รบกวนแนะำนำที่เรียนไพ่ยิบซี หรือ ศาสตร์อื่นๆ ใน อ.เมือง เชียงใหม่ ด้วยคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aorsuay, 20 กุมภาพันธ์ 2013.

1. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

อยากหาที่เรียน การดูไพ่ยิบซี หรือศาสตร์อื่นๆ ในอ.เมือง จ.เชียงใหม่ค่ะ

ยังไม่รู้ว่า ตัวเองจะทำได้ไหม หรือ เหมาะสมกับสิ่งใด

แต่อยากลองศึกษาดูค่ะ

2. Pubeth

Pubeth เป็นที่รู้จักกันดี

วัดหม้อคำตวงครับลองไปดูครับ

3. aorsuay

ขอบคุณ คุณคนแปลก มากเลยค่ะ
    จะลองไปติดต่อดู ^^

4. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เห็นด้วยครับ วัดหม้อคำตวง ศูนย์กลางโหราศาสตร์แห่งล้านนา

5. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    เรียนเองก็ได้ อ่านหนังสือเอา

ไพ่ยิปซี สำหรับผม ผมว่าเป็นของอาถรรพ์อย่างหนึ่งเลยหละ
    เพราะเคยซื้อมาลองฝึกหัดด้วยตัวเองแล้วพบว่า
    แม้ไม่เคยเรียน แต่ หากเชื่อ (ศรัทธาในไพ่)พร้อมศึกษาความหมายบนหน้าไพ่จนอ่านขาด
    คุณก็ทายได้แม่นไม่แพ้ใครเลย...

ก่อนจะใช้....กราบไพ่ (แสดงความเคารพเจ้าของศาสตร์)

หลังใช้เสร็จ....กราบไพ่ (แสดงความเคารพเจ้าของศาสตร์)

เก็บห่อไว้ด้วยผ้าขาว และห้ามให้ไพ่สกปรกหรือเลอะเทอะ เก็บไว้ในที่สมควร

ขนาดตอนผมลองใหม่ๆ ทายน้องข้างๆบ้านดูเล่นๆ มันกรี๊ดเลยว่าแม่นมาก

ทุกวันนี้ แม้จะเลิกแล้ว ไพ่สำรับนั้นผมก็ไม่กล้าทิ้ง
    เพราะเกรงว่าจะเป็บการลบหลู่
    เลยเก็บไว้ในห้องพระ

ถ้าอยากได้ ...PM ที่อยู่มา...ผมจะยกให้

6. aorsuay

ขอบคุณแมวธนูมากเลยค่ะ
    แต่เกรงใจมาก เพราะไม่รู้ว่าตัวเองจะชอบในการดูไ่พ่ไหม ยังไม่เคยศึกษาเลย
    ไม่อยากได้มาแล้วทอดทิ้งเค้า

จะขอลองศึกษาดูก่อน ถ้าถึงตอนนั้น รักในการทำนายจริงๆและเป็นศาสตร์ที่เหมาะกับตัวเองจริงๆ จะขออนุญาตติดต่อคุณแมวธนูอีกครั้ง

อ้อเชื่อว่า อะไรที่เป็นของเรา ก็จะยังคงเป็นของเรา..ในซักวันหนึ่ง

ขอบคุณมากค่ะ ^_^