ร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฎกไว้ในพระพุทธศาสนา ณ ปรียนันท์ธรรมสถาน

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 14 ตุลาคม 2008.

1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ยอดเงินทำบุญซื้อพระไตรปิฎกฯ ณ วันที่ 08/11/08 มีจำนวนเงิน 8,422 บาท

ยังขาดปัจจัยอยู่อีกจำนวน 33,578 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญซื้อพระไตรปิฎกและหนังสือคำสอนของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ด้วยนะครับ

.

2. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

นาย ไวยวุฒิ โสตถิทัต.... ร่วมทำบุญด้วยครับ...

[SIZE=-1]ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

[/SIZE]

3. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    ยอดเงินทำบุญซื้อพระไตรปิฎกฯ ณ วันที่ 16/11/08 มีจำนวนเงิน 12,011 บาท

ยังขาดปัจจัยอยู่อีกจำนวน 29,989 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญซื้อพระไตรปิฎกและหนังสือคำสอนของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ด้วยนะครับ

.

4. สมหวังวิไล

สมหวังวิไล สมาชิกใหม่

18 พฤศจิกายน 2008
    วิไล

เมื่อวานนี้ 18/11/08 เวลา14.24 ธ.ไทยพาณิชย์ ได้โอนเงิน 300 บาท
    เพื่อร่วมสร้างพระไตรปิฏก กับปรียานันท์ธรรมสถาน
    คุณสมหวัง คมวิริยะวุฒิ คุณวิไล คมวิริยะวุฒิ คุณวิโรจน์ คมวิริยะวุฒิ
    คุณธัญวรัตน์ คมวิริยะวุฒิ คุณมัสลิน คมวิริยะวุฒิ คุณณัฐพงษ์ คมวิริยะวุฒิ
    เพื่อประโยชน์แก่พระพุทธศาสนา เพื่อความสุข ความเจริญจงมีแก่ข้าพเจ้าทั้งหลายตลอดซึ่งกาลนานเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

อิมินา ปุญญะกัมเมนะ ด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าพเจ้าทั้งหลายได้สร้างพระไตรปิฎกพร้อมตู้พระไตรปิฏกนี้ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ คุณบิดา มารดา ทวยเทพทุกพระองค์ มหาเทพ มหาเทวี พระฤาษี 108 พระองค์ และทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน ผู้มีพระคุณ ญาติกา ครูอุปชฌาย์ อาจารย์ เจ้ากรรมนายเวร พระมหากษัตริย์ และมิตรรักสนิท เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระเพลิง แม่พระพาย แม่พระโพสพ พระภูมิเจ้าที่ พระพิรุณ พระยายมราช นายนิริยบาล ทั้งท้าวจตุโลกบาล สิริพุทธอำมาตย์ชั้นจตุทหาราชิกาเบื้องบน จนถึงที่สุดพรหมาเบื้องต่ำ ตั้งแต่อเวจีขึ้นมา จนถึงมนุษย์โลกโดยรอบสุดขอบจักรวาล อนันตจักรวาล คุณพระศรีรัตนตรัย และเทพดาทั้งหลาย ตลอดทั้งท่านทั้งหลายที่ต้องทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ท่านได้สุขขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป ด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าพเจ้าทั้งหลายได้อทิศให้ไปนี้ จงเป็นอุปนิสัยปัจจัยให้ถึงพระนิพพานในปัจจุบันชาติ และอนาคตกาลเบื้องหน้าโน้นเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธังอนันตัง ธัมมังจักรวาลัง
    สังฆังนิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5. lista

lista เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    นะโมตัสสะ ภควโต อรหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นะโมตัสสะ ภควโต อรหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

ข้าพเจ้า นายณัฐวุติ แซ่เลี่ยง และครอบครัว
    ร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฎกไว้ในพระพุทธศาสนา ณ ปรียนันท์ธรรมสถาน
    ผมได้โอนเงินแล้วครับเมื่อวานวันนี้ เป็นจำนวนเงิน 100 บาท

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      112.4 KB
      เปิดดู:
      75
  6. domemy

domemy เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมสร้างพระไตรปิฎก 125 บาทครับ กับน้องอีกท่าน....

ขอโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      375.4 KB
      เปิดดู:
      70
  7. tamsak

22
    ยอดเงินทำบุญซื้อพระไตรปิฎกฯ ณ วันที่ 29/11/08 มีจำนวนเงิน 13,836 บาท

ยังขาดปัจจัยอยู่อีกจำนวน 28,164 บาท

.

