รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่องเลขที่บ้านค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pinkazence, 12 พฤษภาคม 2012.

1. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007

ผมอาจจะมาตอบให้ช้าไปบ้างนะครับ..เพราะติดงานน่ะครับ..
    1.บ้านหลังแรกนี้..พอจะบอกได้ไหมครับว่า...เป็นข้าราชการอะไร..เผื่อจะได้แนะนำได้ดียิ่งขึ้นไปกว่านี้ครับ...บ้านพักราชการหลังนี้จัดว่าดีอยู่ครับ...แต่ให้ระวังเพื่อนในที่ทำงานอาจจะมีบางนาย...ไม่เห็นด้วยกับเรา..จ้องเลื่อยขาเรา..นำเรื่องไปฟ้องทำให้เราเสียหายได้ครับ..และเรื่องเงินครับ..อาจจะติดขัดชักหน้าไม่ถึงหลังไปขอกู้ขอความช่วยเหลืออาจจะนาน..หรือเสียเวลาเหมือนกันครับ
    2.บ้านพักฯหลังนี้อยู่แล้วมีความสุขครับ..เป็นดวงนารีอุปถัมถ์ครับ..ไม่ว่าจะเป็นแม่บ้านหรือลูกสาว..หรือ..คนใกล้ตัวก็ให้การช่วยเหลือเป็นอย่างดีครับ..ขอให้เราทำตัวอยู่ในระบบระเบียบของทางราชการ..ทำงานด้วยความเกียรติของราชการ..แต่ผมรู้สึกเหมือนคุณจะเป็นทหารใช่หรือเปล่าครับ...เพราะเห็นภาพครับ...ถ้าคุณเป็นทหารถือว่าโชคดีครับ..ขอให้เป็นทหารโดยอาชีพ.รักเกียรติ รักศักดิ์ศรี..ของชายชาติทหารครับ..
    3.บ้านเลขที่51/10..จัดว่าดีกลางๆน่ะครับ..เพราะต้องซ่อมแซมไปพอสมควรครับ..ให้แก้เคล็ด..ให้ปะ อุด ซ่อมแซมตรงไหนของบ้านก็ได้ครับ..ที่แล้วมาไม่เกี่ยวนะครับ..ให้เริ่มใหม่...แล้วหาแผ่นทองบริสุทธิ์สักแผ่นมาปิดที่เลข0 ครับ..เงินทองจะได้ไม่รั่วไหล..มีเก็บ มีกิน มีใช้ ไม่ขาดมือครับ...

2. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...มีดวงนารีอุปถัมถ์ไม่ว่าจะยากดีมีจน..นารีช่วยเหลือทั้งนั้นครับ...แต่ัตัวคุณเองต้องดีตอบเขาด้วย...ไม่งั้นมันจะกลับกันครับ
    2.ตัวเลขจะเป็นแบบไทยหรือสากล...ได้ทั้งนั้น...ขอให้อ่านง่ายสะดวก..เห็นปุ๊บรู้ปั๊ป..ว่าเป็นบ้านเลขที่นี้...เวลาคนส่งจดหมายหรือเอกสารจะได้ไม่ต้องเพ่งสายตาครับ..
    3.หิ้งพระจะอยู่ทางทิศไหนก็ได้ครับ..แต่คนไทยส่วนใหญ่ไม่นิยมทิศตะวันตกครับ...
    4.เลข8ตัวจิ๋ว..ไม่ต้องทำเพิ่มแล้วหล่ะครับ...เพราะที่บ้านมีสูงกว่านั้นอีก..แล้วถ้าเิพิ่มมา...คนในบ้านไม่หมั่นสวดมนต์ไหว้พระนั่งสมาธิ..เป็นเรื่องเลยหล่ะครับ..แค่ลำพังตัวคุณเอง...ยังขาดๆเกินๆเลยครับ...
    5.ผมถามนิดนะครับ..ที่บ้านเปิดเป็นร้านซ่อมมอไซค์เคยมีปัญหาเกี่ยวกับเพื่อนบ้านหรือบ้านใกล้เรือนเคียงหรือเปล่าครับ..แล้วร้านเปิดมานานหรือยังครับ..เปลี่ยนจากซ่อม..มาเป็นจำหน่ายอะไหล่จะดีกว่ามั้ยครับ...เช่นของตกแต่งอะไรทำนองนั้นครับ...
    6.ให้คุณที่เป็นเจ้าของบ้านทำบุญใหญ่สักครั้งในชีวิตครับ..เช่น ศาลาการเปรียญ จัดตั้งสำนักสงฆ์ ห้องน้ำพระ ห้องสมุด...อะไรก็ได้ครับที่เกี่ยวกับพระศาสนาเน้นใหญ่ๆครับ...เพื่อที่บารมีของเราและบ้านจะสมดุลกับชีวิตที่ดียิ่งขึ้น...เป็นมหามงคลยิ่งนักครับ..

