ปิดรับบริจาค ร่วมชื่นชมบรรยากาศการเลี้ยงน้องผู้พิการในวันที่27-28ธันวาคมเต็มรูปแบบค่ะ

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย yamchao_s, 5 ธันวาคม 2010.

1. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ทำ สาธุ สาธุ สาธุ
    และขอร่วมทำบุญด้วย 100 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      272.8 KB
      เปิดดู:
      35
  2. yogilek

yogilek เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2005
    ถ้าหากได้ปัจจัยครบแล้ว
    ผมก็ขอสละสิทธิ์ครับ

ขออนุโมทนา
    สาธุการครับ

3. yamchao_s

yamchao_s เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณคุณ luxury มากค่ะที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญร่วมกันอีก

4. yamchao_s

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ devbara นะคะ

5. yamchao_s

ขออนุโมทนาต่อกุศลจิตของคุณ yogilek นะคะ และขอเรียนชี้แจงว่าปัจจัยเลี้ยงน้องที่บ้านเฟื่องฟ้าและราชาวดี(หญิง) ครบแล้วค่ะ คงเหลือส่วนของราชาวดี (ชาย) อีกประมาณ 8,500 บาทค่ะ เรียนเชิญร่วมบุญตามจิตศรัทธาค่ะ

อนุโมทนา

6. yamchao_s

ขอบคุณ simmie ที่เข้ามาร่วมบุญในครั้งนี้ค่ะ

7. yamchao_s

เมื่อวานทำตัวเป็นนกสาริกากลับรังไปเยี่ยมพี่น้องเพื่อนฝูง และแสดงความยินดีกับน้องๆค่ะ จึงได้บอกบุญพี่น้องๆ หลายท่านมีจิตศรัทธาร่วมบุญบริจาคมาดังนี้ค่ะ

1. พี่อ็อด (ชนัตถา) ร่วมบริจาค 2,000 บาท
    2. ป้อม (พยอม) ร่วมบริจาค 200 บาท
    3. น้องแป๋ม (รจเรศ) ร่วมบริจาค 500 บาท
    4. น้องช้างและภรรยา (อิสราและศิรประภาดา) ร่วมบริจาค 500 บาท
    5. น้องแก้ม (จำชื่อบ่ได้) ร่วมบริจาค 200 บาท
    รวมทั้งสิ้น 3,400 บาทค่ะ

ก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านในที่นี้นะคะ วันนี้จะ update สมุดอีกครั้งและแจ้งให้ทุกท่านทราบค่ะ

อนุโมทนา

8. yamchao_s

อ้อลืมแจ้ง

เนื่องจากช่วงที่ไปติดต่อจองรับเลี้ยงน้องที่ราชาวดีนั้น ได้สอบถามพี่เขาว่าทำอาหารเจได้หรือไม่ เพราะรู้สึกว่าจะไปเลี้ยงน้องๆแต่ต้องไปเบียดเบียนชีวิตสัตว์อื่นนี้ไม่ดีเลย พี่เขาก็ยังไม่รับปากค่ะ แต่เมื่อวานพี่เจ้าหน้าที่ที่ราชาวดี (หญิง) โทรเข้ามายืนยันเรื่องการเลี้ยงน้องๆค่ะ ก็ได้แจ้งยืนยันไปแล้วค่ะ ซึ่งพี่เขาบอกว่าจะจัดอาหารเป็นอาหารเจให้น้องๆค่ะและแจ้งรายการให้ทราบ (จำไม่ได้แล้ว) เราก็ถามไปว่าน้องๆจะกินอร่อยหรือไม่ พี่เขาบอกไม่ต้องห่วงเขาเคยทำอาหารเจมาแล้ว ก็โล่งใจค่ะ

บุญเลี้ยงน้องผู้พิการในครั้งนี้ บริสุทธิ์ในจิตของผู้ให้ ปัจจัยที่บริจาคมาก็เป็นสิ่งบริสุทธิ์ ผู้รับก็เป็นผู้ที่สมควรได้รับ อีกทั้งสิ่งที่ให้ก็เป็นสิ่งบริสุทธิ์ไม่ไปเบียดเบียนชีวิตผู้อื่นค่ะ

ขออนุญาตร่วมรับบริจาคเลี้ยงน้องๆถึงภายในวันที่ 26 ธันวาคมนี้นะคะ
    อนุโมทนา

9. yamchao_s

เรียนกัลยานมิตรทุกท่าน

ดิฉันได้ update สมุดบัญชี ณ วันที่ 21 ธันวาคม นี้ มียอดร่วมบุญ 12,299.38 บาท และอยู่ในตัวดิฉัน 3,400 บาท รวมทั้งสิ้น ณ ปัจจุบัน 15,699.38 บาทค่ะ ดังนั้นจะคงเหลือยอดร่วมบุญอีก 5,800 บาทค่ะ

