รวมคำทำนายและวิเคราะห์ภัยพิบัติ - What's Next ?

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hiflyer, 8 พฤศจิกายน 2012.

1. Sestulee

Sestulee เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012

2. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012
    ผมไม่ทราบว่าเค้ารู้รายละเอียดขนาดนั้นได้อย่างไรว่า ดาวนิบิรุแตกหักเสียหายและกลายเป็นดาวกึ่งUFOแบบนั้นได้?
    ทั้งๆที่ไม่เคยมีใครยืนยันด้วยภาพหรือแสดงแผนที่ภูมิทัศน์ของดาวอย่างละเอียดเหมือนการส่องกล้องเห็นดวงจันทร์หรือดาวอังคาร และก็ไม่เคยส่งกระสวยอวกาศไปเก็บภาพมาได้

แปลกแต่จริงครับว่ารู้ได้ยังไง?
    หวังว่าคงไม่ได้เกิดจากการนิมิตเห็น หรือมีผู้วิเศษมาบอกเล่านะครับ เพราะถ้าไม่งั้น... ก็ไม่ได้ต่างอะไรจากการ์ตูนที่ใช้จินตนาการสร้างเอาเอง ผมก็คงบอกได้เช่นกันว่าดาวนาเม็ก มีจริง!

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2012
  3. zixma99

zixma99 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2011

ถ้าจะหาดาวนาเม็ก ผมว่าหา พิคโคโร่ จะง่ายกว่าน่ะท่าน:cool:

ส่วน นิบิรุ ถ้าตามที่ผมจำได้เห็นบอกว่าจะมาถึงปลายปีนี้ แต่งัยกลายเป็น 2556 อย่าบอกน่ะว่าแวะเติมน้ำมันเลยมาช้ากว่ากำหนด บอกแล้วว่าให้เติม E20 เต็มถัง แต่ถ้าบอกว่าช้าเพราะโดนโจมตีระหว่างทาง แล้วรู้ได้อย่างไร เห็นด้วยจิตหรือว่ากล้องชั้นสูง ถ้าบอกว่ากล้องชั้นสูงผมว่าพอคุยกันได้ แต่ถ้าบอกว่าจิตผมว่า......หนักแหละ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2012
  4. zixma99

...ก่อนที่อาจารย์จะเลื่อนระดับการปฏิบัติใน "พระธรรมชั้นสูง โลกุตรธรรม".
    ท่านใด ที่เคยกดปุ่ม"ไม่เห็นด้วย" ในกระทู้นี้ ตั้งแต่หน้าแรกจนถึงปัจจุบัน.
    คืนนี้ กราบขมาสมเด็จ-พระรัตนตรัย.ขอพระองค์ให้อภัยและอดโทษให้.เพื่อบรรเทากฏแห่งกรรม.แล้วต่อไปจะคิดพิจารณาให้ถ้วนถี่ ละเอียด มีเหตุผลต่อไป. ถ้าท่านใดยังยึดติดในตำราอยู่ ก็ให้คิดก่อน เพราะ "พระธรรม ชั้นสูงนี้"
    ส่วนใหญ่ไม่มีในตำราของมนุษย์ หรือบางครั้งปัญญาชั้นสูงไม่น่าจะมีในปัจจุบันนี้ก็ได้.เพราะในตำราถูกบิดเบือนไปเสียเป็นส่วนมาก คนในรุ่นหลังปัจจุบันนี้จึงไม่ค่อยพบหรืออ่านเจอในตำราได้.ยิ่งการปฏิบัติธรรมแบบลูบ ๆ คลำ ๆ เข้า ๆ ออก ๆ ก็ยิ่งเกิดความไม่เข้าใจได้..อาจารย์ไม่อยากให้ใครปรามาสในพระธรรมและสมเด็จพระชินสีห์.ยิ่งเวลากระชั้นชิดมาแบบนี้แล้ว ยิ่งต้องรีบ เพราะอาจารย์ไม่ต้องการเห็นและให้เกิดความสูญเสียครั้งยิ่งใหญ่ของทุกคนในโลก ไม่ใช่เฉพาะคนใดคนหนึ่ง หรือเลือกที่รัก มักที่ชัง.....
    ..ในโลกทิพย์.และโลกมนุษย์เทียบกันไม่ติด ต่างกันโดยสิ้นเชิง อะไรที่มนุษย์คิดว่าไม่ใช่ และเป็นไปไม่ได้ แต่ในโลกทิพย์นั้นใช่และเป็นไปได้.
    บางเรื่องผ่านไปนานมากแล้ว มนุษย์ลืมแล้ว แต่ในโลกทิพย์ไม่จบง่าย ๆ และไม่เคยลืม แถมละเอียดอีกต่างหาก....เพราะบัญชีบุญ-บัญชีบาป ไม่พลาด เพียงแค่คิดก็ถูกบันทึกไว้ในบัญชีบุญ-บัญชีบาปเรียบร้อยแล้ว จะรู้ตัวเมื่อกายตายนั่นแหละ.แล้วสายเสียแล้ว เพราะหมดเวลา-หมดโอกาสแก้ตัว.กลับตัว-กลับใจ...
    เจริญในธรรม มีพระพุทธเจ้าในจิตให้มาก ๆ