3. 02749536

02749536 สมาชิก

12 สิงหาคม 2006
    ข้อที่5.มีเลยคับ ตั้งแต่เปิดมา(เปิดมาตั้งแต่เมษาปีที่แล้ว) เจอปัญหารอบด้านทุกทาง

บ้านตรงข้ามเลย รถเก๋งของผมจอดไว้ พอออกตัวรถแมวเค้าโผล่มาจากไหนไม่รู้เหยียบไม่รู้เรื่อง แฟนเดินขึ้นรถ ก็ไม่เห็น แต่กลับมาที่บ้าน เป็นเรื่องเลย

ข้างบ้านฝั่งซ้ายก็ ชอบนินทา ชอบพูดให้เสียๆหายๆ คิดว่าบ้านเค้าถูกตลอด ส่งเสียดังทั้งวัน เวลาเรามีปัญหาอะไร ชอบมาซ้ำเติมย้ำยี

บ้านฝั่งขวา เหมือนจะเป็นบ้านรักสงบเงียบๆตอนแรก แต่พอเราเริ่มเปิดร้านมอไซด์ เหมือนอิจฉา หรือ จ้องอาฆาต เวลาทำอะไรกลิ่นเหม็น จะมาด่า ฉีดน้ำล้างรถแล้วละอองไปหน้าบ้านเค้าก็ บ่นอยู๋ในบ้าน(เราได้ยิน) แต่ตอนที่ยังไม่เปิดร้านมอไซด์ ไม่มีปัญหาอะไรเลย เราจะเทน้ำมันเบนซิน จะล้างอะไหล่รถของตัวเอง ไม่กล้าว่า แต่พอเราเริ่มเปิด ปัญหามาทันที ...

ทุกวันนี้ไม่ค่อยมีคนเข้าร้านเลย(เปิดไว้เฉยๆ) เพราะมีอีกร้านเค้าอยู่มาก่อนหน้านี้ แล้ว เค้าทำมาหากินด้านนี้ บูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ มากกว่าเรา

ขอบคุณมากคับที่เสียเวลา ยาวหน่อย เพราะที่บ้านไม่มีใครเคยดูดวง หรือ ฮวงจุ้ยเลย และไม่เคยทำบุญบ้าน แต่ แม่ที่เป็นเจ้าของบ้าน ก็สวดมนต์บ้าง รักสงบกันดี แต่ รอบด้านมันร้ายไปหมด (ที่บ้านบูชาแค่นางกวัก)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2012
  4. prosper

prosper เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    อ้างอิง:
    [SIZE="1"[SIZE="2"]]ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ prosper
    ขอความกรุณารบกวนถามคุณ Altis1850 ด้วยค่ะ
    คือ บ้านตัวเอง(ตอนนี้ให้เขาเช่า) เลขที่51/321
    และก็หลังที่อยู่ ณ ตอนนี้ เช่าเขาอยู่153/100หมู่4
    ทั้งสองหลังนี้เป็นยังไงบ้างคะ หลังที่เช่าเขาอยู่ส่วนตัวก็ชอบ อยากซื้อต่อจากเจ้าของเดิม แต่ติดที่ไม่มีกำลังทรัพย์ค่ะ โอกาสที่จะเป็นเจ้าของที่แท้จริงจะเป็นไปได้หรือเปล่าคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ บุญรักษานะคะ

