รอบที่ ๘๔ หลายหลวงพ่อ เหนือ ใต้ อีสาน ภาคกลาง พระครูมานิตย์

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 14 กรกฎาคม 2019.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    รอบที่ ๔๙ พระครูมานิตย์ ลพ อั้บ ลป เทียม ลพ ทรง ....... ๒๔ มี ค ๖๔

รายการที่ ๑ มีดพับบั้ค ลงอาคม แพ็ค คู่ ตามคำขอ ...๕๐๐
    จอง

IMG_9204 (2).JPG IMG_9205 (2).JPG

แถมครับ ในกรณี ที่มีคนที่เดินทางบ่อย ไปพักแรมในที่ต่าง โดยเฉพาะโรงแรม ( อันนี้ผมเคยเจอเมื่อตอนหนุ่ม จะมีคนตายประจำ ตามโรงแรมจะด้วยสาเหตุใดก็ตาม ห่ากันตายก็มี แล้วทิ้ง แล้ว โรงแรมมันไม่บอกเรา เป็นโรงแรม มีราคาก็มีน่ะครับ โรงแรมข้างทางยิ่งน่ากลัว ผีตายโหง ) มีดพระครูนี่ใช้บูชาดีมากครับ ใช้สูญฝีก็ได้ ฝอยถ้าสนใจอยู่ในหน้าที่แล้ว ถ้าสนใจผมจะดึงมาให้ดู
    IMG_9206 (2).JPG IMG_9207 (2).JPG

ผมมีมีด บั้ค แบบเดียวกันเหลืออีกเล่มเดียว ใครสนใจ ออฟชั่นนี้ ทักมาน่ะครับ หมดแล้ว หมดกัน ต้องรอ พรรษาหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2021
  2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รายการที่ ๒ พระพิจิตรเนื้อตะกั่วสองหน้า หลวงปู่เทียม ......๓๐๐ บาท ...ปิด

พิธีเดียวกับพระปิดตา องค์เล็กๆสไตล์พระพิจิตร เนื้อมาจากพระกรุเก่า อยุธยาที่แตกหัก ลพ ท่านผาติกรรม เอามาหล่อทำใหม่ เป็นเนื้อล้วนๆ องค์เล็ก เลี่ยมทองดีมากครับ

IMG_9176 (2).JPG IMG_9177 (2).JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2021
  3. พี เสาวภา

รายการที่ ๓ กุมารทอง หลวงพ่ออั้บ แพ็ค คู่เชือกขอด ...๔๐๐๐ บาท .....ปิดครับ

กุมารขนาดนี้ผมเหลืออีกตนเดียว เอามาพร้อมเชือกสามปม เชือกสามปมนี่ดีมากครับ ลืมถามว่าหลวงพ่อปลุกเสกอย่างไร
    แต่ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านเคยเมตตาเล่าว่า เชือกขอดนี่ทำยากกว่าพระ ท่านทำเชือกขอดในพรรษาอยู่ยุคหนึ่ง เป็นเชือกร่ม สีเขียวและ สีแดง หายากมาก ท่านบอกว่าเฉพาะขอดนี่ต้องเขา สมาบัติ ญาณสี่ เต็มกำลังแล้วถอยออกมาขอดได้ ๑ ปม ด้วยมือเดียว

เชือกเส้นหนึ่งมีสามปมเหมือนกัน ต้องเข้าสมาบัติ สามครั้งแล้วจึงได้เส้นหนึ่ง แล้วรวบรวมมาหลายเส้น ในพรรษาเอามาปลุกเสกอีกที ท่านเลยบอกว่าทำยากมาก ไม่ได้ทำในทุกวัน เพราะเหนื่อยหรือป่วยมาก เชือกของหลวงพ่อฤาษีลิงดำหายากมาก ได้มาก็ดูไม่ออก ต้องได้มายุคหลวงพ่อเท่านั้น
    ของหลวงพ่ออั้บน่าจะแนวเดียวกัน ผมคิดน่าจะมาจาก วิชาสายอยธยา หรือ จาก หลวงพ่อจงนี่แน่นอน สายนี้เก่งด้านเชือกขอด แต่ยุคนี้หาคนทำยากแล้วครับ
    มาเห็นก็ หลวงพ่ออั้บนี่แหละของดีจริงๆ หลวงพ่ออั้บ เ็นพระที่ได้ญาณสมาบัติแน่นอน และครูแรง ประสบการณ์เพียบ ทหารภาคใต้ขึ้นรถเหมามาขอกันที่หลายสิบคนทีเดียว

ส่วนกุมารทอง ขนาดนี้เหลือองค์เดียวเป็นไม้พะยุงทาสีทอง เสกมา อย่างต่ำ ๑ พรรษา เอาเชือกสามปม ไปผูกติดตัวเลยครับ ครบตามที่ต้องการป้องกันตัว กุมารทองของหลวงพ่ออั้บ มีนางพิมมาบดบังรัศมี ไม่งั้น ดังระเบิดแน่นอน แต่ท่านไม่ต้องการทำมาแข่งกับเขา หลวงพ่ออั้บ จะเก่งแนว เรื่องใส่อาการ ๓๒ เป็นตัว เป็นตนมากครับ จัดว่าเข้าขั้นอัจฉริยะแบบ พระโบราณครับ

