ปิดรับบริจาค รวมบันทึกการเดินทางตามรอยพระอาจารย์ ณ บึงลับแล ๒๕๕๒/ร่วมบุญใหญ่หน้า ๑๐๘

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย ญ.ผู้หญิง, 18 ธันวาคม 2008.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

2. เศษสตางค์

เศษสตางค์ Active Member

13 สิงหาคม 2008
    มีแต่เสื้อผ้าผู้ใหญ่ของผม เด็กๆคงไม่ใส่หรอก555 สงสัยทริปนี้ต้องทำตัวดีๆช่วงนี้ออกไปเที่ยวไหนไม่ได้จะได้ไปเพื่อจะได้เหล็กไหล ไม่งั้นก็คงไปแบกเหล็กเส้นที่วัดกลับมาแทน5555 จะได้ของดีอะไรนั้นผมแล้วแต่วาสนาแล้วกัน ส่วนเรื่องของเพื่อนต่างมิติก็น่าสนใจเป็นอย่างมากมีเพื่อนต่างแดนไหนหรือจะสู้เพื่อนต่างมิติได้ 55555 ส่วนเรื่องที่ยายผีป่าจะสร้างสนามกีฬาให้เด็กในหมู่บ้านถ้าผมช่วยได้ก็จะช่วย อาจซื้อไปตามกำลังศรัทธาของคนงบน้อย ให้ไปช่วยแบกปูนเทปูนสร้างสนามยังจะง่ายกว่า สงสัยต้องเดินรอบสวนลุมวันละ 60 กิโลแล้วเพื่องานนี้เพื่อจะได้ไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์กับหลวงพี่ที่วัดสักองค์

3. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    พี่ยายขู่อีกแล้ว (แต่คิดว่าทำจริง)

ครับ ส่วนตัวผมรู้สึกตื่นเต้นเหมือนจะได้ไปอาทิตย์หน้าเลยนะครับ แต่ก้แอบดีใจที่พี่ยายจะมีของดีให้ก่อนเข้าป่าครับ...

เรียนถามพี่ยายถ้าผมจะเอาพวกอุปกรณืเครื่องเขียนฝากพี่ยายไปให้เด็กๆที่ได้มั้ยครับจะได้ขอบริจากจากเพื่อนๆที่ทำงานเพื่อได้ของไปทำบุญให้เด็กๆ ( ส่วนมากที่มีจะเป็นเครื่องเขียนซะมากกว่า)

อีกเรื่องครับ เด็กๆๆๆๆ ต่างมิติ ของพี่ยายคราวที่แล้วได้กินไอติมยังอะครับ คราวนี้น้องเขาชอบอะไรเป็นพิเศษมั้ยครับจะได้เตรียมไปให้)

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

โห..รู้ไหมว่าเด็กๆ เขามาทวงไอติม..ทีนี้มันหน้าหนาวนะจ๊ะ ร้านที่เคยขายเขาบอกเลิกขายเพราะอากาศหนาว ขายไม่ออก ต้องแจ้นไปซื้อให้ที่อีกตำบล กินทีวันละกล่องใหญ่ ซื้อมาทีละ ๓ กล่องใหญ่ นี่ถ้าวันนั้นหาไอติมได้ สงสัยคงถูกหวยเนาะ

เอ้า..รับหมดจ้า ทั้งเสื้อผ้าผู้ใหญ่ เด็กเล็กเด็กน้อย ของเก่าของใหม่ รับหมด..ยกเว้นผัวเก่า ขี้เกียจเอามาดัดสันดาน...เพราะลำพังผัวตนเอง...กว่าจะดัดได้...ก็หืดขึ้นคอ ต้องส่งไปให้หลวงพ่อเล็กดัดให้

ต้องบอกว่าทิดเก๋เขามีดีมั๊กๆ ทำให้แม่ชีชื่น(หัวหน้าแม่ชี) และคุณเล็กพริกขี้หนู ขำกลิ้งแบบอั้นไม่อยู่ทีเดียว

ถามหลวงพี่ที่บวชพร้อมๆกันก็ได้เนาะ...แหม...ธรรมดาเวลาพระสวดนี่ เขาจะสาธุเนาะ แต่พอพระเก๋สวด ทุกคนหัวเราะก๊าก!

5. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6. เศษสตางค์

งวดนี้ถ้าเพื่อนต่างมิติใจดี ก็ขอไม่มากหรอก ขอสักเลข 6 หลักไปเลย 555เห็นคนอื่นเขาขอแค่ 2-3 ตัวมันธรรมดาไปเราต้องไม่เหมือนชาวบ้านเพราะปกติก็ไม่ค่อยเหมือนอยู่แล้วอิอิ

7. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ภัทรมีเสื้อผ้าที่ไม่ได้ใช้แล้วอยู่ประมาณ 2-3 ลังได้ แต่ภัทรไม่รู้จะเอาไปให้ได้อย่างไรนะจ๊ะ คงต้องทะยอยส่งกล่องพัสดุไปมั้งค่ะ แล้วหมดเขตปิดรับเมื่อไหร่ค่ะ ของเล่นก็มีนะ ของเก่ามือสองมีเยอะไม่ได้ใช่แล้วอุปกรณ์เครื่องไม่เครื่องมือ แต่มันหนักอ่ะ งานนี้อยากไปมากเลยค่ะแต่อย่างที่บอกกลัวจะไปตาย ยิ่งอธิษฐานสละสังขารอยู่ นี่ก็ครบที่อธิษฐานไว้แล้ว ไม่รู้จะตายวันไหนเลย แต่จริงๆแล้วตอนนี้ยังตายไม่ได้นะค่ะคุณยาย เพราะคุณแม่ไม่มีคนเลี้ยงไม่มีคนดูแลเลย ถึงไม่อยากไปไหนไกลๆ เพราะเกิดเป็นไรขึ้นมา ชีวิตคุณแม่เขว้งขว้างแน่ๆ แล้วคุณแม่ก็เคยพูดไว้ว่า "หนูตายไม่ได้ ห้ามตายนะ" เลยกลัวที่จะตายจริงๆเลย ทำไมดีละค่ะ แต่ใจอยากไปม๊ากมาก อยากลุย อยากใช้ชีวิตทรหดดูบ้าง ไม่ใช่ทุกวันนี้ไม่ทรหดนะ แต่มันคนละแบบกัน

8. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    แหะ ๆ Cinderella2517 ยังไม่เคยร่วมงานอะไรเลยกับกลุ่มพลังจิตเลยค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิกได้ครึ่งปี งานนี้เป็นงานแรกและเป็นงานเปิดซิง หุหุ ขอบคุณที่ให้การต้อนรับนะคะ หาก Cin ไปไม่รอดก็ฝากเผาด้วยละกาน หุหุ

9. กาลกตา

กาลกตา เป็นที่รู้จักกันดี

มาช่วยเชียร์ให้ไปกับคณะฯนี้กันเยอะๆ ครับ

ขอส่งกำลังใจให้คนที่ยังลังเลอยู่นะครับ

ทุลักทุเลไป(กับคณะฯ)รนหาที่ตาย ดีกว่าต้องทุรนทุรายเพื่อหาที่เกิด
    ไปลำบากเพื่อหวังตายครั้งสุดท้ายกันเถิด
    ดีกว่าอยู่สบายแล้วต้องวนเวียนเกิดวนเวียนตาย
    ;aa12

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2009
  10. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

รายชื่อผู้ร่วมบริจาคเงินซื้อธงสามเหลี่ยม , เสาธง สำหรับติดตั้งบนเขาพระพุทธบาทวัดท่าขนุ

ผู้บริจาคเงินร่วมบุญในทริปนี้มีรายนามดังต่อไปนี้ คือ

๑. พระครูสมุห์ธรรพ์ณธร ธมฺมทินฺโน จำนวน ๑๐๐ บาท
    ๒. คุณสมร ทับทอง และครอบครัว จำนวน ๑,๐๐๐ บาท
    ๓. คุณณรงค์ ธีรวัฒนอมร และครอบครัวเย็บผ้าธงสามเหลี่ยมถวายโดยไม่คิดค่าใช้จ่าย จำนวน ๒ ผืน
    ๔. คุณ katicat จำนวน ๕๐๐.๕๕ บาท
    ๕. คุณ Boontar จำนวน ๓๐๑.๒๕ บาท
    ๖. คุณ cinderella2517 (กุ้ง) จำนวน ๒๐๐ บาท
    ๗. คุณกาลกตา (ศาล) จำนวน ๒๐๐ บาท
    ๘. ดญ.ณพิชาวีร์ ตั้งสมบัติอนันต์ จำนวน ๑๐๐ บาท อุทิศให้แก่้นายกิมซัว แซ่ตั้งและนางจุ้ยงิ้ง แซ่เล้า
    ๙. คุณเด็กเมื่อวานซืน (เบญ) จำนวน ๑๐๐ บาท
    ๑๐. คุณวิญาดา ละอองศิริวงศ์ จำนวน ๑๐๐ บาท

รวมจำนวนเิงินบริจาค ณ.วันที่ ๑๙ มกราคม ๒๕๕๒
    จำนวน ๒,๖๐๑.๘๐ บาท

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2009
  11. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

ขอร่วมซื้อเสาธงและธงสามเหลี่ยมด้วยค่ะ 200 ค่ะ เดี๋ยวโอนเงินให้แล้วจะมาโพสต์แจ้งนะคะ

12. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับทุกท่านทุกคนด้วยนะครับ

พี่หญิง ครับ วันที่จะไปบึงลับแล ถ้าผมไปจะโทรไปบอกและไปเจอกันที่นั่นเลย (ไปเอง)
    แต่ถ้าไม่ไปก็จะโทรบอกอีกที (ไม่คอนเฟิร์มครับ)

