คม ชัด ลึก แท้ ดูง่าย เหรียญดีมีประสบการณ์ เลี่ยมพร้อมใช้ไม่ต้องเสียเวลาไปเลี่ยมใหม่ แค่ค่าเลี่ยมก็หลายร้อยแล้วครับ รายการนี้นานๆมาทีเปิดแบ่งปันราคาเบาๆเช่นเคยครับ

ราคๅ 1,250 บๅท คุณ shaj จอง

อายุของวัตถุมงคล 48 ปี

บริการระดับ VIP วัตถุมงคลที่ทุกท่านบูชาไป ทุกรายการมีบริการรับเช่าคืนหรือเทิร์นเปลี่ยน ไม่จำกัดเวลา ขอแค่อยู่ในสภาพเดิมเหมือนตอนที่เช่าไปครับ(มีค่าธรรมเนียม)

สนใจทักข้อความหรือโทร 096-939-4497 (#ทีมเทวธรรม) / กทม.นัดรับได้ครับ ขอบคุณครับ

IMG_8288.jpeg IMG_8289.jpeg IMG_8290.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2024
  7. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    -ขอจองครับ

8. teamteam01

รับทราบการจองครับคุณ shaj ขอบคุณครับ

9. teamteam01

144. เหรียญรูปเสมา 3 อดีตเจ้าอาวาสวัดหนัง จ.กรุงเทพฯ พ.ศ.2515 บล็อกสายฝน หลังยันต์สี่(นิยม)

เหรียญรุ่นนี้สร้างเป็นที่ระลึกในครั้งสร้างอนุสรณ์ 3 อดีตเจ้าอาวาสของทางวัด

ประกอบพิธีพุทธาภิเษก วันพฤหัสบดี ที่ ๒๔ เดือนกุมภาพันธ์ พศ.๒๕๑๕ ตรงกับวันขึ้น ๑๑ ค่ำ เดือน ๔ โดยมีรายนามพระเถราจารย์ ดังนี้

1. พระครูวิริยกิตติ ( หลวงปู่โต๊ะ ) วัดประดู่ฉิมพลี จ.กรุงเทพฯ

2. พระครูสุวรรณวุฒาจารย์ ( หลวงพ่อมุ่ย ) วัดดอนไร่ จ.สุรรณบุรี

3. พระครูศรีพรหมโสภิต ( หลวงพ่อแพ ) วัดพิกุลทอง จ.สิงห์บุรี

4. พระรักขิตวันมุนี ( หลวงพ่อถิร ) วัดป่าเลไลยก์ จ.สุพรรณบุรี

5. พระครูปัญญาโชติวัฒน์ ( หลวงพ่อเจริญ ) วัดทองนพคุณ จ.เพชรบุรี

6. พระครูสุตาธิการี ( หลวงพ่อทองอยู่ ) วัดใหม่หนองพองค์ จ.กรุงเทพฯ

7. พระครูวิเศษมงคลกิจ ( หลวงพ่อมิ่ง ) วัดกก จ.กรุงเทพฯ

8. พระครูโสภณกัลยาณวัตร ( หลวงพ่อเส่ง ) วัดกัลยาณมิตร จ.กรุงเทพฯ

9. พระครูพรหมโชติวัฒน์ ( หลวงพ่อบุญมี ) วัดอ่างแก้ว จ.กรุงเทพฯ

ขอบคุณเครดิตข้อมูลจากคุณกอล์ฟ เจ้าคุณ ครับ

เหรียญนี้แท้ ดูง่าย สบายตา ผิวหิ้งเดิมๆ หูเหรียญ ห่วงเหรียญอยู่ครบ ตามซอกพระยังเห็นผิวไฟรางๆ ด้านหลังเป็นยันต์สี่ซึ่งเป็นยันต์ประจำตัวของหลวงปู่เอี่ยม เหรียญนี้มีครบหมดครับทั้งรูปเหมือนและยันต์ ท่านใดมองหาอยู่เรียนเชิญเลยนะครับ