IMG_9189 (2).JPG IMG_9190 (2).JPG

เชือกสามปม หลวงพ่อให้มากับมือ หลายปีมาแล้ว พร้อม ผ้ายันต์ครับ เอารูปมาให้ดู แต่แจกเฉพาะเชือกน่ะครับ เหล์อน้อยล่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2021
  4. พี เสาวภา

รายการที่ ๔ พระคำข้าว หางหมาก แบบแพ็คคู่ เลี่ยมเงินหนา แข็งแรง ๕๕๐๐ บาท ...จองครับ

แกะจากห่อมาจากวัด เอามาเลี่ยม แบบ มีครบทุกออฟชั่น เหมาะกับยุค ศึกสงครามและสงครามนิวเคลียร์ ด้วยพระบารมี พระใหญ่และ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    แนวโชคลาภทั้งสององค์ เหมาะกับยุคโควิดนี่มากที่สุดครับ

IMG_9188 (2).JPG IMG_9187 (2).JPG

ผมกำลังส่งไปเลี่ยมอีก สองชุด ถ้าสนใจ ก็บอกน่ะครับ หลังไมค์ เพราะจะออกไม่เยอะ จะเก็บไว้ยาวบ้าง ออกสักนิดให้ทราบว่ามี เพราะพระพวกนี้ผมได้มาจากวัด ยุค หลวงพ่อยังมีสังขารทุกองค์ ชัวร์ๆครับ ไม่ถึงว่าได้กับมือเพราะคนเยอะ แต่มีพวกแหนบและ ล็อกเก็ตได้กับมือ หลวงพ่อมีครับ

5. เป็นดั่งเพียงผู้ข้ามผ่านกาลเวลา...

เป็นดั่งเพียงผู้ข้ามผ่านกาลเวลา... เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดครับ

6. พี เสาวภา

รายการที่ ๕ พระนักธรรม วัดมอญ ...............๒๐๐๐ บาท...ปิดครับ

พระเอกวัดมอญ สวยคมชัด ขอบไม่บิ่น ติดเต็ม หายาก ประสบการณ์ ไม่ขาดสาย ชัวร์จริงๆ ให้ประสบการณ์เล่า ให้ประสบการณ์เล่าเองน่ะครับ ปากต่อปาก

IMG_9226 (2).JPG IMG_9227 (2).JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2021
  7. เป็นดั่งเพียงผู้ข้ามผ่านกาลเวลา...

เป็นดั่งเพียงผู้ข้ามผ่านกาลเวลา... เป็นที่รู้จักกันดี

คืนนี้มีลงอิกมั้ยครับพี่พี ผมขอเลขที่บัญชี ทางอินบ้อคแล้วครับ

8. พี เสาวภา

ไม่มีแล้วครับ เอาสักแค่นี้พอก่อน เดี๋ยวทยอยลงอีกครับ

9. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    รายการที่ ๓ กุมารทอง หลวงพ่ออั้บ แพ็ค คู่เชือกขอด ...๔๐๐๐ บาท
    จองครับ

10. Opogo

Opogo สมาชิกใหม่

ปิดครับพี่พี

11. พี เสาวภา

รับทราบขอบคุณครับ ที่อยู่เดิมน่ะครับ

12. พี เสาวภา

พรุ่งนี้ส่งออก ๔ ราย คงปิดรอบนี้ รออีก สัก สองวันคงมีต่อครับ

13. พี เสาวภา

พรุ่งนี้มีพระลงขาย สามสี่รายการ ทยอยกันไปน่ะครับ แสดงใน นานาสาระ แล้ว

14. พี เสาวภา

มีท่านทางบ้านถามถึงเบี้ย หลวงพ่อทรง มีในหน้าที่ ๖๒ ถ้าสนใจ ชม ลองย้อยดูน่ะครับ

15. พี เสาวภา

รอบที่ ๕๐ พระสมเด็จย่า สมเด็จโต ลพ เสียน ลพ อั้บ ลพ ทรง ลพ ฤาษีลิงดำ ....... ๒ เมษ ๖๔ ....

