รวมวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ทุกรุ่นทุกพิมพ์(โดย บุญทรง ทองคง)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย บุญทรงพระเครื่อง, 2 กุมภาพันธ์ 2010.

1. สู่แสงธรรม โพธิคุณ

สู่แสงธรรม โพธิคุณ สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2018
    ท่านเจ้าของกระทู้คงไม่ว่างเช็คกระทู้น่ะครับผมเองก็ใช้การติดต่อบูชาพระกับเขาทางเบอร์โทรถ้ายังไงคุณสักการะลองติดต่อทางเบอร์โทรดูสิครับผมเองโทรไปเขาก็รับสายนะครับ

2. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆสมาชิกและไม่ใช่สมาชิกทุกๆท่านครับ ด้วยเหตุผล ผมได้ย้ายร้าน จากหน้าวัดท่าซุง มาที่บ้านเพนด้า และเดินทางไป ทาสีพ่นสีพระ และดำเนินงาน จัดงาน สร้างพระ ต่อในวันที่ 22 เม.ย.61 เดือน ที่ผานมา และเน็ตเสีย พึ่งแต่งเสร็จก็เข้ามาแจ้งให้ ท่านทั้งหลาย ได้ทราบกันครับ วันนี้ ก็พึ่งเข้ามา ด้วย เน็ตเสียเลยเอาไปซ่อมแต่ง พึ่งได้มาๆก็ทำการ เสียบปลั๊กดำเนินก็เข้ามา ในพลังจิตเลยครับ จึงเข้ามารายงานการที่ทำการจัดงานหล่อพระ ในวันที่ 22 เม.ย.61 ที่ผ่านมา ที่ วัดป่าภูสวรรค์ บ้านห้วยด้าย ต.น้ำแคม อ.ท่าลี่ จ.เลย และเมื่อ วันที่ 1 พ.ค.61 ที่ผ่านมา เงินตกค้าง ซอง และที่ท่านทั้งหลาย โอนเข้ามา 8,620 บาทค่าธรรมเนียม ก็ผมออกเอง 2 ครั้ง 50 บาท เงินขาดไม่เต็มร้อย ผมก้เติมเต็มให้ครบร้อย ก็หลายครั้ง ค่าดำเนินงาน ผมเอง ใช้เงินส่วนตัว หมดไปหลายหมื่นบาทครับ ขอเชิญชม ในวันจัดงาน ก่อนและหลังงานครับ

ก่อนที่จะจัดงานหล่อพระตอนช่วงสงกรานต์ ได้มีการ หล่อฐานพระ บัวคว่ำบัวหงาย ซึ่ง อ.อาร์ท ชื่อจริง ชื่อพระทัศพงศ์ สุทัสโน วัดป่าภูสวรรค์ บ้านห้วยด้าย ทำได้แล้วนะครับ ได้ให้ ลูกชาย มาทำ เอารูปลงได้แล้วครับ ตารฃมรูปภาพครับ และได้ ถวายเงิน เดี๋ยวแจ้งบอกว่า มีคนโอน ทำมาสร้างพระทั้งหมดเท่าใด

ไฟล์ที่แนบมา:

3. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    เงินที่พ่อแม่พี่น้อง โอนมาทำบุญสร้างพระทั้งหมด 200,000 กว่าบาท ไม่รวม ที่พี่มหาหินต์ โอนเงินเข้าบัญชี วัดชื่อ พระทัศพงศ์ สุทัศโน อันนี้ ไม่ทราบเท่าใด ด้วยผม เอาพระให้พี่มหาหินต์ ไปบอกบุญสร้างพระครับ ก็ได้เป็นหมื่นครับ ไม่รู้จำนวน อนุโมทนาสาธุบุญแด่ทุกๆท่านที่ ทำบุญ มาสร้างพระพุทธเจ้าในอดีด ถึงปัจจุบัน และพระโพธิสัตว์ พระศรีอาริย์ บุญครอบจักรวาลครับ

