รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    บอกไลน์ของคุณให้น้ำตาลทาง pm ก็ได้นะคะ หรือไม่ก็ เซฟหมายเลขโทรศัพท์ เบอร์นี้ 096-2619463 ก็ได้นะคะ

2. TinyGirl

TinyGirl สมาชิกใหม่

น้องน้ำตาลอย่าลืมรวมยอดทำบุญ 888 บาทของพี่ที่ส่งหลักฐานการโอนไปใน PM เพจเมื่อวันที่ 9 ส.ค. ด้วยนะจ้ะ :)

3. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ค่า.... ยังไม่ลืมนะคะ น้ำตาลจะร่วมยอดให้รับทราบอีกทีนึงนะคะ ....อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านนะคะ

4. Sinetharika

น้ำตาลขออนุญาตบอกบุญหน่อยนะคะ

น้ำตาล อยากให้ผู้มีเมตตาจิต ที่อยากช่วยเหลือ ร่วมทำบุญ ตามกำลังศรัทธานะคะ เพื่อ ร่วมกันบูรณะปฏิสังขรณ์กุฏิวัดบ้านป่านะคะ หลวงพ่อที่วัดมีความประสงค์ อยากจะบูรณะกุฎิใหม่ ซึ่งแต่เดิมนั้น เป็นกุฎิที่อดีตเจ้าอาวาส วัดบ้านป่า เคยจำวัดอยู่นะคะ ปัจจุบันท่านมรณะภาพไปแล้ว อยู่ในจังหวัดนครศรีธรรมราช เนื่องจากกุฎิ มีสภาพทรุดโทรม และเก่าแก่มาก ไม่เคยได้ซ่อมแซม ดูแลเลยค่ะ ขณะนี้ มีการปรับปรุงไปบางส่วนแล้ว แต่ยังขากปัจจัยอยู่จำนวหนึ่งนะคะ น้ำตาลจึงอยากขอความช่วยเหลือ ร่วมกันทำบุญจากทุกๆคน เพื่อบูรณะกุฎิใหม่ ให้สำเร็จ ตามความประสงค์ที่ตั้งไว้นะคะ

หากใครมีความประสงค์อยากร่วมทำบุญ สามารถทำได้ที่

บัญชี ธนาคารกรุงเทพ

ชื่อบัญชี นางสาวพัฒน์ฌามนท์ ขุนบุญจันทร์

เลขที่ 020-041144-5 ประเภทออมทรัพย์ สาขามหาวิทยาลัยรังสิต

ยอดทำบุญในตอนนี้ จำนวน 2207 บาทนะคะ

ยังสามารถร่วมทำบุญกันได้นะคะ ขออนุโมทนาสาธุกับทุกคนนะคะ ที่มาร่วมทำบุญกับน้ำตาลทรายค่ะ สาธุๆ ค่ะ
    น้ำตาลจะแจ้งรายชื่อผู้ที่ร่วมบุญกับน้ำตาลอีกทีนึง ตอนสิ้นเดือนนะคะ โมทนาสาธุ สาธุๆค่ะ(ปิดรับบริจาคจนถึงสิ้นเดือนสิงหาคมนี้นะคะ)

5. Sinetharika

ขอเชิญ ร่วมงานบุญ ซ่อมแซม ปรับปรุง โบสถ์ใหม่ ณ วัดห้วยแหยง จ. นครศรีธรรมราช ค่ะ
    น้ำตาล ขอเป็นสะพานบุญ มาบอกบุญกับทุกท่าน ร่วมเป็นเจ้าภาพ หรือ จะทำตามกำลังความศรัทธานะคะ เพื่อปรับปรุงโบสถ์ใหม่ด้วยกันนะคะ
    ร่วมเป็นเจ้าภาพ ถวายพัดลมติดฝาผนัง ทั้งหมด 6 ตัว ตัวละ 1200 บาท
    ทาสีโบสถ์ใหม่ สีกระป๋องละ 1000 บาท
    หรือใครที่อยากจะร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธาก็สามารถร่วมบุญกันได้นะคะ