ยอดร่วมบุญได้มากน้อยเท่าใดภายในวันที่ 26 ธันวาคมนี้ ที่เหลือก็เป็นหน้าที่ของเจ้าของกระทู้ในการหาปัจจัยมาร่วมบุญให้ครบตามจำนวนเพื่อให้บุญเลี้ยงน้องกว่า 1,600 คน ในครั้งนี้สำเร็จลุล่วงไป

เรียนเชิญทุกท่านร่วมเป็นหนึ่งในผู้เอื้ออาทรให้ผู้ด้อยโอกาสในสังคมในครั้งนี้ค่ะ
    อนุโมทนา

10. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    กราบอนุโมทนาสาธุการกับท่านจขกท และทุกท่านเป้นอย่างยิ่งครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
    ผมจะขอร่วมด้วยจะโอนเข้าบช ท่านนะครับ
    กราบขอบคุณและอนุโมทนาด้วยครับ :)

11. yamchao_s

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ lowprofile เป็นอย่างสูงค่ะ

12. yamchao_s

มีโอกาสบอกบุญกับอาจารย์ที่ดิฉันเคารพนับถืออย่างสุดใจ เป็นบุคคลในอุดมคติเลยค่ะเพราะถึงแม้ท่านจะอายุมากแล้วก็ยังทำงานเพื่อผู้อื่นอยู่อย่างเข้มแข็งมากๆๆๆๆ ท่านยินดีมากและบอกว่าจะไปร่วมเลี้ยงน้องๆในวันที่ 27-28 ธันวาคมนี้ด้วยค่ะ ประหลาดใจและดีใจมากๆค่ะ พร้อมกันนี้ท่านได้มอบปัจจัยมาร่วมบุญด้วยจำนวน 3,000 บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์จิราพรเป็นอย่างสูงนะคะ

13. sukijsa

sukijsa เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2010
    ผมขอร่วมทำบุญเลี้ยงอาหารน้อง ๆ ด้วยครับ 1000 บาทโอน เข้าบัญชี ไทยพาณิชย์
    1272335936 ผ่าน k-mobile banking plus เลขที่รายการ 10122316197413
    เมิ่อเวลา 16.25 น ขอให้ได้ครบเร้ว ๆ นะครับ

14. yamchao_s

ขออนุโมทนาในกุศลจิตของคุณ sukijsa ที่ร่วมบุญในครั้งนี้ค่ะ และขอขอบคุณแทนน้องๆทุกคนค่ะ

15. sophon2009

sophon2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับ 500 บาท

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" height=445><TBODY><TR><TD vAlign=top width=49 align=left>[​IMG]</TD><TD class=pd_rt_10 height=415 vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD height=40 vAlign=top align=left>[​IMG] [​IMG] </TD><!-- Ake Edit Here --></TR><TR><TD height=1 vAlign=top background=../../images/share/img/grx_gryC_1px.gif align=left>[​IMG]</TD></TR><TR><TD height=35 vAlign=bottom align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" height=25><TBODY><TR><TD class=st_ina height=23 width=150 align=left>1 | Transfer Details</TD><TD width=2>[​IMG]</TD><TD class=st_ina vAlign=center width=150 align=left>2 | Review & Confirm</TD><TD width=2>[​IMG]</TD><TD class=stp_a vAlign=center width=150 align=left>3 | Acknowledgements</TD><TD> </TD></TR><TR><TD bgColor=#ffaf00 height=2 vAlign=top colSpan=6 align=left>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_pd10 vAlign=top align=left>ท่านได้ทำการโอนเงินเรียบร้อยแล้ว</TD></TR><TR><TD class=pd20 bgColor=#f4f4f4 vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 borderColor=#d4d0c8 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 width=220 align=left>บัญชีโอนออก</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>XXXX302318<!--ACCOUNT_FR --></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left></TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11 align=left>บัญชีผู้รับเงิน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>1272335936 - นาง อุษาวดี มาลีวงศ์<!--ACCOUNT_TO --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD height=15 vAlign=center align=left>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 width=220 align=left>จำนวนเงิน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>จำนวนเงินที่ต้องการโอน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>500.00 บาท</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ค่าธรรมเนียม</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>0.00 บาท</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วัน-เวลาที่ทำรายการ</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>24/12/2553 - 12:47:15</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วัน-เวลาที่หักเงินจากบัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>24/12/2553 - 12:47:15</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