ราคๅ 1,650 บๅท

อายุของวัตถุมงคล 52 ปี

IMG_8327.jpeg IMG_8329.jpeg IMG_8332.jpeg

10. teamteam01

145. พระผงของขวัญ วัดปากน้ำ กรุงเทพฯ (รุ่นตกค้าง) มองเห็นเกศา 1 เส้น

พระของขวัญที่นำมาแจกภายหลังจากที่หลวงปู่มรณภาพแล้ว มีอยู่รุ่นหนึ่ง เรียกกันว่า “รุ่นตกค้าง” พระรุ่นตกค้าง คือพระของขวัญรุ่น 1 และรุ่น 2 ที่เรียกว่า “ตกค้าง” เพราะว่าเหลือ หรือตกค้างอยู่ มิได้นำออกมาแจก ภายหลังจากที่หลวงปู่ได้มรณภาพแล้วจึงได้นำออกมาแจก สาเหตุเนื่องจากพระรุ่นตกค้างนี้เป็นพระที่มีพิมพ์ไม่สมบูรณ์, ไม่สวยงามกล่าวคือ พิมพ์จะตื้น หรืออาจบิดเบี้ยวไปบ้าง ในการแจกพระของขวัญนั้น หลวงปู่จะไม่แจกพระผงที่ชำรุดเหล่านี้ออกไป ท่านสั่งให้คัดพระผงเหล่านี้ออกเสียแล้วเก็บไว้เป็นส่วนหนึ่งต่างหาก ภายหลังจากที่หลวงปู่ได้มรณภาพแล้ว จึงได้นำพระผงดังกล่าวนี้ออกมาจ่ายแจก คนทั่วไปจึงนิยมเรียกกันต่อๆมาว่า “รุ่นตกค้าง” (พระรุ่นตกค้างเหล่านี้ได้ผ่านพิธีบรรจุพุทธานุภาพตามหลักวิชชาธรรมกาย โดยสมบูรณ์ทุกประการ)

ขอบคุณเครดิตข้อมูลจาก www. dhammakaya.net ครับ

องค์นี้แท้ ดูง่าย พระไมหักไม่ซ่อม ที่มาดี เจ้าของเดิมไปเช่าจากวัดเมื่อหลายสิบปีก่อนเก็บรักษาอย่างดีครับ รุ่นนี้เมื่อก่อนแพงมาก ปัจจุบันขึ้นลงจามสภาวะเศรษฐกิจ ท่านใดมองหาพระดี พุทธคุณเยี่ยม ราคาสมเหตุสมผลเรียนเชิญเลยนะครับ

ราคๅ 17,500 บๅท รายการนี้ปิดนอกเว็บแล้วครับ

อายุของวัตถุมงคลหลายสิบปี

IMG_8354.jpeg IMG_8338.jpeg IMG_8343.jpeg IMG_8346.jpeg IMG_8347.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2024
  11. teamteam01