IMG_9267 (2).JPG IMG_9268 (2).JPG IMG_9269 (2).JPG

รายการที่ ๑ พระพุทธเมตตา สมเด็จย่า............๓๐๐ บาท.......ปิดครับ

พระที่ ท่านสมเด็จย่าทรงมีพระบรมราชานุญาต มีไม่มากรุ่นน่ะครับ บางรุ่นเล่นหากันแพง หายากดวย มีเก๊
    รุ่นนี้ ตอนออกต้องจองกันน่ะครับ ตอนนั้นผมรับราชการอยู่พอดี ต้องแย่งจองไว้กลัวไม่ทัน ตั้งแต่ยุคนั้น ไม่กี่องค์ มาถึงตอนนี้ร่วม จะ สี่สิบปีแล้ว แต่เล่นกันไม่แรง ทั้งที่เป็นพระที่ดีมาก
    พระเทพสิทธิมุนี วัดมหาธาตุ ( โชดก โชดก ญาณสิทธิ ป.ธ. ๙ ) พระเดชพระคุณท่านเจ้าคุณโชดกนี่ไม่ธรรมดาน่ะครับ เป็นพระอาจารย์สอน วิปัสสนา สาย ยุบหนอ พองหนอ ที่หลวงพ่อสด นิมนต์มาสอนที่วัดปากน้ำ ตอนปลายอายุท่าน เป็นเวลา ถึง ๑ เดือน จนท่านสามารถเอา สมถวิปัสสนา มาต่อกับ วิปัสสนากรรมฐาน จนเห็นพระไตรลักษณ์ ถึงอารมณ์พระนิพพาน มีบันทึกไว้ นอกจากนั้นยังเป็น พระอาจารย์กรรมฐานให้สมเด็จย่าอีกด้วย ตามที่ผมได้ยินมาตั้งแต่เด็ก ท่านสามารถพูดได้ หลายภาษา อังกฤษ เยอรมัน ฝรั่งเศษ ฯลฯ นอกนั้น ยังสามารถ สื่อ กับภาษาสัตว์ พวกนก แมว หมา ได้รู้เรื่อง เอาว่าท่านเก่งมาทั้งทางมหาเปรียญและวิปัสนากรรมฐาน แต่ท่านไม่ค่อยทำวัตถุมงคล น่าจะมีพวกล็อกเก็ต ไม่ค่อยไปงานพิธีพุทธาภิเศก งานนี้เมื่อเป็นงานของสมเด็จย่า ท่านคงรับนิมนต์ ด้านวัตถุมงคล ท่านจะแนวพระป่า ไม่ค่อยสนใจ แต่ สงเคราะห์ให้
    พระพุทธเมตตาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี 84 พรรษา ปี ๒๕๒๗
    จากพระราชานุสาวรย์สมเด็จฯพระบรมราชนก ซึ่งได้ประดิษฐานมาตั้งแต่ปี ๒๔๙๓ ได้ทรุดโทรมลงตามกาลเวลา ในปี ๒๕๒๕ จึงได้บูรณะปฏิสังขรณ์ครั้งใหญ่ ในการบูรณะฯ ครั้งนี้ได้สร้างแผ่นผ้าทิพย์ลาดหน้าพระแท่นเป็นโลหะขึ้นถวายใหม่ ส่วนของเดิมเนื้อปูนของเก่า
    คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล ได้กำหนดวัตถุประสงค์การจัดสร้างพระผงพิมพ์วัตถุมงคลซึ่งสร้างด้วยผ้าทิพย์ของพระราชานุสาวีย์สมเด็จฯ พระบรมราชนก เป็นวัสดุหลักครั้งนี้ว่าสร้างขึ้นน้อมเกล้าถวายสมเด็จพระบรมราชชนนีในวโรกาศมหามงคลทรงเจริญพระชนมายุครบ ๘๔ พรรษา ในวันที่ ๒๑ ตุลาคม ปี ๒๕๒๗ ได้พระราชทานนามพระเครื่องพิมพ์นี้ว่า พระพุทธเมตตา พร้อมกับทรงมีพระราชานุญาตให้อัญเชิญพระนามาภิไธยย่อจารึกไว้เบื้องหลัง
    ได้กระทำพิธีประเดิมพิมพ์เป็นปฐมฤกษ์ เมื่อวันที่ ๒๓ พฤษภาคม ปี ๒๕๒๗ โดยสมเด็จพระญาณสังวร เป็นประธานพิธี วัตถุมงคลที่ใช้ในการจัดสร้าง แผ่นผ้าทิพย์ พระราชานุสาวรีย์สมเด็จฯพระบรมราชนก ดอกไม้แห้ง ว่านร้อยแปด เกษรดอกไม้ ปูชนียวัตถุผงพระพุทธคุณ หลวงพ่อสดวัดปากน้ำภาษีเจริญ ผงสมเด็จปิลันทน์ พระผงหลวงพ่อเกษม เขมโก พระผงของเจ้าคุณนรรัตนฯ พระผงหลวงปู่แหวน สุจินโณ ปฎิมากรผู้ออกแบบ นายเกษม มงคลเจริญ
    สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินมาทรงเป็นองค์ประธานพิธีมหาพุทธาภิเษก วัตถุมงคล พระพุทธเมตตา ณ พระอุโบสถวัดบวรนิเวศวิหาร วันที่๒ สิงหาคม ปี๒๕๒๗
    พิธีมหาพุทธาภิเษก พระพุทธเมตตา ในพระอุโบสถ วัดบวรนิเวศวิหาร
    วันที่ ๒ สิงหาคม ปี๒๕๒๗
    เวลา ๑๕.๓๐ น. สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก วัดราชบพิธสถิตมหาสีมาราม สมเด็จพระญาณสังวร วัดบวรนิเวศวิหาร พระธรรมวโรดม วัดปทุมคงคา พระวิสุทธาธิบดี วัดไตรมิตรวิทยาราม พระพุทธวงศ์มุนี วัดเบญจมบพิตร พระธรรมธีรราชมหามุนี วัดปากน้ำภาษีเจริญ
    เวลา๑๗.๐๐ ๑๘.๓๐ น. พระวิสุทธิวงศาจารย์ วัดพิชัยญาติการาม พระธรรมเจดีย์ วัดเทพธิดาราม พระเทพวรเวที วัดไร่ขิง นครปฐม พระเทพสังวรญาณ วัดศลีขันธ์ อ่างทอง พระเทพราภรณ์ วัดราชบพิสถิตมหาสีมาราม พระมงคลราชมุนี วัดสุทัศน์เทพวราราม พระสุนทรธรรมภาณี(หลวงพ่อแพ) วัดพิกุลทอง สิงห์บุรี พระโพธิสังวรเถร วัดโพธินิมิตร หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม นครปฐม
    เวลา ๑๘.๓๐ ๒๐.๐๐ น. พระธรรมปัญญาจารย์ วัดราชประดิษฐ , พระเทพสิทธิมุนี วัดมหาธาตุ พระเทพเมธี วัดเศวตฉัตร พระเทพมุนี วัดดอนยานนาวา พระราชรัตนกวี วัดอนงคาราม พระราชสังวรวิสุทธิ วัดอรุณราชวราราม พระภาวนาโกศลเถร วัดปากน้ำภาษีเจริญ พระครูภาวนาวิจารณ์ วัดพระเชตุพน พระครูมงคลญาณ วัดจักรวรรดิ
    อ้างอิง