------------------------------------

โอ้ยยยย ใครก็ได้บอก admin ทีว่าเอาปุ่ม ไม่เห็นด้วยออก เถอะ ไม่งั้นมีคนตกนรกแน่นอน

5. Sestulee

หึหึหึ น่าจะดีตามท่านว่าครับ เดี๋ยวนรกก็เต็มเพราะคนกดไม่เห็นด้วยกันพอดี ไม่เหลือที่ว่างไว้ให้คนทำชั่วสาขาอื่นๆเค้าได้ใช้กรรมกันบ้าง

เริ่มกู่ไม่กลับกันขึ้นเรื่อยๆแล้วจนลืมโลกแห่งความเป็นจริง และตนนั้นก็เป็นแค่คนเหมือนกับคนทั่วไปนี่ล่ะ มี เกิด แก่ เจ็บ ตาย รัก โลภ โกรธ หลง เหมือนกัน กับความโกรธความไม่พอใจแค่คนกดไม่เห็นด้วยยังล่ะยังปล่อยวางไม่ได้เลย เอ้อ ละเหี่ยใจ

6. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันเวลา...อาจคาดเคลื่อน

ลองปรับเวลาให้เข้ากับภาวะปัจจุบันดู...ครับ

7. Sestulee

.....
    อีกหนึ่งคำทำนายครับ

8. ชูบดี

ชูบดี เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามมาพิจารณาด้วยคน..จ้า

9. Sestulee

รวบรวมประเภทที่บอกไว้แต่ไม่มีที่มาอ้างอิงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2012
  10. Thaiki

Thaiki Active Member

ผมว่าเอาออกก็ดีนะครับปุ่มไม่เห็นด้วย ผมใช้ipad ถนัดมือขวาบางทีกดไปโดนโดยไม่ตั้งใจ
    หรือควรมีข้อความแจ้งว่า คุณแน่ใจแล้วหรือว่าจะกดไม่เห็นด้วย แล้วให้กด ตกลง หรือ ยกเลิก
    อีกที

11. NARASAWA

NARASAWA เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    ตามมารอโลกแตกอีกคนครับ(smile)

12. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012

เข้าท่าดีครับ ^^

แต่จะว่าไปแล้ว หากใส่ใจกับเรื่องแค่นี้ ผมว่าเราไปบอกให้เค้าฝึก "ปลง" ให้ได้ก่อนเถอะ ดีมั้ยครับ?
    บางครั้งบางทีก็เห็นมีโทสะและโมหะกับความเห็นต่างเชิงลบของผู้อื่น ผมรู้จักคนปฏิบัติธรรมขั้นสูงหลายท่านไม่มีอาการแบบนี้ให้เห็นเลยแม้แต่น้อย

เรื่องธรรมดาของความเห็นต่างแค่นี้ยังยอมรับไม่ได้ เป็นผู้วิเศษได้ยังไง? น่าสงสารคนที่ไปยอมรับนับถือจริงๆ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2012
  13. zixma99