146. เหรียญหลวงปู่แหวน สุจิณโณ รุ่น เราสู้ วัดดอยแม่ปั๋ง จ.เชียงใหม่ พ.ศ.2520

ประวัติการสร้างเหรียญรุ่นเราสู้ เนื่องจากมีเหตุการณ์ไม่สงบกระทบกระทั่งกันเกิดขึ้นทางด้านชายแดนประเทศไทย กับประเทศเพื่อนบ้านทางตะวันออก ในปี2520 มีทหาร ตำรวจ ข้าราชการ พ่อค้า ประชาชน เป็นจำนวนมากไปขอพึ่งอาศัยบารมีหลวงปู่ อยากได้สิ่งศักดิ์สิทธิ์จากหลวงปู่ไว้คุ้มครองป้องกันตัวและเป็นสิริมงคล ทางวัดดอยแม่ปั๋ง ขาดปัจจัยทั้งพ้นวิสัยที่จะจัดให้ทั่วถึงได้ พระอาจารย์หนู สุจิตโต เจ้าอาวาสและนายกสมาคมสัมพันธวงศ์สมัยนั้น ร่วมกับวัดสัมพันธวงศ์ ตกลงอนุญาตให้สร้างเหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ขึ้นจำนวนหนึ่ง เพื่อแจกจ่ายแก่ทหาร ตำรวจ และพ่อค้าประชาชน โดยอ้างเหตุผลและความอยู่รอดปลอดภัยของประเทศชาติบ้านเมือง หลวงปู่แหวนไม่ขัดข้องยินดีอนุญาตให้ดำเนินการได้ คณะกรรมการได้มอบให้เป็นภาระของพระครูวิบูลศีลวงศ์ เป็นผู้ออกแบบจัดสร้างเหรียญ และให้พระครูปลัดเมธาวัฒน์ ควบคุมการจัดพิมพ์ มอบให้อาจารย์ปลั่ง ชื่นกลิ่นธูปเป็นเจ้าพิธีการ เชิญพลเอกเกรียงศักดิ์ ชมะนันทน์ ผู้ศรัทธาในหลวงปู่แหวน เป็นประธานฝ่ายฆราวาสประกอบพิธี กระทำพิธีแผ่เมตตาอธิฐานจิตที่วิหารวัดดอยแม่ปั๋ง วันศุกร์ที่ 1 กรกฎาคม 2520 เมื่อได้เวลา 20.00 น. นิมนต์เจ้าพระคุณหลวงปู่แหวน มายังวิหาร พลเอกเกรียงศักดิ์ชมะนันทน์ รองผู้บัญชาการทหารสูงสุด ได้เป็นประธานจุดเทียนชัย พระสงฆ์ 21 รูป เจริญพระพุทธมนต์ เวลา 21.40น. เจ้าหน้าที่พิธีสงฆ์ได้อาราธนาพระคุณเจ้าหลวงปู่แหวน สุจิณโณ ขึ้นนั่งบนธรรมมาสน์ เพื่อประกอบพิธีแผ่พลังจิตอธิฐานภาวนา เป็นเวลา 12 นาที ในขณะนั้นพระสงฆ์ทั้งปวงได้นั่งสมาธิภาวนาส่งกระแสจิตอธิฐานร่วมในการประกอบพิธีครั้งนี้ด้วย เสร็จแล้วหลวงปู่แหวน ออกจากสมาธินั่งปรกแล้ว ประพรมน้ำพระพุทธมนต์ที่เหรียญ เราสู้ วัตถุมงคล มีนักข่าว หนังสือพิมพ์ที่เชิญไปร่วมพิธี ได้รับแจกไปทั้งเหรียญและรูปเหมือนหลวงปู่ ขณะนั้นกำลังมีการปะทะต่อสู้กันทางชายแดนด้านอรัญประเทศ ปราจีนบุรี นักข่าวและทหารที่ได้รับเหรียญเราสู้ไปเวลานั้น ได้ต่อสู้ผจญภัยในสนามรบอย่างโชกโชนตลอดคืน และปลอดภัยรอดตายมาได้ทุกคน เพราะมีเหรียญเราสู้ประจำตัวอยู่ทุกคน จึงทำให้เหรียญเราสู้โด่งดังไปทั่วทุกหนทุกแห่งมีประชาชนทุกเพศ ทุกวัย อยากได้ พากันหลั่งไหลมาขอที่วัดสัมพันธวงศ์บ้าง ที่วัดดอยแม่ปั๋งบ้าง จนเหรียญไม่พอแจกให้แก่ผู้ต้องการอยากได้

เหรียญรุ่นเราสู้ มีจำนวนจัดสร้างทั้งหมดดังนี้
    -เนื้อทองคำ จำนวน 101 เหรียญ
    -เนื้อเงิน จำนวน 190 เหรียญ
    -เนื้อทองแดงรมน้ำตาล จำนวน 200,000 เหรียญ

องค์นี้บล็อก ด.1 ขีด ได้เลี่ยมเก่า เลี่ยมเดิม แท้ ดูง่าย เข้มขลัง คลาสสิก เหรียญรุ่นนี้มีเก๊มานาแล้ว ท่านใดมองหาเหรียญแท้ ดูง่าย แนะนำเหรียญนี้เลยครับ

เปิดที่รๅคๅ 1,150 บๅท

อายุของพระเครื่อง 47 ปี

วัตถุมงคลที่ทุกท่านบูชาไป มีบริการรับเช่าคืนหรือเทิร์นเปลี่ยน ไม่จำกัดเวลา ขอแค่อยู่ในสภาพเดิมเหมือนตอนที่เช่าไปครับ(มีค่าธรรมเนียม)

IMG_8371.jpeg IMG_8373.jpeg IMG_8376.jpeg IMG_8380.jpeg

12. teamteam01

Q&A พระเครื่อง Vol.13
    .
    ผม : อา… เคยเช่าพระกับเป็งย้ง(คุณ ประชา ศรีวิญญูนนท์)ไหมครับ?