https://www.web-pra.com/shop/jeerasit/show/1265949
    https://www.facebook.com/hmkingam.../posts/2031711213568766/
    http://dhamma-free.blogspot.com/2010/01/blog-post_27.html

1265949-11ddf.jpg 30705794_2031710713568816_45838770977039652_n.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2021
  16. พี เสาวภา

รายการที่ ๒ เหรียญมหาลาภ สมเด็จพระพุฒาจารย์โต หลังยันต์ดวง .......๗๐๐ บาท ปิดครับ

ออกปี ๒๕๐๐ พิธีใหญ่ ๖๐ กว่าปี ราคาแค่นี้เอง
    ล.ป.นาค วัดระฆัง เป็นเจ้าพิธี ร่วมปลุกเสกโดย
    ๑.ล.พ.สด วัดปากน้ำ
    ๒.หลวงพ่อจาด วัดบางกะเบา
    ๓.ท่านพ่อลี วัดอโศการาม
    ๔.กล.ป.สุข วัดโพธิ์ทรายทอง
    ๕.ล.ป.สอน วัดเสิงสาง
    ๖.หลวงพ่อเส็ง วัดบางนา และพระคณาจารย์ยุค ๒๕๐๐ อีกมาก
    เหรียญนี้ทำกันหลายวัด ตั้งแต่ ปี ๒๔๙๓ ๒๕๐๐ และ ปี ๒๕๑๖

IMG_9224 (3).JPG IMG_9225 (3).JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2021
  17. พี เสาวภา

รายการที่ ๓ พระเนื้อยาวาสนา พิมพ์สมเด็จ ฐานสามชั้น ...... ๗๐๐ บาท .......ปิดครับ

IMG_9265 (3).JPG IMG_9266 (3).JPG
    พระเนื้อผงยาวาสนา จินดามณี หลวงพ่ออั้บ วัดท้องไทร ( ต่อ )
    ผสมมวลสารในโบสถ์ วัดท้องไทร
    ได้เวลาประมาณ บ่ายของวันที่ ๑๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๓ พวกคณะศิษย์วัดท้องไทรและ วัดเงิน ฯ ก็ไปเตรียมการรอในโบสถ์ จัดข้าวของพร้อม ทางหลวงพ่อก็ให้ศิษย์ คั้นน้ำมะเขือขื่น น้ำมะนาว เตรียมไว้หลายขวด และน้ำผึ้งเดือน ๕ อีกหลายขวด ตามรูป พวกน้ำประสานนี้เป็นของหลวงพ่อ สั่งให้คนเตรียมไว้ หรือ เป็นของที่คนถวายท่านมา เช่น น้ำผึ้งเดือน ๕ มีคนนำมาถวายอยู่เรื่อยๆให้ท่านผสมยาน่ะครับ
    พอสักบ่ายสาม หลวงพ่อท่านก็มา ฤกษ์ยามท่านเป็นคนว่ากันเองน่ะครับ พวก ลูกศิษย์ทำตามอย่างเดียว ท่านก็เริ่มผสมมวลสาร ให้ลูกศิษย์ช่วยขยำ ช่วยกันตำ ท่านก็เพ่งบริกรรมไปน่ะครับ ไม่พูดจากับใคร
    ตามรูปท่านก็ผสมผงที่เตรียมไว้ กับมวลสารหายาก และมีที่ท่านเตรียมของท่านมาน่ะครับ ท่านก็แอบใส่ของท่าน ห่อกระดาษทิชชู่มา ไม่พูด ไม่จา กับใครน่ะครับ หลวงพ่ออั้บนี่ท่านหวง วิชา หวงความรู้ (บางอัน ) แทงกั้กตลอดครับ ใครอยากได้ต้องเทียวมา เทียวไปเป็นปีๆเอาเองล่ะครับ
    พระและ ลูกศิษย์สายหลวงพ่ออั้บ ที่วัดท่านก็เมตตามาช่วยกันตำยาน่ะครับ ถือว่าทำยานี้ช่วยรักษา ช่วยชีวิตคนและ สะเดาะเคราะห์พวกเรากันเองไปในตัว
    ผงพื้นฐานหลักนี่ ที่ผมจำได้ ตอนเเรกจะเตรียมไว้ สิบกิโล สามหมื่นกว่าบาท ที่พอจำได้คือผมออกเงินเอง...แหะๆ การไปซื้อผง ทางน้องสาว หลวงพ่อรับอาสาไเป็นคนจัดการให้
    แต่ตอนหลังทำทั้งทีเลยสั่งเพิ่มมาอีก น่าจะอีกประมาณ หมื่นบาท เป็นสี่หมื่นบาท ถ้าจำไม่ผิด ได้ผงพื้นฐานพอสมควร น่าจะประมาณ ๑๒ ถึง ๑๓ กิโล เพราะผมจำได้ทั้งหมด ทั้ง ราคารวม อำพันปลาวาฬ และ ชมดเช็ด ทั้งหมดตกประมาณ หกหมื่น ถึงเจ็ดหมื่นกว่าบาทน่ะครับ ได้ผง มาทำพระหลายถาด
    หลวงพ่อท่านไม่ให้ ปั้นเป็นยาน่ะครับ ให้ปั้มเป็นพระทั้งหมด ( เข้าใจว่าท่านไม่ต้องการเลียนแบบ วัดกลางฯต้นตำหรับและ เป็นสายครูบาอาจารย์ของท่านด้วยครับ )
    นี่เป็นครั้งแรกที่เอารูปที่ถ่ายไว้ทั้งหมด ออกมาให้ชม ถ่ายติดหลายท่าน ที่มาร่วมบุญกับหลวงพ่อ เพราะพระที่สร้างทั้งหมด ทำในนามหลวงพ่อ และพระแทบทั้งหมด เอาถวายท่าน และ ถวาย หรือ ให้แบ่ง พวกที่มาช่วยงานกันทั้งหมด ในคราวเดียวกันครับ จะกล่าวในบทต่อไป เลยกราบขออนุญาต เจ้าของรูปทุกท่านมา ณ ที่นี้น่ะครับ และ กราบขออภัย ถ้าผมจำชื่อพวกท่านไม่ได้น่ะครับ
    รูปถ้าลงมีซ้ำ ก็กราบขออภัย เพราะมันเยอะครับ

