รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่องเลขที่บ้านค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pinkazence, 12 พฤษภาคม 2012.

1. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ผมตอบให้ดังนี้ครับ..อาจจะมาตอบช้าเพราะติดงานประจำครับ..
    1.ผมยังสงสัยว่า...บ้านหลังแรกนั้น..คือเช่าที่วัดใช่หรือไม่ครับ...พูดง่ายก็คือคุณเช่าที่ดินหรือธรณีสงฆ์...ตึกหลังนี้จะเด่น..เรื่องงานครับ..เป็นส่วนใหญ่ครับ...ไม่ว่าจะติดต่อทำธุรกิจอะไร...มีโอกาสประสบความสำเร็จสูงครับ...เพียงแต่ติดขัดนิดหน่อยครับ...อาจจะได้งานสักงานหนึ่ง..แล้วอาจจะเกิดปัญหาขึ้นได้..และแต่เหตุการณ์พาไปครับ...ถ้าเป็นเลขที่เก่าหรือเดิม..249/24..จะดีมากๆครับ..มีแต่โชคลาภเสมอ..คนในครอบครัวมีความสุขรักใคร่กลมเกลียวกันดีครับ...
    2.บ้านเลขที่ 258 ก็จัดอยู่ในเกณฑ์ดีเช่นกันครับ...และยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดูแลรักษาครับ..และเด่นเรื่องโชคเสมอๆ...อาจจะได้มาเป็นแบบทุกขลาภครับ..คือได้เงินมาแล้วหมดไปน่ะครับ...จะเป็นแบบนี้อยู่เสมอครับ...
    3.บ้านเลขที่ 10/87..บ้านหลังนี้จัดอยู่ในปานกลางครับ...และมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาเช่นกันครับ...เพียงแต่บ้านหลังนี้อาจจะมีปัญหาตรงที่ว่า...จะมีแต่เรื่องเดือดร้อน..หรือทุกข์ใจต่างๆเป็นอย่างมาก..จะตกก็ไม่ตกสุดๆ..จะดีก็ไม่ดีสุดๆหรืออาจจะพลาดโอกาสอะไรทำนองนั้นครับ..ขอให้แก้เคล็ดโดยการหาแผ่นทองบริสุทธิ์มาหนึ่งแผ่นปิดที่เลข0ครับ...ยังพอทุเลาลงได้บ้างครับ...ทั้งนี้ทั้งนั้น..ให้คุณเองหมั่นเจริญเมตตาให้เป็นนิจ..หรือทุกวันได้ยิ่งดีครับ..ทุกวันนี้คุณยังไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิอยู่หรือเปล่าครับ...ขอให้ทำอย่างต่อเนื่องไปตลอดอย่า..ขาดๆเกินๆ..วันไหนอารมณ์ดีก็ทำ...วันไหนไม่ดี..ก็ไม่ทำ...ไม่ได้ครับ..เพราะชีวิตของคุณจะเป็นแบบนี้ไปตลอดเช่นกันครับ..หลังจากทำบุญอะไรแล้วให้แผ่เมตตานั้นให้กับเจ้ากรรมนายเวร..ทุกๆบุญที่คุณทำครับ..ผลบุญจะช่วยเกื้อหนุน..ให้ชีวิตของคุณดีขึ้น...จนคุณเองก็รู้สึกได้ครับ...

2. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..อาจจะตอบช้าไป..เพราะติดงานประจำครับ..
    1.บ้านหลังนี้..จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...เด่นเรื่องโชคลาภเสมอ..อาจจะเกิดจากการเสี่ยงทุกรูปแบบ...หรืออาจจะติดต่อเรื่องงานครับ...และยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ความคุ้มครองอยู่เสมอครับ...ผมว่าคุณน่าจะเคยสัมผัสได้น่ะครับ..บ้านหลังนี้เจ้าที่ไม่ชอบให้ทำอะไรผิดศีล..หรือศีลธรรมน่ะครับ...เพราะถ้ามีเหตุการณ์แบบนี้..เจ้าที่จะลงโทษหนักกว่าคนอื่นๆครับ...บ้านหลังนี้..ติดปัญหาตรงที่..จะมีเรื่องไม่สบายใจหรือทุกข์ใจอยู่บ่อยๆ..หรือเกิดความเครียด..หาทางออก..หรือแก้ไขปัญหานั้นเสมอ..หรือมีเรื่องจุกจิกกวนใจ...ทำให้คุณรู้สึกอยากหนีไปที่ไหนไกลๆสักพักครับ..
    2.ขอให้หมั่นทำบุญไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิดูนะครับ..ขอให้จิตใจเราสงบลงบ้างถึงแม้มันจะไม่นาน..ขอให้หมั่นทำไปเรื่อยๆ..แล้วเราจะเห็นผลเองครับ...และขอให้คุณได้หาโอกาสสร้างบุญใหญ่บ้างครับ..เช่น..ห้องน้ำ กุฏิสงฆ์ ศาลาการเปรียญ ห้องสมุด..หรือพระประธานให้คนกราบไหว้บูชา..แล้วคุณแนะนำผู้ือื่นหรือชักชวนกันมาีร่วมบุญกุศลด้วยกัน...เพียงเท่านี้..ก็จะเป็นมหามงคลแก่ตัวคุณเอง...และบ้านที่อาศัย...ทำบุญใดก็แล้วแต่...ให้แผ่บุญนั้นให้เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนาม...ที่เรารู้หรือไม่รู้ก็ตามครับ...จะได้มีความสุขเพิ่มขึ้นกว่าที่เป็นมาครับ...

3. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..อาจจะมาตอบช้า..เพราะติดงานประจำครับ..
    1.บ้านเลขที่ 4 จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ..คนในบ้านจะมีแต่ความสุข..หรือประสบความสำเร็จที่ตั้งใจไว้...จะไปไหนมาไหน..ก็ที่นี่แหละครับ..เข้าออกได้ตลอดเวลา..คนในครอบครัวรักใคร่กลมเกลียวกันดีครับ..มีปัญหาอะไรทุกข์ร้อนเรื่องอันใดก็ที่นี่อีกเช่นกัน..ที่ช่วยหาทางออกให้ครับ..
    2.บ้านเลขที่5/235..บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ปานกลางครับ...เด่นเรื่องงานและโชคลาภเสมอ...เพียงแต่อาจจะติดขัดเรื่องเล็กๆน้อยๆเสมอ...ให้คุณแก้เคล็ดโดยการ...หาเรื่องทำบ้าน..ตรงไหนที่คิดว่าชอบจัดการได้เลย..เช่น อาจจะทาสีเล็กๆน้อยๆ..พอน่ารัก..หรือ ปะ อุด ซ่อมแซมตรงไหนที่มันไม่ดีก็เปลี่ยนใหม่ไปเลยครับ...ถ้าเราไม่เคยทำ..ก็จะทำให้่เราเสียเงินหยุมหยิมตลอดครับ..
    3.43/125บ้านพี่สาว ..บ้านหลังนี้ดีเช่นกันครับ...จะเด่นเรื่องการงาน..ความสุขและโชคลาภเสมอๆครับ...พี่สาวของคุณเป็นคนใจดีนะ..ช่วยเหลือคุณมาตลอดยามที่คุณเดือดร้อนหรือไม่อยากให้คุณรบกวนแม่ของพี่สาวคนนี้แหละ..ก็เหมือนแม่คนที่สองของคุณก็ว่าได้นะ...ขาดเหลืออะไร..หรือไม่ก็ปรึกษาได้เกือบทุกเรื่องครับ...แต่พี่สาวของคุณอาจจะติดขัดเรื่องเล็กๆน้อยๆ..หรือทำให้ต้องเสียเงิน...ให้พี่สาวคุณแก้เคล็ดตามบ้านในข้อ2.ครับ...ทำตรงไหนของบ้านก็ได้ครับ...อย่าได้กังวลหรือซีเรียส...ทำแล้วเราสบายใจก็เป็นพอครับ..
    4.ขอให้คนในครอบครัวของคุณหมั่นเจริญสติสมาธิให้มากๆครับ...ในเรื่องทำบุญคุณๆก็ทำกันอยู่แล้ว..ขอให้เพิ่มสิ่งนี้เข้าไป..จะได้เติมเต็มให้ครอบครัวของคุณมีความสุขและประสบความสำเร็จในวันข้างหน้าครับ...ในยามที่เราเจอะเจอปัญหาหรืออุปสรรคบางอย่าง...บุญกุศลจะได้หนุนนำเราไปหรือมีทางออกให้เสมอครับ..

4. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...อาจจะมาตอบให้ช้า..เพราะติดงานประจำครับ..
    1.บ้านเลขที่ 112 จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ...จะเด่นเรื่องโชคลาภอยู่เสมอๆ..จากการเสี่ยงทุกรูปแบบครับ...และมักจะได้เงินแบบไม่คลาดฝันเช่นกันครับ...
    2.ส่วนบ้านเลขที่78/7นั้น...จัดอยู่ในเกณฑ์พอใช้ครับ...บ้านหลังนี้จะมีแต่เรื่องให้เสียเงิิน..หมดเงินไปตลอดครับ..และไม่ได้คืนกลับมาเลย..อาจจะเกิดจากการให้ยืม..หรือช่วยเหลือน่ะครับ...จะเป็นอย่างนี้มาตลอดครับ...ถึงแม้่จะมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ปกปักรักษาอยู่ก็ตาม...ให้แก้เคล็ดดังนี้ครับ...ไม่ว่าคุณหรือคนในครอบครัวจะทำบุญอะไรมาก็ตาม..ขอให้อุทิศบุญกุศลนั้นให้กับเจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนามครับ...ให้ทำอย่างสม่ำเสมอครับ..และขอให้ไหว้พระสวดมนต์เจริญสติสมาธิ...ได้ก็จะยิ่งดีครับ....บ้านหลังนี้ไม่มีใครเจ็บป่วยหรอกครับ..มันเป็นไปตามธรรมชาติของสังขารครับ..อย่าได้กังวลครับ...ขอให้ทำตามคำแนะนำก็เพียงพอแล้วครับ...สิ่งไหนที่เราคิดว่าดี...และก่อเกิดเป็นบุญให้รีบเร่งทำไว้..เก็บเป็นเสบียงไว้เลี้ยงตัว...เหมือนหนังสือของคุณดังตฤณน่ะครับ....เพราะบุญเท่านั้นจะตามติดเราทุกภพชาติครับ...กายสังขารมันดับ..แต่จิตมันตื่นอยู่ครับ..

5. Aek9549

คุณมาผิดกระัทู้แล้วหล่ะครับ..ขอให้กลับไปยังที่ๆมีอยู่เถอะครับ...มันจะสับสนกันไปใหญ่...กระทู้ลายมือก็มีนี่ครับ..ต้องขอโทษจริงๆ....ครับ..ไม่สามารถดูให้ได้..กระทู้นี้..มีแต่เรื่องเลขที่บ้านเท่านั้นครับ...

