ยายผีป่าขอเชิญทำบุญกับวัดและทำทานกับเด็ก ถวายพระเจ้าอยู่หัวนะเจ้าคะ

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 7 พฤษภาคม 2006.

1. BVon16

BVon16 เป็นที่รู้จักกันดี

"ข้าพเจ้าและครอบครัว ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยใจยินดีกับทุกๆท่านที่ได้เข้ามาทั้งๆที่เข้ามาโพสหรือเข้ามาชมและที่ได้เอาธรรมะ รวมทั้งแนวทางแห่งการหลุดพ้นมาเผยแผ่ในเว็ปพลังจิตนี้ด้วยเทอญ"

2. lotte

lotte เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่อง กราบขอความอนุเคราะห์เป็นเจ้าภาพทอดกฐิน,ทอดผ้าป่า 4 ปี

เรียน ท่านวีระชัย(คุณเวบสโนว์) คุณยายเอื้อม(คุณยายผีป่า) ที่เคารพ

เนื่องด้วยวัดป่าหนองหลุบ บ้านหนองหลุบ อำเภอเมือง ขอนแก่น ได้มีการจัดสร้างเจดีย์พุทธคยา มีแผ่นหินพระไตรปิฏกล้อมรอบเจดีย์ เกือบ30 แผ่น ความสูงเจดีย์30 เมตรใช้งบเกือบ7 ล้านพร้อมสร้างพระประธานหินฐาน16เมตร ซึ่งตอนนี้ยังขาดปัจจัยอยู่ห้าล้าน จึงอยากขอความอนุเคราะห์ให้ทางท่านเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน ผ้าป่า เป็นเวลาสัก4 ปีเพื่อหาเงินให้ครบห้าล้าน หรือทางท่านอาจหาเจ้าภาพปูน เช่น ซีเมนต์ไทย TPI เพื่อขอปูนบริษัทดังกล่าวมาก็เป็นได้ เพราะทางวัดไม่มีกำลังสามารถขอได้ ซึ่งตอนนี้ยังขาดคนทำพระประธานหินอยู่ ถ้าทางท่านอยากเป็นผู้จัดสร้างก็โทรมาหาหลวงพ่อกิตติศักดิ์ กิตติสาโร เจ้าอาวาสได้ที่เบอร์ 098427970 ซึ่งท่านสร้างเจดีย์พุทธคยาเพื่อป้องกันภัยพิบัติ เพื่อป้องกันความยากจนภาคอีสานเเละจะเป็นพุทธคยาแห่งเเรกในอีสาน

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาให้ความช่วยเหลืออนุเคราะห์ทางวัดด้วย จักขอบพระคุณอย่างยิ่ง

นายพัทธ์ชลิต มานะขจรเวช (lotte)067175153

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยายผีป่าขอขอบคุณทุกๆ น้ำใจที่ร่วมด้วยช่วยกัน ร่วมแรงร่วมใจ ยอดที่ได้รับบริจาคจากชาวเวบ ประมาณ สามพันบาทเศษ รวมกับน้ำใจทางอื่นๆ ในระยะเวลาที่ไม่ถึงปีนะคะ

ตอนนี้โครงการลุล่วงแล้วค่ะ

เย้...

4 วัด 4 โรงเรียน เดี๋ยวยายจะนำภาพบรรยากาสงานมอบอาคารเรียน และห้องสมุด และอื่นๆมาบอกกล่าวให้ยินดีกันนะคะ

และด้วยอานิสสงส์ที่เราทำงานอย่างไม่มีเจตตนาหวังผลประโยชน์นี้ล่ะค๊า

ยายผีป่าถูกลอตเตอร์รี่จ๊ะ แต่ได้ตามกำลังทรัพย์ค่ะ เพราะเงินน้อย คู่เดียวค่ะ เลขท้ายรถตัวเองงัยจ๊ะ 58

เชื่อหรือยังคะว่า เราไม่ต้องไปคาดหวังว่าทำบุญ ทำกุศลแล้วจะต้องรวย ต้องได้นั่นได้นี่ แต่ยามใจที่เราขาด ขัดสน ลำบาก เบื้องบนท่านมีทางช่วยจ๊ะ