...........................................

37152836_228090731348142_4390022232294817792_n.jpg 37161111_228089614681587_255460334028980224_n (1).jpg 37197743_228090828014799_1078480414173036544_n.jpg 37263361_228089484681600_2756040574942314496_n (1).jpg 37019440_228098054680743_8341801188710154240_n.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2021
  18. พี เสาวภา

รายการที่ ๔ พระนักธรรม พระเอกวัดมอญ.......... ๒๐๐๐ บาท ......จองครับ

องค์นี้พิมพ์บาง แล้วแปลกด้วย มาเจอตอนถ่ายรูปมีเส้นเกศาขาวๆ ยื่นออกมาเส้นหนึ่ง หายากครับ เป็นของหลวงพ่อครับ
    ถ้าเส้นดำๆ ยาวๆ ดำสนิท จะ เป็นพระหนุ่มๆ ไม่ใช่เกศาของหลวงพ่อน่ะครับ ของหลวงพ่อถ้าดำๆ จะเส้นใหญ่ ออกสีแดงๆ ส่วนเส้นขาวจะ แก่หน่อย ออกมาเส้นไม่ใหญ่เป็นไรๆ ตามธรรมชาติของท่านผู้เฒ่า
    นอกนั้นยังมีรุ่รวม เกศาของพระหลวงตาในวัด ก็มีน่ะครับ เพราะเกศาหลวงพ่อทรงไม่พอ แต่ไม่ใช่ในรุ่นมาตรฐาน สี่พิมพ์ที่ทำกันประจำทุกวันครับ
    IMG_9270 (2).JPG IMG_9271 (2).JPG

19. พี เสาวภา

รายการที่ ๕ เบี้ยแสนหก ฝาทองแดง ............๓๕๐๐ บาท ปิดครับ

IMG_9272 (2).JPG IMG_9274 (2).JPG

มีคนถามหา ผมก็เอามาลงตามต้องการ แต่ สังเกตุดู ตั้งแต่ทำกระทู้ ทั้งประมูล ทั้งขายมา คนที่ถามไม่ค่อยได้ไปครับ คนได้ไปจะเป็นตาอยู่มาตลอด 55555555555 เบี้ยตัวใหญ่ ปรอทแน่นบึ้ก

