รวมคำทำนายและวิเคราะห์ภัยพิบัติ - What's Next ?

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hiflyer, 8 พฤศจิกายน 2012.

1. มณีจำปา

มณีจำปา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    ว๊าวๆๆ คำคม กินใจคร่า คุณ Sestulee [​IMG]

2. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    นี่ๆ พวกท่านบังอาจจะทำ มตด.ปลอมๆออกมาขายอีกล่ะสิท่า...55555 (good)
    รวยปิระมิด รวยลูกแก้ว รวยอะไรต่อมิอะไรกันแร้วส์...สสสส ยังรวยไม่เสร็จอีกหรอ...หุหุหุหุ
    เดี๋ยวจะแจ้ง น้า Mythi มาจับฐานปลอมมนุษย์ต่างดาว
    เพราะเค้าจดลิขสิทธิ์ไว้ที่สหพันธ์ดวงดาวฯ....เเล้ว นิ

ทีนี้ใครจะไปติดคุกที่แกแลคซี่อื่น คงเท่ห์พิลึก....55555555
    :cool:

3. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012
    Suzuki Swift ครับ

ถ้าจะมองว่าเป็นเพราะช่วยเจ้าสองตัวนี้ไว้ ก็คุ้มค่าเหนื่อยครับ
    ตอนนั้นหลับๆตื่นๆมาคอยป้อนนมให้ตลอด ตัวก็เล็กมากๆ ไม่คิดว่าจะรอดด้วยซ้ำครับ

เอาเป็นว่าเก็บรถไว้ที่บ้านผม หากมีภัยใหญ่เกิดขึ้น ขอให้ทุกท่านตะเกียกตะกายมาหาผมให้ได้ แล้วผมจะเอารถคันนี้ไปส่งท่านยังที่ปลอดภัยเองครับ :cool:

ยังไงก็ขอขอบพระคุณทุกๆท่านมากๆ ที่ให้ความรู้เกี่ยวกับการทำบุญนะครับ

.

4. Sestulee

Sestulee เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    อิอิอิ ตัวCamera360 Ultimate v3.9 เป็นของฟรีเหมือนกันครับท่านhiflyer อย่าลืมรีบๆไปโหลดน่ะครับจะได้มี มนตด.เป็นของตัวเองครับ

น่าจะดีตามนั้นครับ คุณมณีจำปา รีบๆถอยเลยครับ

ขอบคุณครับ อิอิอิ แบบว่าเวลาว่างเยอะจัดครับวันนี้ เลยพอมีเวลาเรียงร้อยถ้อยคำครับ

อิอิอิ ท่านอื่นสำนักอื่นเขารวยกันไปเยอะแล้วครับท่านNirvana อย่างไรซะปีนี้ขอโอกาสให้พวกผมหน่อยน่ะครับท่าน แบบว่าอยากรวยดูบ้างน่ะครับว่ารวยแล้วมันเป็นอย่างไร น่ะนะ

ส่วนคุกนี้ไม่ค่อยจะชอบไม่ค่อยจะคุ้นครับ แต่ถ้ากุ๊ก กุ๊ก นี่พอรู้ครับ อิอิอิ

ต๊ะแห่วววววว ผิดเต็มๆ ทายอะไรๆก็ผิดหม๊ดแล้วอย่างนี้เมื่อไหร่ผมจะเปิดสำนักกับเขาได้ซักทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2013
  5. Moderator6

Moderator6 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ :)

6. starme

starme เป็นที่รู้จักกันดี

หายไปนานเลยนะคะ พี่Moderator6 :cool:

7. tequilavodka

tequilavodka Active Member

คุณ llilliilliiill แสดงว่าเบื้องบนท่านให้พาหนะมาเพื่อช่วยเหลือผู้ตกทุกข์
    จากภัยพิบัติที่กำลังจะเกิดนะครับ
    นับว่าเป็นภาระอันหนัก ของคุณ llilliilliiill แล้ว
    จากการที่ คุณได้รับโชคนี้ แสดงว่าคุณได้รับการช่วยเหลือจากเบื้องบน
    คุณต้องเผื่อแผ่การช่วยเหลือจากเบื้องบนด้วยการทำ
    กระดาษสี่เหลี่ยมคางหมูออกมาแจกจ่ายผู้คน
    เพื่อคุ้มกายปกป้องคุ้มภัยอันตรายอันจะเกิดจากภัยพิบัติในปีนี้ด้วยครับ
    (เอ๊ะ เกี่ยวกันไหมน้อ)

8. starme

ขำๆเย็นวันศุกร์ เลยคะ ;aa1

9. hiflyer

hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

ผมค่าย iPhone ครับ Camera360 Ultimate v.2.9.1 รุ่นฟรี updated Nov 19, 2012 มิน่าล้าสมัยจัง Samsung เค้าไปถึง Galaxy ไหนต่อไหนกันแล้วอ่ะ ส่วนรุ่นเสียตังก์ Camera360 Concept-Hello v.0.9.4 updated Jan 5, 2013 ราคา $ 2.99 น่าจะมี มนตด นะ แต่ยึด slogan เดิมดีกว่า รอของฟรี ห้าๆหก

รู้แล้วว่าใครมี Samsung เดี๋ยวให้เค้าลองเล่นดู ห้าๆหก

.

