รับพยากรณ์ดวงชะตา จากมือใหม่สมัครเล่น ผิดถูกอย่างไร ช่วย comment ด้วยครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย eakbordin, 15 มกราคม 2009.

1. eakbordin

eakbordin เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ lovpa

ความรักของคุณตามพื้นดวง มักจะไม่ให้ความสุขสมหวังนัก หรือจะเรียกว่า มีรักก็มีทุกข์ ไม่ประสบความสำเร็จนัก มักจะมีการผิดใจกันด้วยคำพูด หรือการกระทำของอีกฝ่าย ท้ายสุดก็ต้องมาทบทวนว่า ถ้าไม่สามารถปรับเข้าหากันได้ จะทำอย่างไร จะทนต่อไป หรือ ถอยหลัง

ไม่มีใครสมบูรณ์แบบครับ อย่ายึดติดกับอดีต หรือสิ่งที่ไม่ดี หรือสิ่งที่ผิดหวังมา
    เราอยู่วันนี้ เพื่ออนาคต อดีตผ่านไปแล้วก็แก้ไขอะไรไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ

2. eakbordin

ตอบคุณ dioma619

1. ดวงนี้ ด้วยพื้นฐาน จะเป็นคนออกจะใจร้อนสักนิด แต่ก็ฉลาดรู้จักเอาตัวรอด
    2. ช่วงนี้ ให้อาจจะมีปัญหา ผิดใจกับเพื่อนๆ หรือคนใกล้ตัว
    3. ระยะนี้ ระวังรายได้ ไม่พอรายจ่ายนะครับ

ขอบคุณครับ

3. eakbordin

ตอบคุณ asmosh

อาจจะใช่ครับที่ตอนนี้ ไม่มีแฟน ก้ไม่ได้หมายความว่าอนาคตจะไม่มี แต่มีแล้วจะสุข หรือ ทุกข์ ก็เป็นอีกเรื่องครับ

ตอนนี้ อยากให้ผ่อนคลายบ้างครับ อยากเอาเรื่องต่างๆมาสุมในด้านความคิดครับ มันจะเหมือนไฟสุมตัวเอง หลังจากวันนี้ (1/3/09)ไป ก็จะดีขึ้นครับ ความเครียสจะน้อยลง ความสับสนในเรื่องต่างๆ ก็จะลดลง

มันเป็นแค่ช่วงของเวลาที่จะมีความรู้สึกนึกคิดแบบนี้ครับ ไม่ได้เป็นตลอด
    ช่วงเดือนมีนา ความรู้สึกของคุณก็จะเปลี่ยนไป ไม่เป็นแบบเดิม คุณจะไม่คิดในเรื่องของความรัก หรือก็คิดน้อยลง แต่จะมีความคิด เป้นห่วงเรื่องการเงิน หรือ การจับจ่ายใช้สอยมากขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

4. eakbordin

ตอบคุณLek435

1.ดวงนี้ ขอให้ระวังเรื่องภาระการใช้จ่าย เพราะมีโอกาศต่อการมีหนี้สินครับ ซึ่งช่วงนี้ ก็เห็นว่าจะมีปัยหาเรื่องการเงินเข้ามา ซึ่งเกรงว่าจะเป้นปัญหาเรื้อรัง
    2.บางที การที่เราช่วงเหลือใครเกินกำลังของเรา ก็จะนำพาปัญหามาให้เรานะครับ
    3.ยังไง ก็ค่อยๆคิดแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

5. eakbordin

ตอบคุณแม่ลูกตาล

1.ตามดวง ช่วงนี้ น่าจะมีการหมุนเงิน หรือ ใช้เงินสักก้อนนึงครับ
    2.ช่วงนี้ จะรู้สึก เหนื่อยท้อแท้ อ่อนไหว กับสิ่งรอบตัวอยู่ลึกๆๆ
    3.ยังไงก็ขอให้ผ่านพ้นทุกปัยหาไปได้ด้วยดีนะครับ อย่าท้อถอย ขอเพียงแค่ใจสู้ครับ

ขอบคุณครับ

6. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    หญิง เกิด วันศุกร์ที่ 21 กรกฎาคม 2521 ปีมะเมีย เวลา 01.31 น. (หลังเที่ยงคืน)
    1.ความรัก
    2. การงาน
    3. การเงิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2009
  7. eakbordin

ตอบคุณ รัก+ยม

1.เป็นดวงที่มีความคิดโตเกินอายุ หรือวัยของตัวเอง
    2.เป็นคนที่มีความคิดไว คิดลึกซึ้ง บางครั้งทำให้คนรอบข้างไม่เข้าใจว่าเจ้าตัวคิดอะไร หรือ ไม่ค่อยแสดงออกทางความคิด คิดแล้วเก็บไว้คนเดียว
    3.ช่วงนี้ อาจจะเข้ามามีส่วนเกี่ยวพันธ์ หรือ ทำงานด้านศาสนามากขึ้น

ขอบคุณครับ

8. eakbordin

ตอบคุณ MeeMejanG

1. ดวงนี้ ไม่เป็นลูกสาวคนโต ก็คนเล็ก
    2. ให้ระวังเรื่องโรคเกี่ยวกับรังไข่
    3. เป็นคนที่รักใครแล้วทุ่มสุดใจ ทำให้คนที่รักได้ทุกอย่าง แต่ลืมรักตัวเอง
    4. ช่วงนี้ จะรู้สึกเบื่อเซ็งงานที่ตัวเองทำ แต่ก้หนีไม่ได้ และให้ดูแลเรื่องค่าใช้จ่ายด้วย จะเกินตัว