ผมตอบให้เป็นข้อๆดังนี้ครับ...อาจจะมาตอบให้ช้าไปหน่อยนะครับ..เพราะติดงาน..
    1.บ้านของคุณหลัีงแรกจัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ...ทำไมไม่เปิดทำธุรกิจซักอย่างหล่ะครับ...เห็นเงินนะครับ...เด่นเรื่องงานเรื่องโชค..ไม่มีขาด...ลองเสี่ยงโชคบ้างนะครับ...บ้านหลังนี้..อาจจะหมดเงินไปกับการดูแลซ่อมแซมซะส่วนใหญ่แต่ก็ให้คุณแก่เจ้าของบ้านครับ...
    2.บ้าน153/100..หัวหมู่ทะลวงฟันไม่เกี่ยวข้องกันนะครับ..หมู่อะไรก็ได้ครับ..เป็นแค่องค์ประกอบเท่านั้น..บ้านหลังนี้ก็จัดว่าดีอยู่ครับ...เด่นเรื่องงานซะด้วย..ไม่หาอาชีพเสริมทำหล่ะครับ...จะได้มีเงินเพิ่ม..บ้านหลังนี้คุณเองก็ซ่อมแซมไปเหมือนกันนะครับ...แต่ก็สุขใจถึงแม้เราจะไม่ได้เป็นเจ้าของตัวจริง...แก้เคล็ดนะครับ..ให้หาทองบริสุทธิ์ปิดที่เลข00..ปิดแค่สองแผ่นก็พอ..เพราะศูนย์สองตัวจะกลับเป็นโชค..ให้คุณในทางที่ดีแก่ตัวเอง...
    3.ให้คุณหมั่นไหว้พระสวดมนต์เจริญสมาธิ..บ้างนะครับ...ถ้าทำได้ทุกวันหรือวันเกิดก็จะดียิ่งครับ...ก่อนออกจากบ้านหลังนี้ไปที่ไหน...ให้บอกกล่าวกับบ้านไว้บ้างครับ..รับรองขโมยไม่กล้าขึ้นบ้านหลอกครับ...เพราะมีเด็กน้อยหน้าตาน่ารักประจำอยู่ครับ...คุณเองเคยเห็นหรือเปล่าครับ...
    [/SIZE][/SIZE]

ขอบคุณ คุณAltis 1850 มากนะคะ สำหรับคำแนะนำำดีๆ หลังแรกที่ได้รู้คำตอบก็ ดีค่ะ ตรงมากๆ จากคนที่ไม่ค่อยมีโชค อยู่หลังนี้ เข้าหาธรรมมากขึ้น และก็มีโชคบ่อยๆ แต่ก็ ครั้งละไม่มาก แต่ก็ยังดี ตอนนี้มีอันต้องย้ายออกมาอยู่ที่อื่น เพราะหน้าที่ของสามี เลยต้องให้เขาเช่าค่ะ เสียดายเนาะ

-ส่วนหลังที่เช่า ก็ชอบค่ะ ตรงดี ที่บอกว่าให้หาทองคำบริสุทธิ์ปิด ใช้ทองคำเปลวเหมือนที่เราปิดทองพระใช่ไหมคะ ปิดวันไหนก็ได้หรือว่า ต้องหาฤกษ์ทำ
    (มีคำถามอีกจนได้ )ส่วนที่ว่ามีเด็กน้อยหน้าตาน่ารักประจำอยู่ยังไม่เคยเห็นเลยค่ะ
    แต่ก็มีตอนที่ มาเช่าอยู่แรกๆ หนีน้ำท่วมมา มาเช่ากันอยู่ อยู่กันหลายคน อาทิตย์แรกไม่มีอะไร จุดธูปบอกกล่าว เจ้าที่ สวดมนต์ไหว้พระตามปกติ อาทิตย์ที่2มีอยู่คืนนึง ประมาณตี3 กว่าๆ เหมือนมีเสียงคนเดิน บนหลังคา และก็ ทุบๆ งัดๆ ข้างฝาผนัง และ เหมือนลากอะไรข้างๆบ้าน จนต้องลุก ปลุกเพื่อนๆ ว่ามีใครได้ยินเหมือนเรามั๊ย พวกผู้หญิงก็กลัวกัน ส่วนผู้ชายก็สันนิษฐานกันว่าคงเป็นเสียงหนู คืนต่อมาก็ได้ยินอีก นอนไม่หลับ นอนสวดมนต์ในใจไปวันรุ่งขึ้นถามป้าข้างบ้านว่า มีเสียงอะไรไม่รู้ดัง มีคนเลี้ยงกุมารหรือเปล่า แกบอกว่าหนูหรือเปล่า ส่วนตัวก็คิดว่าไม่ใช่หนูนะ เพราะหนูจะมาเคาะเหมือนคนเคาะไม่ได้หรอก พิมพ์ไปก็ขนลุกนะคะ ดึกแล้วด้วย แต่ได้รู้ไว้ก็ดีนะคะ ฝันว่ามีคนมาให้หวย ตรงด้วย แต่ไม่เคยถูกสักที ขอบคุณมากๆค่ะ จะได้ปฏิบัติตัวถูก
    ขอบุญและกุศลที่คุณส้รางและแบ่งปันจงดลบันดาลให้คุณและครอบครัวพบเจอแต่สิ่งที่ดีๆและมีความสุขมากๆนะคะ บุญรักษาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2012
  5. thanyapud

