ปิดรับบริจาค รวมบันทึกการเดินทางตามรอยพระอาจารย์ ณ บึงลับแล ๒๕๕๒/ร่วมบุญใหญ่หน้า ๑๐๘

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย ญ.ผู้หญิง, 18 ธันวาคม 2008.

1. raiderman

raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ นน สำหรับรูปๆ ทุกรูปที่จัดให้มานะครับ

2. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    **ของให้ พี่ยาย และลูกๆๆ หายเร็วๆๆ นะครับ**
    **ขอบใจน้องนนท์ด้วยที่เอารูปมาลง***
    **ไว้เจอกันอีกทีวันที่ 22 นะ

3. กระติ๊บ

กระติ๊บ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    เห็นภาพที่ไปเที่ยวกันแล้ว ก็สนุกไปด้วยเลยนะคะ ทริปนี้คงมันส์มากเลย ขอบคุณทุกๆท่านที่นำภาพมาลง ให้ได้ชื่นชมบรรยากาศกัน

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้หายแล้วจ๊ะ เพาะใช้วิธีกินยาสมุนไพรขับพิษ (โห...สมุนไพรตำรับเทวดาบอก ภูมิปัญญาศาสตร์ดั้งเดิมสืบต่อๆ กันมาน๊านนาน ต่อไปอาจสูญหายเพราะว่าพวกผู้มีอำนาจตีความว่า "เป็นสารอันตราย" )

และใช้วิธีการใช้การทำสมาธิจนจิตสว่างแล้ว(อุปาจารสมาธิ) แล้วเอาความสว่างนั้นแหละไปตรวจดูว่าตัวป่วนของเราอยู่จุดไหน แล้วใช้ดวงสีแดงไปฆ่าเชื้อมันเสีย

ใครอยากฝึกอย่างนี้นะคะ จะต้องทำให้แสงสว่างนั้นเป็นแก้วใสจริงๆ ได้เสียก่อนนะคะ จึงจะแจ่ม ถือเป็นใช้ได้ ถ้าขณะนี้มีอาการปีติแทรกมาคือตัวสั่นโยกคลอนนะคะ ใช้วาระอย่างนี้ตั้งจิตขอชมนรกสวรรค์ได้ ไปดูว่าคนตายแล้วไปไหนได้เช่นกัน แต่ต้องตั้งจิตเป็นนะคะ ไม่ใช่ว่าทำได้ทุกครั้งเสมอไป

ใครที่อยู่ภาคใต้ใกล้เกาะยอ สงขลา ก้อขอไปฝึกกะแม่ชีณัฐทิพย์ หรือภูเก็ต ติดต่อได้ที่หมายเลข ๐๘๑-๙๕๙๐๗๓๖ หรือ ๐๘๑-๘๙๗๔๑๔๙ ขอคำแนะนำได้จ๊ะ

ใครอยากมาฝึกที่บ้านยายผีป่าก้อต้องรอนานนนนนนส์นะจ๊ะ ค่าฝึกโคตระแพงเน้อ (ฉวยโอกาส)

5. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทริปธรรมทัศนาจร (๒) ผ้าป่าสามัคคีปรียนันท์ธรรมสถาน ,วัดบางนมโค ,วัดท่าซุง วันที่ ๒๒ ก.พ.๕๒

ขอบคุณกัลยาณมิตรทุกท่าน ที่ร่วมแรงร่วมใจส่งรูป ร่วมเล่าประสบการณ์และอวยพรวันเกิดสำหรับคนเดือน กพ.เข้ามา ส่วนใครที่อาการเดี้ยงพึ่งออกก็ขอให้หายเร็วๆ จะได้เตรียมตะลอน (บุญ) กันต่อ...

ขออนุญาตอ้างอิงคำพูดน้องนนท์มาสักนิดนะคะ จะได้รับทราบงานบุญทริปหน้าไปพร้อมๆ กัน

ร่วมบุญทริปธรรมทัศนาจร (๒) ผ้าป่าสามัคคีเพื่อสร้างพระเจดีย์บรรจุพระบรมสารีริกธาตุของสมเด็จองค์ปฐม สร้างบันไดพญานาค และศาสนสถานต่างๆ ณ ปรียนันท์ธรรมสถาน อำเภอพยุหคีรี จังหวัดนครสวรรค์ วันที่ ๒๒ กพ.๕๒