คุณอานักสะสม : ไม่เคยเช่า ตอนผมเริ่มเล่นพระเป็งย้งก็เลิกเล่นพระแล้ว เป็งย้งเป็นคนที่กตัญญูคนหนึ่งเลยนะ ตอนที่แม่เลี้ยง(แม่บุญธรรม)ที่ดูแลเป็งย้งมาป่วย เป็งย้งก็เลิกเล่นพระเลย เพื่อมาดูแลแม่บุญธรรมของตน

ผม : ครับ
    .
    2 ต.ค. 67

13. teamteam01

147. พระปิดตาเพชรล้านนา ปลุกเสก 5 ไตรมาส ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง จ.ลำพูน พ.ศ. 2563-2567

พระปิดตาของครูบากฤษดารุ่นนี้ได้เปิดทำการจองร่วมบุญในกลุ่ม ช่วงที่เปิดจอง 5 นาที มีคนสนใจร่วมบุญเกือบ 4 พันคอมเมนต์ครับ แล้วนำรายชื่อดังกล่างมาสุ่มอีกทีถึงจะได้ร่วมบุญพระปิดตาชุดนี้มาครับ องค์นี้สภาพสวยเดิม มาพร้อมกล่องใส่ หมายเลขประจำองค์พระ 16478 ท่านใดตามหาอยู่เรียนเชิญเลยนะครับ

ราคๅ 2,750 บๅท รายการนี้ปิดนอกเว็บแล้วครับ

อายุของวัตถุมงคล 4 ปี

IMG_8412.jpeg IMG_8422.jpeg IMG_8427.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2024
  14. teamteam01

148. เหรียญกันภัย หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ จ.กรุงเทพฯ พ.ศ 2509 (รุ่นแรก)

เหรียญกันภัยรุ่นนี้เป็นเหรียญกันภัยรุ่นแรกของวัดปากน้ำ กทม. เป็นเหรียญที่ประสบการณ์สูงมากมีความขลังและความศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครองจาก ภยันตรายได้ทั้งปวงสมชื่อว่า “กันภัย” เหรียญรุ่นนี้จัดสร้างโดย หลวงพ่อเล็ก ( พระภาวนาโกศลเถร ธีระ คล้อสุวรรณ ) จัดสร้างภายหลังที่หลวงพ่อมรณภาพแล้วไม่นาน หลวงพ่อเล็กนั้นถ้าสายวัดปากน้ำจะรู้จักท่านดี เพราะท่านเป็นพระอาจารย์ที่สำเร็จวิชชาธรรมกายเป็นพระที่หลวงพ่อสด ได้ถ่ายทอดวิชชาธรรมกาย ตั้งแต่ครั้งท่านยังเป็นสามเณรและเป็นผู้ที่หลวงพ่อสดไว้วางใจเป็นอย่างยิ่ง พระรุ่น1-3 ของวัดปากน้ำก็เป็นฝีมือการสร้างของท่านทั้งนั้นครับ สายศรัทธาจึงเชื่อกันว่าเหรียญรุ่นนี้สามารถใช้บูชาแทนพระผงของขวัญ วัดปากน้ำของหลวงพ่อสดได้อย่างสนิทใจเลยแถมราคาเช่าหาบูชานั้นยังจับต้องได้

