มีแมลงออกจากตัวเรา ใครเคยเป็นเหมือนเราบ้างช่วยเราที

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย oil_sirikranda, 22 สิงหาคม 2012.

1. smutux

smutux เป็นที่รู้จักกันดี

น้องเขาอาจเป็นจริงๆนะครับ โทรท้ศน์ในเมืองไทยก็เคยออกแล้ว จากคนไข้คนหนึ่ง เกิดจากไปเที่ยวป่าแล้วเจอแมลงชนิดนึงกัดและฝังไข่ไว้ อยู่ในร่างกายได้ เป็น10ปี วันที่ออกรายการโทรทัศน์แมลงผลุดออกมาแล้วบินไปเลยครับ ที่ทวีปแอฟฟรีกาก็มีคนไข้เป็นแบบนี้หลายคนครับ เกิดจากโดนแมลงในป่านี่แหละครับ น้องเขาอาจไปเที่ยวป่าที่ไหนสักแห่งเมื่อหลายๆปีก่อนก็ได้ เพราะมันฝังไข่ในร่างกายเราไว้ได้เป็น 10 ๆปีกว่าจะฟักตัว ขอร้องพวกโง่ๆอย่าได้แสดงความคิดเห็นเป็นกบในกะลาอีกเลย ผมละอายแทนคนไทยจริงๆ หูตาไม่เคยกว้างไกลเลย อยู่แต่ในบ่อน้อยที่คิดว่าเป็นมหานที 555 <!--MsgFile=233-->

2. ชูนุ่น

ชูนุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    ดีค่ะ..ต้องทำโลชั่นทาด้วย..
    การอบในกระโจมก็ดีค่ะ..

หมั่นออกกำลังกาย กินสมุนไพร พืชผักผลไม้เยอะๆ แทนการกินเนื้อสัตว์..
    น้ำหนักจะลด น้ำเหลืองจะดีขึ้น แล้วไม่ค่อยเป็นที่ต้องการของเหล่าแมลงทั้งหลาย..ที่สำคัญ อย่าลืมทำจิตใจให้สบาย..การจะขับไล่เขาออกไปจากตัวเรา ไม่ใช่การที่เราแค้นเข่นฆ่าเขา ทำบุญทำทานปฏิบัติธรรมเผื่อแผ่สรรพสัตว์บ้าง..แล้วให้เบิกบุญดังที่ได้เคยตอบไว้ก่อนหน้านี้ ให้เขาอยู่ในภพภูมิที่ดีมีความสุข..เบิกบุญให้เทวดารักษาตัวเราเข้มแข็งไม่อ่อนแอ..
    แล้วพวกเขาก็จะเต็มใจออกไปจากชีวิตคุณเอง..แต่ต้องค่อยเป็นค่อยไปอาจใช้เวลาเป็นเดือนเป็นปีก็ได้..ให้อดทน..คุณจะดีขึ้นเอง..

3. elysium

elysium สมาชิกใหม่

เคยดูรายการสารคดีต่างประเทศ ก็มีแบบนี้เกิดขึ้นได้ ผู้หญิงชาวอเมริกันไปเที่ยวที่เกาะอะไรสักอย่าง แล้วโดนยุงกัด ยุงตอนกัดก็ปล่อยไข่ของแมลงชนิดหนึ่งฝังไว้ที่ศีรษะ กลับมาได้เป็นเดือนๆ ก็รู้สึกว่ามีอะไรบางอย่างอยู่ภายใต้ผิวหนังศีรษะ แพทย์รักษาด้วยวิธีโกนผมบริเวนนั้นออก แล้วใช้แผ่นเจลแปะไว้ที่รูที่มีแมลงอยู่ (ไม่รู้เรียกอะไรนะ เป็นแผ่นเจลใสๆ ไม่หนามาก ด้านนึงมีกาวเหนียวๆ) ที่เอาแผ่นเจลแปะเพราะแมลงพวกนี้ก็ต้องการออกซิเจน แปะไว้ให้มันหายใจไม่ออกหน่ะค่ะ จำไม่ได้นะว่าแปะไว้กี่วัน ลองทำดูก็ได้นะคะ เป็นอีกทางเลือกนึง

ข้อแนะนำอีกข้อนึงคือ เท่าที่ดูจากคลิปที่มีคนแปะไว้ พี่ว่าน้องน่าจะตัดผมให้สั้นกว่านี้ แล้วรักษาความสะอาดของศีรษะมากๆ เนื่องจากถ้าศีรษะไม่สะอาดจะเกิดการหมักหมม ทำให้เป็นที่เหมาะสมต่อการฟักตัวของแมลงก็ได้นะคะ แล้วหาโลชั่นอาบน้ำที่มีส่วนผสมของสารกำจัดแบคทีเรียค่ะ