ขอบคุณครับ

9. MeeMejanG

MeeMejanG สมาชิก

*0* พี่ pop ทายแม่นจาง (ส่วนข้อ 2 เนี่ย จะต้องระวังตัวไว้ ยังไม่ได้ไปตรวจดูเลย)

ไว้หนูจะมาขอคำแนะนำจากพี่อีกนะคะ

ขอบพระคุณมากๆๆๆ ค่ะ

10. eakbordin

วันนี้ถือว่าทำนายดวงมากที่สุด
    จนช่วงหลังๆ เบลอๆๆ อาจจะมีเพี้ยนบ้างนะครับ

ผิดถุกยังไง ก็ลง comment ไว้นะครับ

ถ้าผมทำนายผิด (แต่เวลาเกิดต้องถูกนะครับ) ก็ขอรับผิดเอง
    ถ้าถูก ก็ยกความดีให้ครูบาอาจารย์ ที่สอนมาครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2009
  11. ฤดูใบไม้ผลิ

ฤดูใบไม้ผลิ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่ง ดวงไปให้แล้วนะคะพี่เอก ขอบคุณพี่เอกล่วงหน้านะคะ สาธุ

วันที่4 อังคาร กันยายน 2527 เวลา 00.37 ปีชวดคะพี่เอก

1.เนื้อคู่
    2. การปฏิบัติธรรม
    3. ทั่วไป คะพี่

ขอบคุรอีกครั้งคะพี่ เอก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2009
  12. lovpa

lovpa สมาชิกใหม่

2 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณมากเลยค่ะตรงกับสถานการณ์ตอนนี้เลยจริงๆค่ะ

13. kuntapaa

kuntapaa สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับ ขอรบกวนช่วยดูดวงให้หน่อยน่ะครับ
    ผมเกิดวันศุกร์ที่ 5 มกราคม 2511 เวลา 14.29 น. ปีมะแมครับ (ตามใบเกิดครับ)
    ขอบคุณมากครับ

14. Suphasuda

Suphasuda สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2005
    สวัสดีค่ะ
    เกิดวันศุกร์ที่ 12 พฤษภาคม 2521 เวลา 19:19 นาทีค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

15. mandark

mandark Active Member

เกิด วันที่ 4 กพ 2516
    ครับ ขอบคุณครับ

16. eakbordin

ตอบคุณ mandark

1.ดวงนี้ ตามชะตา จะต้องมีที่ดิน หรือไม่ก็อสังหาริมทรัพย์
    2.คุณเป็นคนที่มี sixsense ลองสังเกตุตัวเองดูนะครับ ขอให้หมั่นปฏิบัติ เรื่องแบบนี้ เป็นปัจจตังครับ
    3.คุณเป็นคนที่มีโลกส่วนตัวสูง บางครั้งทำให้คนรอบข้างรู้สึกว่ายากจะเข้าถึง
    4.ช่วงนี้ จะมีความกังวลในเรื่องของตัวเอง ได้มีเวลาทบทวนสิ่งที่เกิดขึ้น หรือสิ่งที่ผ่านมา และจะมีการใช้จ่ายเงินมากเป็นพิเศษครับ

ขอบคุณครับ

17. eakbordin

ตอบคุณ five304

1.ช่วงนี้ จะมีความเครียส หงุดหงิดมากเป็นพิเศษ เหมือนไฟสุมตัวเอง กับปัญหาที่เกิดขึ้น ซึ่งกำลังคิดว่าจะแก้อย่างไร ทำอย่างไร คิดมากจนสับสน
    2.ปัญหาการเงิน ก็กำลังเกิดขึ้น ให้เครียสมากขึ้นไปอีกครับ
    3.ทุกปัญหา มีทางออกครับ ค่อยคิดๆค่อยๆแก้ไป อย่าจมอยู่กับมัน ลองถอยออกมาแล้วมองย้อนกลับไปครับ บางครั้ง เก็บไว้คนเดียว ก็ไม่ไหวนะครับ

ขอบคุณครับ

18. eakbordin

ตอบคุณ เอกะเจี๊ยบ

1. ตามดวงชะตาแล้ว คุณเป็นคนแน่วแน่ ที่จะมีความหวังที่จะประสบความสำเร็จในเรื่องต่างๆที่หวังหรือที่ตั้งใจไว้ แต่ท้ายสุดผลที่ได้ก็อาจจะไม่เป้นไปตามที่ใจหวังไว้เลย
    2.ระยะนี้ รายจ่ายในครอบครัว หรือของตัวเอง มีมากขึ้น อาจจะทำให้เงินขาดมือ
    3.ช่วงที่ผ่านมาอาจจะมีเรื่องผิดใจ หรือคุยกันไม่ค่อยเข้าใจ กับคนในครอบครัว หรือคนใกล้ชิด

ขอบคุณครับ

19. eakbordin

ตอบคุณ Nognoy

ผมใช้เวลา 05.00 ในการผูกดวงครับ ถ้าเวลาผิด คำทำนายก็ผิดโดยปริยายครับ

ถามเรื่องการเปลี่ยนงาน ระวังเรื่องการหนีเสือปะจระเข้นะครับ อาจจะไม่ดีอย่างที่หวังไว้ครับ

ขอบคุณครับ

20. nuchnart

nuchnart Active Member

26 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณ eakbordin<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1931527", true); </SCRIPT> ค่ะ nuchnart รอคำตอบอยู่นะคะ