ทำในปี ๕๑ หลังหลวงพ่อทรงล่ะสังขาร
    เจตนาทำให้หลวงพ่อเสียนท่านเสก แต่ผมลืมไป น่าจะ หลายอังคาร หลายเสาร์ แต่จริงๆที้งไว้นานกว่านั่น เอามาแจก ในกระทู้เหรียญบิน ที่มียอดคนเข้าชมมาถึง แสนหก ( ณ วันนี้ แปดล้านกว่าๆแล้ว ขนาดไม่ได้มีข้อมูลอะไรใหม่ เพราะเขียนไปหมดแล้ว ) เดี๋ยวผมดึงประวัติมาให้ชม
    แต่จดไว้ข้างขวด ที่เหลือ แจก ไป ขอ ลพ อั้บ ขอแบบดูดพิษจากท่าน ท่านลงธรณีสารใหญ่ ทับให้อีกที ไปขอเมตตาร่วมกับคณะศิษย์ พระครูมานิตย์ ไปขอหลวงปู่เล็ก เมตตา เสกมาอีก หลายครั้ง ร่วมๆ ๗ ปี ที่จริง มีหลวงปู่ดีด้วย แต่ แบ่งไปบ้างส่วนไปเข้าพิธ๊เสาร์ ๕ ที่วัดบวร เลยไม่อ้างอิง เพราะปนกันไปแล้ว จำไม่ได้ 55555
    ผมน่าจะอยู่ในกลุ่มแรกที่ เอาปรอทซื้อเป็นขวดๆล่ะ ๑๕๐๐ บาท เบี้ย ที่เหลือจากยุค หลวงพ่อทรง คือซื้อมาทีหลังท่านป่วยแล้ว เลยไม่ได้ถวาย ชัณสูตร ( อันนี้ไม่แน่ใจ ) ไป ถวายท่าน ทำเบี้ยได้แจกมาเหมือนกัน เบี้ยยุคแรกท่านถึงถูกมาก ตัวล่ะ ร้อย หรือ สามร้อย ผมชักเลือน แค่ค่าปรอท ค่าหอย จะคุ้มไหม ....หลังๆ มีคนศรัทธา เข้าไปเยอะ ไปเป็นศิษย์ท่าน เขาทำกันหลายอย่างให้ท่านเสก ช่วยกันศร้างวัด สร้างโบสถ์ ซึ่งตอนนี้น่าจะหายาก งานผมก็โคตรยุ่งๆในตอนนั้น หลวงพ่อทรงก็ไม่อยู่แล้ว เลยไม่ค่อยได้ไปอีกครับ
    และทั้งหมด เอาใส่ถุง ใส่กระเป๋าไปร่วมพิธีไหว้ครู กับพระครูมานิตย์หลายครั้ง
    ประวัติ
    เขียนไว้เมื่อ ๒๕ มิ ย ๒๕๕๖ ยังหาเก่ากว่านี้ไม่เจอ แต่เรื่องเดิมๆครับ
    เบี้ย แสนหก ผมทำแจกเมื่อจะเข้า แสนหก คลิ้ก น่าจะ สาม สี่ปีมาแล้ว เบี้ยนี้เอาขอให้ หลวงพ่อเสียนเมตตาผ่าน เสี่ย บ น่าจะเป็นเบี้ยยุคแรกๆก่อนที่วัดจะทำเบี้ยออกมา หลวงพ่อเสียนท่านเมตตาเสกให้นานมาก ผมชักจะลืมๆ แต่มากกว่า สูตร ๗ เสาร์ ๙ อังคาร จริงๆน่าจะเป็น สิบๆเสาร์ขึ้นไป เพราะไม่เร่งรีบ
    ได้คืนมา ผมเอาเข้าพิธีของหลวงพ่ออั้บอีกหลายครั้ง น่าจะหลายสิบครั้ง มีการสวดธรณีสารใหญ่ แผ่เมตตาโดยหลวงพ่ออั้บ และ ยังมีส่วนหนึ่งผมแบ่งไปเข้าพิธี หน้าหลวงพ่อ วัดกุฏิ ในพิธี พุทธาภิเศก ล็อกเก็ต และ รูปอัดกระจก หลวงปู่เล็กวัดทำนบ เสร็จพิธี ผมยกห่อของผมไปขอหลวงปู่ เมตตา เสกให้อีกครั้ง ท่านยิ้มและทำให้ ตามกรรมวิธีของท่าน
    เบี้ยชุดแสนหกนี่ ผมเอาฝากเสี่ย พ. ไปเสกซ้ำอีกที ที่วิชัยยุทธ เมื่อเดือน พ.ค. โดยหลวงปู่เล็ก
    เบี้ยแสนหก นี่ตั้งแต่แจก ประสบการณ์เพียบจริงๆ มีข่าวเข้ามาตลอด จนถึงวันนี้ เสียดายทำน้อยไปหน่อย...แหะ ๆ น่าจะเก็บไว้ช่วยคนได้อีก มากมายหลายร้อยคน
    ประสบการณ์มีตั้งแต่ ด้านหมอๆ ดูดไข้ ไล่พิษ ไล่แมลง ไล่ผี แก้แพ้อากาศ ( อากาศพิษ ) ไล่วิญญาณแปลกๆ ด้านอุบัติเหตุ ยังไม่ได้ยิน ส่วนด้านคงกะพัน ยังไม่มี อาจจะเป็นเพราะกลุ่มคนที่แจก เป็นพวกสายคนทำมาหากิน ไม่ใช้ทหารและ ตำรวจ
    การไล่ผี ผมแน่ะนำให้ผู้ที่ครอบครอง ไปนอนที่ไหน สวดมนต์ไหว้พระเสร็จให้นอน ถ้านอนไม่หลับมีเสียงแปลก แม้จะเข้ามาไม่ได้ แต่ส่งเสียง เบี้ยนี้เขาปรับแปลงได้ มีทั้งร้อนและ เย็น เป็นวัตถุมงคลที่ เป็น เต้นได้ สั่นได้
    ถ้าแผ่เมตตา ต่อรองให้แล้วจะกรวดน้ำให้ยังไม่เงียบ มีท่าทีคุกคาม
    เมื่อจะไล่ให้อธิษฐาน ไล่วิญญาณแปลกๆ อธิษฐาน นิมิตเองว่าเบี้ยร้อน แล้วท่านกำไว้ในมือ กรีดไปที่เสียง จะเป็นกรีด เดียวหรือ หลายกรีด เป็นกากะบาทก็ได้ แล้วแต่ความน่าจะสาสมที่รบกวนศิษย์มีครูแบบเรา
    เสียงนั้นจะหายไป ถ้าเฮี้ยนมากจะมีเสียงตอนหายไป โอ้ย หรือ กรีด หรือเสียงแบบเก้าอี้ล้ม หรือ หมาแมววิ่งหนีไป เสียงในทำนองนั้น
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2013
    ไปค้นประวัติแสนหก ยังเจอ ลิ้งค์ที่ใครผมไม่ทราบจำไม่ได้ เอาไปลงว่ามีแจกฟรี แจกจริงๆ

