รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ume

ume Active Member

23 กันยายน 2011
    สวัสดีคะ ขอถามเรื่องความรักกับงานคะ

ความรัก: คนที่ชอบอยู่เค้าก้มีท่าทางเหมือนชอบเหมือนกันแต่มันไม่ชัดเจน เลยไม่อยากจะคิดเข้าข้างตัวเองอะคะ .อยากทราบว่าเค้าก็ชอบเราเหมือนกันใช่ไหมคะ
    เรื่องงาน: มีญาติผู้ใหญ่แนะนำงานใหม่มาให้ไปสอบคะ อยากทราบว่าจะได้มั้ยคะ.แต่ก็มีงานที่ตกลงกับเค้าว่าจะไปทำแล้วด้วยคะ

ขอบคุณคะ

2. PlaJingKo

PlaJingKo สมาชิก

27 กรกฎาคม 2015
    ขอบคุณคุณน้ำตาลมากๆนะคะ ขอถามต่ออีกนิดนะคะ ทุกข์ใจมากๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่า ภายในเดือนกันยายน 2558 นี้ พอมีหวังมีโอกาสที่จะได้ทำงานหรือไม่คะ ขอบคุณมากค่ะคุณน้ำตาล

3. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    อาชีพทำสวน ไร่นา ก็โอเคนะคะ และอย่างอื่นก็เป็นพวกค้าขายนะคะ ขายผลไม้ อะไรประมารนี้นะคะ งานประเภทที่ ไม่ต้องมีความเป็นทางการ หรือพิธีรีตองมากนักนะคะ ของคุณจะเป็นแนวติดดิน อยู่ตามสวน ตามป่าอะคะ

4. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

คือตามดวงอ่าค่ะ มันน่าจะไม่ได้คืนแล้ว หรือได้คืนยากนะคะ เพราะมันเหมือนอยู่ในช่วงเสียของรักนะคะ
    แมวคุณอ่าค่ะ อยู่กับผญ. แล้วจะอยู่แต่ในบ้าน เหมือนจะเปนพวกหมู่บ้านจัดสรรอ่าค่ะ แต่ก็ไม่ได้ไกลมากนักของบ้านของคุณนะคะ

5. Sinetharika

ขอเชิญ ร่วมงานบุญ ซ่อมแซม ปรับปรุง โบสถ์ใหม่ ณ วัดห้วยแหยง จ. นครศรีธรรมราช ค่ะ
    น้ำตาล ขอเป็นสะพานบุญ มาบอกบุญกับทุกท่าน ร่วมเป็นเจ้าภาพ หรือ จะทำตามกำลังความศรัทธานะคะ เพื่อปรับปรุงโบสถ์ใหม่ด้วยกันนะคะ
    ร่วมเป็นเจ้าภาพ ถวายพัดลมติดฝาผนัง ทั้งหมด 6 ตัว ตัวละ 1200 บาท
    ทาสีโบสถ์ใหม่ สีกระป๋องละ 1000 บาท
    หรือใครที่อยากจะร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธาก็สามารถร่วมบุญกันได้นะคะ

พิเศษนะคะ !!! สำหรับใครที่ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายพัดลม จำนวน 1 ตัว จะได้รับ ผ่านคันไถปลุกเสก 1 ชิ้น นะคะ (ผ่านคันไถปลุกเสก (แบบห้อยบูชานะคะ)เป็นของดี หายากมากแล้ว ของทนสิทธิ์นะคะ เชื่อว่าใครมี สามารถเอาชนะ และประสบความสำเร็จในทุกๆเรื่องนะคะ)
    ถวายสี 1 กระป๋อง ได้รับองค์หลวงปู่ทวดแช่น้ำมนต์ ปลุกเสกแล้ว 1 องค์นะคะ
    รว่มบริจาคเงินทำบุญได้ทาง
    บัญชีธนาคารกรุงเทพ
    ชื่อบัญชี นางสาวพัฒน์ฌามนท์ ขุนบุญจันทร์ สาขามหาวิทยาลัยรังสิต
    เลขที่ 020 - 041144 - 5 ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

ยอดเงินทำบุญในตอนนี้ 8400 บาท

เจ้าภาพร่วมบริจาคเงินทำบุญถวายพัดลมแล้ว 5 ตัว
    สี 2 กระป๋อง และร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธาอีกจำนวนหนึ่งค่ะ

น้ำตาลขอโมทนาสาธุ กับผู้ที่มาร่วมบุญกับน้ำตาลทุกๆคนนะคะ สาธุๆ นะคะ

(หากใครมีความประสงค์อยากร่วมงานบุญนี้ เมื่อโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งรายละเอียดและงานบุญที่ต้องการร่วมทำด้วยนะคะ)