หญิงจะเอาคุณแก่ไปค่ะ นั่งได้ทั้งหมด ๑๑ ที่นั่ง (รวมคนขับ ,แชร์กันเฉพาะค่าน้ำมัน) แต่ว่าถ้าสมาชิกแจ้งชื่อเข้ามาเกิน หญิงจะจัดรถตู้ใหม่ไปให้นั่งได้ ๑๕ ที่นั่ง (แชร์ค่ารถและค่าน้ำมัน) ที่หญิงประมาณการไว้ไม่น่าจะเกินคนละ ๑๕๐, ๒๕๐ บาทตามลำดับ

กำหนดการ มีดังนี้

วันอาทิตย์ที่ ๒๒ กพ.๕๒

๐๕.๐๐ น. พร้อมกัน ณ.จุดนัดพบ ปตท.สนามเป้า

๐๕.๑๕ น. ล้อหมุน

๐๗.๐๐ น. เดินทางถึง วัดบางนมโค อ.เสนา จ.อยุธยา เยี่ยมชมและกราบนมัสการสิ่งศักดิ์สิทธิ์ภายในวัด

๐๘.๐๐ น. ออกเดินทางต่อไป อ.พยุหคีรี

๑๐.๓๐ น. เดินทางถึง ปรียนันท์ธรรมสถาน อ.พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์

๑๑.๐๐ น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์

๑๑.๓๐ น. รับประทานอาหารเที่ยง

๑๓.๐๐ น. ทำพิธีทอดผ้าป่าสามัคคี

๑๔.๐๐ น. ออกเดินทางไปวัดท่าซุง จ.อุทัยธานี เพื่อเยี่ยมชมและกราบนมัสการสิ่งศักดิ์สิทธิ์ภายในวัด

๑๙.๐๐ น. กลับถึง กทม. โดยสวัสดิภาพ

ใครที่สนใจขอเชิญแจ้งชื่อเข้ามาที่หญิงด่วนภายในวันอังคารที่ ๑๗ กพ.นี้ ถ้าที่นั่งไม่เกิน ๑๑ ที่ได้นั่งคุณแก่ไปชัวร์ แต่....อย่างที่เคยเล่าให้ฟัง คุณแก่ก็คือคุณแก่ ใครจะนั่งคุณแก่ไปกับหญิงห้ามมาบ่นนะคะ ไม่งั้นหญิงปล่อยทิ้งลงกลางทางจริงๆ แล้วอย่ามาหาว่าหญิงโหดนะ ขอบอก คริๆ (eek)

หมายเหตุ

- เรื่องรูปทริปบึงลับแล ใครที่ร่วมเดินทางไปในวันนั้น ศาลจะนำแผ่นซีดีไปให้ค่ะ สำหรับใครที่ไม่ได้เดินทางไป หญิงจะนำไปให้ที่บ้านเสาวรีย์ในวันอาทิตย์ที่ ๑ มีค.๕๒ แต่ถ้าใครไม่สดวกไปทั้ง ๒ ที่ แจ้งเมล์เข้ามาหญิงจะจัดส่งให้ทางเมล์ค่ะ ส่วนของน้องธีร์ พี่จะเอาไปให้ที่ปรียานันท์นะคะ ^-^

- ใครที่ไม่สะดวกไปร่วมงานทอดผ้าป่าฯ ยังสามารถโอนเงินร่วมทำบุญกับทางพี่ตั้มและกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติได้ โดยเข้าไปอ่านรายละเอียดได้ที่ Link ด้านล่างนี้ค่ะ
    ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ร่วมกับหลวงพี่เล็กและหลวงพี่สมปอง - PaLungJit.com

- และขอฝากงานบุญเรื่องสร้างห้องน้ำถวายวัดของคุณกุ้งสักนิด กัลยาณมิตรท่านใดที่มีความประสงค์จะร่วมทำบุญขอเชิญเข้าไปอ่านได้ที่ Link ด้านล่างนี้ได้เช่นเดียวกันค่ะ
    ร่วมสร้างสุขา ห้องน้ำวัดเนินอีแจน - PaLungJit.com

ขอให้กุศลผลบุญที่กัลยาณมิตรทุกท่านได้สะสมร่วมสร้างมา ไม่ว่าจะเป็นจากอดีตชาติ ปัจจุบันชาติ และต่อเนื่องจนถึงในอนาคตอันใกล้นี้ ขอจงส่งผลให้กัลยาณมิตรทุกท่านประสบแต่ความสุข ความเจริญทั้งในทางโลกและทางธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปเทอญ.