ไม่รู้ได้ผลไม๊นะ มาบอกเท่าที่จำได้จากสารคดี

ขอให้โชคดี

4. elysium

elysium สมาชิกใหม่

อ่อ อีกเรื่องนึงนะคะ

เรื่องที่นอน ผ้าห่ม ผ้าปูที่นอน หมอน สำคัญมาก ดูแลรักษาให้ดี ถ้าใช้ฟูกที่ทำจากนุ่นอยู่ให้เปลี่ยนซะ เป็นแหล่งสะสมเชื้อโรคนะคะ ถ้าให้ดี ยอมๆ ทนใช้พวกที่นอนปิกนิคที่ทำจากใยสังเคราะห์ไปก่อน เนื่องจากทำความสะอาดง่าย และไม่เป็นที่กักเก็บไขมัน หรือสิ่งต่างๆ จากร่างกายเราเหมือนที่นอนที่ทำจากนุ่น หรือใยมะพร้าวนะคะ

อันนี้พี่แนะนำเอง พิจารณาเอาเองนะคะน้อง

5. sirwilliams

sirwilliams Active Member

13 มิถุนายน 2012
    ผมไม่เคยเป็นเหมือนคุณ คงช่วยอะไรไม่ได้เลยครับ :)

6. นักรบธรรม

นักรบธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008

เห็นในนี้ก็มีกัน
    ข่าว แมลงประหลาด ออกจากผิวหนัง - YouTube

http://youtu.be/gLU86VDU_5E

7. นักรบธรรม

นักรบธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
  8. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

โดยส่วนตัว ผมยังเฉยๆ ไม่ฟันธงเรื่องไรคับ ติดตามต่อไปว่าลงเอย อย่างไร

9. Indesol

Indesol Active Member

สาธุ สาธุ ลองทานเจ ถือศีลแปดในช่วงเข้าพรรษา ทำคุณทำกุศล แล้วตั้งอธิษฐานอุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมและหมดเวรต่อกันเป็นสัจจะก่อนจะบำเพ็ญเพียรนั้นๆ และหมั่นขออโหสิกรรมนะค่ะพี่ออย ยาม อบตัวก็นึกล้างเขาออกไปด้วยจิตที่เป็นเมตตา ขอใ้ห้เขาพ้นเวรไปสู่ภพภูมิที่ดีเช่นกัน ใช้ช่วงเวลานี้ ชำระทั้งกายและใจจนกว่าจะเห็นเหตุแห่งทุกข์ที่เกิดขึ้นนั้นเพื่อดับเหตุที่ทำให้เกิดโรคภัยนั้นขึ้น และสร้างเหตุใหม่ที่เป็นบุญเป็นกุศลต่อไปค่ะ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ ค่ะ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=DWf-n9uc2ZE"]????????????????? - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2012
  10. NARASAWA

NARASAWA เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    ไปหาหมอเสียเถิดครับ

ไปหาหมอเสียเถิดครับ
    เรื่องโรคภัย ต้องถามหมอ คนในเวปไม่ใช่หมอ
    ถ้ามีแมงออกมาจริงๆ คาถา มนต์วิเศษ อะไรก็ช่วยไม่ได้
    เนื่องจากแมงเหล่านั้นคงฟังไม่รู้เรื่อง

ด้วยความเป็นห่วงนะครับ

11. Indesol

Indesol Active Member

การฟังเพลง หรือบทสวดมนต์ต่างๆก็สามารถคลี่คลายอาการทางใจให้คลายจากความเหนื่อยล้าจากการเสวยรสกรรมของใจ ฟังเพลง สวดมนต์ ทำจิต อยู่ในสิ่งที่เป็นบุญเป็นกุศล ระลึกนึกถึงครูบาอาจารย์และพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเพื่อเป็นสิริมงคลเป็นบุญเป็นกุศลแก่กายใจตนเอง เพียงผ่อนคลายลงได้ แต่ก็มิใช่สิ่งที่ทำให้หลุดพ้นจากเวรนั้นโดยแท้ จนกว่าจะแจ้งในเหตุที่ทำให้เกิดโรคภัยนั้นขึ้น ด้วยจิตตื่นรู้แห่งตนเอง ขอให้โชคดีนะค่ะ :D

12. wild win

wild win เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้มีอีกข่าว พ่อลูกอีกคู่ โดนแมลงคล้ายแมลงวันแต่ตัวเล็กกว่ากัด ตอนนี้แผลมีแมลงตัวอ่อนไต่ออกมา

13. llคนธรรมดาll

llคนธรรมดาll สมาชิก

17 มิถุนายน 2011
    แมลงอาจจะมาจากน้องหมาที่คุณอุ้มอยู่ก็ได้นะ - -

14. pop

pop เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หายไวๆ นะค่ะ

15. pop

เห็นเป็นเรื่องแปลก สำหรับบางคน

what ever you like

16. pop

ออย คือ น้ำมัน

17. pop

เคยได้ดูข่าวมี รายนึง ไม่ได้มีแมลงออกมาตามผิวหนัง แต่มีเล็บออกมาตามผิวหนังแทน ค่ะ

เล็บเต็มตัวเลย เป็นโรคประหลาด ออกข่าวช่อง3 ไม่แน่ใจ ดูมาประมาณ 2-3 เดือนได้แล้ว