มีใครเป็นลูกหลานเสด็จปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรุณบุตร, 9 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นักเดินธรรม

นักเดินธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

งงครับ...แสดงอะไร

2. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างที่คุณนาคาว่ามา ก็ดีนะครับ คนที่อยากมีเพชรพญานาคไว้ในครอบครองเพื่อฝึกจิต หรือให้ดวงจิตผู้คุ้มครองมาสถิต ก้ไม่จำเป็นต้องไปเสาะหาเพชรพญานาคตามป่าเขาหรอกครับ (เพราะคุณก็ไม่ได้เป็นคนไปเอาออกมาเอง หรืออาจไปเอาเองแต่จัดฉากไว้ให้ดูสมจริง --- แต่สำหรับของจริง ที่มาเอง หรือไปเอาออกมาด้วยตนเอง ผมไม่ลบหลู่นะครับ) ไปซื้อหากันตามสบาย มีหลายสี หลายสัณฐาน หลายขนาด ราคาไม่แพง เพราะซื้อจากแม่ค้าคนกลางโดยตรง ที่ท่าพระจันทร์ครับ (ท่าพระจันทร์ซอย 3 ) ไปไม่ถูก รวมตัวมาครับ เดี๋ยวผมพาไป ไปดูให้เห็นกันจะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2009
  3. สิงหนวัติ

ขอยืนยันในเจตนาบริสุทธิ์นะครับ ไม่มีผลประโยชน์หรือนัยยะแอบแฝงใดๆ เพียงแต่รู้สึกว่าเป็นหน้าที่ที่ต้องปกป้องพระศาสนา ด้วยเหตุที่เป็นชาวพุทธคนหนึ่ง และไม่ได้มีเจตนาที่จะปรักปรำ กล่าวหาใครทั้งสิ้น เพียงแต่มาเล่าสิ่งที่ได้พบเห็นมา ขอให้ทุกท่านที่อ่านใช้หลักกามสูตร และพิจารณาด้วยปัญญานะครับ อนุโมทนา

4. สิงหนวัติ

ข้อความจากคุณ หางอึ่งครับ (ขออนุญาตนำมาโพสให้พิจารณากัน)

ผมเคยได้ไปพิสูจน์ที่วัดแห่งหนึ่งเมื่อ8ปีที่แล้วตอนนั้นยังไม่เป็นข่าวทางวัดบอกว่าเป็นเพชรพญานาคอยู่ในก้อนหินราคาสมัยนั้นแพงก้อนนึงราคาประมาณ2000-3000บาทหรืออาจจะถึงหมื่นก็ได้แล้วแต่พระจะบอกราคาแต่ผมบอกพระว่าผมไม่เชื่อท่านเลยท้าลองกับผมโดยผมไม่ต้องจ่ายเงินแล้วท่านก็เอาก้อนหินมาให้ผมดูหลายลูกแล้วให้ผมเลือกว่าจะเอาลูกไหนผมเลือกมา2ลูกพอเอามาเขย่าดูจะมีเสียงดังอยู่ข้างในผมต้องใช้ฆ้อนทุบออกมาจึงจะเห็นเป็นแก้วสีเหลืองกับสีขาวลักษณะรีๆแล้วพระยังบอกผมอีกว่ามีเห็ลกไหลอีกเป็นก้อนหินแบบเดียวกันแล้วให้ผมทุบข้างในก็จะมีเป็นก้อนรีๆสีดำดูดติดฆ้อนขึ้นมาเลยตอนผมทุบหินแตกผมกลับมาที่กรุงเทพผมส่งเพชรพญานาคสีขาวไปพิสูจน์ที่สถาบันเพชร...ผลปรากฏว่าเป็นเพชรรัสเซียหรือแก้วอัดขึ้นมาทางสถาบันเพชรยังออกใบรับรองให้ด้วยแต่เสียเงินค่าตรวจไป2000บาทแต่ได้รู้ว่ามันคืออะไรจะได้ไม่ถูกคนหลอกและได้บอกพรรคพวกด้วยว่าอย่าไปเชื่อ.....ส่วนเห็ลกไหลผมไปถามพรรคพวกมีผู้รู้ได้บอกผมว่าไอก้อนรีๆดำๆดูดติดเหล็กนั้นคือแม่เหล็กตูดลำโพงเอามาเจียให้เป็นรูปร่างตามแต่จะทำ....ส่วนเรื่องมีพลังพุทธคุณนั้นผมก็ได้เช็คดูและขอบอกว่าเขาเอาของพวกนี้ไปปลุกเสกก่อนแล้วถึงเอามาหลอกกับพวกที่ชอบพลัง.....สรุปได้เลยว่าเป็นการโกหกกัน100เปอร์เซนต์...หวังว่าท่านจะได้หูตาสว่างกันผมยินดีให้ท่านก๊อปข้อความผมไปโพสต์ให้คนได้รู้กันเยอะๆๆ

