@รำพึงคู่รุ่นแรก(เนื้อพญางิ้วดำ)หลังยันต์นะกระทืบหอ วชน.@มหาฤกษ์ เสาร์5/5/55(พันปีมีหนเดียว)@น.62

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 537 รำพึงคู่รุ่นแรก(เนื้อพญางิ้วดำ)หลังยันต์นะกระทืบหอ วัดชายนา
    ***มหาฤกษ์ เสาร์5เดือน5ปี55 พันปีมีหนเดียว***

รำพึงคู่รุ่นแรก(เนื้อพญางิ้วดำ)หลังยันต์นะกระทืบหอ วัดชายนา

***ดำเนินการจัดสร้างและปลุกเสกในวันเสาร์ที 5 เดือน 5 ปี 55 วันแรง ฤกษ์ดี พันปีมีหนเดียว***

@@โดยพระอาจารย์ทินได้นำมวลสารเก่าของหลวงพ่อตัดที่ได้ปลุกเสกไว้เมื่อคราวที่ยังมีชีวิตอยู่มาผสมกับ "ผงนะกระทืบหอ"

@@ซึ่งเป็นวิชาที่สำคัญและโดดเด่นเรื่องเมตตามหานิยมยิ่งนักที่หลวงพ่อตัดท่านให้พระอาจารย์ทินไปศึกษาวิชานี้จากอาจารย์ฆราวาสแถบเพชรบุรี

***โดยปัจจุบันวิชา "นะกระทืบหอ" นี้ถือเป็นสุดยอดวิชาเอกของพระอาจารย์ทิน และได้นำมาจัดสร้าง พระพิมพ์รำพึงคู่ขึ้น***

@ด้านหน้าเป็นพระปางรำพึง 2 องค์ยืนคู่กันในเส้นซุ้มหวายผ่าครึ่งเหมือนของหลวงพ่อตัด

@ส่วนด้านหลังท่านให้ใส่ยันต์นะกระทืบหอที่มีอิทธิคุณด้านเมตตามหานิยม เมตตามหาเสน่ห์และเพิ่มนะโภคทรัพย์เข้าไปเพื่อให้เด่นด้านเมตตามหาลาภอีกโสตหนึ่ง

***ซึ่งถือเป็นวัตถุมงคลรุ่นแรกและครั้งแรกที่พระอาจารย์ทินใช้ยันต์นะกระทืบหอประทับลงในวัตถุมงคล

***พระอาจารย์ทินได้ทำการอธิษฐานจิตปลุกเสกเป็นปฐมฤกษ์ ภายในโบสถ์วัดชายนาต่อหน้ารูปของหลวงพ่อตัด ในวันเสาร์ที 5 เดือน 5 ปี 55 (5/5/55) ซึ่งถือเป็นวันแรง ฤกษ์ดี พันปีมีหนเดียว

***จากนั้นได้นำพระรำพึงคู่ทั้งหมดไปขอความเมตตาจากหลวงพ่อผล วัดหนองแขม อันเป็นศิษย์ผู้น้องของหลวงพ่อตัดอธิษฐานจิตเพิ่มเติมในสิ่งที่ยังขาดจนครบถ้วน
    และนำกลับมาไว้ในพระอุโบสถเพื่อปรกปลุกเสกต่อทุกค่ำเช้าจนออกพรรษาจึงเสร็จสมบูรณ์ และได้แจกจ่ายออกไป

***ปรากฎว่ามีประสบการณ์เรื่องเมตตามหานิยมไม่แพ้กับของหลวงพ่อตัดที่เคยทำไว้เลย เรื่องที่ว่ายากก็ง่ายดาย เรื่องที่ว่าร้ายก็กลับดี โดยเฉพาะเรื่องความรักนั้นไม่มีคำว่าผิดหวัง.....

พระผงรำพึงคู่ หลังยันต์นะกระทึบหอ พระอาจารทิน มีทั้งหมด 5 สี 5 เนื้อ

1.เนื้อสีขาว (มาลัยดอกมะลิ)
    2.เนื้อสีเหลือง(ขมิ้นเสกหลวงพ่อตัด)
    3.เนื้อสีเทา (ว่านกากยายักษ์)

@4.เนื้อสีดำ (ว่านพญางิ้วดำ)@
    5.เนื้อสีน้ำตาล(ว่านสบู่เลือด)

***ทุกเนื้อรวมกันได้ 20,000 องค์***

@@เป็นวัตถุมงคลรุ่นที่ถือว่ามีประสบการณ์ด้านเมตตาสูงมากค่ะ (อาทิ ได้รับความเมตตาเอ็นดูจากเจ้านาย ได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง ได้รับการบรรจุเข้างาน เปลี่ยนศัตรูให้เป็นมิตร ด้านความรักถือว่าไม่แพ้ใครค่ะฯลฯ)

องค์นี้เนื้อดำ(หายากค่ะ) ว่านพญางิ้วดำ นอกจากมหาเมตตาแรงๆแล้ว ยังเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ เลี่ยมกรอบพลาสติก พร้อมห้อยบูชานะคะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา: