รับพยากรณ์ดวงชะตา จากมือใหม่สมัครเล่น ผิดถูกอย่างไร ช่วย comment ด้วยครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย eakbordin, 15 มกราคม 2009.

1. eakbordin

eakbordin เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจำไม่ผิด ผมทำนายไปแล้วครับ

2. eakbordin

ตอบคุณ Suphasuda

1.ด้วยพื้นฐานดวง เป็นคน sensitive ใจอ่อน อ่อนไหวในความรู้สึกของตนเอง และสิ่งที่เข้ามากระทบ จนบางครั้งทำให้มีโลกส่วนตัวสูง มีความคิดเฉพาะตน
    2.การใช้ชีวิตต่างบ้านต่างเมือง อาจจะดีกว่าเมืองไทยนะครับ
    3.ช่วงนี้ มีแผนหรือโครงการใช้เงินก้อน เพื่อซื้ออสังหา/รถ หรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

3. panu_832

panu_832 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2005
    8 มีนาคม 2526 ตี 3.00 ลพบุรีครับ
    1 กางเงิน
    2 การงาน
    3 ความรักครับ ขอบคุณมากครับ

4. pattarangkul

pattarangkul Active Member

อนุโมทนาด้วยค่ะ
    ช่วยดูให้หน่อยนะค่ะ วันพุธ 26 กรกฎาคม 2515 เวลา 01.20
    E-mail: pattarangkul@yahoo.com
    ขอบคุณค่ะ

5. chargath

chargath เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยค่ะ

เกิดวันศุกร์ที่ 1 มิถุนายน 2522 เวลาประมาณ 14.30 น (ขึ้น 7 ค่ำ เดือน 7) เกิดที่ จ สุราษฎร์ธานีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

1. ตอนนี้คบอยู่กะคนที่ เกิดวันพุธ 12 พค 2514 ไม่ทราบว่าเป็นคู่แท้ป่าวค่ะ ถ้าไม่ใช่เมื่อไหร่จะเจอ
    2. เรื่องงาน จะได้งานเมื่อไหร่ค่ะ
    3. เรื่องเรียน จะมีโอกาสต่อ Dr. ป่าวค่ะ
    4. เรื่องทั่วไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2009
  6. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ pop ครับ
    จากที่พี่ บอกมาใช้ครับ
    - ผมกับคนรู้ใจ จะกลับมาคืนดีกันไหม
    - ผมไม่เข้าใจ "วัตถุมงคล อาจจะเป็นการได้มา แล้วต้องปล่อยครับ" ยังไง ครับ แต่ก็บางชิ้นผมปล่อย แล้วเหมือนกันและบางชิ้นก็นำไปถวายวัด เพราะอะไร ถึงเป็นแบบ นี้

7. poo3055

poo3055 สมาชิกใหม่

ศุกร์ ที่ 11 กันยายน 2524 ระกา
    22.30-23.30 ไม่แน่ใจค่ะ
    อยากทราบเรื่องความรักค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

8. eakbordin

ตอบคุณ ศิลปินชนบท

1.ด้วยพื้นชะตา คุณจะเป็นคนชอบคิด ชอบจินตนาการไปเรื่อย ทำให้บางครั้งขาดความเชื่อมั่น จนดูเหมือนโลเล ไม่แน่ใจแม้กระทั่งความคิด หรือการตัดสินใจตัวเอง ส่งผลให้ตัวเองขาดความสุขในใจ เพราะความคิดของตนเอง
    2.การปฏิบัติธรรม คูณสามารถ ทำได้ แต่ไม่เร็วนัก ขอให้อย่าใจร้อน ค่อยเป็นค่อยไป เพราะจิตคุณจะไม่ค่อยนิ่ง
    3.ความรัก ก่อนที่จะรักคนอื่น ขอให้รักตัวเองให้มากก่อนครับ เรื่องคู่ครองค่อยตามมา รักแท้มีอยู่จริง แต่ไม่อาจเกิดกับทุกคนได้ สำหรับคุณ ผมแนะนำว่า อย่ากังวลหรื่องคู่มากนัก ถึงเวลาจะมาเอง แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า มีรักแล้วจะมีสุข อาจจะมีทุกข์มากกว่าตอนเป็นโสดก็ได้ ดังนั้นขอให้อยู่กับปัจจุบัน มีความสุขในทุกขณะ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2009
  9. TachzBoy

TachzBoy สมาชิกใหม่

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณมากครับ

ของผมตรงค่อนข้างเยอะนะครับ

10. ศิลปินชนบท

ศิลปินชนบท เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณค่ะ ตรงจริงค่ะ คอนเฟิม ห่ะๆ

11. Wat_tae

Wat_tae สมาชิก

ขอบคุณค่ะ ทุกอย่างที่คุณดูให้โดนใจเลยค่ะ อยากจะขอคำแนะนำในการแก้ปัญหาในเรื่องการเงินและการงานด้วยค่ะ

12. eakbordin

สวัสดีครับ
    คืนนี้คงไม่ได้ทำนายดวงนะครับ เพราะติดงานเลี้ยงครับ

เสาร์-อาทิตย์นี้หยุดครับ คงจะมีเวลามากพอที่จะทำนายดวงต่อได้ แต่ก็ขึ้นอยู่กับสมาธิของผมด้วยครับ แต่จะพยายามครับ

หลายๆท่านหลังจากได้รับคำทำนายไป มักจะคำแนะนำเพิ่มเติม ผมยินดีนะครับ แต่คิดว่าคงไม่เหมาะที่จะทำนายหรือให้คำแนะนำทางบอร์ด เพราะคงต้องคุยรายละเอียดมากขึ้น แบบเจาะลึก โดยใช้ชะตาเป็นโครงครับ ผนวกกับเศรษฐกิจในสภาวะปัจจุบัน แต่ติดเรื่องเวลาของผมเพราะไม่ค่อยมีเวลา เคยให้คำแนะนำหลายๆท่าน ทาง MSN แต่ละท่านก็ใช้เวลาค่อนข้างนาน ประมาณหนึ่งชั่วโมงหรือมากกว่านั้น

การทำนายของผมทางบอร์ด ผมใช้เวลาแต่ละดวงไม่นาน ไม่ได้เจาะลึกมาก บางท่านจะรู้สึกว่าใช่ แต่บางท่านอยากได้แบบละเอียด การเขียนคำทำนายในที่สาธารณะนั้น ผมจะใช้คำกลางๆ ไม่อยากใช้คำที่กระทบความรู้สึกหรือแรงเกินไป หรือจะไม่เขียนเรื่องที่คิดว่าเป็นเรื่องส่วนตัว เพราะต้องเคารพสิทธิส่วนบุคคลของผู้รับคำทำนาย

ยังไงผมจะหาเวลาว่างให้มากขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2009
  13. eakbordin

ตอบคุณเมิล

1.ตามพื้นชะตา จะเป็นคนที่มีโลกส่วนตัว มีความคิดเป็นของตนเอง เป็นคนที่อยู่ไม่ติดที่ ชอบเดินทาง
    2.การเงิน น่าจะต้องรับผิดชอบภาระในครอบครัว ทำให้ เงินฝืดบ้าง
    3.ดูเหมือนว่า ช่วงนี้จะต้องใช้เงินก้อนกี่ยวกับภาระในครอบครัว/บ้าน หรือไม่ก็อาจจะดูเรื่องการซื้ออสังหา

ขอบคุณครับ

14. eakbordin

ตอบคุณ pytheus

1.ตามพื้นชะตา คุณเป็นคนทีความมุ่งมั่น ตั้งใจตามฝันตัวเอง มั่นใจในตัวเองระดับนึง แต่อาจจะติดที่ว่าเมื่อมีปัญหา หรือมีสิ่งใดมากระทบจิตใจ ความเชื่อมั่นทั้งหลายจะหายไป เปลี่ยนเป็นความวิตกกังวล คิดมาก หรือไม่มั่นใจ ท้อถอยแทน
    2.การเรียน ผมอยากให้เชื่อมั่นในตัวเอง ว่าต้องทำได้ ต้องประสบความสำเร็จ ทำวันนี้เพื่อตัวเองและคนในครอบครัว วันนี้คุณท้อได้ ก็หยุดพักตั้งหลักใหม่ แต่อย่าถอยหลังครับ ไม่มีอะไรในยุคปัจจุบันที่ได้มาง่ายๆ มีแต่การแข่งขัน
    3.ความรัก ช่วงนี้ อาจจะมีใครสักคนที่คุณมองอยู่ หรือ ได้พบปะคุยกันแล้ว แต่อย่าลืมครับว่า ความรัก กับความสุข แยกจากกัน ผมยอมรับว่าความรักเป็นสิ่งที่ดีที่สวยงาม แต่ก้ไม่ได้หมายความว่ามีรัก แล้วจะมีสุขเสมอไป ทุกอย่างมีสองด้านครับ
    4.เรื่องของคุณพ่อคุณแม่ ถ้าถามแบบนี้ คงต้องดูดวงของท่านครับ

ขอบคุณครับ

15. eakbordin

ขอบคุณสำหรับ feedback ครับ

16. eakbordin

ตอบคุณ paradoxll

1.ด้วยพื้นชะตา เป็นคนใจร้อน ค่อนข้างจะหงุดหงิดง่าย
    2.ความรัก อาจจะเลือกมาก หรือ มี spec ในใจ คบกันแล้วอาจจะอึดอัดบ้าง เพราะอาจจะไม่ได้ดังใจคิดไว้
    3.การงาน ถ้าที่บ้านมีกิจการ คงต้องรับช่วงต่อ ถ้าไม่มี การงานก็จะอาจจะเป็นข้าราชการ หรือ รัฐวิสาหกิจ ครับ

ขอบคุณครับ

17. eakbordin

ขอทราบเวลาเกิดด้วยครับ

18. eakbordin

ยินดีรับใช้ครับ

19. eakbordin

ขอบคุณสำหรับ feedback ครับ

20. eakbordin

ตอบคุณ พรรณภัทร

1.ด้วยพื้นฐานชะตา การงานต้องใช้ความอดทนสูง และอาจจะต้องมีการเดินทาง สำหรับปีนี้ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงในหน้าที่การงาน
    2.การเงิน คุณเป็นคนที่มีเงินเข้ามาตลอด เรียกได้ว่าไม่ขาดมือ แต่ระยะนี้ อาจจะเสียเงินก้อนสำหรับเรื่องบ้าน หรือ อาจจะมีแผนซื้อบ้าน คอนโดหรืออสังหาริมทรัพย์ ใหม่
    3.ปีนี้ต้องได้สิ่งที่หวังไว้ครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2009