thanyapud เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณมากๆ ค่ะ คุณ Altis1850 ที่ดูให้และให้แนวทางในการแก้ไข ที่กล่าวมาข้างต้นนั้นถือว่าตรงที่เดียวค่ะ
    1. บ้านหลังนี้ปัจจุบันอยู่ประจำค่ะ เรื่องเงินก็มีสาเหตุโน่นนี่ให้ต้องจ่ายอยู่เรื่อยๆ ค่ะ และที่สำคัญตัวเองก็รู้สึกได้ว่ามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือสิ่งที่เรามองไม่เห็นอยู่จริงๆ ก็ฝากบ้านฝากดูแลทรัพย์สินเวลาที่เราไม่อยู่ค่ะ และต่อไปนี้ก็จะพยายามทำบุญกุศลให้มากยิ่งๆ ขึ้นค่ะ
    2. บ้านหลังที่สอง เป็นบ้านที่ต่างจังหวัดค่ะ ก็เป็นบ้านของครอบครัวตอนนี้พ่อกับแม่อยู่กัน 2 คน แต่เวลาที่ลูกๆ หรือหลานๆ มาเยี่ยมทีก็จะครึกครึ้นสนุกสนานไม่เงียบเหงาค่ะ
    ก็ขอให้มีความสุข ความเจริญ สมหวังในสิ่งที่ปรารถนา ประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

6. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ คุณ Altis1850 มากค่ะ ขอบพระคุณจริงๆ สำหรับคำตอบ อ่านไปก็ขนลุกไปด้วยค่ะ
    วรรณขอตอบคำถามก่อนเลยนะคะ
    1. บ้านหลังนี้เป็นทาวน์เฮ้าท์ค่ะ วรรณซื้อต่อมาจากเจ้าของเดิม เข้ามาอยู่อาศัยได้จะเข้า 2 ปีแล้วค่ะ ตอนแรกที่ทำเรื่องซื้อไม่คิดว่าจะได้ด้วยซ้ำค่ะ เพราะติดขัดเอกสารหลายอย่าง จนวรรณได้เข้ามาดูตัวบ้านข้างในและได้สักการะเจ้าที่ท่าน บอกว่าถ้าท่านเลือกหนูก็ขอบารมีท่านช่วยเหลือหนูด้วย ทุกอย่างก็๋ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ (ก่อนหน้าที่จะผ่านวรรณได้ฝันว่าได้มาทำความสะอาดตี่จู่เอี้ย) พอเรื่องผ่านเจ้าของบ้านคนเก่าเค้าก็ถามว่าจะให้ยกออกไหม (เพราะเราไม่ใช่คนจีน) ก็บอกว่าไม่เป็นไรค่ะ ท่านอยู่มาก่อนหนู และหนูจะไหว้ท่านเอง (มีเพื่อนบ้านก็บอกว่า เป็นภาระ น่าจะให้เค้าเอาไปด้วย) วรรณก็บอกว่า ใจเราชอบ เรามองว่าเป็นสิ่งที่ดี จะไทยจะจีน ขอแค่มีศรัทธาเท่านั้นพอ..ส่วนเรื่องตำหนักทรง คงไม่ใช่ค่ะ (แต่เกือบจะใช่5555) เพราะวรรณชอบเรื่องแบบนี้ก็มีหมดทั้งพุทธ จีน ไทย แขก พระแม่จามเทวี เสด็จพ่อร.5 พระแม่กวนอิม ครูบาอาจารย์ฯ (จนแฟนแซวว่า จะเป็นสำนักทรงเข้าไปทุกที อิอิ) จริงๆ บ้านหลังนี้วรรณเปิดกิจการเล็กๆ ด้วยค่ะ ...
    2. อนุโมทนาค่ะ ขอให้เป็นจริงเช่นนั้น เพราะทุกวันนี้เรายังรู้สึกว่าเรารับมากกว่าให้ ถ้ามีโอกาสให้มากกว่ารับคงจะเป็นที่วิเศษสุด
    3. สำหรับเรื่องปฏิบัติธรรม วรรณเป็นคนทำเองค่ะ โดยส่วนตัวคิดว่ายังน้อยไป แต่ก็รู้สึกสงบขึ้นมากค่ะ ทุกเช้าไหว้พระสวดมนต์กรวดน้ำก่อน และเตรียมน้ำสำหรับกรวดไว้ให้แฟนทุกเช้าค่ะ เพราะคิดว่าถ้าให้เค้าหาเองเค้าอาจจะไม่อยากทำ แต่ถ้าเราเตรียมไว้ให้เค้า เค้าก็ยินดีทำค่ะ .. ส่วนตอนเย็นวรรณก็สวดมนต์ นั่งสมาธิทุกวัน แม้จะไม่ได้นั่งนานแต่ก็รู้สึกสงบลงอยู่ค่ะ และแผ่เมตตาใหญ่ทุกวันค่ะ..ยังมีความคิดว่า จะตื่นเช้ากว่านี้เพื่อจะได้ปฏิบัติตอนเช้าให้มากกว่าเดิมค่ะ...วรรณขอโมทนานะคะ ขอให้พรที่ให้วรรณเป็นจริง วรรณอยากเป็นผู้ให้...นี่คือสิ่งที่ปรารถนาในใจค่ะ ขอให้กาลนี้สำเร็จด้วยเถอะค่ะ..สาธุ
    4. ขอบพระคุณค่ะ จะตั้งใจปฎิบัติค่ะ..ก็เหมือนจะจริงอย่างที่คุณ altis แนะนำนะคะ วรรณมักมีความฝันแปลกๆ เสมอค่ะ สาธุค่ะ
    ส่วนเรื่องงานบุญ เมื่อใดที่มีโอกาสวรรณจะร่วมบุญตามกำลังทรัพย์เสมอค่ะ ทุกวันนี้ก็จบเงินใส่บาตรไว้ทุกวัน เพื่อจะได้นำเงินนี้ไปทำบุญ ซึ่งแฟนเองก็ทำค่ะ (แต่เค้าไม่ได้นั่งปฏิบัติ) ส่วนบุญใหญ่..เดือนสิงหาคม วรรณกับแฟนเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าเพื่อสมทบทุนสร้าง บูรณะวัดที่ต่างจังหวัดค่ะ จะเรียกว่าเป็นบุญใหญ่ครั้งแรกในชีวิตก็ได้ค่ะ เพราะหลังจากที่ได้นำรูปหล่อหลวงปู่ทวดไปถวายวัดท่าน เห็นแล้วก็ให้สงสารก็เลยคุยกับเจ้าอาวาสว่า ครอบครัวหนูอยากจะหาปัจจัยเพื่อจะช่วยปรับปรุงซ่อมแซมวัด อาจจะไม่ได้เงินมากมายแต่ก็อยากจะทำค่ะ ท่านเจ้าอาวาสก็ไม่ขัด ก็เลยได้เริ่มค่ะ โดยเงินทุกบาทที่เราได้มาจากการร่วมทำบุญไม่มีการหักค่าใช้จ่ายค่ะ เรื่องวัตถุมงคลวรรณก็เช่าหาเองเพื่อจะให้กัลยาณมิตร (ถึงแม้เค้าไม่ได้เรียกร้องค่ะ) และก็มีกัลยาณมิตรที่ดีคอยช่วยเหลือ (บอกบุญไปเค้าก็ตอบรับค่ะ) รวมทั้งยังบอกบุญต่อไปให้ด้วยค่ะ