ด้วยอานิสงฆ์ที่ท่านทั้งหลายได้ทำแล้วนี้ ผมขออ้างอิงขอบารมีของค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน พระโพธิสัตว์ เจ้าทั้งหลายมี สมเด็จพระศรีอริยเมตตรัย สมเด็จหลวงปู่ปาน พระธรรม พระอริสงฆ์ ทั้งหลายในอดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา คุณบิดามารดา คุณครูอุปฌาอาจารย์ เจ้าทั้งหลาย พระฤาษีทัศดาบศทั้ง 108 องค์ พระแม่ธรณี พระยมพระกาฬ ท้าวมหาราชทั้ง 4 พยาครุฑ พยานาคราช คนธรรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งมวล หลวงปู่หลวงพ่อต่างๆหลวงพ่อพระราชพรหมยานมหาเถระเป็นที่สุด ขอให้ท่านครอบครัวของท่าน บริษัทบริวาร ญาติพี่น้อง ทุกคน จงเป็นผู้มีอายุ วรรณะ สุข ะพละ ร่ำรวย เงินทองทรัพย์ภายในภายนอก ทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุอนุโมธามิครับ

เบอร์โทร 086-169-7786---081-8866-104
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาอุทัยธานี ออมทรัพย์
    บัญชีเลขที่ 155-2-28405-0
    ชื่อเลขบัญชี บุญทรง ทองคง

4. บุญทรงพระเครื่อง

2
    เมื่อเช้ามีคุณ อ.เอ๋มาทำบุญสร้างพระอีก 4,000 บาท และเงินที่โอนเข้ามาอีก 500 บาท คงไม่เกิน อีก วัน สองวัน ก็จะโอนเข้าไปในบัญชี ของพระทัศพงศ์ สุทัสโน วัดป่าภูสวรรค์

ตอนนี้ ขอปิด ในรายการ บอกบุญ สร้างพระพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ พระศรีอริยเมยตรัยอีก 1 องค์ รวมเป็น 6 องค์ ขอปิดรับสร้าง นับแต่ วันที่ 22 เม.ย.61 เนื่องด้วยมีคนโอนเข้ามา และ อ.เอ๋ มาทำอีก จึงบอกมายัง ทุกๆท่านครับ

และผมเอง มีโครงการ จะสร้าง พระต่อ ที่ อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี ที่ๆผมเอาไปถวายวัด แต่คนข้างเคียง กระโดดเข้ามาเอาที่สงฆ์ ผมจะสร้างพระกันแนวเขตุ ผมได้ไปร้องเรียน ที่สำนักนายก แต่ไม่คืบหน้า เจ้าหน้าที่ท้องถิ่น ส่วนใหญ่ เข้าข้างกัน จนผมขี้เกียจ ที่จะดำเนินการต่อ จึงคิดที่ จะสร้างพระพุทธเจ้า ในกัปนี้ 5พระองค์ พร้อม พระศรีอริยเมตตรัย และ พระปัจเจกพุทธเจ้า อีก 1 องค์ รวมเป็น 6 องค์ เดี๋ยว จะบอกบุญ ให้เว็ป พลังจิต โฆษณาให้ครับ

5. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ตอนนี้ ขอปิด ในรายการ บอกบุญ สร้างพระพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ พระศรีอริยเมยตรัยอีก 1 องค์ รวมเป็น 6 องค์ ขอปิดรับสร้าง นับแต่ วันที่ 22 เม.ย.61 เนื่องด้วยมีคนโอนเข้ามา และ อ.เอ๋ มาทำอีก จึงบอกมายัง ทุกๆท่านครับ ถ้าใคร โอนเข้ามาอีก ผมถือว่า ทุกๆท่านจะสร้างพระพุทธเจ้า ในกัปนี้ และพระศรีอาริย์ และสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า เพื่อ ปกป้อง ทรัพย์ สมบัติ พระศาสนา ไว้ต่อไป ซึ่งก็เป็น สมบัติของชาติ และเป็นส่วนหนึ่ง ที่พระมหากษัตริย์เป็นองค์ศาสนูปถัมภก พระศาสนา