ขอบคุณเครดิตข้อมูลจากคุณ พะเยาว์ สุนันต๊ะ ครับ

รายการนี้นานๆมาทีครับ องค์นี้ แท้ ดูง่าย สบายตา บริเวณเหรียญยังมีกะไหล่เดิมติดอยู่ เหรียญผ่านการใช้มาบ้าง แต่ก็ยังมีเอกลักษณ์ท่านใดมองหาเหรียญชื่อดี เป็นมงคล ที่ช่วยปกปักรักษาปกป้องคุ้มครองอีกทั้งยังพุทธคุณเยี่ยมเป็นเหรียญเก่ารุ่นแรกปีลึก แนะนำเหรียญนี้เลยครับ

ราคๅ 1,350 บๅท

อายุของวัตถุมงคล 58 ปี

IMG_8408.jpeg IMG_8406.jpeg IMG_8409.jpeg

15. teamteam01

149. พระปิดตาเพชรล้านนา ปลุกเสก 5 ไตรมาส ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง จ.ลำพูน พ.ศ. 2563-2567

พระปิดตาของครูบากฤษดารุ่นนี้ได้เปิดทำการจองร่วมบุญในกลุ่ม ช่วงที่เปิดจอง 5 นาที มีคนสนใจร่วมบุญเกือบ 4 พันคอมเมนต์ครับ แล้วนำรายชื่อดังกล่างมาสุ่มอีกทีถึงจะได้ร่วมบุญพระปิดตาชุดนี้มาครับ องค์นี้สภาพสวยเดิม มาพร้อมกล่องใส่ หมายเลขประจำองค์พระ 17412 ท่านใดตามหาอยู่เรียนเชิญเลยนะครับ

ราคๅ 2,650 บๅท รายการนี้ปิดนอกเว็บแล้วครับ

อายุของวัตถุมงคล 4 ปี

IMG_8483.jpeg IMG_8486.jpeg IMG_8489.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2024
  16. teamteam01

150. เหรียญหลวงพ่อสุด วัดกาหลง จ.สมุทรสาคร
    รุ่น เสือคำราม พ.ศ. 2520 (ตอกโค้ดอุ+ดอกจันทน์นิยม)

เหรียญหลวงพ่อสุดรุ่นนี้ เป็นรุ่นเดี๋ยวกับตี๋ใหญ่ ที่ใช้คล้องคอ เหรียญสภาพสวย ผิวเดิม หูเหรียญ หูเหรียญอยู่ครบ มาพร้อมกับเลี่ยมทองคำแท้พร้อมใช้ครับ

ราคๅ 9,500 บๅท

อายุของวัตถุมงคล 47 ปี

IMG_8515.jpeg IMG_8512.jpeg IMG_8514.jpeg

17. teamteam01

152. เหรียญรุ่น 2 หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า จ.ชัยนาท พ.ศ.2467

เหรียญรุ่นนี้จัดสร้างหลังหลวงปู่ศุขท่านมรณะภาพ 1 ปี จัดสร้างโดยหลวงพ่อปลื้ม อดีตเจ้าอาวาสวัดปากคลองมะขามเฒ่า

เหรียญนี้ แท้ ดูง่ายสบายตา ห่วงเชื่อมเดิม หูเหรียญ ห่วงเหรียญอยู่ครบ เหรียญอายุ 100 ปี ยังมองเห็นรูปหลวงพ่อกับอักขระเลขยันต์ ท่านใดมองหาเรียญเชิญเลยครับ สวยเดิมเลยครับรายการนี้

ราคๅ 4,050 บๅท

อายุของวัตถุมงคล 100 ปี

IMG_8498.jpeg IMG_8499.jpeg IMG_8501.jpeg

18. teamteam01

153. สิงห์สองขวัญ งๅแกะ หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ จ.สุพรรณบุรี พ.ศ.2500-2517 (ขนาด 1.3 ซม.)