**ขออนุโมทนานะคะ ขอให่้กิจต่างๆ ที่วรรณคิดไว้ขอให้สำเร็จทุกประการ ทั้งทางโลก และทางธรรม ทางโลกเพื่อช่วยเหลือตัวเองให้มีความสุข ดูแลบิดามารดา ญาติพี่น้อง สามีและบุตร ให้มีความสุข ช่วยคนที่ยากไร้ ช่วยเหลือสังคมให้สมกับเราได้เกิดมาเป็นคนไทย ได้มีพระพุทธศานาเป็นที่พึ่ง สมกับที่มีพระมหากษัตริย์ วีรกษัตริย์ไทย ที่ยอมเหนื่อยยากเพื่อเรา
    ทางธรรม ขอให้วรรณพบหนทางสว่าง ทนุบำรุงพระพุทธศาสนาต่อไปค่ะ
    นี่คือคำปรารณาของวรรณทุกครั้งหลังจากไหว้พระสวดมนต์เรียบร้อย
    ขอบพระคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำ มีอะไรจะชี้แนะวรรณเพิ่ม วรรณยินดีน้อมรับนะคะ...อนุโมทนาสาธุค่ะ

7. patoy

patoy เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    รบกวนดูบ้านเลขที่ 202/202 เป็นอย่างไรบ้างค๊ะ มีอะไรให้แก้ไขหรือไม่ อยากรู้ม๊ากมาก ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

8. fullner

fullner เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยนะคะ 122/18

9. nunattja

nunattja เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ขอบคุณค่ะขอบคุณ

บ้าน 14106 เป็นบ้านที่อยู่อาศัยตปทค่ะ ส่วนบ้าน 36/34 เป็นบ้านของคุณพ่อคุณแม่ ซึ่งพี่ชายก็ใช้เป็นที่สำหรับทำงานส่วนตัวค่ะ ก็ไปได้เรื่อยๆเลยค่ะ ส่วนบ้านหลัง 36/30 มีคนสนใจจะเช่าเหมือนกันเอาไว้ขายของเหมือนกันค่ะ ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

10. Dithpakwaen

Dithpakwaen สมาชิก

สวัสดีค่ะ รบกวนดูให้ด้วยนะคะ
    บ้านเลขที่ 195/35 ค่ะ (ขอรายละเอียดด้วยนะคะ)

11. สร้อยเงิน

สร้อยเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยค่ะ
    93 หมู่ 2(บ้านแม่)
    65 หมู่ 2
    111 บ้านเช่า
    กราบขอบพระคุณมากค่ะ

12. whitelotus16

whitelotus16 สมาชิก

24 สิงหาคม 2008
    สวัสดีค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

บ้านเลขที่ 299/18 แล้วก้อ เป็นอพาร์ทเมนท์ ค่ะ ตึกเลขที่ 3 ห้องเลขที่ 34 อันนี้เป็นบ้านที่อยู่ปัจจุบันค่ะ ที่ต่างประเทศค่ะ ปัจจุบันอยู่ต่างประเทศค่ะ

มีอะไรให้แก้ไขมั้ยคะ รบกวนด้วยค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

13. Aek9549

ผมขอตอบให้เป็นข้อๆดังนี้ครับ..ต้องขออภัยด้วยที่มาตอบช้าไปนิดครับ..
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ...จะเด่นเรื่องโชคลาภหรือการเสี่ยงโชคนั่นเอง...แต่เงินที่ได้มาจะเป็นแบบทุกขลาภครับ...คือได้มาใช้ไป..ไม่มีเก็บแค่มีไว้แก้ขัดสนเท่านั้นเอง...
    2.ให้แก้เคล็ดหาแผ่นทองบริสุทธิ์มาปิดที่เลข0ทั้งสองข้างนะครับ...ข้างละแผ่นก็พอ..เพื่อที่เราทำมาหาได้..เกี่ยวกับเงินจะได้อยู่กับเรานานๆหรือมีเงินเก็บน่ะครับ..
    3.ให้หมั่นเข้าวัดฟังธรรมตามกาลบ้างนะครับ...เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ตนและครอบครัวครับ...ถ้านั่งเจริญสติสมาธิก็จะดีไม่น้อยทีเดียวเช่นกันครับ...