รายชื่อผู้แจ้งความประสงค์ร่วมทริปเล็กๆ งานผ้าป่าปรียานันท์ธรรมสถาน วันอาทิตย์ที่ ๒๒ กพ.

๑. ญ.ผู้หญิง (หญิง)
    ๒. คุณกร (พี่กร) โชเฟอร์กิตติมศักดิ์์
    ๓. วรุณบุตร (กฤศ)
    ๔. กาลกตา (ศาล) ช่างภาพประำจำคณะ
    ๕. กระติ๊บ (ติ๊บ)
    ๖. กระติ๊บ (ติ๊บ)
    ๗. ug_buddha (เม้ง) ขอดูตารางเวรหลังวันที่ ๑๕ ให้คำตอบวันจันทร์
    ๘. LittleNon (นนท์)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2009
  6. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอบคุณค่ะพี่เอื้อม จ า อ า ว ป า ย ร่วมสร้างศาลพ่อปู่ละซิท่า ต้องการเท่าไรบอก เดี๋ยวหญิงจะรีบจัดทัวร์ไปบ้านพี่เอื้อมแบบไม่ต้องรอนานนนนนนส์ค่ะ คริ คริ คริ ;aa8

7. raiderman

อยากไปกะทำบุญด้วยจริงๆ แต่ช่วงนั้น งบหมด อดไป
    อิอิ

ขออนุโมธนาบุญด้วยแล้วกันนะครับ

ปล.ถ้าได้งบพิเศษมายังไง แล้วจะแจ้งไปอีกทีนะึีครับ

8. DevilBitch

ศาลพ่อปู่ดำและศูนย์รวมเทพพรหมเทวดาและวิญญาณผู้มาขอกุศลนั้น เมื่อท่านสั่งให้ทำได้ ย่อมหมายความว่า ทำได้ เงินครบแล้วจ๊ะ

แต่ถ้าท่านบอกว่า อนาคตมีคนมาแยะเลย เตรียมรับไว้นะ ต้องขอบอกว่า คงต้องขอสร้างกระท่อมหลังใหม่(ถ้ำจำลอง ) ไม่เอาหรูหรามากหรอกนะคะ ขอใช้งบไม่ให้คนต๊กกะจัย เอาสักสิบล้านบาทพอป๊ะ อิอิ (สงสัยต้องรอชาติหน้ากระมัง)

คือที่เรียกค่าสอนแพงๆ นั้น คนมันจะได้ไม่กล้าให้สอน มันกลัว ส่วนสอนแล้วได้อะไรไม่ได้อะไร ยายผีป่าก้อจะอ้างว่า จิตคุณยังไม่เปิดให้ได้ ต้องฝึกต่อๆ ไป ส่วนเงิน ยายผีป่ารับแล้ว ไม่มีคืนย่ะ อิอิ(โหดป๊ะ)

ส่วนที่อยากปั้นภาพปู่ท้าวมหานาโค ท้าวมหาพรหม นั้นก้อรอก่อนค่ะ เพราะว่า ต้องให้ถ้ำเสร็จก่อน (ฝันไปเห๊อะ)

เอาเป็นว่าถ้ำขนาดใหญ่สำเร็จเมื่อไร จึงจะเปิดรับสอนเป็ฯจริงเป็นจังนะคะ ใครอยากให้ยายผีป่าหลอกแหกตาละก้อ รวยนัก ใจป้ำนัก โอนเงินให้เลยค่ะ สักคนละแสนสองแสน ยินดีจ้า (คนจนบ่นแย่เรย...อ๊ะๆ อย่าเพิ่งน้อยใจ...เดี๋ยวรอยายผีป่าได้เงินจากล๊อตเตอรี่สักหนึ่งชุดใหญ่แจคพ็อตด้วย จะยืนแจกๆๆๆๆ จนหนำใจแน่นอนจ้า ...นี่คือคำสัญญาของคนที่ยังไม่เห็นก้อนเงิน แต่ถ้าเห็นเงินเกิดได้มาจริงๆ ค่อยว่ากันอีกเรื่องอาจเป็นได้...เงินเปลี่ยนได้ทุ๊กอย่างแหละ ไม่ต่างจาก ลาภ ยศ สรรเสริญ บารมี...ยิ่งรุมมาก ยิ่งยกย่อง ยอกันมากๆ เข้าหามากๆ หากไม่แน่จริง หลุดหลายรายแระ)

