รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่องเลขที่บ้านค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pinkazence, 12 พฤษภาคม 2012.

1. aomdon29

aomdon29 Active Member

ขอรบกวนท่าน Altis 1850 ด้วยนะครับ

บ้านเลขที่199/112

2. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ...เด่นเรื่องการงานและคนในครอบครัวมีแต่ความสุข..รักใคร่กลมเกลียวกันดีครับ..มีปัญหาอะไรสามารถปรึกษาได้ทุกเรื่องครับ...ถือว่าบ้านที่ดีครับ...ขอให้หมั่นรักษาศีล...ฟังธรรมตามกาล...และแผ่เมตตาให้เจ้าที่ที่เราอาศัยอยู่..และเจริญสติสมาธิ...เพียงเท่านี้...สมาชิกในครอบครัวและบ้านหลังนี้ก็จะมีแต่ความสุขความเจริญทั้งหน้าที่การงานและชีวิตครอบครัวครับ..

3. Aek9549

1.บ้านพักที่เป็นของราชการนั้น..มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ปกปักดูแลอยู่ครับ...คนส่วนใหญ่มักจะเจอกันเจ้าที่ครับ...เผลอๆอาจจะถูกรางวัลกันด้วยครับ...แต่ในส่วนของคุณนั้น..จะเด่นเรื่องการงาน..แต่อาจจะมีติดขัดโน่นนี่นั่นอยู่เรื่อยๆ..แก้อย่างนี้เอาอย่างโน้นอยู่เป็นประจำครับ...หรืออาจจะมีเรื่องให้แก้ไขอยู่เสมอๆแต่เป็นเรื่องเล็ำกๆน้อยๆ..อาจจะเกี่ยวข้องกับเงินเป็นสำคัญครับ...ขอให้แก้เคล็ดนิดครับ..ให้หาแผ่นทองบริสุทธิ์มาหนึ่งแผ่นมาปิดที่เลข0ครับ...แล้วจะดีขึ้นจนคุณเองรู้สึกได้ครับ..จากที่เคยติดขัดในที่ทำงานหรือการเงินจะค่อยๆดีขึ้นครับ...ผมถามนิดครับ..คุณเคยเห็นอะไรแปลกๆมั้ยครับ..ที่มาพักอยู่ที่นี่น่ะครับ...
    2.บ้านหลังที่ผ่อนอยู่นั้น..จัดอยู่ในเกณฑ์ดีเช่นกันครับ...เ่ด่นเรื่องงานสามารถเปิดบ้านทำธุรกิจก็ได้เหมือนกันครับ..อาจจะเป็นมินิออฟฟิตเล็กๆไปก่อน....และยังมีดวงผู้หญิงเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยเสมอครับ..บ้านหลังนี้ยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาด้วยครับ...ผมถามกลับครับว่า...บ้านหลังนี้ใครเป็นคนซื้อครับ...คุณซื้อเอง..หรือว่ามีคนสูงอายุกว่าคุณเป็นคนออกทุนให้...แล้วให้เราผ่อนกับแบงค์หรือเปล่าครับ...
    3.บ้านหลังที่ผ่อนนั้น...ขอให้หมั่นสร้างคุณงามความดีไว้ให้มากๆครับ...เพราะมีสายตาจับจ้องดูอยู่...ขอให้อยู่ในศีลธรรมอันดีงาม....จะเป็นมงคลแก่ตนเองและผู้อาศัยยิ่งนักครับ...ยิ่งเจริญกรรมฐานด้วยก็จะยิ่งดีไม่น้อยทีเดียวครับ...และให้คุณหาโอกาสสร้างบุญใหญ่ๆสักครั้งบ้างครับ...อาจจะเป็น.ห้องน้ำ ห้องสมุด กุฏิสงฆ์ หรือพระประธานให้คนกราบไหว้บูชา...แล้วชักชวนเพื่อนพ้องน้องพี่หรือผู้อื่นให้ร่วมบุญกุศลกับเราในครั้งนี้ร่วมกัน..ก็จะเป็นมหามงคลแก่ตนเองยิ่งนักครับ...

4. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ....
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ...จะเด่นเรื่องโชคลาภอยู่เสมอๆ..หรือได้เงินมาจากหลายทาง...หรืออาจจะเป็นลาภลอยไม่ทางใดก็ทางหนึ่งแน่นอนครับ...และบ้านหลังนี้ยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองป้องกันเป็นอย่างดี...ขอให้คนในบ้านหมั่นสร้างคุณงามความดีให้มากๆ..อะไรก็ตามที่เป็นบุญและความดี..ขอให้สร้างสมไว้..แม้จะเจอปัญหาหรืออุปสรรคอยู่บ้างก็ตามครับ...และให้สร้างบุญใหญ่ๆสักครั้งในชีวิตบ้างครับ...เช่น โบสถ์ วิหาร ลานเจดีย์ พระประธานไว้ให้คนกราบไหว้..ห้องน้ำ ศาลาการเปรียญหรืออะไรก็ตามที่เป็นสิ่งใหญ่ๆครับ..ก็จะเป็นมหามงคลแก่ตัวเองและครอบครัวยิ่งนักครับ..และให้เจริญสตินั่งกรรมฐาน..ก็จะเป็นนิมิตที่ดีเช่นกันครับ...

