ร่วมกันแจ้งรายงานการผิดศีลเพื่อศาสนาครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 10 พฤศจิกายน 2019.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    ร่วมกันต้านอธรรมสิ่งกิเลสให้ลดน้อยลงด้วยแค่คลิ๊กคำว่ารายงาน

เพราะมีหลายครและตัวผมซึ่งสร้างหรือแชร์สิ่งดีๆเช่นบทสวดแต่กลับโดนบล้อกแต่ลองแจ้งรายงานพวกเหล้าตกปลากลัยไม่โดนบล้อกมันไม่ยุติธรรม ความดีสิ่งดีดันยอมรับฟังพวกที่แจ้งและกลับบล้อกแต่พอพวกเรารายงานกลับทั้งที่พวกเขาผิดศีลกลับไม่โดนบล้อกกลับบอกไม่ขัดต่อมาตรฐานชุมชน

ขอให้ทุกคนร่วมกันสอดส่องโพสไหนไร้สาระชวนลูกหลานมัวเมาให้แจ้งรายงานทางเฟสทันที

หาจุด...แบบนี้มุมขวาของโพสนั้นหามีคำว่ารายงานก็ติ๊กเสร็จถ้ายิ่งเจอคำว่ารายงานไปยังเฟสจะยิ่งดีครับ

ผมแชร์บทสวดมนของพระพุทธเจ้าลงหลายกลุ่มจู่ๆมีพวกนอกศาสนามาหยุดบล้อก7วันในการแชร์ คือถ้าไม่ถูกบล้อกหรือบล้อกเพราะผมทำเรื่องผิดศีลว่าไปอย่างแต่นี่บทสวดมนใครที่อยู่ในศาสนาคงไมายอมเพราะเหมือนการลบหลู่ศาสนาขอให้ทุกคนช่วยกันแจ้งบล้อกเมื่อเจอสิ่งผิดศีลเพื่อลูกหลารเราด้วยนะ

ตอนนี้มีคนนับแสนกำลังรายงานแบยที่ผมว่าเช่นกันครับ

ถ้าคุณยังเป็นคนอยู่ในศาสนาอย่ายอมให้พวกมารอยู่เหนืิอศาสนาของเราได้ครับ

การแจ้งผู้โดนแจ้งจะไม่รู้เราแจ้งครับ