รวบรวมข้อมูล ~ ทริปอิ่มบุญอุ่นรักกับการเลี้ยงน้องๆที่สถานสงเคราะห์ค่ะ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Forever In LoVE, 26 พฤศจิกายน 2008.

1. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ขอแจ้งยอดการฝากปัจจัย - ร่วมถวายหลวงปู่บุญฤทธิ์

1. คุณ ก้อย Mrs.Kim 500 บาท ...โอนผ่านธนาคารกรุงศรีฯ

ยอดรวมขณะนี้ 500 บาท ค่ะ
    -------------------------------------------------------------------

ขอแจ้งยอดการฝากร่วมบริจาค - เพื่อบ้านเฟื่องฟ้า ค่ะ
    (กรณีที่ไม่สะดวกเดินทางไปเยี่ยมน้องๆด้วยกัน)

1. คุณเปิ้ล (ญ) 100 บาท
    2. ซัน 400 บาท
    3. คุณ nna (พี่นิว) 1,000 บาท ...โอนผ่านธนาคารกรุงศรีฯ
    4. คุณ ดาโกต้า 300 บาท ...โอนผ่านธนาคารกรุงศรีฯ
    5. คุณ ~Maya~ 2,000 บาท...โอนผ่านธนาคารกรุงศรีฯ
    6. คุณ ก้อย Mrs.Kim 500 บาท ...โอนผ่านธนาคารกรุงศรีฯ
    7. คุณ ๑กุหว่าใจ๋๑ 300 บาท ...โอนผ่านธนาคารกรุงศรีฯ... 11 กพ 52
    8. คุณ R_numotana 100 บาท

ยอดรวมขณะนี้ 4,600 บาท ค่ะ

!! ขณะนี้ มีเงินเกินบัญชีเพิ่มมา 500 บาท !!

เป็นรายการของท่านใด ช่วยแจ้งมาด้วยนะคะ
    <!-- / message --><!-- sig -->

2. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

การนัดหมายกัน คร่าวๆดังนี้นะคะ

กลุ่มที่ไม่มีรถส่วนตัว
    ................นัดรวมกันที่ท่าน้ำนนท์ ประมาณ 9.00 น.
    แล้วกลุ่มหนึ่ง นั่งรถตู้ จากท่าน้ำนนท์ ไปที่บ้านเฟื่องฟ้าค่ะ ค่ารถตู้ประมาณ 15 บาท
    ส่วนอีกกลุ่ม จะไปที่สวนทิพย์ เพื่อกราบหลวงปู่บุญฤทธิ์ แล้วตามไปสมทบที่บ้านเฟื่องฟ้าค่ะ

หมายเหตุ : สำหรับบางท่านหรือบางกลุ่ม ที่ไม่สะดวกไปกราบหลวงปู่
    ก็นัดไปเจอกันที่บ้านเฟื่องฟ้าได้เลยค่ะ ประมาณ 10.30 น. รวมพลที่บ้านเฟื่องฟ้า

กลุ่มที่มีรถส่วนตัว
    ขณะนี้ นะคะ มีแจ้งเข้ามาเป็น
    รถของพี่ชานนคนไทย - รับแถวย่านลาดพร้าว ซอย... ได้อีกประมาณ 3 คนค่ะ
    รอพี่ชานนมายืนยันข้อมูลก่อนนะคะ

... มีพี่ท่านใดที่ขับรถไป และสะดวกรับพี่น้องท่านอื่นๆ ในจุดใดได้บ้าง ช่วยแจ้งเข้ามาด้วยจ้า

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ ^-^

♣♥♠

3. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ผมจะไปกราบหลวงปู่บุญฤทธิ์ จะนัดเจอกันที่ป้ายรถเมล์สะพานพระปิ่นเกล้า/หน้าห้างพาต้า รถผมรับได้ 4 ที่นั่ง นัดเจอกัน 09.00 น.(ผมจะไปส่งแฟนแถวปิ่นเกล้า)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2009
  4. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    งั้นผมกับคุณมิงค์ไปเจอพี่มารีนที่จุดนั้นได้ครับ

5. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    คุณคณานันท์จะรอที่หน้าห้างสรรพสินค้าพาต้า เพราะผมจะยูเทิร์นกลับไปรับแล้วกันครับ เนื่องจากแถวตีนสะพานปิ่นเกล้าบางครั้งมีตำรวจจราจร จอดนานไม่ได้

6. Forever In LoVE

กลุ่มที่ไม่มีรถส่วนตัว
    ............นัดรวมกันที่ท่าน้ำนนท์ ประมาณ 9.00 น. ...เบอร์โทรซันนะคะ 083-852-9991
    แล้วกลุ่มหนึ่ง นั่งรถตู้ จากท่าน้ำนนท์ ไปที่บ้านเฟื่องฟ้าค่ะ ค่ารถตู้ประมาณ 15 บาท
    ส่วนอีกกลุ่ม จะไปที่สวนทิพย์ เพื่อกราบหลวงปู่บุญฤทธิ์ แล้วตามไปสมทบที่บ้านเฟื่องฟ้าค่ะ

หมายเหตุ : สำหรับบางท่านหรือบางกลุ่ม ที่ไม่สะดวกไปกราบหลวงปู่
    ก็นัดไปเจอกันที่บ้านเฟื่องฟ้าได้เลยค่ะ ประมาณ 10.30 น. รวมพลที่บ้านเฟื่องฟ้า

กลุ่มที่มีรถส่วนตัว ..และมีที่ว่าง รับพี่น้องร่วมทางไปด้วยได้นะคะ

รถของพี่ชานนคนไทย 086-3427086 - พี่ฝากบอกว่าให้โทรติดต่อได้ วันนี้ ถึง วันเสาร์ เท่านั้นนะคะ
    รับแถวย่านลาดพร้าว 110 แถวปั๊มน้ำมันหน้าปากซอย
    ยังว่าง - รับได้อีกประมาณ 4 คนค่ะ ....

รถของพี่มารีน - รับที่พาต้าปิ่นเกล้า
    ขณะนี้มี พี่คณานันท์, พี่มิ้ง ...ร่วมเดินทางด้วย ....ยังคง ว่างอีก 1 ที่นั่งค่ะ

... มีพี่ท่านใดที่ขับรถไป และสะดวกรับพี่น้องท่านอื่นๆ ในจุดใดได้บ้าง ช่วยแจ้งเข้ามาด้วยจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2009
  7. cmhadtong

cmhadtong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญครับ
    วันนี้โอนตังค์ไปแล้ว 200.22 บาท
    เวลา 12:15
    เลขที่บัญชี No. xxx0233293

อนุโมทนา สาธุๆๆ

8. ชานนคนไทย

ชานนคนไทย เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    ผมมี2เส้นทางให้เลือกครับเส้นทางที่1.ขับผ่านถนนรามอินทราลัดเข้าทางวัดลาดประเค้าตัดออกเกษตรเข้างามวงค์วานและตัดเข้าแยกแคลลายเข้าสมทบที่ท่าน้ำนนท์...เส้นทางที่2.ถนนลาดพร้าวตัดเข้าเกษตร-นวมินทร์ออกงามวงค์วานเข้าท่าน้ำนนท์....2ทางเลือกดูสมาชิกท่านใดสะดวกและมีหลายคนก็จะเลือกเส้นทางนั้น(แวะรับตามทางได้ครับ)โทรบอกก่อนวันเสาร์ที่15-2-52เวลา24.00น.หมดเขตรับสมัคร...สวัสดีครับ

9. อารมณ์สุนทรีย์

อารมณ์สุนทรีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008

ผมอยู่วัชรพล กม ๕ ครับ

พี่ชานน จะสะดวกมั้ยครับ หรือจะนัดจุดหมายใดครับ

แล้วคนอื่นๆ น่าจะมีคุณ SAWIIIKA อยู่ กม ๘ ด้วยครับ

10. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    พี่ชานน ผมติดรถไปด้วยคน