http://palungjit.org/showthread.php?t=175153

5. kirikoujung

kirikoujung เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2007
    เหอๆ วันนี้มีคนมาบอกว่าเราเคยเป็นนาคงิ ปกติไม่คิดจะมาดูนะ ไม่ค่อยผูกพันธุ์ ไม่ค่อยมีจิตอะไรที่เกี่ยวกับเรื่องพวกนีเลย เเต่เขาบอกว่าใช่ เราก็ลองมาดู ยังไงก็ยินดีที่รุ้จักทุกคนนะเหอๆ

6. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    โมทนากับคุณนาคานะคะ สิ่งใดแท้จริงแม้แต่ร่างกายนี้ก็มิใช่ของเรา
    หากสิ้นชีวิตไปก็เอาไปไม่ได้สักอย่าง จะติดตัวไปก็มีเพียงแค่คุณความดีเท่านั้น
    หันมายึดมั่นในคุณพระรัตนตรัยดีที่สุดค่ะ

7. สิงหนวัติ

ตราบใดที่ยังใครบางคนยังไม่หยุด ผมก็จะยังไม่หยุดเสนอข้อเท็จจริงครับ ขอย้ำว่าเรื่องนี้ไม่ใช่แค่ไฟไหม้ฟางแน่ๆ ความดี กุศลที่บริสุทธิ์ต้องมาพร้อมกับเจตนาบริสุทธิ์ครับ ไม่ใช่แอบแฝง

8. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    นานา จิตตังนะครับ ใครรับทราบมาอย่างไรก็เป็นเรื่องเฉพาะตัวบุคคลนะครับ ต้องวางกำลังใจตัวเองนะครับว่าสิ่งที่เรารู้เราเห็นนั้นเป็นไปตามอย่างที่เราคิดหรือเปล่า การใดกิจใดผู้ใดกระทำก็เป็นไปตามวาระแห่งผู้นั้นจะต้องทำนะครับทุกอย่างมีเหตุมีผลของมันอยู่ในตัว มีกรรมเป็นตัวกำหนดทุกอย่างเป็นไปตามวาระครับ

9. วรุณบุตร

กราบนมัสการหลวงพี่ครับ

หากกรรมชั่วใดๆที่ข้าพเจ้ากระทำแล้วด้วยกาย วาจา ใจ จะโดยตั้งใจก็ดี มิตั้งใจก็ดีขอให้หลวงพี่ชยภัทรโปรดอดโทษแก่ข้าพเจ้าด้วยครับ

10. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เรื่องอะไรมิทราบเอ่ย งงอ่ะ

งานทุกงานที่ทำเป็นสิ่งที่ต้องทำโดยหลีกเลี่ยงไม่ได้

ใครจะว่าอย่างไง อาตมาก็ทำงานให้ศาสนาเช่นเดิม อาตมาใช้แรงกายในการทำงานให้ศาสนาไม่ได้ใช้แต่คำพูดจร้า ใครจะพูดอะไรจะว่าอะไรก็ช่างโดนมาเยอะแล้ว ดูที่เจตนาหลักว่าเราทำอะไรและเพื่อใคร อย่างที่โยมได้เห็นว่าอาตมานั้นทำเพื่อใครหล่ะ