พิเศษนะคะ !!! สำหรับใครที่ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายพัดลม จำนวน 1 ตัว จะได้รับ ผ่านคันไถปลุกเสก 1 ชิ้น นะคะ (ผ่านคันไถปลุกเสก (แบบห้อยบูชานะคะ)เป็นของดี หายากมากแล้ว ของทนสิทธิ์นะคะ เชื่อว่าใครมี สามารถเอาชนะ และประสบความสำเร็จในทุกๆเรื่องนะคะ)
    ถวายสี 1 กระป๋อง ได้รับองค์หลวงปู่ทวดแช่น้ำมนต์ ปลุกเสกแล้ว 1 องค์นะคะ
    รว่มบริจาคเงินทำบุญได้ทาง
    บัญชีธนาคารกรุงเทพ
    ชื่อบัญชี นางสาวพัฒน์ฌามนท์ ขุนบุญจันทร์ สาขามหาวิทยาลัยรังสิต
    เลขที่ 020 - 041144 - 5 ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

ยอดเงินทำบุญในตอนนี้ 3800 บาท

เจ้าภาพร่วมบริจาคเงินทำบุญถวายพัดลมแล้ว 2 ตัว
    สี 1 กระป๋อง และร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธาอีกจำนวนหนึ่งค่ะ

น้ำตาลขอโมทนาสาธุ กับผู้ที่มาร่วมบุญกับน้ำตาลทุกๆคนนะคะ สาธุๆ นะคะ

(หากใครมีความประสงค์อยากร่วมงานบุญนี้ เมื่อโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งรายละเอียดและงานบุญที่ต้องการร่วมทำด้วยนะคะ)

6. Sinetharika

เหมือนอยู่ใกล้บริเวณบ้าน นะคะ

7. Sinetharika

น้ำตาลต้องขออภัยนะคะ ที่ไม่ได้ตอบข้อความทั้งทางกระทู้และPm ให้กับท่านหมอดู ญาณต่างๆที่มีกระทู้อยู่ ในเว็บพลังจิตนี้ด้วยนะคะ มาดู มาส่อง นั้นไม่เปนไรนะคะ แต่อย่ามาตั้งคำถามลองภูมิ ไม่อย่างนั้น น้ำตาลจะมองว่า...ท่านไม่ได้เคารพองค์ครูบาของท่านแล้ว ท่านจะยังมาดูหมิ่นครูบาของน้ำตาลด้วยนะคะ ....รบกวนด้วยจริงๆ นะคะ:cool:

++++++++++ :z10:z10:z10 +++++++++++

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2015
  8. Sinetharika

อนิจจัง...สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม ^^ น้ำตาลทราย

9. konankunk

konankunk Active Member

รบกวนหน่อยค่ะ แมวที่เลี้ยงไว้หายไปต้องไปตามหาที่ไหนหรือกับใคร หรือมีวิธีอะไรไหมค่ะที่จะได้แมวคืนมา

10. Sinetharika

น่าจะไม่ได้คืนแล้วนะคะ หายไปสักพักใหญ่หรือเปล่าค่ะ คือ ตอนแรกที่หายไป เหมือนจะหายไปเองนะคะ เหมือนจะเดินหลงไปนะคะ แล้วตอนนี้ ไปอยู่บ้านหม่แล้วนะคะ เปนผญ.ค่ะ

11. konankunk

ใช่ค่ะหายไปครึ่งเดือนแล้ว มีวิธีที่จะได้คืนไหมค่ะ เพราะว่าติดประกาศตามหาน้องไว้

12. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    รบกวนถามอีกข้อคะ พี่จะขายคอนโดที่พัทยาได้เมื่อไรคะ ขอบคุณมากคะ

13. angelxeve

angelxeve สมาชิกใหม่

ขอสอบถามเกี่ยวกับเรื่องงานหน่อยจ้า
    1.อยากรู้ว่าตัวเองเหมาะกับงานประเภทไหนบ้างคะ ที่เข้ากับดวงชะตาทำแล้วจะประสบความสำเร็จบ้างคะ งานปัจจุบันที่ทำอยู่นี้ดีมั้ยคะ หรือควรจะหางานบริษัททำ หรือทำธุรกิจตัวเองแบบไหนจะดีที่สุดคะ
    2.ดวงสามารถเล่นหุ้นเลี้ยงชีพเป็นงานหลักได้หรือเปล่าคะ

