รวมคำทำนายและวิเคราะห์ภัยพิบัติ - What's Next ?

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hiflyer, 8 พฤศจิกายน 2012.

1. ก เกียรติ

ก เกียรติ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2012
    01. ขอหยิบเอา มาเพิ่มเติม อีกหน่อย เคยเรียงร้อย เอาไว้ ในอีกหน้า

บังเอิญเรื่อง ตรงกันเลย ก็อปปี้มา ใช่มุสา เอามาใส่ ให้อ่านกัน

1. จะยังไง ก็ได้อยู่ สู้กันต่อ แล้วจะท้อ ทำไม ให้คนหยัน

ทำจิตใจ ให้แน่แน่ว ก็แล้วกัน จิตอย่าหวั่น มันไม่แน่ สุดแต่กรรม

2. จะไม่เชื่อ ก็ไม่ใช่ ไม่ประมาท จะให้ขลาด เกินตัว กลัวคนขำ

ทั้งลูกหลาน มากหน้า ตาดำดำ ตาระยำ หนีไป คงไม่ดี

3. ถ้าจะไป กันหมด อดตายแน่ มันจะแย่ เข้าไปใหญ่ ใช่ใหมนี่

คิดแล้วสู้ อยู่กันต่อ ก็คงดี ในโลกนี้ เหลือแต่กู อยู่ได้ไง

4. เมื่อถึงคราว หนีไปไหน คงไม่พ้น บุญกุศล สมสร้าง แต่ปางไหน

ได้มาเกิด แถบที่ จะมีภัย ก็ทำใจ หนีกี่หน ไม่พ้นตาย

5. รอดคราวนี้ ยังต้องมี อีกคราวหน้า ก็ใช่ว่า มีครั้งนี้ ที่เสียหาย

มีต่อไป ต่อไป มิวางวาย เรื่องความตาย ใครหนีพ้น สักคนเอย.

2. ก เกียรติ

ก เกียรติ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2012

เห็นด้วยกับความคิดนี้อย่างยิ่งครับ เอาเลยลูกพี่

3. hiflyer

hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งเข้ามา 8 เดือน กระทู้แรกที่ดึงผมเข้ามา คือ กระทู้วันฟ้าดับ
    คิดว่าคนเก่าๆเค้าคงเปลี่ยนชื่อแซ่ หรือไม่ก้อเปลี่ยนภพภูมิ เปลี่ยนเวบบอร์ด กันแน่ๆเลย

ทุกวันนี้ ถ้าไม่ได้ไป ตจว. หรือออกไปซื้อสะเบียง ผมแทบจะนั่งอยู่หน้าคอมฯจาก 11โมงเช้า - ตี2เลย เช้ากวาดใบไม้กับรดน้ำต้นไม้สัก 2 ชม. นอกนั้น อยู่แต่ในบ้าน ไม่เห็นเดือน เห็นตะวันกันเลย ( กบในกะลา ตัวจริง )

แต่สำหรับท่าน อาจารย์... ที่ท่าน llilliilliiill เอ่ยถึง ผมว่าท่านน่าจะตอบกระทู้ผ่านทางกระแสจิต ขณะเข้าฌานนะ :cool:

.

4. hiflyer

รบกวนท่านที่รู้ การแก้ไขเปลี่ยนชื่อกระทู้ ต้องทำยังไงครับ thaxx

.

5. kiatp123

kiatp123 โมฆะแมน

ลองกดที่ปุ่ม
    1. แก้ไข/ลบ
    2. เลือก เลือกตอบเต็มรูปแบบ
    3. ที่ชื่อเรื่องจะเปลี่ยนอย่างไรก็ได้
    chearr

6. hiflyer

รวมคำทำนายและวิเคราะห์ภัยพิบัติ เหลือเวลาอีก 17 วันเท่านั้น

ขอบคุณมากครับ ท่าน kiatp123 :cool:

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2012
  7. hiflyer

รวมคำทำนายและวิเคราะห์ภัยพิบัติ เหลือเวลาอีก 17 วันเท่านั้น

มันเปลี่ยนเฉพาะที่ Heading ของความเห็นที่แก้ไข/ลบ แต่ ชื่อหัวเรื่องใหญ่ กลับไม่เปลี่ยนอ่ะครับ งงๆๆๆ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2012
  8. zenit

zenit เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2012
    มาเค้าดาวด้วยครับ....อีก16วันครับ
    ...วันที่มีตัวเลขสวยๆก็น่าสนใจนะครับ
    เช่น
    กรุ๊ปที่1
    11/12/12
    12/12/12
    กรุ๊ปที่2
    20/12/2012
    21/12/2012
    22/12/2012
    สู้ๆคับ

9. hiflyer

ผมมีไอเดียคลายเครียดช่วงรอโลกแตก ด้วยการมาเล่น เกมแผ่นดินไหว
    *** ดูกติกาบอร์ดแล้วไม่ได้ห้าม และนี่ก็ไม่ใช่การพนัน น่าจะทำได้ ***

กติกา : - ทายว่าจะเกิดแผ่นดินไหว ขนาดตั้งแต่ 6.0 ริคเตอร์ขึ้นไป
    - เลือกทายได้ 3 วัน ในช่วงวันที่ 10 - 31 ธค. 2555
    - ข้อมูลแผ่นดินไหว ใช้ USGS ครั้งแรกก่อนปรับค่า
    - ทายถูกหมดทั้ง 3 วันได้ 3 คะแนน ( วันละคะแนน )

ไม่มีของรางวัลนะครับ (จุ๊ๆๆๆๆ จริงๆน่ะมีแต่ไม่บอก ) เพราะไม่อยากให้เป็นการเรียกแขกเข้าเล้า 555+

จุดประสงค์ : เพื่อค้นหาผู้มีการคาดการณ์ที่แม่นยำ ( หรือไม่ก็บังเอิญสุดสุด)

เริ่มแจ้งวันที่ทายได้เลย ไม่ต้องบอกขนาดความรุนแรง นะครับ จนถึงวันที่ 9 พย. 2555

;aa21 :z16

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2012
  10. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012
    ผมเดาว่า

1. วันที่ 21 ธ.ค. (ตามเทรน) ขนาด 6.5ริกเตอร์ บริเวณเกาะไต้หวัน
    2. วันที่ 27 ธ.ค. ขนาด 7ริกเตอร์ บริเวณเกาะนิโคบา อินโดฯ
    3. วันที่ 1 ม.ค. ขนาด 11ริกเตอร์ ที่กุฏิหลวงพ่อฤษีลิงกัง ครับ

.

11. hiflyer

ท่าน llilliilliiill ทายได้ถึงวันที่ 31 ธค นะ เพราะผมอยากประกาศผล วันที่ 1 มค น่ะครับ

ท่านที่จะทายเข้ามา ไม่ต้องบอกขนาดความแรง เพราะผมจะถือว่า 3 วันที่แจ้งมานั้น มีขนาดไม่ต่ำกว่า 6.0 ริคเตอร์อยู่แล้ว ครับ

.

12. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

คือมันเป็นความอาร์ทส่วนตัวของผมที่ชอบแหกกฎน่ะครับท่าน hiflyer
    :d:d:d

13. ศิริปัญญา

ศิริปัญญา Active Member

เปลี่ยนชื่อกระทู้ ลองไปที่เมนูซ้ายมือเกือบท้าย ๆ

" subscribthread=> edit folder"

ถ้าแก้ไม่ได้อย่าว่ากันนะคะ

14. hiflyer

ขอบคุณครับ แต่ไม่เห็นมีปุ่มที่ว่าเลย หรือว่าไปปรามาสใครเข้า ปุ่มเลยหาย ?

.