9. DevilBitch

[​IMG]น้องจำปาฯ อยากรู้ว่าคนที่ตายไปคนนั้นนะคะ ตายแล้วไปไหน ถ้าต้องการทางลัดนะคะ ภาวนาคาถาพระเจ้าเปิดโลกบ่อยๆ สิคะ (รายละเอียดอื่นๆ นั้นไม่บอกหมดร๊อก...เพราะว่า...ค่าครูแพงมั๊กๆ อย่างที่บอกงั้ย...อิอิ)

10. เด็กเมื่อวานซืน

เด็กเมื่อวานซืน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2006
    พี่หญิงครับ เกรงว่าเวลา ๓ ชั่วโมง จาก วัดบางนมโค จะไม่พอไป อ.พยุหะคีรีเอานะครับ

เพราะผมว่า เฉพาะที่วัดบางนมโค อาจมีหลายท่านไม่เคยได้ไปมาก่อน คงอาจจะต้องใช้เวลาเยอะ ผมขออนุญาติแนะนำว่า ควรจะไปถึงวัดบางนมโค สัก ๐๖.๓๐ กำลังดีครับ ให้เวลาสัก ๑ ชั่วโมงน่าจะพอไหวครับ

เพราะในวัดบางนมโค ก็มี โบสถ์ ๒ ชั้น (จริง ๆ มี ๓ ชั้น แต่ พระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ บอกว่า ท่าน อ.เจิม ให้เอาบันไดสำหรับขึ้นไปดูสวรรค์ออกไปเสียนานแล้ว ) เพราะฉะนั้นตอนนี้จึงคงเหลือแต่ ชั้นมนุษย์ (รวมถึงภาพวาดชั้นสวรรค์) และ นรก เท่านั้นครับ

นอกจากโบสถ์แล้ว ก็ยังมี วิหารของพระเดชพระคุณหลวงปู่ทั้ง ๓ องค์ คือ หลวงปู่แช่ม วัดฉลอง, หลวงปู่คล้าย อดีตเจ้าอาวาวาสก่อนพระเดชพระคุณหลวงปู่ปาน , และ พระเดชพระคุณหลวงปู่ปาน ครับ

ในวิหารนี้ ยังมี พระหกกษัตริย์ และ วัตถุมงคลรุ่นเก่า ๆ อีกเยอะครับ

นอกจากนี้ ก็ยังมี กุฏิเดิมของพระเดชพระคุณหลวงปู่ด้วยครับ

11. เด็กเมื่อวานซืน

เด็กเมื่อวานซืน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2006
    อ้อ ลืมนึกถึง แม่นางตะเคียนคู่ไปเลยครับ ต้องขออภัยท่านด้วยครับ..

ถ้าออกมาแล้วมีเวลาเหลือ แวะวัดบางปลาหมอ ของ หลวงปู่สุ่น หน่อยก็ดีนะครับ เพราะว่า กระเช้าข้ามแม่น้ำกำลังจะไม่ได้ใช้แล้วครับ เนื่องจาก ทาง อบต.กำลัง สร้างสะพานคอนกรีตเสริมเหล็กข้ามแม่น้ำให้ตรงหน้าวัดเลยครับ แล้วเสร็จประมาณ สงกรานต์ปีนี้ครับ

12. ญ.ผู้หญิง

กลุ่มพลังจิตพิชิตบึงลับแล

ลืมบอก หญิงขออนุญาตตั้งกลุ่มพวกเราว่า กลุ่มพลังจิตพิชิตบึงลับแล นะคะ แบบว่า ชื่อเดิม (ที่พี่เอื้อมเธอตั้งให้) มันออกแนวโหดและฟังดูซาดิสต์ไปสักนิด และขออนุญาตประกาศนามรายชื่อให้เป็นที่รับทราบโดยทั่วกันอีกครั้งว่าสมาชิก จำนวน ๓๔ ท่านที่ร่วมทริปในครั้งนี้มีใครบ้าง