ลองพิจารณาดูเอาเองนะ เวลาส่วนตัวนั้นไม่มีอดหลับอดนอนทำเพื่อใคร อาตมาทำแต่ไม่ได้พูด ทำดีไม่ต้องกลัวอะไรทั้งนั้น

โยมเอาปืนจะมายิงก็เจอมาแล้ว อันนี้ที่ต่างจังหวัดนะ พอดีโยมเขาบุกรุกที่วัดไม่พอใจพระที่วัด จนพระต้องหนีออกจากวัดไปหมด ก็มีแต่อาตมากับครูบาอาจารย์เท่านั้นที่ไปช่วยที่วัดนั้น เสี่ยงชีวิตมาเยอะกะคำพูดมิได้สะทกสะท้านอะไรเลยจร้า

อาตมาเป็นคนอย่างไงก็เป็นอย่างนั้นหล่ะจร้า ทำคือทำจริง ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย ไอ้ที่ตายหน่ะกายสังขารของเราเท่านั้น สิ่งที่จะติดตามตัวไปคือความดี

คนเราย่อมคิดดี คิดไม่ดีได้ แต่อยู่ที่เลือว่าคุณเองจะทำสิ่งไหน

11. วรุณบุตร

โยมก็รับทราบเช่นที่หลวงพี่กล่าวมาทั้งหมดหละครับเป็นเรื่องเฉพาะวิสัยบุคล ครับหลวงพี่

12. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยว่าจะมีใครในเวบว่าอาตมามีเจตนาไม่บริสุทธิ์แล้วหล่ะ

เอาเป็นว่าที่โยมหลายท่านได้มาพบเจออาตมาก็พิจารณากันเอาเองแล้วกันว่าอาตมาทำเพื่อใคร

สงสัยแอบแฝงสร้างพระสร้างวัดถวายพระพุทธศาสนามั้งเนอะ 555555+

ระวังกรรมในการปรามาส

อาตมาเจตนาบริสุทธิ์ไม่กลัวอยู่แล้ว

จงอย่าทำตัวเหมือนปกป้องพระพุทธศาสนาเลยโดยที่ตนเองไม่ได้กระทำมา

บุญใครบุญมันนะ อย่าที่กล่าวมาใครทำอะไรไว้กรรมนั้นย่อมตอบสนองเอง

รอรับกรรมที่ทำแล้วกันส่วนเรื่องจะมาให้อโหสิกรรมรอตอนอาตมาเข้านิพพานนะอีก 16 อสงไขยถึงเวลานั้นค่อยเข้ามาขอแล้วกัน

ไหนๆก็อยากให้เสียพระแล้วนิเหนื่อยมาเยอะแล้วกับญาติโยมขอตอบโต้บ้างนะแต่ตอบโต้ด้วยกรรมแล้วกันนะไม่ทำยังตำหนิผู้อื่นระวังเหอะกรรมจะตามไม่เกินอาทิตย์นี้โดนกรรมตามแน่

13. พระชยภัทร อนามโ

ไปชัยนาทจับพระสึกมาองค์นึงแล้วนะ เหอะๆๆๆไม่ธรรมดานะเราอ่ะ

อยากทำลายศาสนานิ ขโมยของวัด ญาติโยมเขาสร้างถวายขโมยเฉยเลย

อันนี้ไม่ได้ดีแต่คุยแบบใครเขา จะทำก็ทำจริงๆเลยฉะกันซึ่งๆหน้าตายคือตาย

เวลาเราทำดีก็จะมีอย่างนี้ประจำหล่ะจร้าจะมีคนนู้นคนนี้มาขัดงานบุญเราหนสุดท้ายเป็นไงหน้าหงายทุกรายหรือใครจะลองขัดบุญอาตมาก้ได้ จะดูซิว่าเทวดาที่เขาจะเอาบุญสรรหางานมาให้อาตมาทำนั้นเขาจะปล่อยวางเหรอเขาก็จะเอาบุญของเขา เดี๋ยวเทวดาจัดการเอง อาตมาก็ทำงานของเขาตามปกตอเช่นเคยจร้า