5. aomdon29

aomdon29 Active Member

ขอขอบคุณมากเลยนะครับที่ชี้แนะ
    ถ้ามีไรแนะนำเพิ่มเติมบอกได้เลยนะครับ

6. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณมากค่ะ... สาธุค่ะ :cool:

7. mimayoko

mimayoko สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2012
    สวัสดีค่ะหนูขอรบกวน ท่าน Altis1850 หน่อยนะคะ ^^
    บ้านเลขที่ 182/11,12 ค่ะ

หนูรบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดนะคะ...คือบ้านเป็นตึกแถวค่ะ เดิมเป็นบ้านของคุณย่าของแฟนน่ะค่ะ และปัจจุบันเจ้าบ้านเป็นชื่อของแฟนน่ะค่ะ ส่วนตัวหนูก็เพิ่งย้ายชื่อเข้าไปอยู่ในทะเบียนบ้านได้ประมาณ 1เดือน ค่ะ โดยในปัจจุบันตึกแถวหลังนี้คุณแม่แฟนท่านให้คนมาเช่าประกอบกิจการทำป้ายทะเบียนรถยนต์ขายอยู่น่ะค่ะ ในส่วนที่หนูกังวลใจต้องการปรึกษา ท่าน Altis1850 เรื่องบ้านนี้มากๆก็เนื่องมาจากว่า...หนูได้ทราบมาว่าเดิมบ้านหลังนี้คุณย่าของแฟนหนูท่านเหมือนจะเป็นร่างทรงน่ะค่ะ และครั้งแรกที่หนูได้เข้าไปที่บ้านหลังนี้และได้ขึ้นไปดูชั้นสองของบ้านน่ะค่ะ พอเปิดประตูจากบันไดเข้าไป หนูพบโต๊ะหมู่บูชาขนาดใหญ่ตั้งอยู่โถงกลางบ้านเลยน่ะค่ะ บนนั้นมีพระพุทธรูป แล้วก็มีรูปปั้นกุมารความสูงขนาดประมาณ 1 ฟุต เห็นจะได้น่ะค่ะ มีอยู่ประมาณ 3 ตน น่ะค่ะ และล่าสุดที่หนูนำของเล่นเข้าไปถวายน่ะค่ะ น้องชายหนูไปพบว่ามีรูปปั้นกุมารขนาดเล็ก ตั้งหลบอยู่บนโต๊ะหมู่บูชาอีก 2 ตน น่ะค่ะ แต่ที่หนูสงสัยที่สุดอยู่อีกอย่างก็คือ นอกจากรูปปั้นกุมารแล้วบนชั้นโต๊ะหมู่บูชาจะมีรูปปั้นของหญิงสาว ขนาดสูงประมาณ 1 ฟุต เช่นกันน่ะค่ะ มีลักษณะเป็นสาวงามที่แต่งกายคล้ายสาวอินเดียน่ะค่ะ ซึ่งหนูเองก็ไม่ทราบว่าเป็นเทพทางแขกหรืแเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิองค์ใดน่ะค่ะ เพราะตัวหนูเองก็ไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่เลยน่ะค่ะ หนูจึงไม่ทราบว่าหนูจะต้องปฏิบัติอะไรยังไงเลยน่ะค่ะ หนูไม่รู้จะปรึกษาใครน่ะค่ะ

ยังไงหนูรบกวน ท่าน Altis1850 และผู้รู้ท่านอื่นๆ เมตตาช่วยแนะนำหนูหน่อยนะคะ หนูอยากจะปฏิบัติและทำให้ถูกต้องจริงๆน่ะค่ะ

ขอบคุณนะคะ

8. Bom_Bam

Bom_Bam Active Member

17 พฤศจิกายน 2011
    16/56 ค่ะเลขที่บ้านแห่งนี้เป็นอย่างไรบ้างค่ะ

9. kanok29

kanok29 สมาชิกใหม่

ขอรบกวน ท่าน Altis1850 หน่อยนะคะ บ้านเลขที่ 18 คะ
    ((( ขอบคุณคะ )))

10. nawakit

nawakit สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2012
    50/165 รบกวนด้วยครับ

11. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    รบกวนด้วยคะ เป็นอาคารพานิชย์ เพิ่งซื้อได้คะ เลขที่ 979/3 ม.2 คะ หลังแรกในชีวิต คะ ขอบคุณมากคะ