ท่านใดมองหาอยู่เรียนเชิญเลยนะครับ สิงห์ของหลวงพ่อมุ่ยมีประสบการณ์มาอย่างยาวนานสิงห์ตัวนี้สภาพสวยเดิมเลี่ยมอยู่ในกรอบพลาสติกเดิมๆ ตัวอ้วน ล่ำ น่ารัก (ถือเคล็ดกินดีอยํ่ดี) งๅขาวสวยไม่ผ่านการใช้ เก็บเช่าบูชาไว้ ไม่ผิดหวังครับ

ราคๅ 3,250 บๅท (มีบัตรรับรองพระแท้มูลค่าหลายร้อยบาทแถมไปให้ด้วยครับ)

อายุของวัตถุมงคล 50 ปี+

IMG_8540.jpeg IMG_8537.jpeg IMG_8541.jpeg

19. teamteam01

154. เหรียญพลาสติกเซียนซือกง หลวงพ่อโอภาสีศาลเจ้าหลวงพ่อโอภาสี กรุงเทพฯ พ.ศ. 2495

เหรียญพลาสติกเซียนซือกงปี 2495 สร้างพร้อมกันกับเหรียญพลาสติกหลังยันต์สวัสดิกะ หลวงพ่อโอภาสีท่านเมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสก ออกที่ศาลเจ้าหลวงพ่อโอภาสี เหรียญเซียนซือกงนั้นหายาก(สร้างน้อย) พบเจอของสวยค่อนข้างยาก คนไทยเชื้อสายจีนมักนิยมเก็บกัน เหรียญนี้สภาพเก่าเก็บ สีขุ่น เห็นหน้าตาชัด เคราชัด ท่านใดมองหาอยู่เรียนเชิญเลยนะครับ วัตถุของหลวงพ่อโอภาสีดีทุกรุ่น

เหรียญพลาสติกเซียนซือกงที่เสกโดยองค์หลวงพ่อโอภาสีนี้ มีหลายคนสงสัยว่าเซียนซือกงนี้ท่านคือใคร เซียนซือกงท่านมีอีกนามว่า “ไท้เสียงเหล่ากุง” ท่านเป็นเทพเจ้าที่มีความรอบรู้ในคัมภีร์ต่างๆ บ้างก็ว่าท่านคือเล่าจื๊อผู้แต่งคัมภีร์เต๋าเต็กเก่ง(คัมภีร์ศีลธรรม) ท่านทรงพาหนะเป็นวัวเขาเดียวกายเป็นสีมรกต องค์ไท้เสียงเหล่ากุงนี้เป็นผู้ควบคุมบรรดาเทพและเซียนทั้งหลายในสวรรค์ ว่ากันว่าแม้แต่เง็กเซียนฮ่องเต้ผู้เป็นใหญ่สุดในสวรรค์และองค์โพธิสัตว์กวนอิมยังให้ความเกรงใจต่อองค์ไท้เสียงเหล่ากุง รูปปั้นองค์ท่านที่ศาลเจ้าหลวงพ่อโอภาสีซำเทียนไกล่ มีแต่สมัยองค์หลวงพ่อโอภาสีแล้ว มีคนแก่เล่าว่าให้บูชาท่านด้วยดอกซ่อนกลิ่น

ขอบคุณเครดิตข้อมูลจากคุณ Ekachai Klomklorm ครับ

ราคๅ 1,450 บๅท รายการนี้ผิดนอกเว็บแล้วครับ

พุทธคุณโดดเด่นทางด้านความรุ่งเรือง ร่ำรวย แก้ชง แก้คุณไสย สุขภาพร่างกาย การสอบ ความรู้

อายุของวัตถุมงคล 72 ปี

IMG_8549.jpeg IMG_8555.jpeg IMG_8557.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2024
  20. teamteam01

155. รูปเหมือนปั๊มหัวไม้ขีด หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว จ.นครสวรรค์ พ.ศ.2501 (พิมพ์ไม้เอกยาว ใต้ฐานอุดตะกั่ว นิยม)

องค์นี้ แท้ ดูง่าย สภาพสมบูรณ์ มองเห็นตาเห็นตาหลวงพ่อชัด ตามซอกยังมีผิวกะไหล่ติดอยู่ วัตถุมงคลรุ่นนี้ทันหลวงพ่อกันเสก ราคาจับต้องได้ท่านใดสนใจเรียนเชิญเลยนะครับ

ราคๅ 1,650 บๅท

อายุของวัตถุมงคล 66 ปี

IMG_8593.jpeg IMG_8596.jpeg IMG_8597.jpeg IMG_8600.jpeg