รบกวนช่วยดูเหรียญหลวงพ่อคูณให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย มณฑาสวรรค์, 19 สิงหาคม 2012.

1. crodile

crodile เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณมากครับท่าน..pmorn..ผมดูเหรียญผมมันก็ไม่น่าเก๊ได้มาตั้งนานละครับ...แหมกระจ่างเลยครับสำหรับ..ข้อมูลทั้งภาพด้วย..ตัวจิงเสียงจิงเลยครับ...:cool:

2. ครูหนิง

ครูหนิง สมาชิก

16 ธันวาคม 2012
    ผมสมาชิกใหม่ครับ พอดีสนใจรุ่นนี้ ขอเข้าห้องเรียนด้วยคนครับ
    เห็นด้วยกับท่าน Pmorn3339 ครับ เรื่อง อ แตก ท แตก
    แต่ ตั้งแต่ผมรับเหรียญรุ่นนี้มาจากวัด ก็เพิ่งทราบเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองครับว่า มีบล๊อค อ แตก ท แตก
    ของผมขอบแตกเลย..5555 แต่จะเอาขึ้นคอ เพราะบูชาที่วัดปีนั้น วันเปิดงานเลย...
    - ของท่านชัย ดูดีมากครับ แต่....ผมเอะใจที่ผิวเหรียญ..ทำไมปิ๊งดูใหม่จัง...อิอิ..ขออภัยพี่ชัยด้วยนะครับ แค่รู้สึกน่ะ เพราะเหรียญผม ผิวแห้งสนิทเลย...
    - ของท่านBlack ก็ดูดีนะครับ แต่...ผมเอะใจที่ผิวเหรียญดูใหม่ไปนิสสสสนึง และพื้นไม่ค่อยเรียบ เหมือนผดทั้งเหรียญน่ะครับ ขออภัยด้วยครับ พอดีของผมไม่มีผดน่ะครับ

แค่ตั้งข้อสังเกตน่ะครับ ดูเหรียญทั้ง 2 ท่านไป ก็ส่องเหรียญตัวเองประกบไปด้วย หากของทั้ง 2 ท่านเก๊นี่ แสดงว่าเก๊เนียนระดับเทพเลย.....

โดยส่วนตัวก็ มีใจเอนไปทางแท้ครับ...รอสายตรงอีกทีครับ อยากทราบ อยากศึกษาด้วยคนครับ ผมจะได้กลับไปส่องไปฝึกอีกครับ..ขอบคุณครับ

...เอ่อ..ว่าแต่ว่า...รุ่นนี้มีเนื้อทองคำ ด้วยหรือครับ...หรือผมพลาด...ตกข่าว..แหะๆ..

3. singhamin

singhamin สมาชิก

29 ธันวาคม 2012
    _/\_ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2013