12. nananoo

nananoo สมาชิกใหม่

รบกวนบ้านเลขที่ 230/55 ค่ะ

230/55 เป็นบ้านที่อยู่ปัจจุบัน ค่ะ เป็นยังไงบ้างคะ
    98/65 เป็นคอนโดค่ะ กำลังจะซื้อใหม่เป็นยังไงบ้างคะ

13. tamtam2553

tamtam2553 Active Member

รบกวนคุณ Altis1850 ช่วยดูบ้านเลขที่หลังนี้ให้ด้วยนะคะ 241 เป็นบ้านเดี่ยวค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

14. tonpai

tonpai Active Member

18 ธันวาคม 2005
    รบกวนดูบ้านที่ 87 ซึ่งเป็นบ้านแฝด ให้ด้วยนะครับ

15. ต้นคูณ

ต้นคูณ สมาชิก

รบกวนด้วยค่ะ บ้านเช่าเลขที่ 239 ค่ะ ตามทะเบียนบ้าน 476 (เป็นที่ทำงานค่ะ)
    ขอบพระคุณมากค่ะ

16. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...อาจจะเข้ามาตอบช้าไปน่ะครับ...
    1.บ้านเลขที่ 182/11,12 บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ..จะเด่นเรื่องการเงินและโชคลาภครับ...ไม่ว่าจะได้มาทางใดทางหนึ่งครับ...และยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดูแลอยู่ครับ....ขอให้หมั่นไหว้พระสวดมนต์นั่งกรรมฐานไปสักระยะนะครับ...แล้วจะเห็นของดีที่ซ่อนอยู่...จะเป็นอะไรนั้นขอให้ปฏิบัติไปก่อนจะบอกให้อีกครั้งครับ...
    2.ผมถามนิดครับ...บนชั้นนั้นที่พระพุทธรูปอยู่...กุมารอยู่บนชั้นเดียวกับพระหรือเปล่าครับ...ถ้าอยู่ให้เอาลงมาวางต่ำกว่าพระครับ...หรือไม่อย่างนั้น...ให้ทำโต๊ะไว้ใต้หิ้งพระก็ได้เช่นกันครับ....ส่วนรูปผู้หญิงแขกนั้น...ก็ให้ตั้งทางซ้ายมือของเรา..เวลาเราหันหน้าเข้าหิ้งพระครับ...รู้สึกจะเป็นพระแม่อุมาเทวีครับ...ทรงสีชมพูครับ....ให้บูชาพระด้วยดอกไม้ ธูป เทียน...ขอให้เป็นของสดครับสำหรับดอกไม้...และบูชาพระแม่ฯให้บูชาด้วยของหอมครับ...อาจจะจุดกำยานให้ท่านไว้น่ะครับ...และน้ำเปล่าอย่าได้ขาด..จะถวายทุกวันพระเล็กพระใหญ่ก็ได้ครับ..ทั้งนี้ทั้งนั้นของแต่ละคนจะไม่เหมือนกันนะครับ...ของเราท่านบอกให้ทำแบบนี้ครับ...ส่วนน้องกุมารให้บูชาน้ำแดง..เขียว...ส้ม...หรือน้ำเปล่า..หาของเล่นให้สักชิ้นก็โอเคแล้วครับ...หลังจากจัดอะไรให้เข้าที่เข้าทางแล้ว..ให้ไปตักบาตรพระในวันรุ่งขึ้น..แล้วกรวดน้ำยกบุญกุศลนี้ให้เจ้าที่บ้าน..และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของเรา..ตกกลางคืน..เวลาประมาณสักสามสี่ทุ่มก็ให้ไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิ..เวลา10นาทีเป็นอย่างน้อย...กำหนดลมหายใจเข้าออก..แค่นั้นเองครับ...ให้ทำต่อเนื่องอย่างนี้ทุกวันครับ..สำหรับการไหว้พระฯ..ส่วนใส่บาตรนั้นแล้วแต่ศรัทธาของเราเองครับ...

17. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ....
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีเช่นกันครับ...เด่นเรื่องนารีอุปถัมภ์ครับ..คือจะมีผู้หญิงเข้ามาเกี่ยวข้องเสมอครับ...ทำอะไรหยิบจับอะไร..ก็จะมีผู้หญิงให้คำปรึกษาได้ทุกเรื่องครับ....ทั้งเรื่องที่ดีและปัญหาอุปสรรคต่างๆ...ช่วยเหลือให้คลายกังวลได้มากทีเดียวครับ....ให้แก้เคล็ดนิดนึงครับ...โดยการหาเรื่องซ่อมบ้านของเรา....ตรงจุดไหนก็ได้ครับ...ที่เราเห็นมันชำรุด...เช่น ปะ อุดรอยรั่ว ซ่อมสีเล็กๆน้อยๆตามแต่ใจของเราน่ะครับ...แล้วทุกอย่างจะเข้าที่เข้าทางเองครับ...และอะไรๆก็จะดีขึ้น..ไม่ติดขัดหรือมีเรื่องหยุมหยิมให้ต้องจ่ายเงินออกไปครับ...หรือรบกวนจิตใจเราครับ..