และผมเอง มีโครงการ จะสร้าง พระต่อ ที่ อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี ที่ๆผมเอาไปถวายวัด แต่คนข้างเคียง กระโดดเข้ามาเอาที่สงฆ์ ผมจะสร้างพระกันแนวเขตุ ผมได้ไปร้องเรียน ที่สำนักนายก แต่ไม่คืบหน้า เจ้าหน้าที่ท้องถิ่น ส่วนใหญ่ เข้าข้างกัน จนผมขี้เกียจ ที่จะดำเนินการต่อ จึงคิดที่ จะสร้างพระพุทธเจ้า ในกัปนี้ 5พระองค์ พร้อม พระศรีอริยเมตตรัย และ พระปัจเจกพุทธเจ้า อีก 1 องค์ รวมเป็น 6 องค์ เดี๋ยว จะบอกบุญ ให้เว็ป พลังจิต โฆษณาให้ครับ และขอเชิญ ทุกๆท่าน ติดตาม ในการดำเนินงาน ต่อไป ด้วยชีวิตนี้ เหลือน้อย เต็มทีแล้วครับ รีบเร่ง สร้างบุญกุศลเท่าที่ผม จะทำได้ เพื่อ สืบสาน พระศาสนา ช่วยทำนุบำรุงพระศาสนา ให้มีความเจริญ รุ่งเรืองต่อไป ให้ครบ 5000 ปี ช่วยๆกันครับ ทำทุกอย่าง เพื่อ ความพ้นทุกข์ เพื่อพระนิพพาน

6. บุญทรงพระเครื่อง

2

สวัสดีครับคุณ สบว.คุณยังต้องการพระร่วมบุญ อยู่หรือไม่ ผมมีโครงการสร้างพระต่อครับ คือจะสร้างพระพุทธเจ้า ในกัปนี้ และพระศรีอริยเมตตรัย และพระปัจเจกพุทะเจ้า รวม 6 องค์ เพื่อป้องกัน แนวเขตุ พื้นที่ สงฆ์ ที่คนข้างเคียง เข้ามาจะเอาที่สงฆ์ ไปเป็นของมัน ผมได้ร้องเรียน สำนักนายก แต่ไม่คืบหน้า มีแต่เจ้าหน้าที่ เข้าข้างกัน ผมก็เบื่อเหมือนกันครับ จึง คิดสร้างพระ กันแนวเขตุ ไว้ ผมได้สร้าง สมเด็จองค์ปฐม กับ สมเด็จองค์ปัจจุบัน ไว้แล้ว 2 องค์ครับ พร้อมสร้างหลังคาคุมองค์พระไว้ ฉนั้น จะรวบรวมปัจจัยไปเรื่อยๆก่อน พอได้ พอสมควร จะบอกโฆษณา ทางเว็ปพลังจิต และจะจัดงานหล่อพระในแนวเขตุ พื้นที่ ต่อไป ครับ

7. บุญทรงพระเครื่อง

2

สวัสดีครับคุณ สักการะ ต้องขอโทษด้วยครับ เพราะผมไม่มีเวลาเข้ามาผมได้ย้าย เน็ตและร้านจาก หน้าวัดท่าซุง เข้าไปในบ้านเพนด้า และผมต้องเดินทางไป ทาสีพ่นพระขัดองค์พระ และ จัดงานทำการหล่อพระดังในภาพ และรายละเอียด ได้แจ้ง ให้ทราบแล้ว ในหัวข้อต่างๆ อนุโมทนาสาธุ ก็ได้บุยแล้วครับ และผมกำลังหาเงิน สร้างพระต่อ ป้องการๆบุกรุก ที่สงฆ์ ของคนข้างเคียง ที่ๆผมได้ ถวาย ให้กับวัดไป เมื่อปี 2549 ปี 2550ได้ทำหนังสือถวาย วัดบ้านกล้วย ต.วังยาว อ.ด่านช้าง จ. สุพรรณบุรี แต่คนข้างเคียง มันโลบมาก อยากได้ที่สงฆ์ ไปเป็นของมัน ถ้าคุณ ต้องการพระร่วมบุญ ก็ทำต่อได้ครับ ผมต้องการเงินไปสร้างพระพุทธเจ้า ในกัปนี้ พระศรีอริยเมตตรัย พระปัจเจกพุทธเจ้า รวม สร้าง 6พระองค์ แต่ต้องค่อยๆรวบรวมปัจจัย เดี๋ยวจะโฆษราในพลังจิตต่อ แต่ต้องได้ปัจจัย ให้พร้อมพอสมควรจัดสร้าง จัดงานได้ครับขอบคุณและโมทนาสาธุ บุญด้วยครับ

8. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องทุกๆท่าน วันนี้มาพบกันเช่นเคย รูปที่จะเอามาลง ให้พี่น้องได้ชมตอนหล่อพระ ยังไม่หมดครับ วันนี้จึงจะเอามาลงเรื่อยๆจนกว่าจะหมดเพื่อมาให้ชมกัน ขอเชิญชมภาพครับ

9. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องทุกๆท่าน วันนี้มาพบกันเช่นเคย รูปที่จะเอามาลง ให้พี่น้องได้ชมตอนหล่อพระ ยังไม่หมดครับ วันนี้จึงจะเอามาลงเรื่อยๆจนกว่าจะหมดเพื่อมาให้ชมกัน วันหล่อพระ ที่ 22 เม.ย.61 ผมก็ไปก่อนงาน หลายวันเพราะ ต้องไปขัดสมเด็จองค์ปฐม ทาสีพ่นสี ขอเชิญชมภาพครับ

10. บุญทรงพระเครื่อง

2
    การสร้างพรพุทธเจ้าะ ครั้งหลายๆองค์ อุปสัก เยอะมากเหลือเกิน แต่ก็ผ่านพ้น อุปสรรค ไปได้อย่างงดงามครับ การที่เอารูปที่จะเอามาลง ให้พี่น้องได้ชมก็ไม่ง่าย เช่นกัน เช่นก่อนและหลัง ชุกรหุกพอสมควรตอนหล่อพระ ยังไม่หมดครับ วันนี้จึงจะเอามาลงเรื่อยๆจนกว่าจะหมดเพื่อมาให้ชมกัน วันหล่อพระ ที่ 22 เม.ย.61 ผมก็ไปก่อนงาน หลายวันเพราะ ต้องไปขัดสมเด็จองค์ปฐม ทาสีพ่นสี ขอเชิญชมภาพครับ

11. บุญทรงพระเครื่อง

2
    การสร้างพรพุทธเจ้าะ ครั้งหลายๆองค์ อุปสัก เยอะมากเหลือเกิน แต่ก็ผ่านพ้น อุปสรรค ไปได้อย่างงดงามครับ การที่เอารูปที่จะเอามาลง ให้พี่น้องได้ชมก็ไม่ง่าย เช่นกัน เช่นก่อนและหลัง ชุกรหุกพอสมควรตอนหล่อพระ ยังไม่หมดครับ วันนี้จึงจะเอามาลงเรื่อยๆจนกว่าจะหมดเพื่อมาให้ชมกัน วันหล่อพระ ที่ 22 เม.ย.61 ผมก็ไปก่อนงาน หลายวันเพราะ ต้องไปขัดสมเด็จองค์ปฐม ทาสีพ่นสี ขอเชิญชมภาพครับ

12. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆทุกท่าน การสร้างพระพุทธเจ้า ครั้งหลายๆองค์ อุปสัก เยอะมากเหลือเกิน แต่ก็ผ่านพ้น อุปสรรค ไปได้อย่างงดงามครับ การที่เอารูปที่จะเอามาลง ให้พี่น้องได้ชมก็ไม่ง่าย เช่นกัน เช่นก่อนและหลัง ชุกรหุกพอสมควรตอนหล่อพระ ยังไม่หมดครับ วันนี้จึงจะเอามาลงเรื่อยๆจนกว่าจะหมดเพื่อมาให้ชมกัน วันหล่อพระ ที่ 22 เม.ย.61 ผมก็ไปก่อนงาน หลายวันเพราะ ต้องไปขัดสมเด็จองค์ปฐม ทาสีพ่นสี ขอเชิญชมภาพครับ

13. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆทุกท่าน การสร้างพระพุทธเจ้า ครั้งหลายๆองค์ อุปสัก เยอะมากเหลือเกิน แต่ก็ผ่านพ้น อุปสรรค ไปได้อย่างงดงามครับ การที่เอารูปที่จะเอามาลง ให้พี่น้องได้ชมก็ไม่ง่าย เช่นกัน เช่นก่อนและหลัง ชุกรหุกพอสมควรตอนหล่อพระ ยังไม่หมดครับ วันนี้จึงจะเอามาลงเรื่อยๆจนกว่าจะหมดเพื่อมาให้ชมกัน วันหล่อพระ ที่ 22 เม.ย.61 ผมก็ไปก่อนงาน หลายวันเพราะ ต้องไปขัดสมเด็จองค์ปฐม ทาสีพ่นสี ขอเชิญชมภาพครับ

14. บุญทรงพระเครื่อง

2

15. บุญทรงพระเครื่อง

2

ทุกอย่างก็สำเร็จไปด้วยดีครับ ติดมือแขนพระติดพระศก ก็ต่างคนต่างกลับ ที่พักใครที่พักมัน สำนักใครสำนักมัน

16. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอพระแหนบหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง ออกที่วัดโพธิ์เมืองปัก อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา หลวงพ่อฤาษีเป็นผู้ออกแบบเองครับ หลวงพี่ติงลี่ วัดประตูด่านท่านบอก ตอนนั้น ท่านอยู่วัดปักธงชัย หลังจากนั้น ท่านมาอยู่ วัดท่าซุง และไปเป็นเจ้าอาวาส วัดประตูด่าน ประมาณ พ.ศ.๕๔ ถ้าจำไม่ผิด แหนบ ทันหลวงพ่อครับ พุทธธานุภาพ มีครอบ ทุกด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบโดยไม่ผิด ศิลธรรม

ออกเพื่อ สะสม ให้ได้เงิน พอสร้างฐานพระพุทธเจ้า ในกัปนี้ 4 พระองค์พระโพธิสัตว์ 1 องค์ คือ พระศรีอาริ์ย และจะสร้าง พระปัจเจกะพุทธเจ้า 1 พระองค์ รวมเป็น 6 พระองค์ จึงขอเชิญชวน พี่น้อง ที่มีใจบุญกุศล พอสร้างฐานเสร็จ ก็จะจัดงานหล่อองค์พระครับ จะหล่อกันพื้นที่ แนวเขตุ สงฆ์ที่ผมได้ถวายให้แก่วัดบ้านกล้วย ต.วังยาว อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี 19ไร่ เศษๆ และขอ ที่กระเหรี่ยงไทย อีก ประมาณ 2 ไร่ รวมแล้ว ตก 21-22ไร่ครับ

ออกให้บูชา เป็นคู่ 2 องค์ราคา 500 บาท ครับ

ติดต่อเบอร์ผม 086-169-7786--081-8866-104
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาอุทัยธานี ออมทรัพย์
    ขออนุโมทนาสาธุบุญเป็นอย่างยิ่งครับ

17. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอพระพิชัยหลังช้าง สร้างเมื่อปี 2529 ใกล้ปลายปี มีพระอรหันต์ มากมายหลายพระองค์ ที่ไปปลุกเสก อธิษฐานจิต มีหลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระ หลวงพ่ออุตมะ ปู่ครูบาธรรมชัยเป็นต้น เป็นพระน่าใช้สวมใส่ ติดตัว ไว้บูชาเป็นอย่างมาก

ออกเพื่อ สะสม ให้ได้เงิน พอสร้างฐานพระพุทธเจ้า ในกัปนี้ 4 พระองค์พระโพธิสัตว์ 1 องค์ คือ พระศรีอาริ์ย และจะสร้าง พระปัจเจกะพุทธเจ้า 1 พระองค์ รวมเป็น 6 พระองค์ จึงขอเชิญชวน พี่น้อง ที่มีใจบุญกุศล พอสร้างฐานเสร็จ ก็จะจัดงานหล่อองค์พระครับ จะหล่อกันพื้นที่ แนวเขตุ สงฆ์ที่ผมได้ถวายให้แก่วัดบ้านกล้วย ต.วังยาว อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี 19ไร่ เศษๆ และขอ ที่กระเหรี่ยงไทย อีก ประมาณ 2 ไร่ รวมแล้ว ตก 21-22ไร่ครับ

