รบกวนผู้มีเมตตาชี้นำด้วยเถอะค่ะ คนใบบ้านเจ็บตัวกันเกือบหมดแล้วค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย จบที่ตน, 30 พฤศจิกายน 2009.

1. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

คล้ายๆกับฟอร์เวิร์ดเมลที่มีคุณหมอท่านหนึ่งปวดหัวทรมานมากๆ เนื่องจากกรรมเก่า พยายามสวดมนต์ ทำสมาธิและแผ่เมตตาน่าจะพอช่วยได้ ขอให้อาการดีขึ้นไวๆนะครับ

2. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    งูเป็นสัตว์เกิดมาแล้วก็ต้องตาย ไม่ต้องเครียดครับ ไม่เป็นไรหรอก คนเราทำร้ายสัตว์อื่นก็เพื่อความอยู่รอดของตัวเอง เมื่อทำไปแล้ว ก็แก้ไขอะไรไม่ได้ ทำใจให้สบายๆครับ คิดว่าทำบุญแล้วสบายใจก็ไปทำบุญซะ อะไรในบ้านที่มันต้องซ่่อมแซม ก็ต้องซ่อมซะ อย่าไปคิดมาก ไม่มีประโยชน์ ละวางซะบ้าง