10. ชูบดี

ชูบดี เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดี...กับท่านพ่อแมวด้วย..ขอรับ..เป็นผู้ที่หาได้ยากในพื้นพิภพ..จริงๆ..ยิ่งกว่าหนึ่งในล้าน...ต้องร้องเพลงหนึ่งในร้อยให้ท่าน..10,000ครั้ง..ขอรับ

11. starme

แลกกับการดูภาพถ่ายสวยๆของพี่อีก 70 ปี นะคะ อิอิ:z10

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2013
  12. starme

เห็นด้วยคะ:cool:

13. เข้าหาธรรม

เข้าหาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่าทุกคน...มารายงานตัวแล้วนะคะ ว่าจะเข้ามาทักทายพอดี คุณมณีจำปาก็เข้ามาตามเสียก่อน ^^ แหม...ใจเราตรงกันนะคะ ห้าๆๆ

ช่วงนี้มีอะไรให้ทำเยอะค่ะ และตอนนี้กำลังสนใจการนั่งสมาธิเป็นพิเศษเลยกำลังหาข้อมูลอยู่ เพราะปกติจะไม่นั่งน่ะค่ะ จะเน้นดูจิต มีสติ อะไรแบบนี้มากกว่า (คือเห็นหลายคนนั่งสมาธิ เลยอยากลองทำบ้าง แต่ไม่รู้จะเริ่มอะไรยังไง เพราะรู้เรื่องนี้ไม่ละเอียดเลย ฌานอะไรก็งงๆ น่ะค่ะ)

ใครมีประสบการณ์ก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่า><

14. มณีจำปา

มาแล้ว ว่าที่คุณหมอเข้าหาธรรม คิดถึงจังค่ะ โอ ... เดี๋ยวนี้ เริ่มเข้าหาสมาธิแล้ว พี่ก็ไม่เชี่ยวชาญค่ะ ทำสมาธิเพื่อการทำงานซะเยอะ ห๊าๆๆ น่าจะมีผู้รู้เข้ามาแนะนำแหละค่ะ [​IMG] เอ๊ ติดหัวเราะใครไปแล้วก็ไม่รู้น้า ยิ่งหัวเราะ ยิ่งคิดถึง มันเป็นการหัวเราะที่ได้ใจจริงๆ ค่ะ

15. มณีจำปา

เกรดออกมาเป็นที่น่าพอใจไหมคะ หรือว่ายังไม่ประกาศผล ไม่ถามว่าเท่าไหร่ แต่โอไหมก็พอค่ะ [​IMG]

16. เข้าหาธรรม

เข้าหาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

เกรดยังไม่ออกค่าาาา ส่วนคะแนนก็โอเคนะคะ^^ คือเครียดวิชาเดียวแหละค่ะตอนนี้ รู้สึกคะแนนจะออกหลังสุดด้วยT T

17. มณีจำปา

ขอให้ได้เกรดที่หวังไว้ละกันนะคะน้องสาว [​IMG]

18. มณีจำปา

น้องเข้าหาธรรม คราวที่แล้ว ที่ว่าต้องไปสอนเกี่ยวกับ Solar flare ใช่หรือเปล่าคะ ที่ พี่ engineer03 กับ คุณ hiflyer เขาช่วยแนะนำ คราวก่อน ได้ไปสอนหรือยังคะ เรียบร้อยดีไหม [​IMG]

19. starme

เพื่อให้เข้ากับเทศกาลนะคะ :cool:
    กราบสวัสดี สมาชิกทุกท่านค่ะ

fairy3_ sweet Home _

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2013
  20. น้ำใสไหลเย็น

น้ำใสไหลเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ยินดีด้วยค่ะ ที่น้องเข้าหาธรรม สนใจการปฏิบัติในระดับสูงขึ้น

ขออนุญาตแบ่งปันนิดนึง

การสร้างบุญกุศล เริ่มจากง่าย ไปยาก

ทาน - ง่ายสุด ทุกคนสามารถทำได้เลย

ศีล - ยากขึ้นมาอีก ฆราวาสอย่างเราต้องเรียน ต้องทำงาน ต้องหาเลี้ยงชีพ

เริ่มที่ปฏิบัติศีล๕ ให้ได้ก่อน

ภาวนา- ยากขึ้นมาอีก บางคนจะทำไม่ได้เลย

หากอยู่ในระยะเริ่มต้นฝึกแนะนำให้มีครูบาอาจารย์

อย่างที่พี่เคยฝึก ต้องขึ้นครูก่อน ให้ครูบาอาจารย์ปกปักษ์รักษาตลอดการทำสมาธิ

อีกอย่าง จริต และความถนัดของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

เคยมีที่ปฏิบัติแล้วหลงในนิมิต

แต่เดี๋ยวคงมีท่าน ที่เก่งเรื่องการทำสมาธิ เข้ามาแชร์ ค่ะ

อนุโมทนา สาธุ .... ให้น้องเข้าหาธรรม พบเจอสายทางนิพพานในเร็ววัน ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2013