พี่ชานน ผมติดรถไปด้วยสิ the mall งามวงศ์วาน ผมมาจากวงศ์สว่าง 15
    เผื่อได้ไปกราบหลวงปู่ฯ ก่อน
    นัดกันกี่โมงจะได้ให้รอ เอ๋ย ไปรอ ขอบคุณคร๊าบ :z3

11. Forever In LoVE

สำหรับ พี่น้อง ที่จะขอร่วมทางในรถคันใด .... ขอให้โทรนัด กับพี่เจ้าของรถ
    ตามหมายเลขโทรศัพท์ที่พี่เจ้าของรถให้ไว้เลยนะคะ
    เพราะบางทีพี่เค้างานยุ่งมากอาจจะไม่ได้กลับมาอ่านกระทู้อีกค่ะ

และหากนัดหมายกันแล้ว ได้ผลว่าอย่างไร ขอให้ช่วยโพสต์ลงกระทู้ให้ท่านอื่นได้ทราบด้วยจ้า

12. Forever In LoVE

การนัดหมายกัน คร่าวๆดังนี้นะคะ

การนัดหมาย ณ ท่าน้ำนนท์
    ............นัดรวมกันที่ท่าน้ำนนท์ ประมาณ 9.00 น. ...เบอร์โทรซันนะคะ 083-852-9991

ที่แจ้งมา ว่าเจอกันที่ท่าน้ำนนท์ ตอนนี้มี : ซัน ณ ต๊ะ กร ชัช พี่ไอย ...

เมื่อรวมพลกันแล้ว จะเดินทางไปที่สวนทิพย์ เพื่อกราบหลวงปู่บุญฤทธิ์ แล้วตามไปสมทบที่บ้านเฟื่องฟ้าค่ะ

การนัดหมาย - กลุ่มที่มีรถส่วนตัว ..และมีที่ว่าง รับพี่น้องร่วมทางไปด้วยได้นะคะ

รถของพี่ชานนคนไทย 086-3427086 - พี่ฝากบอกว่าให้โทรติดต่อได้ วันนี้ ถึง วันเสาร์ เท่านั้นนะคะ
    รับแถวย่านลาดพร้าว 110 แถวปั๊มน้ำมันหน้าปากซอย
    ยังว่าง - รับได้อีกประมาณ 4 คนค่ะ ....

รถของพี่มารีน 081-7933182 - รับที่พาต้าปิ่นเกล้า
    ขณะนี้มี พี่คณานันท์, พี่มิ้ง ...ร่วมเดินทางด้วย ....ยังคง ว่างอีก 1 ที่นั่งค่ะ

♠♠
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1874167" vAlign=top><TD class=alt1>ขอแจ้งยอดการฝากปัจจัย - ร่วมถวายหลวงปู่บุญฤทธิ์

1. คุณ ก้อย Mrs.Kim 500 บาท ...โอนผ่านธนาคารกรุงศรีฯ

ยอดรวมขณะนี้ 500 บาท ค่ะ
    -------------------------------------------------------------------

ขอแจ้งยอดการฝากร่วมบริจาค - เพื่อบ้านเฟื่องฟ้า ค่ะ
    (กรณีที่ไม่สะดวกเดินทางไปเยี่ยมน้องๆด้วยกัน)

1. คุณเปิ้ล (ญ) 100 บาท
    2. ซัน 400 บาท
    3. คุณ nna (พี่นิว) 1,000 บาท ...โอนผ่านธนาคารกรุงศรีฯ
    4. คุณ ดาโกต้า 300 บาท ...โอนผ่านธนาคารกรุงศรีฯ
    5. คุณ ~Maya~ 2,000 บาท...โอนผ่านธนาคารกรุงศรีฯ
    6. คุณ ก้อย Mrs.Kim 500 บาท ...โอนผ่านธนาคารกรุงศรีฯ
    7. คุณ ๑กุหว่าใจ๋๑ 300 บาท ...โอนผ่านธนาคารกรุงศรีฯ...11 กพ 52
    8. คุณ R_numotana 100 บาท
    9. คุณ cmhadtong (ชัยณรงค์) 209 บาท (ขอเติมในส่วนที่เป็นเศษสตางค์มานะคะ)

ยอดรวมขณะนี้ 4,809 บาท ค่ะ

!! ขณะนี้ มีเงินเกินบัญชีเพิ่มมา 500 บาท !!