ออกให้บูชาเป็นคู่ ในราคา 500 บาทครับ

ติดต่อเบอร์ผม 086-169-7786--081-8866-104
    ขออนุโมทนาสาธุบุญเป็นอย่างยิ่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2018
  18. บุญทรงพระเครื่อง

2
    รูปภาพพระค่าวๆที่จะจัดสร้างพระเจ้า 5 พระองค์ในกัปนี้ ตามภาพเลยครับ
    และสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า 1องค์ ยังไม่มีรูป เดี๋ยวค่อยหารูปมาลงให้ชมครับ แต่ว่า จะไม่สร้างติดกันนะครับ จะเว้น ระยะ ห่างกัน ประมาณ 15 หรือ 20เมตร โดยประมาณ ตามแนวเขตุครับ

พระปัจเจกพุทธเจ้า ทรงนี้เลยภาพล่าง องค์เดียว พึ่งไปหารูปเก่าๆในกระทู้มาครับ ที่ผมเคยสร้างไว้ ในหมู่บ้านเพนด้า ที่อุทัยครับ

19. บุญทรงพระเครื่อง

2
    และนี่เอาภาพ ที่ผมไปสร้างพระไว้ แล้ว 2 พระองค์ สมเด็จองค์ปฐมปางมารวิชัย กับสมเด็จองค์ปัจจุบัน ทรงประทานพร ได้สร้างหลังคา คุมองค์พระ สิ้นค่าใช้จ่ายไปประมาณ 3 แสนกว่าบาท ตามรูปภาพครับ หล่อปี 2559 ต้นปี

ภาพที่ทำบุญตอนสงกรานต์ ปีที่แล้วไม่มีเพราะผม หยุดเข้ามาในพลังจิต ปีเศษๆ เพราะมัวไปสร้างบ้านที่ ห้วยขาแข้งอยู่ครับ มีแต่ภาพเก่าๆที่เคยบอกบุญครับตอนทำยังไม่เสร็จครับ ที่แปลงนี้แหละครับ ที่จะสร้างพระไว้กันแนวเขตุให้ตลอด ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็อยู่ ปัจจัย ในการสร้างครับ ใครจะเป็นเจ้าภาพ ก็ องค์ละ 50,000 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      75.5 KB
      เปิดดู:
      135
      ขนาดไฟล์:
      77 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      87.6 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      88.4 KB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      58.7 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      67.9 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      82.2 KB
      เปิดดู:
      125
  20. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ มีดหมอชาตรี ปี 34 รุ่นแรก แต่ออกที่วัดโพธิเมืองปัก อ.ปักธงชัย หลวงพ่อมหาถวรรค์ขออนุญาติ สร้าง และตอนหลัง ท่านมาอยู่ช่วย หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง อยู่วัดท่าซุง และพระติดตามมาอีก 3 องค์ มีหลวงพี่บุญมา หลวงพี่ต้อม หลวงพี่ ติงลี่ๆ ณ ปัจจุบัน อยู่ วัดประตูด่าน เมืองกาญจนบุรี
    มีดหมอชาตรี ใช้ในการรักษาโรค ได้เช่นเดียวกับ น้ำมันชาตรี ปราบผี เจ้าเข้าสิง ใช้ไลีผี ในสายหลวงพ่อรู้จักกันดี โดยใช้มีดหมอ วางบนศรีษะ แล้วเป่าด้วย พระคาถา นะโมพุทธายะ ก่อนใช้ ตั้งนะโม 3 จบนึกถึงพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกะพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม พระอริสงฆ์ พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ทั้งหมด มีหลวงปู่ปาน หลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุงเป็นที่สุด

ออกให้บูชา นำไปสร้างพระทั้งหมด 6 พระองค์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ใช้เงินส่วนตัว ดำเนินงานทั้งหมดครับ คนที่เขาทำบุญมา จะได้นำไปใช้เต็ม 100 เปอร์เซ็น ดำเดินงาน ใช้เงินส่วนตัวทั้งสิ้นครับ

ออกให้ บูชา 2,199 บาทครับ

เบอร์ผม 086-169-7786--081-8866-104