14. นักเดินธรรม

นักเดินธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับหลวงพี่ เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องเฉพาะบุคคลครับ ใครที่ทำเลวย่อมถูกตำหนิ ใครทำดีก็ได้รับการสรรเสริญแต่จริงๆก็ไม่มีเลยเพียงแต่เป็นเสียง(ตัวหนังสือ)ที่พัดผ่านมาแล้วเราก็ไปยึดไว้ ขอโมทนากับกรรมดีของหลวงพี่ครับผม แล้วยังเช่นเดิมขอบารมีในคำอวยพรผมที่ได้ให้ไปกับหลวงพี่ยังคงประสบผลดีตามวาระกรรมที่เป็นปัจจัยของหลวงพี่ต่อไปนะครับ นมัสการครับผม

15. วรุณบุตร

ครับหลวงพี่เป็นเรื่องเฉพาะคนเช่นนั้นจริงครับ เรียนถามหลวงพี่จะไปพิษณุโลกเดือนไหนครับ โยมก็อยากไปด้วยนะครับ

16. พระชยภัทร อนามโ

เอาเหอะๆอยากปล่อยวาง แต่ก็ปล่อยวางไม่ได้

งานคืองาน ใครคิดอย่างไรก้ช่าง แต่ฉันรู้ฉันไม่ได้ทำเพื่อตนเอง ฉันทำเพื่อศาสนา แล้วคุณหล่ะทำอะไรเพื่อศาสนาแล้วหรือยัง

พระบรมที่มีอยู่แม้แต่พระองค์เดียวอาตมาก็ไม่สิทธิ์ที่จะเก็บเลย
    อธิฐานถวายเป็นพุทธบูชาหมดแล้วตั้งแต่ที่ได้มาครั้งแรก

17. พระชยภัทร อนามโ

เจริญพรคุณโยม

พิษณุโลก น่าจะอีหลายเดือนอยู่นะเพราะว่าต้องสร้างพระหน้าตัก 4 ศอกให้เสร็จก่อนจร้า เสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบจร้า

พอดีเมื่อคืนเข้าเนตไม่ได้กะจะมาตอบคำถามโยมอีกอย่างต้องจัดเตรียมพระบรมอีก 4,000 ชุด ไปถวายวัดอีกเลยนอนดึกเลย

18. พระชยภัทร อนามโ

งานเยอะจริงเลยเรา ขนาดจะหยุดก็หยุดไม่ได้

ทั้งสร้างพระซ่อมพระ อุปการะเด็กที่พ่อเขาตกนั่งร้ายอีก ไหนจะต้องสร้างแท้งค์น้ำอีก ไหนจะต้องเตรียมพระบรมอีก อีกสารพัดงานที่ต่อเป็นหางว่าวเลย

สรุปแล้วทุกอย่างที่ทำมานี่ทำเพื่อใครน้อตัวเองหรือเปล่าน้อ ทำเพื่อไม่ให้ว่างงานมั้ง คงไม่เกาะผ้าเหลืองให้บาปหรอกจร้า

19. พระชยภัทร อนามโ

555+

รอเขามาออนไม่ยอมออนจะได้ตอบกันตรงๆไปเลยกลับไม่ออนหรือว่าออนแต่ไม่เข้าชื่อรหัสมาแอบอ่าน อย่าทำเป็นดีแต่หน้าแล้วใช้วาจาอันไพเราะโดยอ้างพระไตรปิฏกบ้างพระวินัยบ้างซิ รออยู่ๆจะได้ตอบเลย

20. พระชยภัทร อนามโ

มาอ่านกันเยอะๆเลยจะได้รู้อะไรคืออะไร

จะได้รู้เลยว่าใครคือคนลวงโลก อย่าดีแต่ภายนอกจงดีแต่ภายใน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้