15. ชูบดี

ชูบดี เป็นที่รู้จักกันดี

๕ธันวา ธ เพริศแพร้ว.........ภูมิพล
    ทรงยิ่งกษัตริยมงคล..........ทั่วหล้า
    พระปรีชาปกป้องชน..........ไทยทั่ว..เสมอนา
    เจริญธรรมทศยิ่งฟ้า...........ท่านคุ้ม..ไทยคง.
    ๕ ธันวามาบรรจบ.........ขอน้อมนบพระภูบาล
    ทรงชนม์ยั่งยืนนาน........บังคมกรานศิรกมล
    พระไตรรัตน์คุ้มองค์ท่าน...พระมิ่งขวัญประชาชน
    เจริญสวัสดิ์พิพัฒน์มงคล...องค์ภูมิพลทรงพระเจริญ.
    ..ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะพระอาญามิพ้นเกล้า..ชูบดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2012
  16. llilliilliiill

สงสัยอาจจะมีแต่ มด กะ มิน หรือผู้ที่มีออโทหลวม(Authorized) เท่านั้นครับท่าน hiflyer ถึงจะสามารถแก้ไขหัวข้อได้ นะนำให้ลอง pm ถาม webmaster ดูครับ

หรือไม่.... อาจเป็นผลกรรมที่ท่านไปปรามาสไว้จริงๆน่ะแหล่ะครับ เพราะดูจากประวัติแล้ว... ผู้วิเศษท่านนี้ไม่ใช่ธรรมดาจริงๆ

ปล. ขันธ์5ผมเป็นมนุษย์โลก แต่ข้างในผมเป็นมนุษย์ดาวอังคารครับ ถ้าใครจะปรามาส... เดี๋ยวส่งไปขุดบ่อน้ำที่ดาวอังคารเลยนะครับ

อ่อ.... ฝากคุณ hiflyer วิเคราะห์ภาพนี้ให้หน่อยครับ อาจจะเป็นภาพจริงที่บังเอิญไปเหมือนพระบรมฉายาลักษณ์
    แต่บริเวณพระพักษ์แสงดูผิดปกติจากส่วนอื่นๆครับ เลยอยากรู้ว่ามีโอกาสเป็นภาพแต่งเติมหรือไม่ครับ?
    ภาพต้นฉบับจะกลับหัว แต่คนเอามา rotate แล้วตัดส่วนเกินออก

.

17. llilliilliiill

อีกภาพที่เห็นแล้วอิ่มใจกว่าภาพของสมเด็จท่าน ร้อยเท่าพันเท่า...

เครดิต : จากการแชร์ต่อๆกันในเฟสบุ๊คครับ
    .

18. น้ำใสไหลเย็น

น้ำใสไหลเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    อยากช่วยแก้หัวข้อกระทู้ให้ได้ วันเวลาล่วงไปทุกขณะ

คุณ hiflyer ลอง

1. คลิกเข้าหน้าแรกของห้องภัยพิบัติและการเตรียมการ
    (ซึ่งเป็นห้องที่เราตั้งกระทู้ครั้งแรก)

2. เลื่อนลงมาจะพบอักษรสีเขียวมุมซ้าย "ตั้งกระทู้ใหม่" มองไปมุมขวามือ
    จะมีปุ่มให้เลือก "คำสั่งเพิ่มเติม " และ "ค้นหาภายในห้องนี้"

3. คลิกเลือกที่ปุ่ม " คำสั่งเพิ่มเติม"

หากเราเป็นผู้ตั้งกระทู้ ระบบจะอนุญาตให้เรา เข้าไปทำการแก้ไข

หากไม่ได้จริงๆ เดี๋ยวคุณ sunny430 คงตามมาช่วยอีกคน

หวังว่าคงแก้ได้ ในเร็ววัน

19. ศิริปัญญา

ศิริปัญญา Active Member

ไปที่แผงควบคุมส่วนตัว/user cp จะพบ เมนูทางซ้ายค่ะ

20. llilliilliiill

แย่แล้วครับ... ทุกท่าน!!!

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2012