ขอบคุณมากค่ะ

14. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    ผมอยากทำงานเป็นนายของตัวเองครับไม่อยากเป็นลูกจ้างใครเพราะคำนวนเอาไว้ว่าถ้าผมเป็นลูกจ้างคนอื่นแล้วจะต้องมีปัญหาแน่ ๆ เพราะติดว่าเป็นคนเซ่อซ่าและซุ่มซ่าม ตอนนี้มีความสนใจเรื่องการทำสวนอยู่ อยากให้ช่วยแนะนำอาชีพอื่น ๆ ที่น่าจะเหมาะกับผมให้บ้างน่ะครับ

15. Sinetharika

โอกาสที่จะได้คืนนั้น มีน้อยแล้วนะคะ เพราะคนที่เลี้ยงดูเขาตอนนี้ นั้นเหมือนจะชอบเขาด้วยนะคะ เหมือนแมวจะน่ารักมากด้วยนะคะ ขนปุยหน่อย จอนนี้เขาสุขสบายดีค่ะ

16. Sinetharika

ปีนี้น่าจะยังไม่มีโอกาสนะคะ หากจะมีโอกาสชัดๆ น่าจะเปนตุลาปีหน้านะคะ ตอนนี้เหมือนจะเงียบมาก ทั้งที่คอนโดก็อยู่ในย่านที่ไม่อับคนนะคะ เหมือนจะหวือหวาเสียด้วยซ้ำ แต่ก็เงียบขลิบ ช่วงนี้ยังไม่มีใครเข้ามาติดต่อ แต่ถึงมีสนใจ แต่ก็ยังไม่ตัดสินเอาทันทีเลยนะคะ

17. konankunk

ขอโทษนะคะที่ถามหลายครั้ง แต่พอจะบอกได้ไหมค่ะ ต้องทำยังไงถึงจะได้คืนหรือว่าคนที่เอาน้องไปอยู่บริเวณไหม เพราะว่าเลี้ยงน้องมาตั้งแต่ตัวเล็กๆรักและผูกพันเหมือนลูกแท้ๆ ถ้ามีค่าใช่จ่ายอะไรในการดำเนินการก็พร้อมจ่ายนะคะขอแค่ได้ลูกสาวคืนมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2015
  18. Hanamie

Hanamie สมาชิกใหม่

รบกวนถามเรื่องการงานการเงิน ดิชั้นเพิ่งลงทุนเปิดร้านขายของ แต่ดูเหมือนไม่ค่อยดี 1.อยากทราบว่าควรทำต่อมั้ย หรือควรเปลี่ยนแนวขายหรือควรปรับปรุงอย่างไร คือดิชั้นทำงานประจำด้วยแต่อยากออกแต่ออกแล้วกลัวไปไม่รอด 2.อนาคตดิชั้นจะร่ำรวยประสบความสำเร็จหรือไม่
    ขอบคุณค่ะ

19. Sinetharika

1 งานปัจจุบันที่ทำอยู่นี้ อยู่ในระดับกลางๆนะคะ ไม่ดีไม่ร้ายนะคะ และหากจะหางานบริษัททำนั้นปีนี้ ก็มีโอกาสดีในช่วงเดือนหน้านะคะ หลังจากนั้น หากคิดจะหางานใหม่ ก็เป็นช่วงปีหม่ไปแล้วนะคะ ธุรกิจส่วนตัวนั้น มีที่แผลนอยู่ในใจบ้างแล้วมั้ยค่ะ หากเป็นเกี่ยวกับน้ำ เครื่องดื่ม สามารถทำได้นะคะ
    2 การเล่นหุ้น ก็เหมือนการซื้อหวยนะคะ มันเป็นการลงทุนที่มีความเสี่ยง แต่เสี่ยงแบบมีระดับหน่อยนะคะ ฉะนั้น หากคิดจะทำเป็นอาชีพหลักนั้น สำหรับคุณแล้วไม่แนะนำนะคะ แต่หากทำเป็นอาชีพเสิรม นั้นได้นะคะ

20. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    สวัสดีครับ ขอถามเรื่องการงานกับเรื่องความรักครับ ว่างานที่กำลังจะทำจะเป็นยังไงบ้างครับ และเรื่องความรักจะเป็นยังไงบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้