๑. พระสมุห์ศราวุธ (กอล์ฟ) ฐานิสฺสโร เจ้าอาวาสวัดพุทธบริษัท ผู้นำทาง
    ๒. ทิดเก๋ (พี่เก๋)
    ๓. ยายผีป่า (พี่เอิ้อม)
    . ญ.ผู้หญิง (หญิง)
    ๕. คุณกร (พี่กร)
    ๖. คุณณัฐ (พี่ณัฐ)
    ๗. วรุณบุตร (กฤศ)
    ๘.
    ug_buddha (เม้ง)
    ๙. กาลกตา (ศาล)
    ๑๐. mang ๑๒ (หนึ่ง)
    ๑๑. โปตาลากา (จิ๋ม)
    ๑๒. คุณมุก (มุก)
    ๑๓.
    raiderman (นะ)
    ๑๔.
    มเหสี (เล็ก)
    ๑๕. คุณฝ้าย (ฝ้าย)
    ๑๖. คุณลัด (ลัด)
    ๑๗. i-Anne (แอน)
    ๑๘. cinderella2517 (กุ้ง)
    ๑๙. Schmeichel (ชไม)
    ๒๐. Teetab (ธีร์)
    ๒๑.LittleNon (นนท์)
    ๒๒. นู๋เจี๊ยบ (เจี๊ยบ)
    ๒๓. pollapuk (ชาดำ)
    ๒๔. คุณกุ๊กไก่ (พี่กุ๊ก)
    ๒๕. คุณแมน (พี่แมน)
    ๒๖. เด็กเมื่อวานซืน (Ben)
    ๒๗. คุณเมย์ (เมย์๋)
    ๒๘. ริมแม่น้ำ (เอ๋์)
    ๒๙. คุณแหลม (พี่แหลม) ฮีโร่ของเราในทริปนี้
    ๓๐. ธรรมคุณาลังการ (ดา)
    ๓๑. จำปาเมืองลาว (กอล์ฟ)

๓๒. คุณตั๊ก (ตั๊ก)
    ๓๓. คุณโอ๋ (โอ๋)
    ๓๔. คุณชาย (พี่ชาย)

ไฟล์ที่แนบมา:

13. DevilBitch

น้องหนึ่ง เอาท้าวมหานาโคสัมฤทธิ์ ใส่พานมีน้ำแช่ไว้นะคะ ตั้งไว้มุมมงคลนะคะ (เหนือ ตะวันออก ตะวันออกเฉียงเหนือ) แล้วบูชาด้วยดอกสะเลเต ๕ คู่ เทียนขาว ๑ คู่(เล่มละ ๑ บาทนะคะ) ธูป ๕ ดอก และหมกพลู ถ้าดอกสะเลเตหาไม่ได้ เอาดอกพุฒใหญ่แทนค่ะ(ไม่ใช่พุฒที่ร้อยมาลัยนะคะ แบบมีกลีบซ้อนหน่ะค่ะ (เรียกไม่ค่อยถูก) ดอกจำปาขาว(ลั่นทม) ก้อได้ค่ะ นี่คือดอกไม้ที่มีกลิ่นคล้ายๆ ดอกไม้บนสวรรค์มากๆ ค่ะ

ห้ามเอาดอกสีม่วงหรือแดงเด็ดขาดนะคะ นี่คือดอกไม้ให้ผีตะหาก

(เอ...งั้นวาเลนไทน์เนี่ย ใครเอาดอกไม้แดงมาให้ อย่าคิดมากนะคะ ฝรั่งเขาบอกว่ากุหลาบแดงคือื่อความรักจ้า รักร้อนแรง มาไวไปไวยิ่งกว่าประกันมาเคมเสียอีกง่ะ)

แต่ก่อนอัญเชิญพานครูบูชาท้าวมหานาโคนะจ๊ะ ให้นำพานชุดนี้ไปที่กลางแจ้งก่อน จุดธูปบอกเจ้าที่เจ้าบ้านพระภูมิและทุกจิตวิญญาณที่สถิตย์ที่เขตอาศัยของเรานะคะ ว่าบัดนี้ลูกได้อัญเชิญปู่เจ้าท้าวมหานาโคและสิ่งมงคลทั้งหลายเพื่อมาปกปักรักษาเราและครอบครัว ขอให้ท่านทั้งหลายยินดี แล้วจึงจุดธูปยี่สิบเอ็ดดอกกลางแจ้ง (แยกจาก ๕ ดอกในพานนะคะ ในพานนั้นไม่ต้องจุดอะไรเลย วางไว้ หาเครื่องพานแพมาด้วยยิ่งดีนะคะ)

ห้ามเดินข้ามควันธูป เมื่อธูปดับหมด จึงเดินนำพานเข้าไปตั้งไว้ที่มุมที่เลือกไว้แล้วนะคะ