คุยกับผมก็ได้น่ะครับ ผมก็ลูกผู้ชาย แท้ๆ ครับ ไม่ได้เป็นผู้วิเศษ ไม่ได้ฝึกถึงขั้นที่ หูทิพย์ตาทิพย์ และก็ไม่ได้ เป็นสมาชิก ใน เทวสภา ครับ

ด้วยความเคารพเช่นกัน

ถ้าคิดต่าง เป็นการทำร้าย ผมว่าโลกเราป่านนี้ยังคงเดินแก้ผ้า กินของดิบอยู่ครับ

14. zixma99

อย่าง user ที่ใช้ ชื่อ R_I_T เค้าก็ กดไม่เห็นด้วย กับข้อความของท่านๆในนี้ และก็ไม่เคยให้ความเห็นหรืออธิบายใดๆ กับสิ่งที่เค้าไม่เห็นด้วย ผมไม่เห็นมีใครๆในกระทู้นี้เค้าจะ เป็นฟืนเป็นไฟ กับสิ่งที่เกิดเพราะ ทุกอย่างย่อม มีคนเห็นชอบและไม่เห็นชอบในสิ่งที่เกิดตรงหน้าซึ่งมันคือปรกติของโลก ....
    "ถ้าใครมามองหรือว่า ว่าเราผิด ก็จงตรองดูว่ามันจริงหรือไม่ ถ้าจริงก็จงคิดว่าที่เค้ากล่าวมาเรื่องจริงแล้วเราจะไปโกรธทำไม แต่ถ้าตรองแล้วว่ามันไม่จริง แล้วเราจะไปโกรธทำไม่ในเมื่อมันไม่จริง"....

15. ชูบดี

ชูบดี เป็นที่รู้จักกันดี

จะกด"อนุโมทนา" หรือกด"ไม่เห็นด้วย"..ก็คือกด.จะด้วย.ตริตรองแล้ว..หรือด้วยคึกคนองแล้ว.ก็อยู่ที่"ใจ"ของผู้กด..มีบวก ก็ มี ลบ ด้วยมีกรรมผูกพันกันเป็นอนันตัง.ทั้งหมด...จึงต้องมาโพสต์..มาดู..มากด..ต้องมากดบวก มากดลบ..กัน. น่ะท่านๆผู้กด.. โปรดพิจารณาด้วย ช่วยๆกันกด..จ้า

16. NARASAWA

ประเดี๋ยวจะมีวงแตกด้วยล่ะม้าง
    ต่างคน ต่างความคิด
    ขอให้คุยกันด้วยเหตุผล จริง ไม่จริง
    แยกจากอารมณ์ ความรู้สึก ชอบ ไม่ชอบ

ผมว่าแค่นี้ เราหลายคนที่มีความเห็นต่าง ก็คุยกันได้ :cool:

17. dong2002

dong2002 เป็นที่รู้จักกันดี

โอเค ผมยอมรับในเหตุผลครับ ขออนุญาตลบข้อความที่โพสต์มานะครับ เพราะไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ และคนมาอ่านทีหลังจะได้ไม่เกิดวิวาทะกันต่อไปครับ

18. NARASAWA

ท่าน zixma99 กรุณาใช้นามแผงในการอ้างอิงถึงผู้อื่น เช่น R_I_T เปลี่ยน เป็น P_I_D
    ไม่งั้นโพสท่านจะต้องโดนไสยเวทย์ หายไปเหมือนของกระป๋ม
    สภาเทพมีจริง เลื่อนภัยพิบัติยังได้ น่าประสาอะไรกับโพสหาย
    ขอขวิดซะนิดนึงนะครับ

ฮาๆนะครับ แซวมากๆ เดี๋ยวผมโดนอุ้ม (smile)
    ป.ล.ควายไม่ได้โง่กว่าคนนะครับ อย่างน้อยควายก็กินหญ้าแทนข้าวได้ล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2012
  19. engineer03

engineer03 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมขอกราบอนุโมทนาด้วยข้อความอีกครั้งครับ กับทุกๆท่านทีมีความคิดเห็น เอาเหตุผลมาคุยกันได้โดย ไม่ต้องมาผิดใจกันเหมีอนหลายๆกระทู้ครับ นับถือจิตใจของทุกท่านครับ ผมอยากเห็นบรรยากาศแบบนี้แหละครับ ไม่เครียดดีครับ