http://forum.uamulet.com/view_topic.aspx?bid=4&qid=35457
    เบี้ยรุ่น ๑๖๐,๐๐๐
    ของแจกฟรีร่วมกับพระชุด เศรษฐีใหม่

เปิดดูไฟล์ 612588 เปิดดูไฟล์ 612589 เปิดดูไฟล์ 612590
    เบี้ยขนาดคัด ทำเพื่อแจก เอาไปฝากหลวงพ่อเสียน ปลุกเสกพร้อมตะกรุด ตะกรุดในรูป ( ตะกรุดไม่แจกน่ะจ้ะ )
    ผมเอาแผ่นเงินไปขอท่านลง ท่านบอกว่า ๕ เสาร์ ผมเลยขอเอาเบี้ยไปฝากเสกด้วย ทั้งตะกรุด ทั้งเบี้ย น่าจะเกิน ๑๐ เสาร์ขึ้นไปอย่าว่าแค่ ๕ เสาร์ เพราะน่าจะร่วม ๆ สามเดือนกว่าๆ จนหลังงานพระราชทานเพลิงศพ หลวงพ่อ หลวงพ่อเสียนท่านเมตตาเสกให้จะเต็มที่ และสรรพคุณเบี้ยของหลวงพ่อเสียน เป็นเบี้ยลูกหม้ออ่างทองน่ะครับ ครูแรง นำไปใช้คุ้มตัวได้แน่นอน และผมไม่มีเจตนา เอามาแจกแข่งกับวัดน่ะครับ ใครเอาไปใช้จะได้รู้สรรพคุณ อยากได้อีกก็ไปหาบูชาที่วัดน่ะครับ ราคากันเองมากจนผมไม่แน่ใจว่าที่ท่านทำไปจะคุ้มหรือไม่
    นอกจากนั้น ผมเก็บไว้ว่าจะไปขอพระผู้ใหญ่อีกสององค์ เสกซ้ำให้ แต่ไม่ได้จังหวะ จนมาวันนี้ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ท่านหายป่วยดีขึ้นมากแล้ว ผมเลยเอาไปขอท่านเสกให้ ว่าจะเอามาแจกฟรี
    หลวงพ่ออั๊บเสกชุดใหญ่ให้น่ะครับ ปกติหลวงพ่ออั๊บ ท่านจะเป็นแบบหลวงพ่อจง คือ เสก เพี้ยงเดียว แต่คราวนี้ ผมเอาขวดน้ำ ไปขอน้ำมนต์ด้วย หลวงพ่อท่านเลยเอามือจับถุงเบี้ย ไม้คมแฝก ( ของวัด...แหะๆ ) และน้ำมนต์ ท่องมนต์ธรณีสารชุดใหญ่ นานประมาณ ๕ นาที ท่านท่องช้าๆและดังๆ เมื่อประจุเสร็จท่านก็ยิ้มให้แล้วบอกว่า มนต์ธรณีสาร
    ตอนหลวงพ่อท่านท่องมนต์ธรณีสาร ผมขนลุกชันไปหมด และ ของในตัวผมซึ่งปกติ จะไม่ค่อยขึ้นเพราะแก่แล้ว...แหะๆ เริ่มปั่นป่วนมีกำลัง ตัวพองขึ้นมา ผมต้องสงบจิตจับลมหายใจเบาๆจนอาการหายไป ไม่อยากของขึ้นต่อหน้าหลวงพ่อ ผมเลยเข้าใจว่า บรรดา ครูอาจารย์สายนครชัยศรี ตอนท่านเสกมนต์ ว่าโองการใหญ่ๆ ตอนท่านเชิญครูบาอาจารย์มาหมด พอครูเหล่านี้ท่านมา อาการของในตัวบางอย่างของเรา เหล่าลูกศิษย์ ที่เคยประสิทธิ์ไว้ อาจจะต่อเนื่องสายเดียวกัน ก็เริ่มมีอาการทักทาย แบบต่อสายไฟกัน ทักทายกัน จะออกอาการต่างๆ ผมไม่ใช่คนเล่นของแบบแบบแนวแรงๆเพราะไม่ชอบ แต่ไปหาพระมาเยอะ ท่านลงอะไรไว้ให้บ้างก็ไม่ทราบ
    มนต์ธรณีสารนี้ อีกท่านที่ผมเคยเห็นว่าทำได้ขลัง คือ หลวงปู่หล้าตาทิพย์ วัดป่าตึงน่ะครับ ที่บอกแบบนี้เพราะไปกราบหลายครั้ง และเห็นมากับตา อาจจะมีท่านอื่นที่ทำได้ขลังอีกแต่ผมไม่ทราบ แต่สำหรับของหลวงปู่หล้า ท่านจะทำน้ำมนต์ในบาตรแล้วเสกเทียนให้ไปจุด ผมก็ได้มา และท่านเคยแจกเหรียญรุ่นแรกให้มากับมือด้วยครับ ท่านเป็นพระที่เมตตาสูงมาก
    มนต์ธรณีสารนี้ เด่นๆ เลยจะไว้แก้ เคราะห์ เสนียด อาถรรพ์ อาเพท จัญไร โรคภัยน่ะครับ และท่านอยู่ในช่วงหายป่วย แข็งแรงขึ้นมาก คนกำลังหายป่วยนี่ ดวงจะดีขึ้นน่ะครับ ทำอะไรก็ขึ้น เพราะเป็นขาขึ้น ( เป็นเคล็ดน่ะครับ คุณถ้าหายป่วยให้รีบทำงาน สำคัญๆ น่ะครับ โอกาสสำเร็จมีมากกว่าธรรมดา )
    และหลวงพ่อท่านเมตตาทำให้เองน่ะครับ ผมเจตนาจะให้ท่านแค่เป่าเพี้ยงเท่านั้น ของนี้ทำมาแจก อย่างเดียวน่ะครับ ปริมาณจำกัด หมดแล้ว อาจจะไม่ทำอีก เพราะหาพระถึงๆมาเสกยากครับ...แหะๆ
    เบี้ยนี้ น่าจะไปแนวคุ้มครอง ป้องกัน ทั้งคุณผี คุณคน เสนียด จัญไร โรคภัยไข้เจ็บ น่ะครับ อยากให้พวกท่านที่ มาช่วยกระทู้เหรียญบินได้มีของดีๆไว้ติดตัวครับ ผมขากลับเลยไปแวะ พระที่ท่านรู้จักกันเอาไปฝากท่านตัวหนึ่ง ขอท่านดูให้ ท่านบอกว่ามีครบตามแนวทางเบี้ยทุกอย่าง ไม่ทิ้งลายเบี้ยวิเศษฯ
    เบี้ยนี่หาวัสดุทำยาก เป็นของทำมาเยอะๆยากน่ะครับ

