มีใครเป็นลูกหลานเสด็จปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรุณบุตร, 9 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    โมทนาด้วยนะ พี่ซิน
    แต่พี่แววตาดุจริงๆนะ
    งูเขียวน้อยอย่างข้าพเจ้ายังกลัว^-^

2. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    พี่อุตสาห์ทำตาที่เล็กอยู่แล้ว ให้หยีลงแล้วนะเนี่ย ยังดุอีกเหรอคะ เง้อ
    ----------------------------------------------------------------

ฝากกระทู้ทำบุญ
    สร้างห้องสุขาให้วัดเนินอีแจน ต.ไม้เค็ด อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี
    http://palungjit.org/showthread.php?t=169135

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2009
  3. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ดุ จริงๆหล่ะจร้าคุณโยมมองทีไรภาพติดตานานเลยเหมือนเคยเจอที่ไหนน้อ นึกไม่ออกบอกไม่ถูก แต่เป้นแววตาของคนมีบุญจร้า(คนมีบารมีสูงจร้า)

4. poozaa

โมทนานะคะหลวงพี่

โอ เวลาสวดเองนี่ ถ้าหลับได้ขณะนั้นคงหลับไปแล้ว บางทีนั่งสวดอยู่หลับกลางอากาศไปเลยก็มี แต่นิสัยชอบนอน ชอบเล่นน้ำ นี่ชอบมากจ้า
    ว่ายน้ำก็ไม่เป็น แต่ชอบเล่นมาก จมซะเกือบตายหลายหน

5. poozaa

จะรบกวนหลวงพี่มากไปไหมน้อ ถ้าอยากขอคำแนะนำการปฎิบัติสมาธิให้กับงูเขียวตนนี้
    เพราะอาศัยเข้าฌาณเอาตอนหลับทุกที

6. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

เจริญพรคุณโยม

เราต้องเลือกดูจริตและวิสัยของเราว่าเราเป็นอย่างไรจากนั้นก็เลือกกรรมฐานกองที่จะมาปรับให้กับตัวเราได้จร้า

พอจะนั่งได้ดีๆจะหลับก่อนทุกทีเลย

พระเองยังโง่อยู่เลยจร้าในเรื่องกรรมฐาน

7. อันนาม

อันนาม สมาชิกใหม่

19 กุมภาพันธ์ 2009
    รบกวนหลวงพี่ชัยภัทร

นมัสการครับหลวงพี่ชัยภัทร ดูให้ผมบ้างสิคับ (แนบรูปให้แล้วนะคับ) ว่าผมเกี่ยวพันกับพญานาคหรือเปล่า ฝันเห็นบ่อยๆ มีคนเคยทักว่าเกี่ยวข้องกับพญานาค มีปานดำที่แขนซ้ายด้วย มีคนเคยบอกว่าเป็นสัญลักษณ์อะไรซักอย่าง เพื่อนผมเขาเป็นคนที่ชอบนั่งสมาธิ ไปวัด อะไรประมาณ ก็บอกว่าเคยฝันเห็นผมเป็นพญานาคเดินขึ้นมาจากน้ำโขง เลยลองถามหลวงพี่ดู แน่ใจว่าหลวงพี่ต้องสัมผัสได้แน่ๆ อ่อ บ้านผมอยู่ริมแม่น้ำโขงด้วยครับ จังหวัดหนองคาย

ด้วยความเคารพ

[​IMG]<SCRIPT type=text/javascript>var emailError = document.getElementById("emailError");if (emailError != null){emailError.style.display="none";}function placeTransitoryAlert() {//Do Nothing}function alignMiddle(Child) {var img = document.getElementById("picture");var h = document.getElementById(Child).offsetHeight;var a = Math.round(parseInt(img.height) / 3);var b = Math.round(h / 2);var c = a - b;//document.getElementById(Child).style.top=c+"px";var w = 290;var x = Math.round(parseInt(img.width) / 2);var y = Math.round(w / 2);var z = x - y;document.getElementById(Child).style.left = z + "px";}</SCRIPT><SCRIPT type=text/javascript>var emailError = document.getElementById("emailError");if (emailError != null){emailError.style.display="none";}function placeTransitoryAlert() {//Do Nothing}function alignMiddle(Child) {var img = document.getElementById("picture");var h = document.getElementById(Child).offsetHeight;var a = Math.round(parseInt(img.height) / 3);var b = Math.round(h / 2);var c = a - b;//document.getElementById(Child).style.top=c+"px";var w = 290;var x = Math.round(parseInt(img.width) / 2);var y = Math.round(w / 2);var z = x - y;document.getElementById(Child).style.left = z + "px";}</SCRIPT>