20. engineer03

engineer03 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่ามาเข้าหัวข้อเรี่องของเราต่อกันดีกว่าครับ อีกหนึ่งที่เขาบอกว่ายังไม่เกิด ไม่มีอะไรหรอก ลองอ่านกันดูครับ

ขออนุญาตครับ

ขอนำคำบอกเล่า จากท่าน อ.ทิพากร รินไธสงค์ มาลงให้ดูกัน จะๆ
    ที่ท่าน บอกเล่าในงาน

มูลนิธิพระใหญ่ชัยภูมิ โดยท่าน อ.ทิพากร รินไธสงค์
    พิธีเปิดบุญบารมี สร้างหลวงพ่อทันใจ องค์ที่ 277
    ณ วัดนาคูโมทนามัยบุญญาราม
    ม.2 ต.บางกะไห อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา
    วันอังคารที่ 16 ตุลาคม 2555
    (วันขึ้น ๑ ค่ำ เดือน ๑๑ ปีมะโรง)

ตอนคำทำนายภัยพิบัติ
    อ.ทิพากร รินไธสงค์
    คำทำนายภัยพิบัติใดๆ

"คำทำนายร้ายๆทั้งหลาย"

"ไม่มีหรอก ไม่มีเชื่อมั่นเลย"

"ถ้าพระองค์ใหญ่เสร็จๆ ก่อนปี 61"

"คำทำนายร้ายๆทั้งหลาย ไม่มีหรอก ไม่มี เชื่อมั่นเลย นะครับ ไม่มี"

"เรามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์มากมาย"

"มีผู้มีบุญบารมี มาเกิดเยอะแยะ"

"กลัวทำไม นะครับ กลัวทำไม"

"........................."

"ไม่เห็นภาพ ไม่มีอะไรหรอก"

"เราก็สร้างพระใหญ่อยู่ สร้างหลวงพ่อทันใจอยู่"

"ก็มีผู้มีบุญบารมีในยุคนี้ มาเกิดเยอะแยะ"

"กลัวอะไร ไม่มีอะไร ไม่มีอะไรหรอก นะครับ"

"คนที่มีจิตใจมั่นคง ยึดมั่นในอย่างนี้ ไม่หวั่นไหว"

"แม้แต่โลกธาตุเปลี่ยนไปก็เถอะ"

"เรากำลังทำอยู่ เพียรอยู่ เร่งอยู่ในกิจการ"

(สร้างพระใหญ่ชัยภูมิ สร้างหลวงพ่อทันใจ)

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=y2fyHjMTeeA&feature=share&list=ULy2fyHjMTeeA"]???????????????? ??????? 2555 ???? 2561 ? ?????? ????????? 16 ? ? 2555 ?????????? - YouTube[/ame]

เมื่อดูแล้ว ฟังแล้ว จะได้ติดตามดูว่า
    ท่านอื่นๆที่ชอบบอกเล่า ที่ชอบทำนายภัยพิบัติทั้งหลาย
    จะได้รู้จักพิจารนาตนเองบ้างว่า ท่านกำลังทำอะไรกันอยู่

ท่านที่สามารถทำใจให้เป็นกลางได้
    จะได้ตามดูว่า เมื่อไรท่านจะได้ยิ้มขำๆกันบ้าง
    จะได้ตามดูกันว่า ผู้มีบุญ-บารมีอย่างแท้จริงนั้น เขาพากันทำอะไรกันบ้าง

ขอโมทนาบุญร่วมกับเจ้าภาพต้นบุญทุกๆท่าน
    ขอโมทนาบุญร่วมกับญาติธรรมผู้ร่วมทำบุญทุกๆท่าน
    ขออนุโมทนา
    ขอขอบพระคุณครับ
    ลุงมหา