เปิดดูไฟล์ 612591 เปิดดูไฟล์ 612592 เปิดดูไฟล์ 612593
    มีโค้ดสองตัวตรงแผ่นทองแดงที่ท้องเบี้ยน่ะครับ คือตัว ส หยดนำ สัญญลักษณ์ แจกฟรี ของฟรี ไปเห็นที่ไหนให้รู่ว่าต้นทางฟรีมาอย่างเดียว
    และโค้ด นะ หน้าทอง ของอาจารย์ผม หลวงปู่พระครูบุญศรี ของมีสัญลักษณ์ของวัดใหม่ฯ วัดของอาจารย์ของผมไว้หน่อยน่ะครับ

เปิดดูไฟล์ 612594 เปิดดูไฟล์ 612595
    เบี้ยจั่นขนาดคัด มีไม่มาก เบี้ยรวมทั้งพระจะมีปริมาณ ๖๐ ชิ้นแจกฟรี มีเงื่อนไขเดียวก็การมีส่วนร่วมกระทู้เหรียญบินหลวงพ่อทรง จากท่านที่ร่วมมาในอดีต และจะร่วมต่อไป สำหรับสมาชิกในเว็บ ๔๐ รางวัล ส่งเรื่องหลวงพ่อทรงเข้ามาน่ะครับ
    ส่วนอีก ๒๐ รางวัล จะแจกแก่ แฟนคลับนอกเว็บน่ะครับ ตอนนี้มีคนส่งมาเรื่อยๆแล้ว สมาชิกนอกเว็บกรุณาส่งมาตามเมลล์ข้างล่างน่ะครับ ผมรอท่านอยู่[/quote]
    [/COLOR]
    [/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2021
  20. พี เสาวภา

รายการที่ ๖ พระคำข้าว หางหมาก แพ็คคู่ .......๕๕๐๐ บาท

IMG_9257 (2).JPG IMG_9258 (2).JPG

เลี่ยมเงินหนา ดอกจำปีและ ห่วงหนา กันหลุด
    พระคำข้าว รุ่น ๒ และ หางหมาก บูชามาจาก วัดยุค หลวงพ่อ ฤาษีลิงดำยังมีสังขารอยู่
    ยุคนี้ต้องพระแนวนี้ครับ เน้นโชคลาก ทั้งสององค์ แต่พระคำข้าว ลาภเด่นกว่า พระหางหมากก็เน้นทางลาภ แต่มี เด่น การเจรจาพูดคุยมาด้วย เอามาคู่กัน โชคสองชั้นครับ เพราะโชคซ้อนกันอยู่สองชั้น ( ตามรูป )
    พระหลวงพ่อฤาษีลิงดำปลายยุคท่านตอนปลุกเสกท่าน .... พระใหญ่ท่านจะลงท่านด้านกันรังสีมาให้ด้วย เพราะหลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านเมตตา เทศนา ให้ฟังหลายครั้งเรื่องสงครามนิวเคลียร์ จัดเป็นพระที่เหมาะกับยุคสมัยมากครับ
    https://www.youtube.com/watch?v=n-VGmXij24A