6. หนีทุกข์

หนีทุกข์ Active Member

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ค่ะ...ไม่รู้ทำไมมันกดมากระทู้นี้ได้ กำลังกดกระทู้ดูลายมือน่ะค่ะ....สงสัยผิดพลาด ขอโทษนะคะ

7. Zencluk

Zencluk Active Member

6 มิถุนายน 2012
    ขอบคุณมากครับ

8. one_heart

one_heart เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    เรียนคุณ ALTIS 1850

รบกวนด้วยค่ะเลขที่บ้าน 259/4 บ้านของคุณอาค่ะ ขอบคุณค่ะ

9. tamtam2553

tamtam2553 Active Member

ใช่ค่ะ เป็นที่ของวัดค่ะ บ้านอยู่ตรงข้ามกับวัดเลยค่ะ แต่ช่วง 1-2ปีที่ผ่านมามีแต่เรื่องวุ่นวายเข้ามาในบ้านค่ะ มีพ่อ แม่ และพี่ชายอยู่ค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆนะคะคุณ Altis1850

10. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ...จะเด่นเรื่องโชคลาภทุกชนิดครับ...บ้านหลังนี้ใครอยู่ด้วยแล้วจะมีแต่ความสุข...คนในบ้านรักใคร่กลมเกลียวกัน..มีปัญหาอะไรก็คุยกันปรึกษากันได้ทุกเรื่องครับ...ใครเดือนเนื้อร้อนใจ...ก็ที่นี่แหละครับ..ที่ช่วยเหลือมาตลอด...และยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดูแลปกปักรักษาครับ...เพียงแต่ให้แก้เคล็ด..นิดหน่อยครับ...ดังนี้..ให้หาเรื่องทำบ้านของเราเองตรงไหนก็ได้..หรือจัดการเปลี่ยนอุปกรณ์ฺนั้นใหม่..เช่น ปะ อุด ซ่อมแซม..หรือเก็บงานสีก็ได้ครับ..แล้วแต่เราจะสะดวกหรือทำได้..เราทำเองนะครับ..ไม่ใช่จ้างช่างมาทำครับ...เพราะไม่งั้นจะมีแต่เสียเงินเล็กๆน้อยๆอยู่เป็นประจำ...และมีเรื่องให้หงุดหงิดใจต้องได้แก้ไขสิ่งนั้นตลอด...
    2.ขอให้หมั่นไหว้พระ...นั่งสมาธิ..ทำบุญใหญ่สักครั้งในชีวิตบ้างครับ...เช่น ห้องน้ำ ห้องสมุด ..กุฏิสงฆ์ พระประธาน ศาลาการเปรียญ โบสถ์ วิหาร..อะไรก็ได้ครับ..ที่เป็นสิ่งใหญ่ๆหน่อย..แล้วให้เราชักชวนผู้อื่นให้ร่วมบุญร่วมกุศลกับเราแค่นี้ก็จะเป็นมงคลมหามงคลแก่ตนเองและครอบครัวครับ...แล้วแผ่ผลบุญนั้นให้เจ้าที่ด้วยนะครับ...ท่านจะได้อนุโมทนากับเราครับ...เราทำอะไรจะได้ประสบแต่ความสำเร็จ...อุปสรรคน้อย...หรือไม่ติดขัดเลย...ในวันข้างหน้าครับ..

11. one_heart

one_heart เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณมากค่ะคุณ ALTIS 1580 ค่อนข้างตรงเลยทีเดียว จะทำตามคำแนะนำที่คุณบอกไว้นะคะ

12. Era

Era Active Member

30 พฤศจิกายน 2011
    รบกวนด้วยครับบ้านเลขที่ 160/16 ขอบคุณครับ

13. Natsasi

Natsasi สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2012

ขอบคุณมากๆค่ะ
    :cool::cool::cool::cool::cool:

14. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ....
    1.บ้านหลังนี้..จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ...จะเด่นเรื่องนารีอุปถัมภ์ครับ..คือมีผู้หญิงให้การช่วยเหลือเกือบทุกอย่างครับ...หรือจะประสบความสำเร็จทุกเรื่องก็มีผู้หญิงเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยครับ...แต่บางครั้งอาจจะมีความคิดเห็นไม่ค่อยตรงกัน..หรืออาจจะผิดใจหรือไม่เข้าใจเล็กๆน้อยๆเกิดขึ้นได้เช่นกันครับ...ขอให้แก้เคล็ดดังนี้ครับ..ให้หาแผ่นทองบริสุทธิ์มาหนึ่งแผ่นมาิปิดที่เลข0ครับ...แล้ัวหลังจากนั้น..ให้คุณไปทำบุญทำทานที่วัดเท่านั้นครับ..จะบุญอะไรก็ได้..แล้วแผ่เมตตาให้กับเจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนาม...และเทวดาประจำตัว...แล้วเจ้าที่บ้านของคุณ..ตกพลบค่ำก็ปฏิบัติธรรมนั่งสมาธิกำหนดรู้ลมหายใจ...แค่นี้คุณก็จะมีแต่ความสุขความเจริญขึ้นเป็นลำดับครับ....และจะไม่มีเรื่องใดติดขัด..ทำอะไรจะมีแต่ราบรื่น..มีคนเข้าใจในเหตุผลของคุณเพิ่มขึ้นครับ...

15. prapanuch

prapanuch เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านเลขที่ 9 กับ 10 ค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

16. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.บ้านหลังแรกนั้น...ผมถามนิดนึงครับว่า...มีญาติผู้ใหญ่อยู่ด้วยหรือเปล่าครับ...อาจจะเป็นพ่อแม่ญาติพี่น้องน่ะครับ...เพราะบ้านหลังนี้มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ชั้นสูงดูแลรักษาอยู่ครับ..ขอให้ทำสิ่งใดอยู่ศีลและธรรมครับ...จะนำความสุขความเจริญทุกๆอย่างมาสู่คนในครอบครัวและตัวเจ้าบ้านครับ...
    2.ในส่วนหลังที่สองนั้นก็จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ...สามารถเก็บเงินหรือมีเงินเก็บ..หรือมีรายได้อย่างอื่นเข้ามาเสมอ...ชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีกว่าเก่าก่อนที่ผ่านมา...ขอให้แก้เคล็ดนิดครับ..ให้หาแผ่นทองบริสุทธิ์มาหนึ่งแผ่นมาปิดที่เลข0ครับ..เพื่อที่เงินทองจะไม่รั่วไหลและมีเงินทองที่เพิ่มมากขึ้นครับ...
    3.ขอให้บ้านทั้งสองหลังนี้..หมั่นไหว้พระสวดมนต์เจริญกรรมฐานให้เป็นประจำครับ...จะเป็นสิริมงคลแก่ตนเองและคนในครอบครัวเป็นอย่างมากครับ..ในส่วนบ้านหลังแรกนั้น...ขอให้สร้างบุญใหญ่ๆสักครั้งในชีวิตครับ..เช่น ห้องน้ำ กุฏิสงฆ์ ห้องสมุด ศาลาการเปรียญ โบสถ์ วิหาร ลานเจดีย์ หรือบูรณะปฏิสังขรณ์อะไรก็ได้ครับ...เป็นต้น...แล้วชักชวนเพื่อนพ้องน้องพี่และผู้อื่นให้ร่วมบุญร่วมกุศลด้วยกัน...ก็จัดเป็นมงคลมหามงคลยิ่งนักครับ...

17. prapanuch

prapanuch เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณอย่างสูง..ค่ะนับว่าเป็นความกรุณาอย่างยิ่งที่ชี้ทางออกให้กระจ่างแจ้งเลยทีเดียว..ค่ะ

18. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรบกวนท่าน Altis 1850 ด้วยคะ....บ้านเลขที่ 43 คะ ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2012
  19. ทินกร

ทินกร สมาชิกใหม่

บ้านเลขที่ 130/598 เป็นบ้านพักของทางราชการค่ะ และอีกหลังหนึ่งซื้อไว้กำลังผ่อนอยู่กับธนาคาร 319/613

20. Era

Era Active Member

30 พฤศจิกายน 2011
    ขอบพระคุณมากครับ จะปฏิบัติตามคำแนะนำครับ