14. Aek9549

ผมตอบให้เป็นข้อๆดังนี้ครับ...อาจจะตอบช้าไปบ้างนะครับ...
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ...มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองปกปักรักษา..เด่นเรื่องโชคลาภหรือการเสี่ยงดวงทุกรูปแบบ...เหมือนเล่นการพนันทำนองนั้นครับ..แต่พอหอมปากหอมคอได้เท่านั้นครับ...
    2.บ้านหลังนี้มักได้เงินมาแปลกๆเสมอ..หรือไม่เคยคาดคิดว่าจะได้เงิน..เช่นให้เขายืม...หรือเก็บเงินได้...หรือได้โบนัส..แคมเปญต่างๆ...
    3.บ้านนี้เจ้าที่เป็นคนแก่ครับ...เป็นผู้ชาย..ให้หมั่นหาข้าวปลาอาหารหมากพลูให้ท่านได้คบเคี้ยวบ้างนะครับ..ก็จะดีทีเดียว...และยังมีเทพ...เทพาอารักษ์ดูแลอีกตะหาก..จัดว่าเป็นมงคลยิ่งนัก..ทำบุญอะไรมา..ก็แผ่เมตตาให้ท่านเป็นสุขบ้างนะครับ..ภพภูมิจะได้สูงๆขึ้นไปอีกชั้นครับ...
    4.ให้หมั่นไหว้พระสวดมนต์รักษาศีลบ้างนะครับ...ศีลแปดหรือศีลอุโบสถได้ยิ่งดีครับ...จะที่ไหนก็ได้แล้วแต่เราสะดวกครับ...

15. Aek9549

ผมตอบให้เป็นดังนี้ครับ...อาจจะมาตอบให้ช้าไปหน่อยนะครับ..
    1.บ้านของคุณนั้นจัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ..อาจจะมีติดขัดเรื่องโน่นนี่นั่น...เช่นอาจมีเรื่องให้ปวดหัว.จุกจิก..หรือซ่อมแซมอะไรจิปาถะครับ..ให้แก้เคล็ดโดยการ..ซ่อมแซม ปะ อุด ตรงไหนของบ้านก็ได้ครับ..หาเรื่องทำสักที่หนึ่ง...
    2.บ้านหลังนี้เด่นเรื่องงานครับ..ที่บ้านเปิดกิจการอะไรหรือเปล่าครับ...อาจจะเป็นมินิออฟฟิต..หรือตัวแทน..นายหน้า..หรือติดต่อผ่านทางเราน่ะครับ..ลองหาอาชีพซิครับสักอย่างอะไรก็ได้..เผื่อลงล็อคโป๊ะเชะก็เป็นเจ้าของกิจการได้เลยครับ
    3.บ้านนี้มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ปกปักรักษาคนในบ้านได้อยู่เย็นเป็นสุข..แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นเจ้าของบ้านต้องเป็นคนดีมีคุณธรรมประจำใจข้อใดข้อหนึ่งในหลักธรรมก็ใช้ัได้ครับ..ขอให้ถือโดยมั่นคงไม่เสื่อมจากคุณงามความดีก็จะเป็นมงคลไม่น้อยครับ
    4.ให้คุณหาโอกาสสร้างบุญใหญ่สักครั้งในชีวิตจะอะไรก็ได้ตามปราถนา..เช่น ศาลาการเปรียญ ห้องสมุด ห้องน้ำ กุฏิสงฆ์ หรือพระประธานไว้ให้คนบูชากราบไหว้..แล้วชักชวนผู้อื่นให้มาร่วมบุญร่วมกุศลกับเราก็จะเป็นมหามงคลแก่ตนเองและครอบครัวเป็นอย่างสูงทีเดียวครับ...และให้หมั่นทำบุญไหว้พระสวดมนต์เจริญสมาธิก็จะดีไม่น้อยครับ..

16. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..อาจจะมาตอบให้ช้าไปบ้างครับ..
    1.บ้านเลขที่93..บ้านหลังนี้จัดว่าดีครับ..มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดูแลรักษา..และเด่นเรื่องงานครับ...มีใครเคยมาติดต่อให้ทำมาค้าขายหรือเปล่าครับ...บ้านหลังนี้แม่คุณคงเห็๋นอะไรดีๆเยอะครับ...แม่คุณอาจจะรู้ว่าที่มานี่คือใคร...ถ้าแม่คุณไหว้พระสวดมนต์ด้วยหล่ะก้อ..ถือว่ามาุถูกทางแล้วครับ...แล้วท่านเจ้าที่ก็ชอบเสียด้วยซิ
    2.บ้านเลขที่65ก็จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...อาจจะเป็นดวงนารีอุปถัมถ์..คือมีแต่ให้กับให้..ไม่เคยเรียกร้องจะได้คืนหรือเปล่า..แต่จะติดอยู่ที่เราเองเท่านั้น..คือได้เงินมาก็ต้องหมดไป..แทบจะทุกครั้ง..มีเรื่องให้ต้องจ่าย..ให้แก้เคล็ดนะครับ..เช่น ซ่อมแซม ปะ อุด แต้มสีหรือทาสีบางจุด..คือทำอะไรก็ได้เกี่ยวกับบ้านเรา..หาเรื่องทำสักที่หนึ่งครับ...
    3.บ้านเลขที่111..ก็ยังจัดอยู่ในเกณฑ์ดีเช่นกันครับ...ผมถามนิดนึงนะครับ..บ้านเช่าหลังนี้..เราออกค่าเช่าเอง...หรือมีใครใจดีออกค่้าเช่าให้ครับ...ถือว่ามีเสน่ห์ในตัวครับ..ทั้งบ้านเช่า..และคนเช่าครับ...
    4.ให้เราหมั่นทำบุญทำกุศลให้เยอะๆนะครับ...ผลบุญจะช่วยเกื้อหนุนค้ำจุนเรายามที่เราไม่มีที่ให้พึ่งพิง...หรือใครให้คอยช่วยเหลือ...

17. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..อาจจะมาตอบให้ช้าไปบ้างครับ..
    1.บ้านเลขที่299/18 จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมากครับ..เด่นเรื่องโชคลาภหรือการเสี่ยงทุกรููปแบบครับ..บ้านหลังนี้ใครเป็นผู้อยู่อาศัยครับหรือคนในครอบครัว...บ้านนี้มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ปกปักรักษามาตลอดเลยหล่ะครับ..ขอให้คนในบ้านทำแต่คุณงามความดีสั่งสมบุญบารมีให้มากๆครับ..เจ้าที่ท่านชอบ...บุญบารมีจะได้เสมอกันครับ..จะได้มีความสุขความสงบร่มเย็นครับ
    2.อพาร์ทเม้นท์นี้จัดว่าดีครับ..จะเด่นเรื่องงาน..และมีความสุขสะดวกสบายมากครับ..เป็นห้องที่เราอยู่แล้วมีความสุขจริงๆ..ไม่รู้่หล่ะเหนื่อยมาจากไหนหรือไปไหนมา..ถ้ากลับมาที่ห้องทีไรหลับไม่รู้ลืม...หรือที่ๆเราปลอดภัยจริงๆ..
    3.บ้านหลังแรกนั้นให้สร้างบุญใหญ่สักครั้งในชีวิตนะครับ...เช่น โบสถ์ วิหาร ลานเจดีย์ ห้องน้ำ กุฏิสงฆ์ หรือพระประธานให้คนกราบไหว้บูชา..แล้ชักชวนผู้อื่นให้มาร่วมบุญด้วยกันก็จะเป็นมหามงคลยิ่งนักครับ...

18. สร้อยเงิน

สร้อยเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณท่าน Altis 1850 มากค่ะ
    1 หมายความว่าสามารถเปิดเป็นร้านค้าได้และรุ่งใช่ใหมคะ
    2 ทำตอนที่เราพร้อมหรือปีละครั้งคะ(ตั้งใจจะสร้างใหม่ค่ะแต่งบต้องไปเซ้งร้านก่อน)เห็นทีต้องเก็บเงินอีกนาน
    3 ออกค่าเช่าเองค่ะ
    กราบขอบพระคุณมากค่ะที่สละเวลาตอบให้

19. Aek9549

ตอบกลับกระทู้ครับ...
    1.ถ้ามีโอกาสสามารถเปิดร้านอะไรก็ได้ครับ..หรือธุรกิจอะไรได้อีกเหมือนกันครับ
    ยิ่งเป็นตัวแทนหรือนายหน้า..หรือผู้ติดต่อประสานงานก็จะดียิ่งครับ...ด้วยความที่เราเข้าหาผู้ใหญ่หรือใกล้ชิดผู้ใหญ่ๆท่านจะเอ็นดูเราครับ...ถือว่าเป็นเมตตามหานิยมในตัวเองครับ...

20. burimprad

burimprad เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    รบกวนด้วยนะคะ
    บ้านเลขที่ 98/149 ดิฉันเกิดวันพฤหัสบดี ปีขาล ส่วนแฟนเกิดวันพฤหัสบดี ปีระกาคะ ขอบคุณค่ะ