6. Sinetharika

1. ช่วงนี้อยากให้ประคับประคองไปก่อนนะคะ เพราะน่าจะฝืดเคืองจนถึงสิ้นปีนะคะ ตอนนี้ก็จะซบเซาหน่อยนะคะ ค้าขายเหมือนจะไม่เด่นมากนะคะ งานประจำที่ทำอยู่น่าจะโอเคกว่าค่ะ ทิศหน้าร้านขายของหันไปทางไหนอ่าค่ะ
    2 ร่ำรวยนที่นี้ ต้องมีเงินเท่าไรอ่าค่ะ หากเป็นหลักล้าน สิบล้าน นั้น น่าจะมีโอกาสน้อยนะคะ ของคุณน่าจะอยู่ประมาณหลักแสนอ่าค่ะ หลักแสนพอได้อยู่นะคะ

7. angelxeve

angelxeve สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากๆนะคะ ^^

8. lifeismcall

lifeismcall สมาชิก

15 ธันวาคม 2014
    สวัสดีครับ รบกวนถามเรื่องงานครับผมจะมีธุรกิจเป็นของตัวเองไหมครับ ปีไหนที่ควรจะเริ่มทำดี ทำเกี่ยวกับอะไรหรือธุรกิจด้านไหนจะประสบความสำเร็จครับ ผมจะมีโอกาสมีเงินล้านไหมครับ สุดท้ายอยากให้แนะนำเรื่องทำบุญเสริมดวงด้วยครับ ขอบคุณครับ

9. konankunk

konankunk Active Member

ขอบคุณค่ะ แสดงว่าเขาจงใจจะไม่คืนแมวให้ใช่ไหมค่ะ เพราะว่าทั้งติดป้ายประกาศและเดินตามหาทั่วหมู่บ้านเลยที่สำคัญเมื่อคืนก็เพิ่งปลาตัวโปรดก็เพิ่งตาย

10. Jurarat.S

Jurarat.S สมาชิก

22 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีค่ะ รบกวนถามเรื่องการเรียนค่ะ โปรเจคจบที่ต้องทำอยู่ตอนนี้จะมีปัญหาติดขัดอะไรหรือเปล่าค่ะ แล้วเรื่องการเรียนมีโอกาสที่จะจบตามเกณฑ์หรือจะต้องล่าช้าออกไปอีก ขอบคุณค่ะ

11. Jollyc

Jollyc สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2015
    สวัสดีค่ะ อยากรู้ว่าตัวเองจะสอบบรรจุข้าราชการครูรอบนี้ติดไหม ควรจะไปสมัครสอบที่เขตไหนดีคะ ถ้าได้ทำงานที่เดิม จะมีโอกาสได้บรรจุหรือมีหน้าที่การงานก้าวหน้าไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2015
  12. PlaJingKo

PlaJingKo สมาชิก

27 กรกฎาคม 2015
    รบกวนถามอีกครั้งนะคะ พอดีว่าถามไปครั้งที่แล้วคุณน้ำตาลยังไม่ได้ตอบค่ะ
    ไม่ทราบว่าภายในเดือนกันยายน2558นี้มีโอกาสได้งานทำหรือไม่คะ
    และการอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรไปนั้นเจ้ากรรมนายเวรเขาพอใจไหมคะ หรือว่ายังติดขัดอะไรอยู่ รบกวนคุณน้ำตาลด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

13. lista

lista เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    อยาก ทราบ ว่า เมื่อไหร่ ผมจะมีเพื่อน สนิทกับเขาบ้าง ครับ หรือ ชิวิต นี้ ต้องโดดเดียวตลอดไป ตอนนี้เหมือน ไม่มีใครเลย แม้แต่คนในครอบครัว ชะตากรรม คล้ายๆกัน และทำไม ชาตินี้ นี้ผมถึง ไม่มีความสำเร็จ ทั้งครอบครัว เพื่อน ผมหันมาพึ่งทางพระ สวดมนต์ นั่งสมาธิ จน จิตใจกลับมาเป็นปกติได้ ไม่กี่ปี ทำไมจิตใจผม เหมือนคน เฉยชา สิ้นหวัง ผมควรทำอาไรดี ทางโลก ดวงผม จะมีใครบ้าง ที่เป็นที่พึ่ง ไว้ปรับทุกข์ รู้สึก มันจะยากจริงๆ ไม่ได้ คิดจะมีครอบครัว แต่จะมีเพื่อน คุยแบบ รู้ใจ จะพอมีบ้างมั้ยครับ อยู่ยังไงก้อเหมือนเดิม มันทรมานจัง

14. Sinetharika

เหมือนจะต้องเหนื่อยใจ เพราะได้รับมอบหมายงานในส่วนยังไม่ถนัดอ่าค่ะ ทำเกี่ยวกับเอกสารมั้ยค่ะ มีลำบากใจบ้าง แต่ก็ไม่ได้หนักหนาสาหัสอะไรมากนักนะคะ

ความรัก ช่วงนี้ ไม่มีอะไรคืบหน้านะคะ นิ่งๆ ไม่มีความกระชุ่มกระชวย เหงาหงอย เป็นแบบเรื่อยเปื่อย ยังไม่เด่นนะคะ หมั่นทำบุญด้วยของหวานบ้างนะคะ ช่วงนี้