เมื่อวานเจอหลวงพี่หน่อยที่บ้านตลิ่งชัน ด้วยได้กราบสนทนากับท่านและร่วมทำบุญด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ธันวาคม 2008
  13. เศษสตางค์

กระทู้นี้ขายไม่ค่อยออกแล้ว 555 ไม่ค่อยมีสมาชิกเข้ามาตอบเลย 5555

14. cinderella2517

สงสัยหลายคนคงกลัวกัน คุณยายผีป่าแกขู่ไว้เยอะค่ะ

15. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

[​IMG] ท่านอาจารย์ฝากแจ้งให้ทราบว่า วันที่ ๗ จะต้องเตรียมงานวันมาฆบูชา ซึ่งต้องมีคนเป็นงานคอยคุมอยู่ จึงขอเปลี่ยนตัวผู้นำทางจากพระครูใบฎีกาวิฑูรย์(น้อย) จนฺทวํโส ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดท่าขนุน ไปเป็น พระสมุห์ศราวุธ(กอล์ฟ) ฐานิสฺสโร เจ้าอาวาสวัดพุทธบริษัทแทน ไม่ต้องกลัวนะครับ รายนี้พาหลงเป็นประจำอยู่แล้ว..! [​IMG]

16. ญ.ผู้หญิง

อนุโมทนาค่ะ

อนุโมทนาค่ะ

สำหรับเตียงถ้าไปได้ให้ไปเจอกันที่วัดเลยนะคะ แล้วจากวัดไปบึงฯ ค่อยนั่งรถไปด้วยกันอีกที

แหม...ทีต้องเข้าใจ ว่า ณ.เวลานี้เป็นเทศกาลอะไร ใครๆ เขาก็มีกิจกรรมเลี้ยงปีใหม่และเตรียมตัวเดินทางท่องเที่ยวกันทั้งนั้น จะให้ใครเขามาคอยนั่งเฝ้าหน้าคอมอยู่ตลอดเวลาเหมือนช่วงเวลาปกติล่ะจ๊ะ

ยังค่ะ... ยังไม่เท่าไหร่ค่ะคุณกุ้ง เพราะมีติดต่อหลังไมค์เข้ามาหลายคน ประมาณว่าทางชันหรือไม่ เดินไกลหรือเปล่า ถ้าไปกลัวว่าถ้าเดินไม่ไหวจะไปเป็นตัวถ่วงเพื่อนๆ แต่ใจนะอยากไปด้วยจริงๆ เอ๊ะ! คำพูดแบบนี้พอจะถือว่าเป็นการกลัวได้หรือเปล่าคะนี่ คริๆ

17. ญ.ผู้หญิง

[​IMG]กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะ

แต่อ่านแล้ว ชักเริ่มสงสัยตรงบรรทัดสุดท้ายอีกแล้วเจ้าค่ะ ทริปนี้ยิ่งมีผู้หญิงมากๆ ด้วย ยังไงๆ ต้องขอความเมตตาจากพระอาจารย์และท่านเจ้าอาวาสวัดพุทธบริษัทว่า คณะฯ ขอพระหลายองค์ร่วมทางหน่อยก็ดีเจ้าค่ะ แต่ขอเ็ป็นเลขคี่นะเจ้าคะ เลขคู่โดยเฉพาะเลข ๔ ไม่เอาเจ้าค่ะ

18. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    ไม่ได้กลัวที่ยายฯ ขู่หรอกครับ กลัวคนที่บ้าน (ผู้บัญชาการที่บ้าน) มากกว่าอ่ะครับ แหะๆๆ

19. ญ.ผู้หญิง

อ๋อ!!! แสดงว่าท่าน ผบทบ.(ผู้บังคับบัญชาที่บ้าน) ของคุณ tatumabcd ก็ดุเอาเรื่องเหมือนกัน อย่างนี้ยิ่งน่าไปนะคะ เพราะ ญ.จะได้ให้คุณไปขอเคล็ดลับคำแนะนำถึงวิธีการดูแลและเอาใจท่าน ผบทบ.จากพี่ทิดเก๋ ประมาณว่าคุณกับพี่ทิดเก๋น่าจะตกอยู่ในสภาวะ (คนคอ) เดียวกัน เนื่องจากหลายๆ คนในคณะลงความเห็นว่า พี่ทิดเก๋นี่คือสุดยอดปรามาจารย์ที่จะรูู้้ใจท่าน ผบทบ.ได้ดียิ่งแล้ว คริๆ (deejai)

20. เถรี

เถรี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2006
    เมื่อวันเสาร์เถรีเดินขึ้นพระปรางค์ที่วัดอรุณ ฯ มา ปรากฏว่าเกิดอาการเสียวเพราะความสูง และเส้นตึงไปหมด เดินกะเผลกมา ๓ วันแล้ว
    พี่ทิดตู่บอกเถรีว่า บึงลับแลสูงชันกว่านี้ และลำบากกว่านี้
    โอ้พระเจ้า จอร์ช !!!! หนูจะปายหวายยยยไหมเนี่ย