เป็นรายการของท่านใด ช่วยแจ้งมาด้วยนะคะ
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2></TD></TR></TBODY></TABLE>
    <!-- / message --><!-- sig -->

13. ชานนคนไทย

ชานนคนไทย เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    น้องๆจะให้ผมไปรับตามเส้นทางเช่น กม.8,ก.ม5,งามวงค์วาน,ช่วยโทรมาบอกด้วยครับจะได้รู้เวลานัดถูกและที่สำคัญจะได้รู้เบอร์หากมีการผิดพลาดเรื่องเวลาจะได้โทรหากันถูกครับ...สวัสดีครับ

14. templegoer

templegoer เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    ดีใจแทนน้องๆจัง

พี่ๆไปกันเยอะๆนะครับ

15. lagunaram

lagunaram เป็นที่รู้จักกันดี

ไปค่ะคุณซัน นัดตานัททะอ้วนที่เมเจอร์ปากเกร็ดคร๊า

16. Forever In LoVE

ยินดีค่ะ คุณมด (หรือเปล่า :b)

ขอถามว่า เมเจอร์ ปากเกร็ด นี่ใกล้ท่าน้ำนนท์ มั้ยคะ เผื่อว่าหากยังมีที่นั่งเหลือ
    จะเรียนเชิญช่วยมาพาคนที่นัดรวมกันเจอท่าน้ำนนท์ เพื่อเดินทางไปที่ สวนทิพย์ ได้นะค่ะ

ที่ทราบแล้ว ตอนนี้ มีรถพี่ตุ๊ก และอาจจะมีรถพี่ธร ไปรวมรอกันได้ที่ ท่าน้ำนนท์ ค่ะ

17. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอโทษทีจ้า... พี่ติดคิวอีกแล้ว... แต่ฝากขนมไปร่วมด้วยแล้วจ้ะ...

โมทนากับทุกคนที่ได้ไป และร่วมปัจจัย ฯลฯ อีกทั้งการร่วมโมทนาด้วยจ้ะ...

18. Forever In LoVE

ไม่เป็นไรค่ะพี่ธร ขอบคุณมากมายแล้วค่ะพี่

จะถ่ายรูปบรรยากาศมาฝากนะคะ ^-^

19. Forever In LoVE

ท่านใด จะเดินทางมาเจอกัน ไปด้วยกัน ...

ช่วยแจ้งไว้ในกระทู้ด้วยนะคะ

จะได้ทราบว่า ต้องรอใครบ้าง และจะได้มีหมายเลขโทรติดต่อกันค่ะ

.....

สำหรับ วันอาทิตย์ ที่ 15 นี้ เพื่อให้เข้าบรรยากาศวันแห่งความรักนะคะ ^-^

จะมี วีซีดี ไปแจกจำนวนหนึ่ง

ชื่อ "ข่มใจทนได้เสมอ เพื่อคนที่เรารัก"

โดยพระอาจารย์ถาวร จิตฺตถาวโร
    วัดปทุมวนาราม

เอื้อเฟื้อต้นฉบับ โดย คุณ ณ. ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      55.6 KB
      เปิดดู:
      210
      ขนาดไฟล์:
      44 KB
      เปิดดู:
      28
  20. ณ.

ณ. เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ชานนคนไทย (086-3427086)
    ฝากแจ้งมาว่า ใครจะไปกับพี่ชานนคนไทยให้กรุณาโทรกลับด่วน
    เพื่อจะแจ้งกำหนดเวลาให้ชัดเจนด้วยค่ะ
    เพราะแจ้งทาง PM.ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดู และรายละเอียดไม่แน่ชัด
    ...พี่ชานนคนไทย มีเมตตาขนาดนี้แล้ว พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ท่านใด
    มีความประสงค์จะขอติดรถไปกับพี่ชานนคนไทยก็โทรไปส่งเสียงกันหน่อยเน้อ
    ...พี่ชานคนไทยรออยู่จ้า