หรือคนอื่นที่รู้ ก็ช่วยบอกผมได้นะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2009
  8. death13rd

death13rd Active Member

26 ธันวาคม 2007
    กราบขอบพระคุณพระคุณเจ้าชยภัทรมากครับที่ให้ความกระจ่าง (หากใช้คำพูดผิด ช่วยบอกด้วยนะครับ เพราะผมนับถือศาสนาคริสต์ เลยไม่ทราบวิธีพูด หรือคำศัพท์ที่ใช้กับพระสงฆ์ครับ) รบกวนขอความกระจ่างอีกสักข้อนะครับ พระคุณเจ้า ปรารถนาปัจเจกภูมิ นี่คืออะไร อ่ะครับ คือผมไม่มีความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับ ศาสนาพุทธเลยอ่ะครับ ขอรบกวนอีกสักรอบนะครับ พระคุณเจ้าขอบพระคุณครับ ปล.ผมแนบรูปผมมาให้ด้วยครับผม อ้อ ผมมีปานที่เหนือเข่าข้างซ้ายด้วย แต่ปานนี้ไม่ขยาย ตามการเจริญเติบโตของตัวผมครับ ตอนเด็กๆ ใหญ่เกือบเต็มพื้นที่หน้าขาตรงเหนือเข่า เลยตอนนี้เทียบกับ หัวเข่าแล้วเล็กกว่าขนาดลูกสะบ้าของหัวเข่าอีกครับ พ่อผมบอกว่า ตอนก่อนที่แม่ผมจะรู้ว่าท้อง พ่อผมท่านฝันว่า มีปลาดุกเผือกติดแหอยู่ท่านก็ไปช่วยแกะออก แล้วเด็ดก้านกล้วยเอา ยางกล้วยทาแผลให้ พอผมเกิดมาก็มีปานตรงเหนือเข่านี่แหละครับ ส่วนแม่ผมตอนท้องก็ฝันว่ามีผู้หญิงห่มขาว อุ้มเด็กมายื่นให้แม่ผมอุ้ม แ้ล้วแม่ผมท่านก็ตั้งท้องเป็นผมนี่แหละครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      40.7 KB
      เปิดดู:
      120
  9. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    **กราบนมัสการหลวงพี่ขอรับ**
    ขอขมาหลวงพี่ด้วยครับมีงานเข้าแยะเลยนะครับ ขอเมตตาหลวงพี่สงเคราะห์ญาติๆๆหละกันนะครับ

**คุณกุ้งจ๋า เป็นไงหละจ๊ะ ความรู้สึกแรกที่เห็นในweb กะเจอตัวจริงยังเหมือนเดิมอยู่เลยผู้หญิงคนนี้ไม่ธรรมดา ของเค้าแรงจริงๆๆ คอนเฟริม แต่รู้สึกคุ้นเคยดีมากเลยครับ***

10. อันนาม

อันนาม สมาชิกใหม่

19 กุมภาพันธ์ 2009
  11. death13rd

death13rd Active Member

26 ธันวาคม 2007
  12. raiderman

raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

มีผู้คนเข้ามาหาหลวงพี่เยอะจริงๆนะเนี่ย
    บรรดาญาติๆ นาคาั้ นาคี ทั้งหลาย เริ่มๆ
    สนใจเข้ามาสอบถามให้หลวงพี่ สงเคราะห์กันเยอะ
    อิอิ ช่วงนี้หลวงพี่เราเนื้อหอม งานมาหาเยอะ

13. พรหมพร

พรหมพร เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    โชว์มั่งดีกว่า

ตอนเด็กๆก็ออกแนวผู้ชายค่ะ ตอนที่ยังเล็กมาก เรียนชั้น ป.1 เขียนนำชื่อของตนเองว่า ด.ช.ครูขานเรียกชื่อหน้าชั้น
    เด็กหญิง...มาไหม จะไม่ขานตอบ จนครูต้องเรียกไปบอกให้แก้ไขใหม่ เราน่ะ เป็นเด็กผู้หญิงนะ ต้องใช้ ด.ญ.นำชื่อสิคะ
    ไม่ชอบสวมกระโปรง เพราะชอบปีนต้นไม้บ่อยๆ ออกลิงออกค่างไปแล้ว ^^'' คุณแม่ไม่ค่อยรู้สึกว่ามีลูกสาว
    เด็กผู้หญิงเค้าเล่นขายของ หัดถักไหมพรม ของพรก็โน่น ขี่ม้าส่งเมือง เล่นวิวาทกระโดดเตาะถีบกันกับเด็กผู้ชาย
    เออ !? จำได้แล้ว เคยเล่นกันแรงๆถึงขนาดโดนถีบจนหัวฟาดฟื้นสลบไปแว๊บนึงด้วยนะ !! แต่เพื่อนๆนึกว่าแกล้งหลับ
    พรเองแหละที่โดนถีบจนสลบ ตอนนั้นอยู่ ป.3 แหะแหะ ^^'' เกือบจมน้ำตายบ่อยมาก ไปว่ายน้ำเป็นก็จบ ป.6 แล้ว
    ทำอะไรเปิ่นๆเอาไว้เยอะ ตอนเด็กๆไม่ค่อยคิดมากหรอก จนถึงตอนนี้ พอลองมาคิดย้อนหลังไปอีกที ถึงเรื่องตอนเด็กๆ
    เออนะ เดชะบุญเท่าไหร่แล้วที่ยังไม่ตาย !! ยังแข็งแรง อยู่รอดปลอดภัย มีอาการครบ 32 อยู่มาได้จนถึงทุกวันนี้ !?