18. Aek9549

1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ...มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ปกปักรักษาอยู่ครับ...บ้านหลังนี้เราอยู่เอง..หรือมีคนในครอบครัวรวมอยู่ด้วยครับ...คนในบ้านมักจะเห็นอะไรแปลกๆเสมอ...หรือได้เย็นหรือฝันเห็นในสถานที่แปลกๆเหมือนเราเคยไปมาก่อนครับ...ขอให้รักษาศีล..หมั่นสร้างบุญกุศลให้มากๆครับ...เวลาเราทำอะไรหรือเจอะเจอปัญหา..จะสามารถผ่านไปได้อย่างราบรื่น...จนเราเองยังแปลกใจเหมือนกันครับ...

19. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ...มีดวงนารีอุปถัมภ์หรือผู้หญิงให้การช่วยเหลือครับ...และบางทีอาจจะมีปัญหาไม่เข้าใจกันในเรื่องเล็กๆน้อยๆหรือเรื่องไม่เป็นเรื่อง..หรือเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่ต้องอธิบายกันพอดูครับ...ให้แก้เคล็ดโดยหาแผ่นทองบริสุทธิ์มาหนึ่งแผ่นมาปิดที่เลข0ครับ...แล้วให้เรามองรอบๆบ้านทีครับว่า..มีตรงไหนบ้างที่เราอยากจะเปลี่ยนแปลงโยกย้าย..หรือเปลี่ยนมุม..หรือหาเรื่องซ่อมตรงจุดไหนของบ้านก็ได้ครับ...เช่น ก๊อกน้ำ...หลอดไฟ..เป็นต้นครับ..เพื่อที่จะได้มีเงินเก็บบ้าง..ไม่รั่วไหลออกไปโดยไม่จำเป็น..หรือไม่น่าที่จะเสียครับ....

20. Aek9549

1.อาคารหลังนี้..จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...เด่นเรื่องการงาน..หรืออาจจะเปิดทำธุรกิจอะไรก็ได้เช่นกันครับ..อาจจะเป็นออฟฟิตเล็กๆครับ...และยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาครับ..ผมถามนิดครับ...คุณเลือกอาคารหลังนี้เอง..หรือคนอื่นเลือกให้ครับ..
    ข้อควรระวังก็คือ...จะมีปัญหาเรื่องการเงินเป็นอันดับต้นๆครับ...ต้องให้ปวดเศียรเวียนเกล้า..หรือคิดหาทางออกเสมอ..หรือมีอุปสรรคต่างๆขวางกั้น...หรือปัญหากับคนรอบตัวได้ครับ...ให้หาแผ่นทองบริสุทธิ์มาหนึ่งแผ่นมาปิดที่เลข7ครับ...หลังจากนั้นให้ไปทำบุญใส่บาตรพระ...หรือบุญอะไรตามแต่เราศรัทธา..ยกผลบุญนั้นให้กับเจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนาม...ขอให้รับบุญที่ข้าพเจ้ายกให้..หากข้าพเจ้าเคยล่วงเกินท่านด้วยกาย วาจาและใจ...ขอให้อภัยและอโหสิกรรมแก่กันและกัน..ไม่ผูกเวรจองกรรมกันต่อไปขอให้ขาดจากกันเสียแต่วันนี้...แล้วให้เราหมั่นรักษาศีลแปดหรือศีลอุโบสถ..ไปวัดไหนก็ได้ครับ..สักสามวันเป็นอย่างน้อย..เพื่อที่เราจะได้มีบุญใหม่ที่เพิ่มเข้ามา...แล้วให้ไหว้พระสวดมนต์เจริญกรรมฐานในทุกค่ำคืนให้ต่อเนื่องกันไป...จนจิตของเรารู้สึกสบาย..เกิดเป็นปิติ..หรือเกิดความสุขใจ..ขึ้นในจิตใจของเรา...และให้หาโอกาสสร้างบุญใหญ่ในชีวิตสักครั้ง..เช่น อาจจะเป็นห้องน้ำ ห้องสมุด กุฏิสงฆ์ หรืออะไรก็ได้ครับ..ที่เป็นของใหญ่ๆ..แล้วชักชวนผู้อื่นให้มาร่วมบุญกุศลกับเรา...ก็จะเป็นมงคลมหามงคลแก่ตนเองและคนในบ้านยิ่งนักครับ..