มีใครสงสัยอะไรไหม อ๋อ...ถ้านำเข้าบ้านแล้วทำอย่างไร ก้อทำใหม่ได้จ๊ะ

14. DevilBitch

น้องหญิง ทำไมตอนนับ ยายผีป่า ได้อันดับที่ ๓๖ แล้ว ทิดเก๋ ๓๗ ละจ๊ะ ตกลงนับข้าม หรือมีอะไรมาแทรกคิวจ๊ะ เหอๆ

15. ญ.ผู้หญิง

อย่าลืมบอกเลขท้ายมาให้น้องๆ ในกลุ่มกันบ้างนะคะพี่ พี่เอาชุดใหญ่ น้องๆ ขอเลขท้ายค่ะ

รับทราบค่ะน้องเบญ

เอาอย่างนี้...ใครสดวกทัวร์บุญแบบเป็นมิตรในกระเป๋า แจ้งชื่อเข้ามาภายในวันอังคารที่ ๑๗ กพ. พี่ขอดูจำนวนคนตรงนั้นเพื่อแพลนงานและจัดวางโปรแกรมได้ถูก แต่ครั้งนี้จัดไปคันเดียวพอนะคะ ส่วนจะเป็นกี่ที่นั่งค่อยว่ากันอีกที
    ขอย้ำก่อนว่า จุดมุ่งหมายหลักของพวกเราคือ ร่วมทอดผ้าป่าที่ปรียานันท์ ส่วนสถานที่อื่นๆ คือสถานที่ๆ เรามีเวลาเพียงพอที่จะแวะสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์เพื่อความเป็นสิริมงคลค่ะ

16. ญ.ผู้หญิง

ท่าทางจะ............แทรกนะคะพี่ แทรกมากด้วยค่ะ ๕๕๕

17. raiderman

พี่เอื้อมจ๋า.... ที่พี่บอกน้องว่า..... แม่อุทุมพร นี่คือใครหรอครับ
    อยากรู้ ๆ ๆ ๆ
    อิอิ
    ......^ ^ ..........

18. ญ.ผู้หญิง

ร่วมด้วยช่วยกัน กับกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ

<center>องค์พระวิสุทธิเทพ

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> <!-- / icon and title --> <!-- message --> <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> <!-- / icon and title --><!-- message -->

องค์พระวิสุทธิเทพ ขนาด ๕ นิ้ว เนื้อทองเหลืองปิดเงินแท้ (ภาพจริงประดับเพชรแล้วจะนำให้ชมในกระทู้ต่อไป) แต่องค์จริงประดับเพชรบูชาองค์ละ 3,500 บาท

*เปิดให้บูชา ณ ปรียนันท์ธรรมสถาน วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2552 วันเดียวเท่านั้น *

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่คุณกิ๊ก (พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ) ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      69.4 KB
      เปิดดู:
      212
  19. mang12

mang12 Active Member

ขอบคุณค่ะยาย เมื่อเช้าจัดการแล้ว แต่ไม่ทราบว่าห้ามใช้ดอกไม้สีแดง (หนึ่งใช้กลีบกุหลาบลอยน้ำน่ะค่ะ เด๋วเย็นนี้ต้องไปจัดการเอาออก แต่สวยดีนะ ดอกอะไรก็ไม่รู้สีเหลืองพอดีมันตัดกับสีแดงดูสวยดี) คิดว่าจะทำใหม่แล้วกันจะได้ถูกต้อง

20. จำปาเมืองลาว

จำปาเมืองลาว สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2009
    [​IMG]น้องจำปาฯ อยากรู้ว่าคนที่ตายไปคนนั้นนะคะ ตายแล้วไปไหน ถ้าต้องการทางลัดนะคะ ภาวนาคาถาพระเจ้าเปิดโลกบ่อยๆ สิคะ (รายละเอียดอื่นๆ นั้นไม่บอกหมดร๊อก...เพราะว่า...ค่าครูแพงมั๊กๆ อย่างที่บอกงั้ย...อิอิ)

คือการภาวนา บทอะไรหรอครับ นะ มะ พะ ทะ รึเปล่าครับ ส่วนมากผมฝึกแต่อานาปานสติ
    แต่เท่าที่ พี่ๆกับหลวงพี่ บอกว่าผม ได้ชานแล้วไม่ชั้นใดก็ชั้นนึง แต่ อยากไปดูนรก พี่ๆเค้าบอกให้ ฝึกมโนมยิทธิ ครับไม่เคยฝึกมาก่อนเลย ไม่รู้เริ่มต้นยังไงด้วยครับ ช่วยแนะนำได้ไหมครับ