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2009
  14. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    ตอนเด็กๆๆเคยตกต้นไม้ครับสูงประมาณ 2 เมตรกว่าก่อนขึ้นก็คิกฃดว่าจะตกมันก็ตกจริงนะครับแต่ไม่เป็นไรเลย งง มาถึงตอนนี้อยู่ยังจำติดตาอยู่เลยครับ

15. นักเดินธรรม

นักเดินธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

แวตาดุ...ส่วนมากเพื่อนชอบทักว่าผมนัยน์ตาดุเหมือนไม่ใช่คน....ง่วงนอน อ่า...เป็นบ่อยๆๆ...ทำสมาธิเริ่มแรกทีไรเป็นทุกที ต้องจับลมหายใจที่เหนือสะดือให้ดีๆแล้วจะผ่านได้ครับ ลองดูครับ มาแนะนำกัน ส่วนสวดมนต์นี่ก็เป็นน่อ ทุกวันนี้สวด ชินบัญชร ยอดพระกัณฑ์ มงคลจักรวาลใหญ่พอแล้วคร้าบ มากกว่านี้ง่วง - o - (บูชาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์พอละ)

16. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    กุ้งล่ะทึ่งกะประโยคของคุณ กฤศที่ว่า "ผู้หญิงคนนี้ไม่ธรรมดา ของเค้าแรงจริง ๆๆๆ" อิอิ สงสัยต้องเชื่อคุณกฤศแล้วว่า ข้าพเจ้าไม่ธรรมดา 555 ขอให้เป็นในแง่บวกเถ๊อะ สาธุ

สงสัยเราคงเคยอยู่เมืองบาดาลด้วยกันกระมังคะ เห้อ อดีตชาติก็เห็นไม่ได้ ต้องอาศัยท่านผู้มีทิพยจักขุท่านบอก เอาเป็นว่า กุ้งกะคุณกฤศ คงได้มีโอกาสตะลอนบุญร่วมกันไปอีกหลายทริปแน่นอน นางซินฟันธง เจ้าค่ะ

17. raiderman

raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

อดีตอะเจ๊ รู้ไปก็แก้ไรไม่ได้หรอกน่า........
    ทำอนาคตดีกว่าเน้อ..................
    หรือไม่ก็ ฝึกเอา..... แล้วก็จะเห็นเองแหละ
    อิอิ

18. พระชยภัทร อนามโ

ขอตอบเลยแล้วกันวันนี้จิตไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่เจอแววตาโยมคนเมื่อคืนติดตาเลย เหอะๆๆๆ น่าจะจับแววตานี้เป็นกรรมฐานเลยจำสนิทติดตาที่จับกสิณจำยากจังแหะ

รู้สึกว่าจะเคยเป็นนะสีน้ำเงินด้วยอ่ะ ว้าวไม่ทำมะดาแล้วสีนี้ แถมเกิดแถวๆที่ริมน้ำโขงด้วย ว่าแต่ว่ามารอใครเหรอ อิอิอิ

แปลกจังคนที่เคยเกิดเป็นพญานาค ทำไมเกิดมามักจะมีปานน้อ อาตมาเองก็มีที่ ช่วงหัวไหล่ขวาข้างขวาเป็นปานแดง มันเคยเลื่อนลงไปตรงต้นแขนแล้วก็ขึ้นมาที่เดิมแปลกมากๆ แต่ตอนนี้ไม่รู้มันหายไปไหนแล้ว

19. นักเดินธรรม

นักเดินธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

มีขนขึ้นที่หลังตรงสะบักหัวไหล่หย่อมเดียวนี่ใช่ป่าวครับ พระคุณเจ้า

20. พระชยภัทร อนามโ

ปัจเจกภูมิ คือผู้ที่ปรารถนา การเป็นพระพุทธเจ้าประเภทที่ 2 คือจะมาเป็นพระปัจเจกพระพุทธเจ้าในช่วงว่างกัปป์(ช่วงที่ศาสนาเสื่อมไม่มีใครรู้จักศาสนาพุทธร) การบำเพ็ญบารมีก็ 2 ไขยกับแสนมหากัปป์ ไม่แน่ใจว่าจำผิดหรือเปล่า แววตาดูใจดีแหะ ขอให้หมั่นทำความดีต่อไปครับ พ่อนาคสีเหลือง อิอิอิอิ มีทิ้งท้ายอีกเรา

ศาสนาทกกศาสนาดีหมดจร้าเขาสอนให้เราเป็นคนดี ศาสนาอยู่ที่ใจจร้า พระเยซูท่านก็เป็นพระโพธิสัตว์อยู่บนชั้นดุสิตจร้า อิอิอิ ตอนที่อาตมาเป็นฆราวาสรู้สึกจะตอนเรียน ปวชปี 1 อาตมาเองก็เรียนศึกษาทางศริสต์จร้า พี่ๆเขาใจดีมากๆเลย ตอนนี้บวชแล้วพี่เขาก็ติดต่อมาแต่ตอบกลับไม่ได้เพราะบวชพระจร้า

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้