16. yamchao_s

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ sophon2009 ด้วยนะคะ หากสะดวกเรียนเชิญร่วมเลี้ยงน้องๆด้วยกันในวันที่ 27-28 ธันวาคมนี้ค่ะ

17. yamchao_s

เรียนกัลยานมิตรทุกท่าน

นอกเหนือจากปัจจัยที่ทุกท่านกรุณาร่วมบริจาคมานั้น สิ่งสำคัญอีกประการหนึ่งคือการได้ร่วมแรงกันในการร่วมเลี้ยงน้องๆจริงๆในวันที่ 27-28 ธันวาคมนี้ค่ะ

ได้มีโอกาสบอกบุญกับพี่ที่รู้จักกัน เขายินดีมากและบอกว่าเคยคิดที่จะทำเช่นกันแต่ต้องใช้เงินมากอยู่จึงยังไม่ได้ทำ และพี่บอกว่าจะชวนลูกๆไปด้วยค่ะ เพราะอยากให้ลูกๆไปเจอคนที่ลำบากกว่าจะได้เข้าใจและมีจิตคิดถึงคนอื่นๆบ้างค่ะ ฟังแล้วรู้สึกดีมากๆค่ะ
    เด็กๆก็เหมือนผ้าขาว ผู้ใหญ่เราจะย้อมสีอะไรก็เป็นอย่างนั้น บางครั้งเราถนุถนอมเขาเกินไปเขาก็ไม่เข้าใจสังคม ไม่เข้าใจว่ามีคนอื่นที่อาจไม่เคยแม้ที่จะได้สัมผัสความรักความอบอุ่นและความสะดวกสบายเช่นเขา การสอนให้รู้จักแบ่งปันจึงเป็นสิ่งที่สำคัญมาก
    ผู้ใหญ่เราก็เช่นกัน การที่ต้องอยู่ในสังคมที่เอารัดเอาเปรียบนั้นทำให้เราก็ลืมนึกถึงคนอื่นไป การได้ร่วมแบ่งปันไม่ว่าจะด้วยปัจจัยหรือด้วยแรงกายก็ตามก็เหมือนการได้ชำระล้างจิตใจของเราไปด้วย เป็นความสงบสุขแบบอุ่นๆค่ะ (ใครอยากอบอุ่นมากๆลองบริจาคโลหิตนะคะ มนุษย์เป็นสัตว์เลือดอุ่นจริงๆค่ะ555)

ดังนั้นจึงอยากขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมกิจกรรมเลี้ยงน้องๆใน
    วันที่ 27 ธันวาคม เวลา 11.30 น. ทีราชาวดีหญิง 16.30 น. ที่ราชาวดีชาย
    วันที่ 28 ธันวาคม เวลา 16.30 น. ที่บ้านเฟื่องฟ้าค่ะ

จะมากันเป็นครอบครัวก็ยินดีนะคะ และหากท่านใดติดปัญหาการเดินทางลอง pm หากันนะคะ หากบริการได้ยินดีให้ร่วมเดินทางด้วยกันค่ะ ไม่สะดวกเรื่องเงินไม่เป็นอุปสรรคค่ะ การให้ทานด้วยแรงกายนั้นสำคัญอย่างยิ่งค่ะ

อนุโมทนา

18. yamchao_s

น้องหนู (ประสบอร) ร่วมบริจาคจำนวน 200 บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

19. กาสลอง

กาสลอง สมาชิกใหม่

13 ธันวาคม 2010
    อาจารย์ขา หนูพยายามโอนตังค์แล้ว แต่ไม่รู้ทำไมโอนไม่ได้ เหมือนว่าบัตรจะมีปัญหา

ตอนนี้อาจารย์อยู่มอรึป่าวคะ อาจารย์จะเดินทางตอนไหนคะ หนูจะฝากใครได้คะ

หนูอยากมีส่วนร่วมในการทำบุญครั้งนี้จิงๆ

20. yamchao_s

ตอนนี้อยู่ bkk ค่ะ พี่จะเดินทางไปที่ปากเกร็ดในวันที่ 27 ค่ะ น้องกาสลองลองโอนอีกทีพรุ่งนี้นะคะ หากไม่ได้อาจต้องไปที่ธนาคารค่ะ พี่ไม่แน่ใจว่ามีสาขาใดที่เปิดเสาร์-อาทิตย์บ้างค่ะ หากยังไม่ได้อาจโอนในวันจันทร์ตอนก่อน 10 โมงนะคะ หากยังไม่ได้อีกก็ต้องปลงแล้วล่ะค่ะ 5555

อนุโมทนาในกุศลจิตของน้องกาสลองนะคะ