8. kamolsona

kamolsona Active Member

29 กรกฎาคม 2008
    ผมขอบริจาคเงินร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฎก ณ ปรียนันท์ธรรมสถาน โดยได้โอนเงินจำนวน 200 บาทให้แล้ว ดังนี้

วันที่ทำการฝากเงิน: 28/11/2008 เวลา 15:43 น.
    ชื่อผู้ฝาก: นายกมลสันต์ อนุวุฒินาวิน
    บัญชีผู้รับฝาก: SCB: NATTHAPAT CH. A/C No. : 081-2-44912-3
    จำนวนเงินฝาก : 200.00 บาท

9. katicat

katicat เป็นที่รู้จักกันดี

10. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ร่วมบุญ 50 บาท คงไม่ว่ากันนะครับงบน้อยแต่อยากทำ หุๆ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2008
  11. อัปปะมาเทนะสัมปาเทถะ

อัปปะมาเทนะสัมปาเทถะ Active Member

ขออนุญาติร่วมบุญนี้ด้วยนะครับ

วันที่ทำการฝากเงิน: 18/12/2008 เวลา 19:36 น.
    SCB: NATTHAPAT CH. A/C No. : 081-2-44912-3
    SEQ. 2078
    จำนวนเงินฝาก : 40.00 บาท

12. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยนะคะ

วันนี้ได้โอนเงินไปเพื่อร่วมทำบุญ จำนวน 200 บาท โอนเมื่อเวลา 11.29 น. ค่ะ

13. ayamoto

ayamoto เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุ ด้วยจร้า

14. tamsak

22
    ยอดเงินทำบุญซื้อพระไตรปิฎกฯ ณ วันที่ 27/12/08 มีจำนวนเงิน 26,390.15 บาท

ยังขาดปัจจัยอยู่อีกจำนวน 15,609.85 บาท

.

15. Potter

Potter เป็นที่รู้จักกันดี

;aa24
    วันที่ 6 ม.ค. 2552 เวลา 14:53 น.ร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฏก
    โอนผ่านธนาคารกสิกรทางมือถือ จำนวน 200 บาทค่ะ

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะคะ ขอให้ข้าพเจ้าและทุกท่านรวมถึงครอบครัวมีความสุขความเจริญ สุขภาพแข็งแรงค่ะ

16. arron_chris

arron_chris เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2007
    ร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฎก

วันนี้ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฎก ณ ปรียนันท์ธรรมสถานเป็นจำนวนเงิน 500 บาทแล้วนะครับ ขอเรียนเชิญทุกท่าน อนุโมทนาบุญร่วมกันด้วยนะครับ

ขนาดไฟล์:
      33.3 KB
      เปิดดู:
      73
  17. tamsak

22
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมบุญถวายพระไตรปิฎกไว้ในพระพุทธศาสนาที่ปรียนันท์ธรรมสถานด้วยครับ

วันเสาร์ที่ 10 ม.ค. 52 นี้ ผมจะไปรับพระไตรปิฎกที่วัดมหาธาตุมาเก็บรักษาไว้ก่อน

หลังจากหาซื้อตู้ใส่พระไตรปิฎกได้แล้วก็จะทำการขนส่งไปไว้ที่ปรียนันท์ธรรมสถานต่อไป

.

18. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ผมทำบุญสร้างพระไตรปิฎก 100 บาทครับ

19. TT-POOL

TT-POOL เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฎก

ขอร่วมทำบุญสร้างถวายพระไตรปิฎก เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาทครับ
    วันที่ 11 มค. 2552 เวลา 19:23 LOCAT 7258 SEQ 6912
    FROM A/C KTBA0017732 TO A/C 0812449123
    AMOUNT 1,000.00

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2009
  20. tamsak

22
    วันเสาร์ที่ 17 ม.ค. 52 ผม khunkik และคุณสน เจ้าของรถปิ๊กอัพ ได้อัญเชิญพระไตรปิฎกพร้อมตู้ไม้สักอย่างดี ไปไว้ที่ปรียนันท์ธรรมสถาน เพื่อเตรียมถวายไว้ในพระพุทธศาสนาพร้อมกับการทอดผ้าป่าสร้างพระเจดีย์บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ บันไดพญานาค และศาสนถานอื่นๆ ในวันที่ 22 ก.พ. 52 ที่จะถึงนี้

.