15. เปมิกา006

เปมิกา006 สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2015
    เป็นหนี้เยอะค่ะ ขายอะไรก็ขายไม่ออก จะทำยังไงดีคะ

16. Sinetharika

ตอนนี้ประมาณ 50 % นะคะ เค้ายังไม่ได้เอาจิงเอาจังมากนัก ออกแนวปลื้มมากกว่านะคะ ยังไม่ถึงขั้น อยากคบหาดูใจอะไรมากนักนะคะ อยากให้ค่อยเป็นค่อยไปนะคะ

งานที่ไปสอบนั้น โอกาสยัง 50-50 นะคะ เหมือนเกือบจะได้ ๆ นะค่ะ หากจะให้ได้แน่นอน นั้น คุณต้องพยามให้มากกว่านี้อีกสักนิดนึงนะคะ ถึงจะผ่าน 50% นะคะ ส่วน งานที่ตกลงกันแล้ว น่าจะได้ทำแน่นอนมากกว่านะคะ

17. Sinetharika

โอกาสได้งานภายในปีนี้ เหมือนจะมีน้อยมากนะคะ หากจะได้ทำงาน ก็จะเป็นงานระดับกลางๆเหนื่อยหน่อยนะคะ หากไม่เลือกงาน ก็พอมีหวังนะคะ แต่หากเลือกงาน โอกาสน้อยนะคะ อาจจะไม่มีเลยค่ะ ต้องรอปีหน้าไปแล้วนะคะ ลองดูค่ะ ช่วงนี้หากได้งาน ก็ขอให้ทำไปก่อนนะค่ะ เกณฑ์การงานยังไม่ดีนะคะ

หมั่นทำบุญ ถวายสังฆทาน ปล่อยสัตว์ ปล่อยปลา และทุกอย่างที่เกี่ยวกับแสงสว่างนะคะ แล้วอุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวรและบรรพบุรุษที่ล่วงลับไปอย่างสม่ำเสมอ โดยเฉพาะช่วงเริ่มต้น และวันสิ้นสุดของเดือนนะคะ จะดีมากค่ะ

18. Sinetharika

น้ำตาลตอบให้แล้วนะคะ (ไม่ช่น้ำตาลไม่ได้ตอบนะคะ เพียงแต่น้ำตาลตอบตามลำดับนะคะ แต่มันอาจจะช้าบ้างนะคะ ต้องขอโทดด้วยนะคะ)

ส่วนข้อนี้ ขอตอบในส่วนของเจ้ากรรมนายเวรนะคะ เวลาอุทิศบุญมีกรวดน้ำให้ด้วยบางมั้ยค่ะ หากมีการกรวดน้ำเรียบร้อยก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ อุทิศให้เจ้ากรรมแล้ว ต้องอุทิศให้บรรพบุรุษที่ล่วงลับไปแล้ว และเทพเทวดาประจำตัวของคุณด้วยนะคะ

19. ume

ume Active Member

23 กันยายน 2011
    ขอบคุณคะ

20. Sinetharika

ขอเชิญร่วมงานบุญเดินสะพานสายไฟในโบสถ์ วัดห้วยแหยง จ. นครศรีธรรมราชราช เนื่องจากมีการปรับปรุงโบสถ์ใหม่นะคะ และได้มีการปรับรื้อถอนสายไฟใหม่หมด ทั้งโบสถ์เลยนะคะ

น้ำตาลจึงอยากเชิญชวน ท่านผู้มีจิตศรัทธา ร่วมกันทำบุญ ตามกำลังความศรัทธากันนะคะ (เป็นงานบุญต่อเนื่องจากงานบุญ ทาสีโบสถ์และถวายพัดลมนะคะ)

สำหรับท่านใดที่ร่วมบุญกัน ตั้งแต่ 1500 บาทขึ้นไป รับลูกอมสั่งรวย 1 ลูก (สามารถอธิฐานจิตขอโชคลาภได้) ของมีจำนวนจำกัดนะคะ

ร่วมบุญ ตั้งแต่ 1000 บาท เลือกรับ เหรียญองค์หลวงปู่ทวดวัดช้างไห้ 1 เหรียญ หรือจะรับเม็ดไหลนะคะ อย่างใดอย่างหนึ่งนะคะ

หมายเหตุ ท่านใดที่ขอรับของขวัญทำบุญ กรุณาบอกค่าจัดส่ง 50 บาท ด้วยนะคะ

ร่วมบริจาคเงินทำบุญได้ทาง

บัญชีธนาคารกรุงเทพ
    ชื่อบัญชี นางสาวพัฒน์ฌามนท์ ขุนบุญจันทร์ สาขามหาวิทยาลัยรังสิต
    เลขที่ 020 - 041144 - 5 ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

(หากใครมีความประสงค์อยากร่วมงานบุญนี้ เมื่อโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งรายละเอียดและงานบุญที่ต้องการร่วมทำด้วยนะคะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2015
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้